Bỗng dưng em buồn, các cụ ạ!!!!

bibeo

Xe buýt
Cụ ạ, có những sự kiện nó đi qua cuộc đời ta, sẽ mãi mãi là kỷ niệm, vui có, nhưng buồn thì nhiều hơn......tệ hơn nữa là nó để lại trong tâm trí của ta.....vết thương lòng ko bao giờ phai nhòa.....mỗi khi ký ức trở lại.....lòng ta man mác buồn.....nhưng ko sao, có nó để ta vươn lên, sống tốt hơn cho hiện tại và tương lai!
e tụt dốc ko phanh rồi, e có thể tự động viên e, e có thể nói e ko buồn những gì đã trải qua đừng nên níu kéo, níu kéo chỉ thêm đau nhưng lời nói là lời nói, e vẫn khóc, đau đớn tuyệt vọng, haha cuộc đời nghiệt ngã quá, e sợ đời, sợ sống, sợ những con ng xung quanh e, giấc ngủ dài sẽ tốt nhất với e phải ko? e quá yếu đuối và nhục nhã, còn bn ng khổ hơn e mà họ vẫn sống cớ vì sao lòng e đau thế này, giải thoát đi bjo e chỉ cầu mong thế thôi làm ơn

Baby Tiger

Xe tải
e tụt dốc ko phanh rồi, e có thể tự động viên e, e có thể nói e ko buồn những gì đã trải qua đừng nên níu kéo, níu kéo chỉ thêm đau nhưng lời nói là lời nói, e vẫn khóc, đau đớn tuyệt vọng, haha cuộc đời nghiệt ngã quá, e sợ đời, sợ sống, sợ những con ng xung quanh e, giấc ngủ dài sẽ tốt nhất với e phải ko? e quá yếu đuối và nhục nhã, còn bn ng khổ hơn e mà họ vẫn sống cớ vì sao lòng e đau thế này, giải thoát đi bjo e chỉ cầu mong thế thôi làm ơn
Cuộc sống còn nhiều ý nghĩa và niềm vui khác chứ đâu chỉ có cái mà cụ/mợ vừa mất đi. Đến một lúc nào đó khi mọi chuyện qua đi, cụ/mợ quay đầu nhìn lại có khi thấy mình may mắn khi đã vứt bỏ được cái mà ko xứng đáng với mình. Hãy setup lại suy nghĩ của bản thân, đi du lịch đâu đó hoặc chỉ là ra ngoài gặp gỡ một vài người bạn, cụ/mợ sẽ thấy đầu óc thanh thản.

"Đừng ngồi trong bóng đêm
Đừng khóc với u buồn
Bước chân tung tăng ra phố đông
Một ngày vui...."

công nông tàu

Xe container
" đời là bể khổ" vậy nên khi ta vượt qua được bể khổ tức là ta qua đời. :D

CHia sẻ với chủ thớt, em cũng đã trải qua tâm trạng như cụ.
Sau em nghiệm ra 1điều: cuộc đời như 1 chuyến tàu nhưng việc mình phanh lại, dừng xuống ga nào là việc của mình.
Công việc có làm cả đời cũng không hết, thỉnh thoảng mình "phanh" cuộc sống cho chậm lại 1 tí cũng phát hiện ra khối cái thú vị.
Thời gian vừa rồi thỉnh thoảng vợ chồng em quẳng 4 bánh ở nhà, 2 vợ chồng tèng tèng đi oto buýt. Đoạn đường 5 năm nay ngày nào em cũng đi qua mà khi ngồi trên xe buýt em tưởng như đi lần đầu (do mọi ngày tập trung lái xe mà mình không nhìn thấy) chỗ này có của hàng pizza mới mở, chỗ kia có ngôi nhà mới xây..., ngồi trên xe nhẩn nha ngắm đường ngắm phố, 2 vợ chồng chơi trò đoán mây ( tưởng tượng hình thù của những đám mây), lắng nghe những câu chuyện phiếm của những người trên xe... đúng là được thưởng thức muôn mặt đời thường, những thứ mà mọi khi ngồi trong xe máy lạnh mình không được biết.
Cuộc sống như 1 dòng chảy,mình cũng ở trong dòng chảy đó nhưng thỉnh thoảng mình cố gắng tự tách ra và nhảy lên bờ nghỉ ngơi 1 chốc , lấy sức để tiếp tục ngụp lặn trong cái dòng chảy ấy .
Hôm qua em vừa "nhảy lên bờ" đây này.

Chỉnh sửa cuối:

Baby Tiger

Xe tải
Cụ ạ, có những sự kiện nó đi qua cuộc đời ta, sẽ mãi mãi là kỷ niệm, vui có, nhưng buồn thì nhiều hơn......tệ hơn nữa là nó để lại trong tâm trí của ta.....vết thương lòng ko bao giờ phai nhòa.....mỗi khi ký ức trở lại.....lòng ta man mác buồn.....nhưng ko sao, có nó để ta vươn lên, sống tốt hơn cho hiện tại và tương lai!
Vết thương mới nó còn đau, sau đó nó thành sẹo có động chạm đến cũng chả thấy có cảm giác đau gì nữa

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Anh chỉ ước một nông trường đầy chó
Một ngọn đồi bát ngát lá mơ xanh
Một dãy Trường Sơn trồng đầy sả ớt
Một dòng sông chứa đầy rượu pha cồn
Để nơi đó ngày tháng anh tu luyện
Xa bụi trần và quên lãng bóng hình em...

bibeo

Xe buýt
Cuộc sống còn nhiều ý nghĩa và niềm vui khác chứ đâu chỉ có cái mà cụ/mợ vừa mất đi. Đến một lúc nào đó khi mọi chuyện qua đi, cụ/mợ quay đầu nhìn lại có khi thấy mình may mắn khi đã vứt bỏ được cái mà ko xứng đáng với mình. Hãy setup lại suy nghĩ của bản thân, đi du lịch đâu đó hoặc chỉ là ra ngoài gặp gỡ một vài người bạn, cụ/mợ sẽ thấy đầu óc thanh thản.

"Đừng ngồi trong bóng đêm
Đừng khóc với u buồn
Bước chân tung tăng ra phố đông
Một ngày vui...."
e chỉ chờ mong đến lúc ấy mợ ạ. Nhưng để chờ đến lúc ấy nên làm j bjo nhỉ? e muốn say, càng uống lại càng tỉnh, e muốn quen những ng bạn mới, càng quen lại càng thấy cô đơn, e muốn bay nhảy tự do muốn đi du lịch hoàn cảnh của e hiện tại ko cho phép e làm thế. Bad girl đã khó, good girl càng khó hơn, ng ko yêu mình và đời ko yêu mình, chết đc đã tốt, ko chết nổi ấy là niềm bất hạnh

Baby Tiger

Xe tải
e chỉ chờ mong đến lúc ấy mợ ạ. Nhưng để chờ đến lúc ấy nên làm j bjo nhỉ? e muốn say, càng uống lại càng tỉnh, e muốn quen những ng bạn mới, càng quen lại càng thấy cô đơn, e muốn bay nhảy tự do muốn đi du lịch hoàn cảnh của e hiện tại ko cho phép e làm thế. Bad girl đã khó, good girl càng khó hơn, ng ko yêu mình và đời ko yêu mình, chết đc đã tốt, ko chết nổi ấy là niềm bất hạnh
Sao mợ lại có suy nghĩ muốn chết vì một người ko yêu mợ nhỉ?? Đấy là suy nghĩ ngớ ngẩn nhất mợ phải vứt bỏ ngay đi. Cuộc đời này yêu mợ, gia đình, bạn bè yêu thương mợ, mợ lại nói ko có ai yêu mình. Cuộc sống cho mợ nhiều thứ lắm,mợ đừng ngồi chờ đợi đến lúc đó mà hãy tự đưa bản thân ra khỏi những suy nghĩ luẩn quẩn và đi tìm niềm vui cho mình đi

mrkoi

Xe tăng
Bỗng dưng muốn khóc, bỗng dưng yêu em, bỗng dưng buồn, đều là nhưng cảm xúc trôi qua khi con người ta cảm thấy niềm vui hay nỗi buồn nào đó đến với họ, cụ chủ chắc lúc này đang ở một mình hở, e tin là sau cơn mưa trời lại sáng thui, bùn ở dưới chân nhưng nắng còn ở trên đầu mà cụ, hãy để những điều đó là những động lực để cụ phấn đấu... k bít mình sẽ về với cát bụi lúc nào thì hãy sống thật tốt với bản thân với mng ngay từ bây giờ đi ạ.......... các cụ mợ chém nhẹ nhẹ thui nhớ :))

bibeo

Xe buýt
Sao mợ lại có suy nghĩ muốn chết vì một người ko yêu mợ nhỉ?? Đấy là suy nghĩ ngớ ngẩn nhất mợ phải vứt bỏ ngay đi. Cuộc đời này yêu mợ, gia đình, bạn bè yêu thương mợ, mợ lại nói ko có ai yêu mình. Cuộc sống cho mợ nhiều thứ lắm,mợ đừng ngồi chờ đợi đến lúc đó mà hãy tự đưa bản thân ra khỏi những suy nghĩ luẩn quẩn và đi tìm niềm vui cho mình đi
:)) e muốn chết, nhưng e hèn, e ko dám chết, đầu thì lúc nào cũng suy nghĩ ra đường giá mà tai nạn cho chết đi hay mất trí nhớ quên hết mọi thứ thế mà hành động à, sang đường ko hết xe ko qua, đi với tốc độ cực chậm. Chỉ là e muốn buông tay cuộc sống của e thôi, mọi thứ bế tắc quá

mrkoi

Xe tăng
:)) e muốn chết, nhưng e hèn, e ko dám chết, đầu thì lúc nào cũng suy nghĩ ra đường giá mà tai nạn cho chết đi hay mất trí nhớ quên hết mọi thứ thế mà hành động à, sang đường ko hết xe ko qua, đi với tốc độ cực chậm. Chỉ là e muốn buông tay cuộc sống của e thôi, mọi thứ bế tắc quá
Mợ làm thế là lại liên lụy đến người tham gia giao thông rùi, theo e ý là mợ cứ làm một cái dây thừng rùi thắt nút vào là oki nhất :))

mrkoi

Xe tăng
"Yêu là chết trong lòng một ít" nhưng mà mợ ý yêu hết mình nên mún chết hết mình cũng là điều dễ hiểu mà :))

bibeo

Xe buýt
Mợ làm thế là lại liên lụy đến người tham gia giao thông rùi, theo e ý là mợ cứ làm một cái dây thừng rùi thắt nút vào là oki nhất :))
e đã bảo e muốn chết nhưng e hèn mà cụ khỏi lo :))
"Yêu là chết trong lòng một ít" nhưng mà mợ ý yêu hết mình nên mún chết hết mình cũng là điều dễ hiểu mà :))
hờ hờ chả biết, ai mà chẳng có tuổi trẻ sai lầm, e vẫn trẻ đời e còn xuân, chỉ có điều e chưa biết vượt qua như thế nào thoai :D

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Nhà mình có ổ điện 220v không? Bibeo ;)

Em biết rằng rồi mình sẽ chia tay,

Dù đơn giản, nhẹ nhàng hay sửng sốt.

Cũng xin anh được một lần bất chợt,

Bất chợt buồn bất chợt yêu em.

Ta xa nhau ngày tháng mong manh,

Tình yêu đầu tưởng chừng không ước được...

Nhưng em sẽ trở về em ngày trước,

Thanh thản nhẹ nhàng trong cả bước đi.

Mình xa nhau anh sẽ ước điều gì?

Em cũng sẽ tặng anh thêm một điều ước,

Em đánh đổi những gì em có được,

Để nhẹ nhàng thanh thản sống không anh

mrkoi

Xe tăng
E như co gái hãy còn xuân hở mợ :)), thì mợ cứ vượt thui, ai k cho vượt thì mợ cứ bim còi nháy đèn loạn lên khác vượt qua được ý mà :)). Mà mợ :x ai mờ ghê thế 8->
E dự chắc là phải được đôi ba năm rùi, hay mợ :x đơn phương o:-)

bibeo

Xe buýt
Nhà mình có ổ điện 220v không? Bibeo ;)
Này em!!

Xin em...

Đừng tin vào những câu chuyện cổ tích

Đừng tin...

Về câu nói "Cuộc đời luôn đẹp xinh"

Đừng tin...

Những gì không có thật

Đời vất vã - Đời đốn ngã... Những trái tim ngây thơ!

Này em!!

Dừng lại xem, những gì em được nhận..

Chúng sạch hay chúng bẩn?

Cho em túng quẩn hay cho em tình yêu.

Em ơi!!

Xin hãy nhớ một điều..

Ngược chiều gió "Hướng em đi rất khó"

Này em!!

Hạnh phúc em là gì?

Là khi em bình yên!

Hay là khi em không ưu phiền..

-Ai sẽ đến với em, rồi bên em không mỏi mệt.

-Ai sẽ làm em hết.. những tháng ngày đớn đau.

-Ai sẽ làm nhạt màu.. những vết dao đã khắc.

-Ai sẽ thôi ngừng nhắc.. những gì em trãi qua.

Này em!!

Gió bão đang đợi em

Không kể ngày đêm

Không quan tâm em đang đau, hay thậm chí em đang ngủ

Không bao giờ đủ để dẫm nát trái tim em..

Em sẽ chống chọi ra sao?

Em sẽ sống như thế nào?

Mạnh mẽ không ?

Hay gục ngã trong phút chốc!

Quyết tâm không?

Hay vụt qua rồi tắt lịm!

Em ơi em...

Đời không yêu em ... Và người không yêu em!

Khóc khi em cười , nhưng cười khi em khóc.

Lòng ta trong .. nhưng để hiểu lòng người thì vô cùng khó nhọc!

Người ta có vỏ bọc - Còn em thì không

Người ta nói hài lòng - Trong bụng thì hậm hực

Người ta ganh tị, người ta bực ...

Nhưng vẫn cười thế thôi...

Em ơi em...

Đừng đặt niềm tin quá nhiều vào tình yêu...

Họ yêu em nhiều.. nhưng họ yêu gia đình họ, yêu bản thân họ còn nhiều hơn!

Họ nói sống vì em, nhưng nếu em chết..

Họ sẽ sống vì em...với kẻ khác

Lòng họ sẽ nhớt nhác - không trong như em đâu ...

Đừng mong phép nhiệm màu

Tình yêu là mãi mãi !!

Em ơi em...

Xin em đừng khờ dại

Vì đời em rất dài ...

nhà e nhiều ổ điện lắm a ạ :D

bibeo

Xe buýt
E như co gái hãy còn xuân hở mợ :)), thì mợ cứ vượt thui, ai k cho vượt thì mợ cứ bim còi nháy đèn loạn lên khác vượt qua được ý mà :)). Mà mợ :x ai mờ ghê thế 8->
E dự chắc là phải được đôi ba năm rùi, hay mợ :x đơn phương o:-)
e viết blog luôn luôn chỉ dùng 1 từ anh, ko bjo e dùng tên vì nhiều a quá e ứ nhớ nổi là a nào =)) yêu đơn phương á còn lâu đê, hờ cũng chẳng biết đc, đôi khi ko hẳn là yêu

mrkoi

Xe tăng
e viết blog luôn luôn chỉ dùng 1 từ anh, ko bjo e dùng tên vì nhiều a quá e ứ nhớ nổi là a nào =)) yêu đơn phương á còn lâu đê, hờ cũng chẳng biết đc, đôi khi ko hẳn là yêu
Cái này ghê a nha, một từ a mà chết nhìu tên a à nha :)), đôi khi ko hẳn là yêu thì cần quái gì phải bùn, sao phải xoán, xõa đi :)) =))

bibeo

Xe buýt
Cái này ghê a nha, một từ a mà chết nhìu tên a à nha :)), đôi khi ko hẳn là yêu thì cần quái gì phải bùn, sao phải xoán, xõa đi :)) =))
Đời là đinh, Tình là que... ngo ngoe là múc em ơi... Không phải xoắn đâu....
dạ, e nghe lời 2 a. Giã rượu rồi, lại bình thường rồi, đỡ hâm hơn, giấu nỗi đau đi thôi, cười vui giả tạo còn hơn bê tha để ng khác thương hại, e ghét như thế lắm :|