[Funland] Bóng đá Ý : Đam Mê bất tận

Lé Xai

Xe tăng
Mình có phải người xuất tiền đâu, cụ hỏi câu khó hơn đi :))
Khen thật chứ cụ, vắng cụ mấy ngày liền chả ai vào, 5 ngày chưa được 1 page ấy!
Lại dòng màu đỏ, cụ đúng là đọc suy nghĩ của em luôn =))
Em dự mua Hazard với Mbappe về đá 2 cánh cho Milan. Dự bị 2 pro này là Draxler và Sanchez .
Lương em lo, ko pải ngợi ;))

Milanista277

Xe buýt
Juve có lẽ dành sức cho C1 hơn ạ. Clb này vẫn đang vào phom rất ổn ở giải đấu quốc nội. Ngoài ra việc tranh giành scudetto, vốn đã là thứ mục tiêu mà người đẹp già ( Old lady ) ko quá ham mê nữa. Uh thì vẫn vô địch, khẳng định vị thế bá chủ. Nhưng cái thứ trang sức lung linh, vầng vương miện rực rỡ mà lão phu nhân ao ước nhất vẫn là vinh quang châu Âu. Sân khấu lớn ấy mới là nơi mà lão phu nhân muốn tự tin sải chân trên sàn catwalk ;))
Biết đâu đấy, 1 trận hòa là tạm . Tạm đủ hài lòng đôi bên. Và " năm sau, cậu nhớ là pải san sẻ anh ít nhất 3 điểm nhá capuchino " ( em fun tí, lấy từ tên gọi Via Cappuccio di Milanno ;)) )
Mỗi lần nhắc Juve- Milan em lại nhớ đến bàn thắng bị từ chối của Muntari năm 2012, khởi đầu cho sự lao dốc của Rossoneri, hi vọng lần này là ngc lại, là mốc đánh dấu cho sự trở lại của Grande Milan

LovelyDevil

[Tịch thu bằng lái]
Nước Ý thời 7 chị em trong suy nghĩ của em :
Juventus - Chị cả mang vẻ đẹp của 1 bà mệnh phụ , cáo già và đầy thủ đoạn , thực dụng , lạnh lùng.
Ac Milan - Cô 2 mang vẻ đẹp kiêu sa , đài các của 1 tiểu thư nhà quyền quý , thông minh và tính toán . Bông hoa để ngắm cho mọi gã đàn ông.
Inter Milan - Cô 3 Tiểu thư con nhà giàu được cưng chiều với đầy rẫy phụ kiện đắt tiền , xinh đẹp , thơ ngây , rất trong sáng . Đánh giá theo dân gian là cô ấy hơi "Tồ".
Ac Florentina- Cô 4 xinh đẹp .đấy lãng mạn , chung thuỷ son sắt , sống có lý tưởng , "Batistuta, Rui Cósta .."
Parma - Cộ 5 Xinh gái, chuyênsài đồ hiệu cao cấp , suy nhĩ đơn giản , mộc mạc vẫn còn nét chân chất của gia đình giàu có mới nổi..
AS Roma - Cô 6 Rat Xinh đẹp , Quyến rũ , Sexy... có bản lĩnh của Cô gái tự thân gây dựng sự nghiêp dù gia đình ko giàu có như mấy Cô Miền Bắc Ý.
SS Lazio - Cô 7 Đep , Lanh lợi , Cá tính , 1 mẫu cô gái nổi loạn sống bản năng thực tế luôn biết mình là ai .
Vài suy nghĩ về 7 chị em của Serie A thời Hoàng Kim.
Nói 7 chị em nghe cho có vẻ hoành tráng, chứ thật ra chỉ có Juve và Milan đua tranh.
Còn lại toàn hàng le ve, lâu lâu chọc ngoáy dc 1 tý.

Milanista277

Xe buýt
Sheva lúc đỉnh cao, ko thiếu ưu thế về tỳ đè ( nếu cần có thể xem clip hạ Juve + Inter ), thể lực ổn đủ đá cả mùa nếu ko dính chấn thương. Đừng nghĩ cầu thủ nào cũng ổn, đá cả mùa nếu ko chấn thương ạ. Vì ko chấn thương ko có nghĩa họ ko mệt mỏi kiểu three-lung park nhé. Nên như Sheva là sức bền đủ đá hết mùa.
Về tốc độ, miễn bàn, biệt danh linh dương Đông Âu
Về dứt điểm, kỹ năng ảo diệu. Các cụ thắc mắc thì hỏi Barca, Bayer, Real, Juve, Inter có câu trả lời. Hay chơi kiểu đi bóng qua mấy người xong làm cú sút xa cầu âu, đẹp như hack. Đẹp và ko thiếu uy lực

Về kỹ thuật đi bóng, rê dắt ngon. Chuyền bóng, chọc, tỉa, phối hợp hay. Đúng kiểu bóng đá anh em xhcn đoàn kết là ưu thế =))
Về đóng góp lối chơi chung, hoàn hảo.
Xét về bàn thắng, tính biểu tượng, sự đóng góp, nếu ở lại Milan 2006 - sau này thì có thể vượt qua Marco.
Em ấn tượng nhất là cách sút của Sheva, sút mà mắt hoàn toàn ko cần nhìn gôn, cái đấy có lẽ thuộc về bản năng của sát thủ. Kể mà hồi đấy Lan mua luôn cả Rebrov thì có lẽ đã có thêm 1 huyền thoại nữa cụ nhỉ?

Bazu

Xe tải
Nói 7 chị em nghe cho có vẻ hoành tráng, chứ thật ra chỉ có Juve và Milan đua tranh.

Serie A Thời đó được mệnh danh là giải Vô Địch Thế Giới thu nhỏ . Về Thành tích họ cũng thống trị 3 cup Châu Âu. Inter giai đoạn đó cũng đoạt 2 Cup C3 1 chức vô địch . As Roma cũng có chức vô địch Serie A . Parma cũng đoạt cup c2 .... Câu chuyện ko chỉ riêng của AC và Juven đâu.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Lão nhầm rồi. Nhầm nghiêm trọng.
Tassotti là người ko có scandal ngoài sân cỏ, trên sân thì bị ánh hào quang của Baresi và Maldini che lấp nên nhiều người ít để ý. Cơ mà em đánh giá ... Lé Xai mới là hậu vệ phải số 1 của Milan, lão nhóe :))
Có lẽ vì em chưa đc chứng kiến cụ Lé Xai thi đấu ;))

Em là Milanista nên ok cụ. Về cá nhân cầu thủ, em thích Sandro, Sheva với Pippo. Ko pải ngẫu nhiên mà chơi FMM em toàn lấy tên 3 pro này cho cầu thủ dạng creator ;))
Nhưng dạng mắc màn, chộp giật , tức poacher thì có 1 biến thể cực linh hoạt và lạ mắt . Đó là Van goal. Từ Man đỏ sang Real, Van goal vẫn là kiểu vua vòng cấm. Nhưng Van goal kỹ thuật rất cao. So với 1 poacher điển hình là nhanh, khéo, đánh hơi bóng tốt, chọn vị trí hay, phán đoán thời điểm chính xác ( chạy chỗ đón lõng ) thì Van goal có thêm kỹ thuật hoàn hảo khó ngờ. Có lẽ đây là tố chất điển hình của các ngôi sao Hà Lan.
Tố chất kỹ thuật ấy, từ siêu trung phong huyền thoại Van Basten đến những Marc Overmars , Robben đều vậy. Dennis Bergkamp thôi ko tính nhé ;))
Còn về Pippo, muốn đánh giá rõ nhất thì hỏi Oliver Kahn, anh ta sẽ trả lời =))
Van Nistelrooy cố nhiên rất tài năng nhưng tỉ lệ ghi bàn ở các trận knock-out Champions League thì kém xa Pippo. Pippo có tỉ lệ xấp xỉ ... Messi (thật chứ ko đùa), khoảng 131 phút/bàn tại vòng knock-out trong khi Nistelrooy khoảng 175 phút gì đó.

Các Milanista hình như queen maat 1 tiền đạo cực kỳ xuất sắc đúng nghĩa 1 tiền đạo cắm số , thậm chí giành danh hiệu : Cầu thủ xuất sắc nhất thế giới trong màu áo AC . Ngài tổng thống :George Weah
P/s : Ông quý tử đá cũng rất hay sao ko mua nhỉ ??
Thực ra Weah ko hẳn là 1 tiền đạo cắm. Nếu cụ nhìn vào số bàn thắng của Weah qua từng mùa sẽ thấy ko hề cao một chút nào. Weah đá cho Milan 133 trận mà ghi đc có 53 bàn thôi và ko có mùa nào vượt quá 16 bàn. Cái chính là khả năng làm tường và hỗ trợ các đồng đội của Weah rất tốt.

Đúng là thớt có cụ phát tăng page vùn vụt chứ ko đìu hiu như chợ chiều bên kia ;))

Hôm nọ đúng như cụ Tonkin Nguyen đã nói là Milan đá với 2 tiền đạo và tiếp tục thất bại do Paqueta không làm tốt nhiệm vụ và bị thay ra. Tối thứ 7 này các cụ dự đội hình nào?
Lại quay về 4-3-3 rồi cụ. Paqueta què giò 1 tháng rồi. Trận trước Suso bị chấn thương ko đá đc, lần này trở lại cùng với Kessie.

Em đang lo lại lắp Biglia đá cặp với Baka, đúng chuẩn thảm họa.

Em ấn tượng nhất là cách sút của Sheva, sút mà mắt hoàn toàn ko cần nhìn gôn, cái đấy có lẽ thuộc về bản năng của sát thủ. Kể mà hồi đấy Lan mua luôn cả Rebrov thì có lẽ đã có thêm 1 huyền thoại nữa cụ nhỉ?
Rebrov kém hơn Sheva nhiều cụ ạ. Chính Sheva nâng tầm Rebrov lên. Bằng chứng là Sheva ko có Rebrov vẫn đá tốt chứ Rebrov ko có Sheva thì xịt dần đều.
Sheva là mẫu Complete forward. Còn Pippo là mẫu Poacher. Hai cầu thủ này bổ sung tốt cho nhau vì Sheva nhanh, khỏe, khéo và sút xa cực tốt. Tất nhiên đóng góc gần cũng tuyệt vời. Em đánh giá cùng thời thì Sheva là tiền đạo toàn diện nhất thế giới lúc đó. Những người khác, từ Ronaldo, Batigol, Raul, Henry, Bobo ... kiểu gì cũng thiếu 1 vài kỹ năng nào đấy. Sheva thì gom đủ dù ko phải kỹ năng nào cũng đỉnh cao.

Lé Xai

Xe tăng
Cái đó, theo cách nói của mấy anh bình loạn viên trên TV là " dứt điểm theo cảm tính " hoặc " có mắt sau lưng ". Em thì nghĩ như lão luôn, đấy là bản năng sát thủ. Nói vui là trong đầu có lập trình định vị 4.0 ;)) là đến postion X đó thì các cầu thủ đối phương sẽ ở vị trí nào, thủ thành đang phản ứng ra sao để mình nã pháo.
Ngày đó cặp Rebrov với Andriy làm cả châu Âu hoảng sợ. Họ tỏa sáng cùng 1 đội bóng ấn tượng, đồng đội ăn ý, HLV đẳng cấp và giỏi cầm quân. Thậm chí đã có thể giành C1. Gì chứ đã bụp cả Barca, Bayern, Real thì ko pải là ăn may rồi. Tất cả đều sợ hãi. Đến lão Sir của Man đỏ còn thốt lên " I didn't want to play against them ( Dynamo Kiev ) because they played unbelievable football."
Mùa đầu vào tứ kết, mùa sau còn tốt hơn khi vào bán kết. Cứ hỏi PSG với Man xanh là có pải nỗ lực vãi ra mới được vậy ko :)

Em ko rõ nếu Rebrov về Milan thì sẽ thế nào. Đó là bước ngoặt cho sự nghiệp Rebrov hay là vì Dynamo muốn giữ lại Rebrov + số tiền có được từ thương vụ Sheva sang Ý để tiếp tục xây dựng 1 đội hình mạnh đi ra châu Âu ?
Thực tế, sau khi Andriy rời Kiev, Rebrov vẫn ghi bàn đều đặn cho đội bóng. Vẫn ở Top scored ở C1. Và đến đây là Money said :)
Rebrov có thể đến London khoác áo.. Arsenal ( Oleg Luzhny đã gợi ý ) nhưng Tottenham đưa ra offer cao hơn. Và sau đó chúng ta biết :)
Có lẽ khác với người đồng đội danh tiếng , Rebrov ko hẳn đam mê ghi bàn, anh ấy thích chuyền, kiến tạo. Và ko pải dạng tiền đạo đảm nhiệm việc ghi trung bình 20 bàn/mùa.
Ko pải ngẫu nhiên mà ít có, hoặc có mà em ko biết, là tiền đạo Đông Âu có thể làm top scored ở NHA. Trong 1 ngày đẹp trời, anh có thể làm tất cả ngả mũ thán phục : Suker cũng vậy. Nhưng sau đó thì..

Lé Xai

Xe tăng
1. Có lẽ vì em chưa đc chứng kiến cụ Lé Xai thi đấu ;))

2. Van Nistelrooy cố nhiên rất tài năng nhưng tỉ lệ ghi bàn ở các trận knock-out Champions League thì kém xa Pippo. Pippo có tỉ lệ xấp xỉ ... Messi (thật chứ ko đùa), khoảng 131 phút/bàn tại vòng knock-out trong khi Nistelrooy khoảng 175 phút gì đó.

3. Rebrov kém hơn Sheva nhiều cụ ạ. Chính Sheva nâng tầm Rebrov lên. Bằng chứng là Sheva ko có Rebrov vẫn đá tốt chứ Rebrov ko có Sheva thì xịt dần đều.
Sheva là mẫu Complete forward. Còn Pippo là mẫu Poacher. Hai cầu thủ này bổ sung tốt cho nhau vì Sheva nhanh, khỏe, khéo và sút xa cực tốt. Tất nhiên đóng góc gần cũng tuyệt vời. Em đánh giá cùng thời thì Sheva là tiền đạo toàn diện nhất thế giới lúc đó. Những người khác, từ Ronaldo, Batigol, Raul, Henry, Bobo ... kiểu gì cũng thiếu 1 vài kỹ năng nào đấy. Sheva thì gom đủ dù ko phải kỹ năng nào cũng đỉnh cao.
1. Em với hxduong là 2 cầu thủ khiến Batigol pải run sợ đấy cụ :D
2. Về châu Âu, miễn bàn về giá trị Inzagoal. Nhưng em đang nói về poacher vốn chuyên đón chọc khe, đón bóng tạt, mắc màn nằm ngủ ở trong vạch 16m50 đổ lại, thì Van goal là 1 biến thể linh hoạt, kỹ thuật dạng hiếm thôi rồi.
3. Hiệu suất ghi bàn của Rebrov với Andriy là na ná. Reb : 93gls/189mats vs Andriy 60/117
Nghĩa là ko có Andriy thì Rebrov ko kém nhưng ko kém ko có nghĩa là đỉnh. Thực tế anh ta là khá giỏi thôi.
Còn đẳng cấp Andriy thì đơn giản, anh là người duy nhất so kè với Marco vĩ đại.

tt0812us

Xe điện
Ko pải ngẫu nhiên mà ít có, hoặc có mà em ko biết, là tiền đạo Đông Âu có thể làm top scored ở NHA. Trong 1 ngày đẹp trời, anh có thể làm tất cả ngả mũ thán phục : Suker cũng vậy. Nhưng sau đó thì..
Mình nhớ có 1 bài trên Thể thao & Văn hóa viết về những cặp tiền đạo đáng sợ nhất thế giới tại thời điểm đó, cụ biết bộ đôi nào đứng đầu không? Đó là Predrag Mijatovic và Davor Suker, câu bình luận khiến mình nhớ mãi là: Họ có thể phối hợp mà không cần phải nhìn thấy nhau. Đứng trên những cặp cực khủng thời đó như Zamorano - Salas, Del Piero - Inzaghi, Shevchenko - Rebrov, ....

Mr1Cent

Xe hơi
Milan 3 thời kỳ thành công đều gắn với hàng tứ vệ siêu đẳng:
- Thời Arrigo Sacchi: Mauro Tassotti, Alessandro Costacurta, Franco Baresi, Paolo Maldini
- Thời Fabio Capello: Christian Panucci, Alessandro Costacurta, Franco Baresi, Paolo Maldini
- Thời Carlo Ancelotti: Cafu/Oddo/Thomas Helveg, Paolo Maldini, Costacurta/Sandro, Serginho/Kakha Kaladze
Cộng thêm sự nhạy bén trong việc mua sắm của lão Trọc đã tạo ra thời kỳ hưng thịnh nhất của Milan. Với thời kỳ đầu là với bộ 3 Hà Lan bay; thời kỳ thứ 2 là với 2 hảo thủ đến từ Brazil của châu Âu (Nam Tư cũ) đã làm nên 1 kỳ tích 58 trận bất bại (thời đó thang điểm vẫn là 2-1-0 chứ không phải 3-1-0 như bây giờ); Thời kỳ thứ 3 là sự khéo léo lấy về 2 hàng thải của Inter nhưng lại thành tượng đài của CLB mình ;)) và cùng với tậu được rất rất nhiều các hảo thủ: Cafu, Sandro, Kaka, Linh dương Uka, Vua Vịt...

Milan vĩ đại này đó bao giờ mới quay trở về...:-s:-s:-s

//Lé Xai Hiện tại e thích vị trí hộ công cho Milan phải là trẻ, khỏe, dẻo cơ Cụ: Kasper Dolberg :-bd

Lé Xai

Xe tăng
Mình nhớ có 1 bài trên Thể thao & Văn hóa viết về những cặp tiền đạo đáng sợ nhất thế giới tại thời điểm đó, cụ biết bộ đôi nào đứng đầu không? Đó là Predrag Mijatovic và Davor Suker, câu bình luận khiến mình nhớ mãi là: Họ có thể phối hợp mà không cần phải nhìn thấy nhau. Đứng trên những cặp cực khủng thời đó như Zamorano - Salas, Del Piero - Inzaghi, Shevchenko - Rebrov, ....
Mijatovic, em nhớ đến bàn thắng cho Real. Chà, cái thằng cha này, tóc mượt bỏ mợ, hàng ria mép như Berbatov. Nom đểu nhưng kẻng quá. Làm James Bond được, hoặc ko thì cũng làm Don Juan ngon ;)). Ra sân rất khệnh, tóc lúc nào cũng mướt mườn mượt. Quý ông thôi rồi.
Suker, em ấn tượng với màu áo đỏ trắng caro hơn là trong sắc áo Pháo thủ. Còn trước đó khi anh ta đá cho Real, em ko xem. Chả biết tên luôn. Dạo đó em chỉ xem Serie A ;))
Zamorano, lại 1 pro Real trước khi về Inter. Em thấy đá như Hugo Sanchez. Còn ấn tượng thì pải là Marcelo Salas. Cứ hỏi hàng thủ trứ danh của tuyển Italia là biết họ cảm nhận ra sao về chân sút khủng bố này.
Del Piero với Filippo Inzaghi, à um, ờ thì dạo đó em ko ưng Juve nên ghét :D cơ mà lớp em có 1 cô nàng kết Juve nói chung và kết 2 anh này nói riêng. Nào là mua báo có bài viết về Juve, nào là mua áo Juve để mặc, nào là suốt ngày nói về 2 ngôi sao bạch mã hoàng tử. Em ghét Juve lắm nhưng của đáng tội, cô nàng này lại xinh xắn , cute thôi rồi ;)) nên em à, uhm, ờ, ồ, cũng miễn cưỡng chọn bừa Inzaghi để thích. Cuối cùng ngẫu nhiên thế nào lại nhận ra mình dự chuẩn thôi rồi khi Inzaghi về Milan :)) thật là thấy nể mình quá đi =))

Mr1Cent

Xe hơi
Cụ nói thế Cụ Gangnam cụ ý lại tự ái nêu cặp York - Cole ra bi giờ :D

Lé Xai

Xe tăng
Milan 3 thời kỳ thành công đều gắn với hàng tứ vệ siêu đẳng:
- Thời Arrigo Sacchi: Mauro Tassotti, Alessandro Costacurta, Franco Baresi, Paolo Maldini
- Thời Fabio Capello: Christian Panucci, Alessandro Costacurta, Franco Baresi, Paolo Maldini
- Thời Carlo Ancelotti: Cafu/Oddo/Thomas Helveg, Paolo Maldini, Costacurta/Sandro, Serginho/Kakha Kaladze
Cộng thêm sự nhạy bén trong việc mua sắm của lão Trọc đã tạo ra thời kỳ hưng thịnh nhất của Milan. Với thời kỳ đầu là với bộ 3 Hà Lan bay; thời kỳ thứ 2 là với 2 hảo thủ đến từ Brazil của châu Âu (Nam Tư cũ) đã làm nên 1 kỳ tích 58 trận bất bại (thời đó thang điểm vẫn là 2-1-0 chứ không phải 3-1-0 như bây giờ); Thời kỳ thứ 3 là sự khéo léo lấy về 2 hàng thải của Inter nhưng lại thành tượng đài của CLB mình ;)) và cùng với tậu được rất rất nhiều các hảo thủ: Cafu, Sandro, Kaka, Linh dương Uka, Vua Vịt...

Milan vĩ đại này đó bao giờ mới quay trở về...:-s:-s:-s

//Lé Xai Hiện tại e thích vị trí hộ công cho Milan phải là trẻ, khỏe, dẻo cơ Cụ: Kasper Dolberg :-bd
Hàng Đan Mạch khoác áo Ajax thì em ưng rồi. Tất tay luôn Dolberg - De Jong ( mua lại của Barca ) - De Ligt =))
Lương em lo, ko pải ngợi ;))

Lé Xai

Xe tăng
Cụ nói thế Cụ Gangnam cụ ý lại tự ái nêu cặp York - Cole ra bi giờ :D
Lạc đề, em lái tí gió.
Năm ngoái AFF Cup 2018. Bọn em cà phê trận Vietnam 3 - 0 Campuchino ;))
Trong quán cà phê có ông định ngược dòng nói : Campuchia giờ nó có Keisuke Honda làm Coach rồi. Đừng đùa với nó
Em pảo lun : Honda mà đi đua xe với Suzuki có mà nghẹt xăng , rã máy sớm =))

Mr1Cent

Xe hơi
Cơ mà Cụ Bazu tự nhận fan Bayern nhưng nói về Seria A cụ lại thích Inter, mà hầu như toàn các fan của Milan với Juve chém, chém về Inter chút cho xôm, chứ e thấy không nói về Inter cũng tội, híc :-s

Mr1Cent

Xe hơi
Lạc đề, em lái tí gió.
Năm ngoái AFF Cup 2018. Bọn em cà phê trận Vietnam 3 - 0 Campuchino ;))
Trong quán cà phê có ông định ngược dòng nói : Campuchia giờ nó có Keisuke Honda làm Coach rồi. Đừng đùa với nó
Em pảo lun : Honda mà đi đua xe với Suzuki có mà nghẹt xăng , rã máy sớm =))
E cũng lạc đề tý: thiếu Cụ Lé Xai thớt vắng như chùa bà đanh. Lão chém cái view+fages tăng ầm ầm :D:D:D

Lé Xai

Xe tăng
Em nghĩ như cụ Bazu Le ve pải là NHA giờ. Giỏi pr cái gọi là cuộc đua 6 mã với thất hùng ;)) hóa ra là đua cái gọi là suất dự C1 với C2. Với ngáng đường gây shock .
Nhưng đó là ấn tượng về giải quốc nội hấp dẫn, nghẹt thở thế thôi.
Chứ 7 chị em Serie A cực thịnh là đi ra sàn châu Âu tự tin catwalk ấy. Đấy mới là hoành , đấy mới là tráng thực sự ạ.
Nói cách khác NHA hấp dẫn vì cạnh tranh giải quốc nội thì giờ Serie A mùa này cũng cạnh tranh suất 234 ác liệt luôn ấy, khéo lại chả hay ko kém ( ở đây tạm gạt yếu tố pr sang bên, chỉ xét về sự khốc liệt )

Serie A Thời đó được mệnh danh là giải Vô Địch Thế Giới thu nhỏ . Về Thành tích họ cũng thống trị 3 cup Châu Âu. Inter giai đoạn đó cũng đoạt 2 Cup C3 1 chức vô địch . As Roma cũng có chức vô địch Serie A . Parma cũng đoạt cup c2 .... Câu chuyện ko chỉ riêng của AC và Juven đâu.

tt0812us

Xe điện
Cơ mà Cụ Bazu tự nhận fan Bayern nhưng nói về Seria A cụ lại thích Inter, mà hầu như toàn các fan của Milan với Juve chém, chém về Inter chút cho xôm, chứ e thấy không nói về Inter cũng tội, híc :-s
Inter bên thớt kia cũng nói nhiều mà cụ. Đặc điểm của Inter thời Moratti luôn có những tiền đạo top đầu thế giới nhưng lại không thành công, nổi bật có Adriano (không hiểu sao đá PES tay này rất khủng) và lần đầu tiên trên thế giới có cặp siêu tiền đạo đã từng giành quả bóng vàng đá với nhau Ronaldo - Baggio!

tayhogarage

Xe tải

Thời trẻ e đã có một tình yêu như thế...

Mr1Cent

Xe hơi
Inter bên thớt kia cũng nói nhiều mà cụ. Đặc điểm của Inter thời Moratti luôn có những tiền đạo top đầu thế giới nhưng lại không thành công, nổi bật có Adriano (không hiểu sao đá PES tay này rất khủng) và lần đầu tiên trên thế giới có cặp siêu tiền đạo đã từng giành quả bóng vàng đá với nhau Ronaldo - Baggio!
E thêm 1 thông tin là giữa Inter và Milan có sự cạnh tranh khốc liệt giữa anh em nhà Baresi