Bóng LED cho đèn Pha và Cos.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sondn

Xe tải
Cụ có muốn độ đèn bi xenon vào bên cos như thế này không ạ? Ánh sáng cải thiện khá nhiều đấy ạ.

em thấy đèn này bán cả bộ có bi-xenon 1.900k một bộ nhưng loại đèn rời không xinhan. xe em đèn liền ạ. độ bi-xenon đèn cos hết bao tiền đó cụ? pm vào chỗ kín cho em nhá....hì

HoangKy OtoPro

Xe tăng
em thấy đèn này bán cả bộ có bi-xenon 1.900k một bộ nhưng loại đèn rời không xinhan. xe em đèn liền ạ. độ bi-xenon đèn cos hết bao tiền đó cụ? pm vào chỗ kín cho em nhá....hì
cụ check inbox giùm em nha

ngoclam78

Xe tải
Lắp đèn hid 35w có phải câu dây từ bình điện ra không các cụ, hay dùng luôn dây của pha/cos của xe cho halogen ah

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Món này ngon nhưng không bổ. Bóng Led thay thế hiệu năng thì không bằng bóng xenon được vì lý do khó có thể kiếm được bóng có tim chuẩn, độ sáng thì cũng không thể bằng, chỉ hơn ở chỗ là khả năng đáp ứng sáng nhanh thôi, dùng cho đèn gầm, đèn trang trí thì được, còn đèn pha thì không ổn. Mặt khác, giá thành lại quá đắt đỏ, để mua 1 đôi bóng hàng hiệu thì bằng giá cả cặp đèn bi hịn rồi. Khi gắn vào đèn mà tỏa nhiệt không tốt thì cũng nhanh ra đi thôi.
Bóng xenon giờ đã được chế tạo có tim chuẩn dưới dạng H1, H11, H7, H3, HB3, HB4,.... Không nhất thiết cứ phải độ bi mà Chỉ cần tháo báo halogel ra, thay vào là dùng được và đảm bảo yêu cầu độ chụm ánh sáng như nguyên bản của xe, chỉ có điều sáng hơn gấp nhiều lần bóng nguyên bản.
lại hỏi xoáy đáp xoay. (tinh tinh là đúng , tè là sai )kakaka. lâu dui không đc cụ hoải xoay cái cũng nhớ hiii
oạch chắc cụ ý ko để quên 1 or 2 lít ở taplo roài hehe:D
cụ nói chuẩn tiền bôi trơn cho bô cháu mua sưcho ocháu.hiii

Kiabuoisang

Xe container
lại hỏi xoáy đáp xoay. (tinh tinh là đúng , tè là sai )kakaka. lâu dui không đc cụ hoải xoay cái cũng nhớ hiii
Hế hế, độ nài nhà cháo bận bù đầu kiếm ăn từng bữa nên tạm gác súng. Vẫn vào nhưng đa phần vén lá ra xem thiên hạ có giề rồi lại ra. Thế cụ tiến vẫn chửa lên sư à ? Lâu rồi cũng ít thấy cụ độ đẽo nhề :))

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Hế hế, độ nài nhà cháo bận bù đầu kiếm ăn từng bữa nên tạm gác súng. Vẫn vào nhưng đa phần vén lá ra xem thiên hạ có giề rồi lại ra. Thế cụ tiến vẫn chửa lên sư à ? Lâu rồi cũng ít thấy cụ độ đẽo nhề :))
hiiii. nhà cháu khi dảnh cũng mới độ độ chế chế thui cụ ơi. nhà cháu cũng bận tối mặt mụi cụ ạ. :D

batmancar

Xe điện
Sang tuần em lắp thử bóng xeon vào chóa halogen ko cần bi xem rồi báo các cụ.

DangHoangDe

Xe điện
Hix, phương án của em là phương án rẻ tiền dành cho những người ít tiền mà vẫn muốn đú thôi ạ, chỉ là thay cái bóng halogel bằng bóng xenon có nhiệt độ màu tương xứng và tiêu cự tương ứng cho nó sáng và không hại mắt người đi đường. Nếu có tiền độ bi được thì nhìn xe nó hiện đại hơn và tất nhiên là ánh sáng cũng chuẩn hơn. Khi bật đèn pha thì nó lên 1 phát 4 pha, gồm 2 pha nguyên bản và 2 pha của bi, sáng mù màu luôn b-(.
Xe của cụ Civic 2012 thì đèn cos đã có bi rồi, tuy nhiên nếu là bản 1.8 thì đèn bi sử dụng bóng halogel thường, bản 2.0 là đèn bi dùng bóng hid ( xenon ). Nếu là 2.0 thì không cần thay bóng, nếu là 1.8 thì nên thay bóng xenon vào cho sáng bằng 2.0.
Cụ tháo bóng cos của nó ra xem là bóng loại gì rồi ra chợ ( phố Chùa Vua ) mà mua, chắc cũng chỉ loanh quanh H1, H11, HB3 ( 9005 ), HB4 ( 9006 ) thôi, cụ mua đúng chủng loại là được, giá tầm 500K/đôi cả bóng và balast. Bóng chợ giời, con nào chết sẽ chết sau 1 nốt nhạc, nên cụ cứ thử luôn ở đó, nối điện đợi nó sáng tầm 3-5 phút mà không ngỏm là lấy được :-B
Xe e bóng H7 có thay bóng Xenon cos được ko cụ ơi?
Tiện thể cụ cho hỏi là ra chợ giời mua cửa hàng nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

duongtm

Xe tăng
Chuyển sang xenon thì cực sáng các cụ ạ nhưng có một cái dở là khi đi đăng kiểm dễ bị mắc lỗi đèn sáng quá. Hôm rồi em đi đăng kiểm có một chú Fote bị bắt lỗi đèn sáng quá quy định vì độ đèn công suất lớn đấy!
Ô lại có cả quy định này ah bác, em tưởng chỉ có mức thấp nhất thôi chứ, lại có cả mức cao nữa ah

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Ô lại có cả quy định này ah bác, em tưởng chỉ có mức thấp nhất thôi chứ, lại có cả mức cao nữa ah
ngta chỉ bắt lỗi đèn hếch cao quá sang trái phải không đúng tâm đèn,hoặc cụ ấy lắp xenon mà ko có projector hay còn gọi là BI đó ạ

duongtm

Xe tăng
ngta chỉ bắt lỗi đèn hếch cao quá sang trái phải không đúng tâm đèn,hoặc cụ ấy lắp xenon mà ko có projector hay còn gọi là BI đó ạ
Ah, bác ấy nói thế nên em tưởng thế. Projector thì liên quan quái gì đến Bi-xenon bác, bác ở Otopro mà nói thế thì chết

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Ah, bác ấy nói thế nên em tưởng thế. Projector thì liên quan quái gì đến Bi-xenon bác, bác ở Otopro mà nói thế thì chết
cụ ấy nói Forte đúng ko ạ,thì em này chưa có projector mà lắp xenon thì chả lóa đúng ko cụ?
còn Bi xenon thì gồm projector và xenon nhưng các cụ quen gọi projectỏ mà dùng halogen cũng là Bi
mà em có nói Bi xenon đâu nhỉ em nó bi mà:))

aston_martin123

Xe tăng
Hix, phương án của em là phương án rẻ tiền dành cho những người ít tiền mà vẫn muốn đú thôi ạ, chỉ là thay cái bóng halogel bằng bóng xenon có nhiệt độ màu tương xứng và tiêu cự tương ứng cho nó sáng và không hại mắt người đi đường. Nếu có tiền độ bi được thì nhìn xe nó hiện đại hơn và tất nhiên là ánh sáng cũng chuẩn hơn. Khi bật đèn pha thì nó lên 1 phát 4 pha, gồm 2 pha nguyên bản và 2 pha của bi, sáng mù màu luôn b-(.
Xe của cụ Civic 2012 thì đèn cos đã có bi rồi, tuy nhiên nếu là bản 1.8 thì đèn bi sử dụng bóng halogel thường, bản 2.0 là đèn bi dùng bóng hid ( xenon ). Nếu là 2.0 thì không cần thay bóng, nếu là 1.8 thì nên thay bóng xenon vào cho sáng bằng 2.0.
Cụ tháo bóng cos của nó ra xem là bóng loại gì rồi ra chợ ( phố Chùa Vua ) mà mua, chắc cũng chỉ loanh quanh H1, H11, HB3 ( 9005 ), HB4 ( 9006 ) thôi, cụ mua đúng chủng loại là được, giá tầm 500K/đôi cả bóng và balast. Bóng chợ giời, con nào chết sẽ chết sau 1 nốt nhạc, nên cụ cứ thử luôn ở đó, nối điện đợi nó sáng tầm 3-5 phút mà không ngỏm là lấy được :-B
Cụ bảo là ra chợ giời cho nhanh, cụ nói phố chùa vua nhiều cụ ko biết đâu.
Bóng chợ giời thử 3-5p ko biết đc con nào sống hay chết đâu ạ, cái này hên xui thôi, kể cả balast cũng thế. Con nào chết thì sau 1 thời gian sẽ chết, con nào ko chết thì sẽ sống rất lâu, Hàng tầu là thế.

duongtm

Xe tăng
cụ ấy nói Forte đúng ko ạ,thì em này chưa có projector mà lắp xenon thì chả lóa đúng ko cụ?
còn Bi xenon thì gồm projector và xenon nhưng các cụ quen gọi projectỏ mà dùng halogen cũng là Bi
mà em có nói Bi xenon đâu nhỉ em nó bi mà:))
Hì, em cứ hay tưởng tượng, bi là nói tắt của bi-xenon :)) xin lỗi bác nhá

laixesecon

Xì hơi lốp
Em like kụ luôn, vậy VD bây h em ko đủ tiền độ Bi mà vẫn muốn sáng, thì nên lắp loại gì và giá bao nhiu, xe em Forte H1 Pha, H7 là cos.
Tăng sáng cos H7 vào cụ ợ

Kiabuoisang

Xe container
Cụ cho em hỏi bóng cos của veloster là j ah? Chắc em ra Chùa Vua làm 1 bộ bóng thay vào ah. Khâm phục cụ
Dạ em cũng chưa dùng xe ấy bao giờ nên không biết bóng cos nó là loại gì. Đơn giản là bác tháo bóng nó ra xem nó ký hiệu như nào rồi kiếm bóng xenon tương ứng để thay thế là xong ạ. Ví dụ Halogel H11 thì kiếm bóng xenon H11; H4 thì kiếm H4 là được ạ. Em dùng bóng chợ giời đến nay được ngót 3 năm rồi mà chưa hỏng cái nào :)); Vẫn sáng rực rỡ, đăng kiểm vẫn ok, tiêu cự và độ chụm sáng vẫn chuẩn đét :)); Tuy nhiên do là hàng tung của, khuyến cáo khi lắp nên dùng cầu chì và rơ le - mặc dù xe đã có sẵn rồi (nếu có thể) để đảm bảo độ an toàn tuyệt đối :))

Thai bp

Xe tăng
Hiện em thấy trên ebay có nhiều loại bóng LED dùng cho đèn Pha và Cos của ô tô, không biết hiện ở VN có cụ nào đã chơi chưa ạh, cho em chút kinh nghiệm và giá rổ.
Xe vios của e thay chân H4 cả pha và cos có 1,8 củ, sáng lắm cụ ạ.

Thanhale

Xe tải
Đừng nghe những lời có cánh mà thay bóng tăng sáng, giá toàn tiền trệu mà chả ăn thua gì, phí tiền. Còn băn khoăn khi nào đăng kiểm thì chỉ cần tháo bóng xenon ra, cho bóng thường vào là xong.
Đọc dòng này của cụ cháu lại phân vân. Cháu đang định thay cặp bóng H1, H7 dạng này cho I30, cụ phán giúp cháu có nên chăng ?

Trạng thái
Thớt đang đóng