[Thảo luận] Bỗng dưng muốn ....ngất

batman.8888

Xe hơi
Kính các cụ
Chuyện xảy ra cũng đã được lâu , nhưng do sức khỏe và tinh thần mới hồi phục nên lâu lắm em mới ghé thăm OF
Do nắng nóng không lượn được ra đường nên em ở nhà post hầu các cụ vài tấm ảnh vợ hai em bị khủng long tấn công, híc,xót xa quá
Trước là để chia sẻ mấy tấm hình làm em bị stress, hai là để chia sẻ kinh nghiệm của em và cùng trao đổi với toàn thể thành viên OF cách làm gì khi tai nạn xảy ra, hướng giải quyết tai nạn GT, đối với bên gây TNGT, bên bịTNGT, bên bảo hiểm thân vỏ, bảo hiểm trách nhiệm dân sự, các cách đền bù.....
Hôm ấy , em đi cùng vợ cả cùng với mấy người bạn đi chơi về, em đi từ hướng Hạ long về Hn, với vận tốc của chú rùa 30km/h, đi đúng làn đường .
Bỗng em nghe thấy tiếng rầm một cái và trắng xóa trước mặt:-/,em nghĩ là em đã ngất đi khoảng tầm 5s,trong xe toàn mùi khí ga,sau khi định thần em lao ra khỏi xe thì thấy.......

thế nàyX_X

và toàn bộ lốp lẫn trục trước thế này

Xe bốc khói mịt mù bởi khí ga, két nước sôi bị bể, nước làm mát lênh láng

Bà con đi đường lao ra coi vì nghĩ rẳng toàn bộ 5 người trên xe chắc đã thăng thiên

kẻ trong người ngoài đoán già đoán non

Chỉnh sửa cuối:

Vuvit

Xe tăng
Vợ cụ trông thảm quá, chắc là sau đợt này thanh lý đi cụ nhỉ!!! Xin thành thật chia buồn cùng cụ, e cũng chưa thấy cụ tường thật sao xe cụ lại vậy, chả lẽ khủng long nó lùi quá đà hả cụ???

bmh

Xe hơi
chia sẻ với cụ, thế làm sao mà ra nông nỗi??

AnhNB

Xe buýt
Vợ cụ trông thảm quá, chắc là sau đợt này thanh lý đi cụ nhỉ!!! Xin thành thật chia buồn cùng cụ, e cũng chưa thấy cụ tường thật sao xe cụ lại vậy, chả lẽ khủng long nó lùi quá đà hả cụ???
Còn thanh lý gì được nữa cụ? Em nghĩ cho vợ 2 cụ chủ thớt đi an nghỉ thôi, chứ đem đi sửa rồi bán lại, tội lỗi lắm!

Ruarualady

Xe tăng
:bz:bz:bz

chuyện cụ kể dài qá, mà chẳng hiểu cụ đâm vào đâu hay cụ chụp xe khác?

batman.8888

Xe hơi
Cám ơn cụ đã chia sẻ nỗi buồn, vợ hai em bị khủng long lao trực diện cụ ạ. Em đi cắm cái nồi cơm cho vợ cả, lau qua cái nhà và giặt xong chậu quần áo rồi vào hầu chuyện các cụ tiếp

sepbu

Xe điện
Cám ơn cụ đã chia sẻ nỗi buồn, vợ hai em bị khủng long lao trực diện cụ ạ. Em đi cắm cái nồi cơm cho vợ cả, lau qua cái nhà và giặt xong chậu quần áo rồi vào hầu chuyện các cụ tiếp
Cụ đã làm mấy việc đó xong chưa ạ!
Khổ Cụ thật , đã stress nặng rồi vậy mà vợ vẫn làm cho nặng thêm !

convoi

Xe buýt
Chia bùn với cụ chủ thớt. Cụ đảm đang quá, làm nhà cháo dài cổ hóng đây

Evolution

Xe điện
Chia buồn với cụ chủ thớt, nhìn cái xe cụ thảm quá. Tình huống xẩy ra tai nạn thế nào ạ? Cách xử lý ra sao, đền bù bảo hiểm thế nào ? Chờ tin cụ!

Ruarualady

Xe tăng
:bz:bz:bz
cụ show con khủng long đi, xe cụ thiệt hại cũng khá nặng, nhưng chưa đến nỗi phải vứt đi.

May mắn là người ko sao là phúc rồi.

vợ hai em bị khủng long lao trực diện cụ ạ.

batman.8888

Xe hơi
Về sau nghe nhân chứng và ông anh em ngồi cạnh kể lại thì hóa ra là chú xe tải chạy ngược chiều với xe em chạy tốc độ khoảng 60-70km/h , trên xe có 3 chú driver lái thuê , chú cầm lái sinh năm 86, mặt búng ra sữa, đang mải vừa chạy xe, vừa bô lô ba la. Khi đã qua tầm quan sát xe của em ở góc chữ A, em không còn để ý đến xe đấy nữa mà mắt chỉ quan sát thẳng, vì chẳng có lý do gì để nhìn sang góc chéo làm gì.
Bỗng một chiếc xe máy chạy sau đuôi xe em rẽ đột ngột sang đường phía đấu đầu xe tải, chú lái xe do không tập trung nên khi tình huống đột ngột xảy ra chú ta giật mình đánh lái mạnh sang phải ...và đâm trực diện vào góc trái phía đầu vợ hai của em.Nông nỗi xảy ra thế này

Chẳng còn gì để diễn tả tâm trạng khi thấy chiếc xe mình nâng niu, chăm sóc, coi như một người bạn, một niềm tự hào vì công sức làm việc của mình ,niềm vui của cả gia đình giờ thế này các cụ ạX_X

vutamhoan

Xe tăng
Thành thật chia buồn cùng cụ.
Riêng vụ này cụ cứ làm cho ra ngô ra khoai cho xã hội được nhờ cụ nhé, cho thằng tài đó vào trại nằm - loại coi thường sinh mạng như vậy không thể nào cải tạo được đâu cụ ạ. Tuy rằng sẽ mất thời gian nhưng cụ đừng nghĩ để phúc cho thằng tài mà chuyển vạ lây cho bao người khác cụ ạ.

nguyenkhoa

Xe buýt
chia buồn với cụ chủ thớt. Đi cắm cơm làm gì? Bia thôi....:))
Mà em vẫn chưa hiểu, cái xe tải nó đi qua rồi, thì cái gì làm cho Mũi của vợ 2 bác vỡ như kia? Cái bọt gì trắng trắng thế?

ketpo

Xe điện
chia buồn cũng cụ chủ thớt, em đặt viên gạch tối vào hóng tiếp.

xe muon

Xe tăng
cụ đưa ảnh thằng xe tải lên đi

batman.8888

Xe hơi
chia buồn với cụ chủ thớt. Đi cắm cơm làm gì? Bia thôi....:))
Mà em vẫn chưa hiểu, cái xe tải nó đi qua rồi, thì cái gì làm cho Mũi của vợ 2 bác vỡ như kia? Cái bọt gì trắng trắng thế?
Em đang cho lũ trẻ ăn rồi mới đi bia được, phải đợi tụi nhỏ xem xong tập cuối Tôn ngộ không bọn nó mới chịu ngồi vào bàn ăn cụ ạ:-??
Cái trắng trắng là sơn do CSGT đánh dấu để làm hồ sơ TNGT,em cũng chẳng biết xịt lúc nào, vì lúc đấy em đưa mọi người vào bệnh viện cấp cứu
Mà quả là độc ác các cụ ạ, có một chú đi Santa FE chở vợ cả em và hai người nữa vào viện cách hiện trường tai nạn có 3km mà tới nơi chú đấy đòi 500 nghìn, bác sĩ và y tá ra nói thì chú ấy lấy 300k, em thật không hiểu nổi lại có người không có lương tâm như thế, thật không có đạo đức của người lái xe