[Funland] Bóng đá Ý : Đam Mê bất tận

thanh040506

Xe trâu
Champions League nó có dớp đấy cụ , không phải muốn là được đâu .
Từ năm 99 đến giờ thì CK Champions League chưa có đội cửa dưới nào thắng trong 90 phút cả .
Ý lão là từ sau khi Mu rùa thắng năm 99 trước BM của lão Bazu phỏng☺

Mr1Cent

Xe hơi
Juve ko có Gen Cup C1 .( Năm 84-85 họ có Platini . Năm 95-96 họ có Ravanelli + Vialli + Die Piero ). Còn lại vật vã , mom men mấy lần nhưng ko có mấy ông bạn trọng tài + italia Job như serie-A lên toàn bị đá ra ngoài . Hơn 20 năm rồi chưa giành được thêm 1 cái cup c1 nào nữa . Lên hiện tại xếp họ vào hàng ddaij gia Châu Âu cùng chiếu với Real , Barca, Bayern là chưa thuyết phục.

8 ngôi sao trên biểu tượng quả bóng của Cúp C1 (UEFA Champions League) là biểu tượng cho 8 đội bóng từng bảo vệ thành công chức vô địch (Real Madrid, SL Benfica, Inter Milan, Ajax Amsterdam, Bayern Munchen, Liverpool FC, Nottingham Forest, A.C. Milan)
8 ngôi sao trên quả bóng biểu tượng của C1 đơn giản chỉ là từ mùa 1993 (OM) có 8 đội tham dự với tên gọi là Champions League nhé cụ :)
Nhiều cụ ở đây lớn/già rồi nhưng vẫn còm kiểu khích bác, akay với Juve. Xem Serie A, yêu Azzuri thì các cụ thừa biết bóng đá Ý nó ko quá thương mại, giải trí bằng mấy nước kia, nó như bức tranh phản ánh xã hội, nghĩa là có tình cảm, lãng mạn, thù hận, lừa đảo..., là sự phân hoá giữa miền Bắc giàu có và miền Nam nghèo khó.

Juve đại diện cho giới giàu và có quyền, mà giàu và quyền lực thì tất sẽ chèn ép đám nghèo. Milan, Inter cũng vậy. Juve xấu chơi, nhưng các cụ giàu còn lại cũng ko đẹp. "Tôi có tội, anh có tội. Tôi vô tội, anh vô tội" . Đại loại thế

Lý giải 8 ngôi sao C1 của cụ trật lất. Nó đơn giản hơn nhiều
Các lão còm thường xuyên ở đây k mang tính chất ăn thua, thể hiện hơn người đâu cụ. Cũng vì có tuổi rùi nên còm cũng nhã nhặn lắm cụ. Cụ theo dõi thường xuyên thì rõ :)

Lé Xai

Xe tăng
Nhiều cụ ở đây lớn/già rồi nhưng vẫn còm kiểu khích bác, akay với Juve. Xem Serie A, yêu Azzuri thì các cụ thừa biết bóng đá Ý nó ko quá thương mại, giải trí bằng mấy nước kia, nó như bức tranh phản ánh xã hội, nghĩa là có tình cảm, lãng mạn, thù hận, lừa đảo..., là sự phân hoá giữa miền Bắc giàu có và miền Nam nghèo khó.

Juve đại diện cho giới giàu và có quyền, mà giàu và quyền lực thì tất sẽ chèn ép đám nghèo. Milan, Inter cũng vậy. Juve xấu chơi, nhưng các cụ giàu còn lại cũng ko đẹp. "Tôi có tội, anh có tội. Tôi vô tội, anh vô tội" . Đại loại thế

Lý giải 8 ngôi sao C1 của cụ trật lất. Nó đơn giản hơn nhiều

Hì hì. Đấy là 8 ngôi sao trên biểu tượng Champions League.
Còn chuyện anti Juve gì đó là đội Milanista fun thôi cụ ơi.
Cái đặc trưng của fans 7 chị em nức tiếng thập niên 90 là ở Serie A thì ghét nhau như nước lửa. Thậm chí là ultra fan luôn. Sẵn sàng đốt lửa và hành hung, ném tivi các kiểu.
Nhưng.
Đã ra châu Âu là chung 1 lá cờ Calcio.
Đội Milanista fun thôi. Đều hiểu theo đúng ý của cụ.
Nếu cụ đọc các còm em viết ở cả 2 thớt, thấy rõ em ghét Rô, ko ưa Juve nhưng em luôn ủng hộ Rô-nan-tus vì tổ hợp này có công lao hồi sinh hình ảnh giải đấu. Rô cần 1 đội như Juve có thể giúp Rô thành số 1, thành duy nhất. Juve cũng cần Rô để giải cơn khát dằng dặc của cả Juve lẫn Italy.
Thậm chí nếu Juve vô địch, tác động tích cực đến giải đấu nước Ý còn lớn hơn cả năm Inter ăn ba.
Còn ăn thua thì đội Milanista hay các cụ khác đều tranh luận xong cười chứ ko hằm hè nhau ạ. Đấy là tinh thần chung của thớt ạ.

Mr1Cent

Xe hơi

Hì hì. Đấy là 8 ngôi sao trên biểu tượng Champions League.
Còn chuyện anti Juve gì đó là đội Milanista fun thôi cụ ơi.
Cái đặc trưng của fans 7 chị em nức tiếng thập niên 90 là ở Serie A thì ghét nhau như nước lửa. Thậm chí là ultra fan luôn. Sẵn sàng đốt lửa và hành hung, ném tivi các kiểu.
Nhưng.
Đã ra châu Âu là chung 1 lá cờ Calcio.
Đội Milanista fun thôi. Đều hiểu theo đúng ý của cụ.
Nếu cụ đọc các còm em viết ở cả 2 thớt, thấy rõ em ghét Rô, ko ưa Juve nhưng em luôn ủng hộ Rô-nan-tus vì tổ hợp này có công lao hồi sinh hình ảnh giải đấu. Rô cần 1 đội như Juve có thể giúp Rô thành số 1, thành duy nhất. Juve cũng cần Rô để giải cơn khát dằng dặc của cả Juve lẫn Italy.
Thậm chí nếu Juve vô địch, tác động tích cực đến giải đấu nước Ý còn lớn hơn cả năm Inter ăn ba.
Còn ăn thua thì đội Milanista hay các cụ khác đều tranh luận xong cười chứ ko hằm hè nhau ạ. Đấy là tinh thần chung của thớt ạ.
Lão nói 1 tràng giống còm ở trên của e thế ;))
Cơ mà đúng, triệu like :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Dortmund có tí lợi thế khi được đá trên đất Đức, sân Olympic cũ của BM có đường pitch chạy điền kinh bao quanh.
Diễn biến trận đấu thì Dortmund thắng xứng đáng. Ô Riedle đá như lên đồng với cú đúp, Lars Ricken ghi bàn thắng đẹp nhất sự nghiệp bằng pha lốp bóng điệu nghệ. 2 tiền vệ Paulo Sousa và Moller nữa, hay đến mức làm Zizou tắt điện. Sammer bắt chết Vieri đến nỗi phải ra nghỉ sớm.
Nói chung Dortmund thắng thuyết phục trận này.
Thì em mới nói thắng trận đó là do phong độ nhất thời của Juve đêm đó, ko phải do đẳng cấp mà cụ. Ngay phút đầu thằng Bò mộng Vieri ko sút lên trời khi đối mặt thủ môn thì kết quả chắc là khác nhiều.

Năm 97-98 binh đoàn ngựa vằn khuynh đảo châu Âu, ko khác RM mấy năm vừa rồi, em nhớ PSG- Ajax đều thủng 4 bàn/ trận khi gặp Juv

hanoipho79

Xe lăn
Mendieta, C.Lopez, Killy Gonzales, Gerard Lopez .. chà chà.
Thậm chí Gerard Lopez còn nổi như
Saul của Atletico sau này. Kiếm đc tấm vé sang Barca nhưng ko phát được.
G.Lopez là đạng tiềm năng không bao giờ lớn thôi lão...dự bị cho cặp Sen Đầm lão dưới nói mới là cặp tiền vệ trụ hay nhất La Liga thời đấy.
Lão kể thiếu cặp sen đầm Ruben Baraja và Albelda, tiền vệ trái Vicente, thủ môn Canizares nữa rồi.☺

Alexandre Ciskob

Xe điện
Valen của Hector Cuper cũng thua 2 trận CK C1 liền, đau phết.
Nhưng công nhận lão ý giỏi, vì Valencia lực lượng cũng ko phải là hùng hậu :)

Phục Quy

Xe tăng
Thì em mới nói thắng trận đó là do phong độ nhất thời của Juve đêm đó, ko phải do đẳng cấp mà cụ. Ngay phút đầu thằng Bò mộng Vieri ko sút lên trời khi đối mặt thủ môn thì kết quả chắc là khác nhiều.
Năm 97-98 binh đoàn ngựa vằn khuynh đảo châu Âu, ko khác RM mấy năm vừa rồi, em nhớ PSG- Ajax đều thủng 4 bàn/ trận khi gặp Juv
Quy luật vay trả thôi vì năm 96 thì Juve thắng Ajax = 11m đầy may mắn trên sân nhà .
Năm đó mới tiếc cho Ajax vì họ là đội bóng gần như không ngăn cản nổi ( giống như Bayer mùa 2013 và Real 2017 )
Qua năm 96 thì Ajax chỉ là đội hạng xoàng vì bán sạch cả đội hình rồi cụ .

thanh040506

Xe trâu

Giai đoạn 96-98 thì Juve có đội hình mạnh nhất thế giới mà.

thanh040506

Xe trâu
Valen của Hector Cuper cũng thua 2 trận CK C1 liền, đau phết.
Nhưng công nhận lão ý giỏi, vì Valencia lực lượng cũng ko phải là hùng hậu :)
Valencia đội hình mỏng nhưng lối đá phản công cực kỳ tốc độ, khó chịu.
2 mùa 2000, 2001 xem Valen phản công bóp chết Barca của Van Gaal sướng mắt thiệt.

Mr1Cent

Xe hơi
Valencia đội hình mỏng nhưng lối đá phản công cực kỳ tốc độ, khó chịu.
2 mùa 2000, 2001 xem Valen phản công bóp chết Barca của Van Gaal sướng mắt thiệt.
Chuẩn cụ, do Cuper là đồng hương với "Con Chấy" nên biết đc điểm mạnh của a ý là tốc độ và cái chân trái đầy ma lực nên truyền đạt đc ý tưởng và chiến thuật.

thanh040506

Xe trâu
Chuẩn cụ, do Cuper là đồng hương với "Con Chấy" nên biết đc điểm mạnh của a ý là tốc độ và cái chân trái đầy ma lực nên truyền đạt đc ý tưởng và chiến thuật.
Valencia đá 442 cổ điển. Cánh trái là Kily (hoặc Vicente), cánh phải là Mendieta, hộ công là Aimar, đá trụ là Baraja. Cứ khi nào thắng là giữa H2 Cuper rút ra 1 tiền đạo (Carew) hoặc Aimar, đưa Albelda vào cặp với Baraja thành cặp sen đầm chắc nịch, đẩy Mendieta lên đá hộ công. Phía dưới 2 trung vệ Achen Ayala và Pellegrino cực kỳ kinh nghiệm. Lúc đó Valen thủ chắc như nêm cối, phản công phất bóng lên cho Kily và Lopez bắt tốc độ, nhanh như chớp. Xem sướng lắm.

tt0812us

Xe điện
Đêm nay có trận Arsenal - Napoli ở Europa League, có cụ nào xem ko?

Mr1Cent

Xe hơi
Valencia đá 442 cổ điển. Cánh trái là Kily (hoặc Vicente), cánh phải là Mendieta, hộ công là Aimar, đá trụ là Baraja. Cứ khi nào thắng là giữa H2 Cuper rút ra 1 tiền đạo (Carew) hoặc Aimar, đưa Albelda vào cặp với Baraja thành cặp sen đầm chắc nịch, đẩy Mendieta lên đá hộ công. Phía dưới 2 trung vệ Achen Ayala và Pellegrino cực kỳ kinh nghiệm. Lúc đó Valen thủ chắc như nêm cối, phản công phất bóng lên cho Kily và Lopez bắt tốc độ, nhanh như chớp. Xem sướng lắm.
Chuẩn cụ ạ, thời đó Valencia dựa trên bộ khung cầu thủ của HLV người Achentina cộng với dàn cầu thủ Spain chất lượng. Vì cùng lối đá Latin nên cộng hưởng đã dựng lên 1 đối trọng với Barca thực sự, chứ thời đó Real tù quá :)

thanh040506

Xe trâu
Chuẩn cụ ạ, thời đó Valencia dựa trên bộ khung cầu thủ của HLV người Achentina cộng với dàn cầu thủ Spain chất lượng. Vì cùng lối đá Latin nên cộng hưởng đã dựng lên 1 đối trọng với Barca thực sự, chứ thời đó Real tù quá :)
Thời đó có Super Deportivo La Coruna đá cũng hay vãi nhỉ.

Mr1Cent

Xe hơi
Đêm nay có trận Arsenal - Napoli ở Europa League, có cụ nào xem ko?
C2 e k xem, nhưng trận này là đinh nhất vòng 1/8 C2 năm nay rồi, e dự Ars bỏ mặt trận này để bám trụ top 4 ngoại hạng, còn Napoli hết động lực ở quốc nội khả năng dồn toàn lực ở đấu trường này. Dự sẽ có trận hoà 1-1 cho Carlo và các học trò cụ ạ :)

Martin 108

Xe tải
C2 e k xem, nhưng trận này là đinh nhất vòng 1/8 C2 năm nay rồi, e dự Ars bỏ mặt trận này để bám trụ top 4 ngoại hạng, còn Napoli hết động lực ở quốc nội khả năng dồn toàn lực ở đấu trường này. Dự sẽ có trận hoà 1-1 cho Carlo và các học trò cụ ạ :)
Napoli đá cả trận dặt dẹo, bị ép toàn diện. Cuối trận mà dc 1 trái thì còn cơ hội chứ thua trắng thế này thì chắc là nghỉ dc rồi. Em nghĩ thế hệ lẫy lừng của Carletto có lẽ ko còn phù hợp với bóng đá thời nay rồi.