[Thảo luận] Bỗng dưng muốn ....ngất

lopbeo

Xe tải
Không phải bột gì đâu ,sơn để đánh dấu vị trí lốp xe ấy mà

Kia

Xe tải
Em đang cho lũ trẻ ăn rồi mới đi bia được, phải đợi tụi nhỏ xem xong tập cuối Tôn ngộ không bọn nó mới chịu ngồi vào bàn ăn cụ ạ:-??
Cái trắng trắng là sơn do CSGT đánh dấu để làm hồ sơ TNGT,em cũng chẳng biết xịt lúc nào, vì lúc đấy em đưa mọi người vào bệnh viện cấp cứu
Mà quả là độc ác các cụ ạ, có một chú đi Santa FE chở vợ cả em và hai người nữa vào viện cách hiện trường tai nạn có 3km mà tới nơi chú đấy đòi 500 nghìn, bác sĩ và y tá ra nói thì chú ấy lấy 300k, em thật không hiểu nổi lại có người không có lương tâm như thế, thật không có đạo đức của người lái xe
Santafe giờ cũng được mang ra làm Taxi rồi :|

Kenket

Xe điện
Xin chia buồn với kụ chủ thớt !Cơm nước giặt giũ xong chưa, kể liền mạch luôn đi kụ ơi.

hachi

Xe tăng
Em đang cho lũ trẻ ăn rồi mới đi bia được, phải đợi tụi nhỏ xem xong tập cuối Tôn ngộ không bọn nó mới chịu ngồi vào bàn ăn cụ ạ:-??
Cái trắng trắng là sơn do CSGT đánh dấu để làm hồ sơ TNGT,em cũng chẳng biết xịt lúc nào, vì lúc đấy em đưa mọi người vào bệnh viện cấp cứu
Mà quả là độc ác các cụ ạ, có một chú đi Santa FE chở vợ cả em và hai người nữa vào viện cách hiện trường tai nạn có 3km mà tới nơi chú đấy đòi 500 nghìn, bác sĩ và y tá ra nói thì chú ấy lấy 300k, em thật không hiểu nổi lại có người không có lương tâm như thế, thật không có đạo đức của người lái xe
Sao mà nhục thế nhỉ, kiếm tiền trên hoạn nạn của người khác. Bác có nhớ biển số thì cho lên đi.

batman.8888

Xe hơi
Kính các cụ , đang kể với các cụ em bỗng dưng thấy ...buồn. Hic hic. Em lại nhớ vợ hai của em, nhớ từng vết xước trong xe, từng vết trầy ngoài xe,nhớ những ngày tháng xuyên Việt cùng em nó,những lần vượt Trường sơn đông sang Trường sơn tây...

Ôi , em buồn quá các cụ ạ:((

Chỉnh sửa cuối:

HobbyDriver

Xe tăng
Ơ kìa thế cụ chủ thớt đi bia rồi à, sao chưa thấy kể tiếp nhể. Cụ kể nhanh không em cũng đi bia đây

tuananhbmw

Xe buýt
Chia buồn với cụ,người không sao là được rồi cụ ạ,xe thì sửa xong bán đi mua cái xe trong ava của cụ đi em thấy phong cách hơn:D

thanh_hoi

Xe điện
Buồn làm gì cụ ơi, của đi thay người cụ à. Còn người là còn tất cả cụ à.
Kính các cụ , đang kể với các cụ em bỗng dưng thấy ...buồn. Hic hic. Em lại nhớ vợ hai của em, nhớ từng vết xước trong xe, từng vết trầy ngoài xe,nhớ những ngày tháng xuyên Việt cùng em nó,những lần vượt Trường sơn đông sang Trường sơn tây...

HobbyDriver

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ. Nghe cụ kể thế biết roài, cũng khỏi cần xem ảnh hung thần... dưng mà kết quả cụ xử lý được thế nào rồi, vợ cả có sao không

batman.8888

Xe hơi
Chiếc xe tải là xe 7 tấn Đông phong của Hồ Cẩm Đào các cụ ạ.
Nó chạy với tốc độ khoảng 70km/h, khi gặp bất ngờ nó đánh lái mạnh sang đầu xe em, trời hơi mưa, đường hơi trơn, nó mất lái. Sau khi đụng vào xe em, theo phản xạ , em đạp phanh , xe em có ABS nên đứng im tại chỗ, còn chú đấy sau khi đấu đầu thì văng mạnh xuống cuối xe em và nằm cùng chiều với xe em thế này

Em cũng không tài nào hiểu nổi nó đâm mình trực diện mà văng được xuống đuôi mình, cũng may mà nó không văng vào vài mạng nữa thì khổ

Tiểu kê

Xe tăng
Thôi cụ ơi cụ đừng buồn nữa. Vợ 2 ra nông nỗi như thế ai chẳng xót nhưng gia đình nhà cụ trong xe không ai bị sao là tốt rồi cụ ạ. Xin chia buồn cùng cụ

batman.8888

Xe hơi
Cái bánh lái của chiếc xe tải đấy cứng luôn, đúng chất Hồ Cẩm Đào

và thế này

Tiểu kê

Xe tăng
Em nhìn nó rồi so với xe cụ thấy nó chẳng hề hấn gì. đúng là đi trên đường gặp các cụ khủng long này nhiều khi cũng ghê ghê. thế cụ thông tin cho mọi người biết kết cục cuối cùng của sự việc đi ạ. chuyện CSGT giải quyết sao, đền bù thế nào ạ.

Cáp điện

Xe đạp
[Tieu]*[quy];3852713 nói:
Thôi cụ ơi cụ đừng buồn nữa. Vợ 2 ra nông nỗi như thế ai chẳng xót nhưng gia đình nhà cụ trong xe không ai bị sao là tốt rồi cụ ạ. Xin chia buồn cùng cụ
Nhà iem cũng muốn nói với cụ batman như rứa.

Fiat1.6

Xe buýt
Của đi thay người cụ ạ..nhưng.nhìn vợ 2 của cụ sót thật.Nhưng em thấy nhục nhất là cái @$@$ kia lấy tiền của cụ . Em xin lỗi cả nhà

batman.8888

Xe hơi
Nhà iem cũng muốn nói với cụ batman như rứa.
Báo cáo các cụ , về cơ bản thì người không sao, vợ cả em bị ngất, đưa đi cấp cứu tưởng bị chấn thương sọ não, nhưng không sao, hai vợ chồng anh bạn cùng cậu con trai cũng chỉ bị thâm tím, còn em thì bị chấn thương đốt sống cổ, giờ vẫn chỉ quay sang phải thì chuẩn, quay trái là vẫn đau.
Chấn thương đốt sống cổ là do thắt dây an toàn các cụ ạ.khi xảy ra tai nạn thì xe lao với lực rất mạnh, toàn thân người cầm lái (là em) sẽ phi về hướng đằng trước và đập vào túi khí, cùng lúc đó dây bh sẽ thắt lại tức thì. Do đó em bị giật lại với tốc độ rất lớn, đó chính là nguyên nhân gây chấn thương cổ
Đồng thời , do trên xe có 5 người lớn ngồi, và thể tích không khí trong xe là cố định(vì em đóng hết kính , bật điều hòa ) nên khi tai nạn , hai túi khí bung ra rất to,khiến cho áp suất trong xe tăng mạnh, toàn bộ 5 người sau 1 tháng vẫn còn bị tức ngực và khó thở

xedieu

Xe cút kít
Xót xa quá, chia buồn với cụ chủ thớt! Mong cụ và gia đình chóng bình phục + bên gây tai nạn có giải pháp thỏa đáng.

tunghtd

Xe tải
Thôi cụ ạ, mình làm ra của cải! Tai qua nạn khỏi còn ngồi đây với anh em thế này là phúc to quá rồi.
Nhưng mà nghe chuyện thằng Santa Fe lấy tiền đưa vào viện thì quả thật không hiểu được tư duy của các thể loại người đấy!!!

mr_hieu1

Xe điện
xin chia buồn cùng cụ nhé , chả phải xe em mà em đã thấy xót lắm rồi

trieuth

Xe điện
Chia buồn với cụ vì sự việc này. Nhưng phải công nhận phúc nhà cụ to đấy, chỉ bị chấn thương như vậy là may lắm rồi.
Nếu cụ không thắt dây an toàn thì còn không biết có chuyện gì xảy ra nữa.

Túm lại, công tác giải quyết hậu quả thế nào rồi cụ?