[Thảo luận] Bỗng dưng muốn ....ngất

chauchau

Xe điện
tai bay vạ gió, chia buồn cùng cụ.

lấy cái được làm cái may, còn cái quí nhất là may rồi, ít ra em còn được vote...

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chia buồn với bác, may là ng ko nặng. Bây giờ tham gia giao thông ở vn sợ thật, mình lái cẩn thận cũng ko tránh dc tai bay vạ gió của 1 cơ số ng :(

Mr.Tien

Xe hơi
Em đang cho lũ trẻ ăn rồi mới đi bia được, phải đợi tụi nhỏ xem xong tập cuối Tôn ngộ không bọn nó mới chịu ngồi vào bàn ăn cụ ạ:-??
Cái trắng trắng là sơn do CSGT đánh dấu để làm hồ sơ TNGT,em cũng chẳng biết xịt lúc nào, vì lúc đấy em đưa mọi người vào bệnh viện cấp cứu
Mà quả là độc ác các cụ ạ, có một chú đi Santa FE chở vợ cả em và hai người nữa vào viện cách hiện trường tai nạn có 3km mà tới nơi chú đấy đòi 500 nghìn, bác sĩ và y tá ra nói thì chú ấy lấy 300k, em thật không hiểu nổi lại có người không có lương tâm như thế, thật không có đạo đức của người lái xe
DKM, Thật không hiểu có loại người này nữa, em dự là thằng lái xe thuê thôi cụ ạ, Nói hơi thất đức chứ không biết nhà nó như vậy thì nó nghĩ thế nào nhỉ ????
@: xin chia buồn cùng cụ

Getz5324

Xe điện
kụ dính quả hạn này nặng thật,nhưng mọi người an toàn là phúc nhà kụ lớn rồi. hy vọng sau vụ này mọi việc nhà kụ đều thuận lợi ,may mắn.%%-

Nguyen Duc Vinh

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ, vận hạn nó thế đấy, không ai bị "ra đi" là may mắn rồi, việc này có phải lỗi chủ quan của cụ đâu. Sự việc đã xảy ra rồi, chúc cụ sớm giải quyết được sự việc. Có kinh nghiệm gì thì cụ lên đây chia sẻ cùng anh em nhé.

nhatminhsm

Xe buýt
Xin chia buồn với vợ 2 cụ............dù sao thì còn người còn của cụ ạ...!!!!

gả rừng

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ, trong những TH tai nạn thế này, TH của cụ là may mắn lắm đấy ạ, coi như của đi thay người, về sau giải quyết như nào? cụ chia sẻ cùng mọi người đi a

Evolution

Xe điện
Thế còn vấn đề bảo hiểm của xe cụ giải quyết thế nào ạ ?

Già bà

Xe điện
Kính các cụ
Chuyện xảy ra cũng đã được lâu , nhưng do sức khỏe và tinh thần mới hồi phục nên lâu lắm em mới ghé thăm OF
Do nắng nóng lượn được ra đường nên em ở nhà post hầu các cụ vài tấm ảnh vợ hai em bị khủng long tấn công, híc,xót xa quá
Trước là để chia sẻ mấy tấm hình làm em bị stress, hai là để chia sẻ kinh nghiệm của em và cùng trao đổi với toàn thể thành viên OF cách làm gì khi tai nạn xảy ra, hướng giải quyết tai nạn GT, đối với bên gây TNGT, bên bịTNGT, bên bảo hiểm thân vỏ, bảo hiểm trách nhiệm dân sự, các cách đền bù.....
Hôm ấy , em đi cùng vợ cả cùng với mấy người bạn đi chơi về, em đi từ hướng Hạ long về Hn, với vận tốc của chú rùa 30km/h, đi đúng làn đường .
Bỗng em nghe thấy tiếng rầm một cái và trắng xóa trước mặt:-/,em nghĩ là em đã ngất đi khoảng tầm 5s,trong xe toàn mùi khí ga,sau khi định thần em lao ra khỏi xe thì thấy.......
Chia buồn với cụ. Đã đành là cụ buồn nhưng cụ cũng câu bài quá, 7 trang rồi mà chưa thấy cái xanh xanh đâu cả. Bao nhiêu cụ đang chờ cái này.

Già bà

Xe điện
Nhà cụ không ai bị sao là may quá rồi, nhất lại có F1 đi cùng. Đúng là có "người" đỡ, chứ không thì...

dongnat

Xe điện
Chia buồn cùng cụ.
NHưng qua tai nạn này cũng thấy, Honda đúng đã tính đến chuyện bị đâm thế này và hệ thống khung, truyền lực đã bảo vệ tốt cho người trong khoang cabin, đầu xe thì nát, khung chùn vào thế này, trong cabin xe các thiết bị cũng bị chùn lại, nhưng chỗ ngồi của tất cả các hành khách đều an toàn, không bị kẹp, bẹp vào giữa ghết và taplo hay vo lăng như một số xe khác. Thiết kế hấp thụ xung lực ngon thật.
Nhưng nó chùn thế này rồi, chắc chỉ gỡ đồ ra bán được đồng nào hay đồng ấy thôi nhỉ, còn lại bảo hiểm lo tất

Đúng là cụ & GĐ may mắn thật. Các cụ đỡ cho đấy.
Cháu & mọi người đang chờ cụ kể tiếp xem giải quyết hậu quả cuối cùng thế nào đây cụ à. Cụ nhanh nhanh lên nhé

CIVIC 30M

Xe buýt
DKM cái thằng Santafe đưa người nhà cụ chủ thớt đi bệnh viện. Cụ nhắc đến bệnh viện này em mới nhớ, năm ngoái em cũng gặp 1 vụ tai nạn 2B với oto, 2B bị gãy tay và chấn thương 1 số chỗ. Em đi đến đó thì người dân nhờ đưa đi viện. Em OK và phi thẳng vào viện, vào đến nơi em rút 200K đưa cho bác sĩ để bác sĩ mua kim tiêm, bông băng để kịp thời cứu chữa cho người bị tai nạn. Xong xuôi em nghĩ mình không có việc gì ở đây thì đi về, và em cũng đang về HN. Ai ngờ quay ra thì gặp ngay đội cò quay là bọn làm cùng nạn nhân (về sau em mới biết là nạn nhân làm than thổ phỉ và là người THANH HÓA). Bọn nó đổ diệt cho em là cùng đội với xe gây tai nạn và phải bỏ tiền ra cứu chữa bạn nó trước. DKM chúng nó không có tiền thì chúng nó cò quay người đưa nạn nhân vào viện. Trước tình hình đó em buộc phải nhờ bác sĩ và bảo vệ bệnh viện gọi CA đến. Khi công an đến thì bước đầu là TẠM GIỮ XE của em để chờ điều tra. Chiếc xe gây tai nạn thì bỏ chạy đến MẠO KHÊ thì dân xe khách HN - QN tóm được. Báo hại em bị giam xe 3 ngày với lý do CHỜ ĐIỀU TRA do mấy thằng bạn của nạn nhân.

vinamin

Xe đạp
Em đang cho lũ trẻ ăn rồi mới đi bia được, phải đợi tụi nhỏ xem xong tập cuối Tôn ngộ không bọn nó mới chịu ngồi vào bàn ăn cụ ạ:-??
Cái trắng trắng là sơn do CSGT đánh dấu để làm hồ sơ TNGT,em cũng chẳng biết xịt lúc nào, vì lúc đấy em đưa mọi người vào bệnh viện cấp cứu
Mà quả là độc ác các cụ ạ, có một chú đi Santa FE chở vợ cả em và hai người nữa vào viện cách hiện trường tai nạn có 3km mà tới nơi chú đấy đòi 500 nghìn, bác sĩ và y tá ra nói thì chú ấy lấy 300k, em thật không hiểu nổi lại có người không có lương tâm như thế, thật không có đạo đức của người lái xe
Cái này gọi là thừa nước đục thả câu mà , ác thiệt .

batman.8888

Xe hơi
Báo cáo các cụ, em xin hầu chuyện tiếpSau khi dùng điện thoại tự chụp mấy cái ảnh em vừa post lên cho các cụ xem thì cổ em cứng đơ, đầu đau như búa bổ.Em vội vàng bảo chú CSGT là chạy vào viện gần đó để kt, đồng thời cho chú em đấy số dt của em để chú ấy liên lạc. Em phải đi bộ gần 1km mà không bắt được taxi ( ở tỉnh , nhất là tỉnh lẻ, thị trấn thị tứ thì toàn taxi tư nhân hay còn gọi là taxi dù thôi các cụ ạ,tuyệt nhiên không có taxi metter bao giờ). Rồi cuối cùng cũng kiếm được một bác xe ôm phi vào viện.Tới nơi, thấy ba người đi cùng đều nằm bẹp ở giường cấp cứu, còn vợ cả em thì đang nôn thốc nôn tháo, em hãi quá.Cũng may bác sĩ ra động viên, nói rằng do áp suất khí ở xe, do chấn động tâm lý nên sẽ không sao. còn em chụp đốt sống cổ thấy bảo cũng ok.Nằm ở viện được 1 tiếng thì em bắt xe ôm ra hiện trường tai nạn. Lại một cái khốn khổ, đứng ở hàng nước chè gần nửa tiếng cũng không tìm được xe ôm, không taxi . Có một cậu thợ mỏ ở đấy thấy vậy bảo em đang nghỉ làm , em đưa bác đi vậy, em chỉ lấy tiền xăng thôi (thật là cảm động tấm lòng người thợ mỏ các bác ạ).Ra tới nơi. đúng địa điểm xảy ra tai nạn thì toàn bộ đã biến mất, xe em,xe gây tai nạn,các mảnh vỡ...tất cả không còn. Em hỏi dân quanh đấy, họ bảo CSGT đã dọn sạch và đi đâu không rõ

Chỉnh sửa cuối:

KiaCD5numberone

Xe tăng
DKM cái thằng Santafe đưa người nhà cụ chủ thớt đi bệnh viện. Cụ nhắc đến bệnh viện này em mới nhớ, năm ngoái em cũng gặp 1 vụ tai nạn 2B với oto, 2B bị gãy tay và chấn thương 1 số chỗ. Em đi đến đó thì người dân nhờ đưa đi viện. Em OK và phi thẳng vào viện, vào đến nơi em rút 200K đưa cho bác sĩ để bác sĩ mua kim tiêm, bông băng để kịp thời cứu chữa cho người bị tai nạn. Xong xuôi em nghĩ mình không có việc gì ở đây thì đi về, và em cũng đang về HN. Ai ngờ quay ra thì gặp ngay đội cò quay là bọn làm cùng nạn nhân (về sau em mới biết là nạn nhân làm than thổ phỉ và là người THANH HÓA). Bọn nó đổ diệt cho em là cùng đội với xe gây tai nạn và phải bỏ tiền ra cứu chữa bạn nó trước. DKM chúng nó không có tiền thì chúng nó cò quay người đưa nạn nhân vào viện. Trước tình hình đó em buộc phải nhờ bác sĩ và bảo vệ bệnh viện gọi CA đến. Khi công an đến thì bước đầu là TẠM GIỮ XE của em để chờ điều tra. Chiếc xe gây tai nạn thì bỏ chạy đến MẠO KHÊ thì dân xe khách HN - QN tóm được. Báo hại em bị giam xe 3 ngày với lý do CHỜ ĐIỀU TRA do mấy thằng bạn của nạn nhân.
Đây là "làm phúc phải tội" đấy bác. Mình gặp nạn không giúp thì áy náy mà còn bị xử phạt vì thấy người bị nạn không giúp. Cũng là tấm lòng thiện con người cả. Nhưng bác bị đối xử thế cũng a cay thật. Nhiều lúc gặp tai nạn trên đường, nửa muốn giúp, nửa lại sợ bị oan ra.

heovang

Xe tải
Chia buồn cùng bác chủ theard, của đi thay ngừoi vậy cũng may rồi

dapvocaydan

Xe điện
Nhìn cái xe thảm thương quá, chia buồn với cụ nhưng cũng may là người ko sao.

xe365vn

Xe container
ôi nhìn cái xe mà chán quá. gia đình bạn bè ko sao thì tốt rồi cụ. số đen quá