[Funland] Bóng đá Ý : Đam Mê bất tận

Lé Xai

Xe tăng
Cụ dùng từ công bằng thì nó vô cùng quá, bởi Juve thua Dortmund, Real Madrid và Milan khi đó đều ở cửa trên và đá có đuối hơn đâu, còn với Real Madrid và Barca là cửa dưới nhưng lại do hoàn cảnh khách quan (lục đục nội bộ giữa hiệp,...), nếu nói như cụ thì Atletico Madrid cũng xứng đáng có 2 Champions' League!
Đúng đúng. Atletico xứng có ít nhất 1 Cup Champions League.
Ông Bale với ông Ramos hủy diệt một giấc mơ lãng mạn. Lẽ ra để Atletico giành Cup thì Tớ Bỏ Nhà đã có 3 đội giành Champions League.

thanh040506

Xe trâu
Đó là sự công bằng thôi cụ.
Hơn nữa, các trận thua của Juve hầu hết đều xứng đáng thua chứ có phải áp đảo gì đối thủ mà bị thua như Milan 1993 hay 2005 đâu.
Cụ dùng từ công bằng thì nó vô cùng quá, bởi Juve thua Dortmund, Real Madrid và Milan khi đó đều ở cửa trên và đá có đuối hơn đâu, còn với Real Madrid và Barca là cửa dưới nhưng lại do hoàn cảnh khách quan (lục đục nội bộ giữa hiệp,...), nếu nói như cụ thì Atletico Madrid cũng xứng đáng có 2 Champions' League!
Năm nay Juve mà vào chung kết e dự lại thua tiếp thôi☺

Mr1Cent

Xe hơi
Ông Bale với ông Ramos hủy diệt một giấc mơ lãng mạn. Lẽ ra để Atletico giành Cup thì Tớ Bỏ Nhà đã có 3 đội giành Champions League.
Nếu thế cụ phải kể thêm Valencia nữa chứ ;))
Mấy chú Mendieta, Lopez... cũng tức ói máu ra chứ chẳng đùa :D

Lé Xai

Xe tăng
Valen thua liền 2 năm nhưng mà thua te tua. Gặp Real thua 0-3.
Gặp Bayern em ko nhớ lắm.
Atletico thì sụp đổ ở phút cuối bị gỡ. Thực sự là đau hơn ạ

Phục Quy

Xe tăng
Champions League nó có dớp đấy cụ , không phải muốn là được đâu .
Từ năm 99 đến giờ thì CK Champions League chưa có đội cửa dưới nào thắng trong 90 phút cả .

Lé Xai

Xe tăng
Mendieta, C.Lopez, Killy Gonzales, Gerard Lopez .. chà chà.
Thậm chí Gerard Lopez còn nổi như Saul của Atletico sau này. Kiếm đc tấm vé sang Barca nhưng ko phát được.

Lé Xai

Xe tăng
Champions League nó có dớp đấy cụ , không phải muốn là được đâu .
Từ năm 99 đến giờ thì CK Champions League chưa có đội cửa dưới nào thắng trong 90 phút cả .
Lão nói có lý. Em nghĩ ở vòng bảng hay loại trực tiếp, thậm chí tứ-bán kết còn có bất ngờ. Nhưng đã vào ck rồi thì đều bị phân tích cụ thể, đọc băng hình chi tiết. Nên cửa dưới khó gây bất ngờ được như những vòng đấu trước.
Một điểm nữa, khi các vòng đấu bảng, đấu loại trực tiếp diễn ra thì cuộc đua ở các giải VĐQG vẫn đang sôi nổi gây cấn. Dẫn đến đội cửa trên bị phân tán sức mạnh và sự tập trung. Thậm chí chủ quan nên bị cửa dưới đánh đổ. Riêng cuộc đua giành vé dự các Cup châu Âu cũng là thời điểm tứ kết rồi. Còn thời điểm CK, vị trí ở giải VDQG đã xác định nên các đội đã đủ thời giờ chuẩn bị đón đại chiến. Ít có yếu tố bất ngờ hay chủ quan.

Lé Xai

Xe tăng
Em chém thêm. Trước 99 công nghệ chưa phát triển, đa số phải phái gián điệp đến trực tiếp rình mò phân tích. Càng về sau, việc thu thập thông tin + mô phỏng 3d các squad và sơ đồ chiến thuật of đối thủ càng tinh vi và thực tế hơn. Nên khó mà gây bất ngờ lắm.
Tất nhiên ngoại lệ là có. Và yếu tố con người vào một ngày đẹp trời đánh bại tất cả chỉ số thống kê là có :)
Vd Rô một đêm làm 3 nháy với máy bay Atletico ;))

F_175.46

Xe tăng
Em có xem Ajax từ thời P.Kluivert, em cảm giác CLB mang nặng tính đào tạo ạ...Chứ ít tham vọng tạo thành một CLB Đẳng cấp, cũng có thể vấn đề của Nguồn vốn, tiềm năng...trong mắt em Ajax luôn đá cực mong manh...chắc tại toàn cầu thủ trẻ, đá bằng nhiệt huyết và sức trẻ là chính :)

Năm nay lứa Ajax này tuy thiếu Kluivert sang Roma nhưng vẫn ngọt mà cụ. Với lại lứa này nếu giữ được thì 2 năm nữa đều là Top Hit rồi. Cụ nói chưa sắc là chưa ấn tượng ấy à ? đều còn trẻ mà. Nếu sắc như cụ yêu cầu thì phải vào CK CL mới tính ạ ? Đánh giá là trên tương quan lứa tuổi và thành tích chứ ạ. Một lứa cầu thủ đầy ắp tương lai và thuyết phục cả về chuyên môn sau khi loại Real.

hanoipho79

Xe lăn
Em có xem Ajax từ thời P.Kluivert, em cảm giác CLB mang nặng tính đào tạo ạ...Chứ ít tham vọng tạo thành
một CLB Đẳng cấp, cũng có thể vấn đề của Nguồn vốn, tiềm năng...trong mắt em Ajax luôn đá cực mong manh...chắc tại toàn cầu thủ trẻ, đá bằng nhiệt huyết và sức trẻ là chính :)
Nguồn thu chính là BQTH cụ nhé...mà Hà Lan thì rẻ lắm nên muốn giữ chân cầu thủ giỏi rất khó,thà làm Trạm trung chuyển cầu thủ còn kiếm hơn ý chứ.

Bazu

Xe tải
Juve ko có Gen Cup C1 .( Năm 84-85 họ có Platini . Năm 95-96 họ có Ravanelli + Vialli + Die Piero ). Còn lại vật vã , mom men mấy lần nhưng ko có mấy ông bạn trọng tài + italia Job như serie-A lên toàn bị đá ra ngoài . Hơn 20 năm rồi chưa giành được thêm 1 cái cup c1 nào nữa . Lên hiện tại xếp họ vào hàng ddaij gia Châu Âu cùng chiếu với Real , Barca, Bayern là chưa thuyết phục.

8 ngôi sao trên biểu tượng quả bóng của Cúp C1 (UEFA Champions League) là biểu tượng cho 8 đội bóng từng bảo vệ thành công chức vô địch (Real Madrid, SL Benfica, Inter Milan, Ajax Amsterdam, Bayern Munchen, Liverpool FC, Nottingham Forest, A.C. Milan)

F_175.46

Xe tăng
Vầng, Hơn nữa họ có kinh nghiệm đào tạo trẻ ạ :)Nên em nghĩ họ định hướng phù hợp nhất cho CLB.

Nguồn thu chính là BQTH cụ nhé...mà Hà Lan thì rẻ lắm nên muốn giữ chân cầu thủ giỏi rất khó,thà làm Trạm trung chuyển cầu thủ còn kiếm hơn ý chứ.

Martin 108

Xe tải
Nhiều cụ ở đây lớn/già rồi nhưng vẫn còm kiểu khích bác, akay với Juve. Xem Serie A, yêu Azzuri thì các cụ thừa biết bóng đá Ý nó ko quá thương mại, giải trí bằng mấy nước kia, nó như bức tranh phản ánh xã hội, nghĩa là có tình cảm, lãng mạn, thù hận, lừa đảo..., là sự phân hoá giữa miền Bắc giàu có và miền Nam nghèo khó.

Juve đại diện cho giới giàu và có quyền, mà giàu và quyền lực thì tất sẽ chèn ép đám nghèo. Milan, Inter cũng vậy. Juve xấu chơi, nhưng các cụ giàu còn lại cũng ko đẹp. "Tôi có tội, anh có tội. Tôi vô tội, anh vô tội" . Đại loại thế

8 ngôi sao trên biểu tượng quả bóng của Cúp C1 (UEFA Champions League) là biểu tượng cho 8 đội bóng từng bảo vệ thành công chức vô địch (Real Madrid, SL Benfica, Inter Milan, Ajax Amsterdam, Bayern Munchen, Liverpool FC, Nottingham Forest, A.C. Milan)
Lý giải 8 ngôi sao C1 của cụ trật lất. Nó đơn giản hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Bazu

Xe tải
Ajax năm nay là sự kết hợp hoàn hảo của 1 số cầu thủ lớn tuổi đã thành danh Blin, Tadic, Hunteelar quay trở lại dìu dắt lứa đàn em trẻ Dejong , DeLight , De Beekes, Neres . Em thích triết lý bóng đá của AJAX là áp đặt và tấn công . Từ Đội 1 tới Đội trẻ được áp dụng xuyên suốt luôn. Đội trẻ AJAX đang chơi ở giải hạng 2 Hà Lan đá cũng tưng bừng luôn . Cầu thủ luôn được khuyến khích chơi bóng . Một lựa chon yêu thích của các tay cá độ về cửa trên và nổ tài các trận đấu thường có tỉ số cao nhiều bàn thắng . Đội 1 AJAX cũng vậy . Cho nên sự thành công của AJAX cũng là điều dễ hiểu .

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đó là sự công bằng thôi cụ.
Hơn nữa, các trận thua của Juve hầu hết đều xứng đáng thua chứ có phải áp đảo gì đối thủ mà bị thua như Milan 1993 hay 2005 đâu.
Thấy các cụ bình Seri A từ thời 9x hay quá, em cũng mò vào cho vui

Em fan Juv từ 93-94, nên có xem Juve hồi đó khá nhiều. Khách quan mà nói năm 98 thua RM thì 50-50, nhưng đáng tiếc nhất là trận thua Dortmund năm 97.
Chênh lệch trước trận đấu là rất lớn (tương đương trận RM- Valencia và BM-Valencia), Juv năm đó có 2 cặp tiền đạo chơi hay như nhau: Boksic + Del Pierro và Vieri + Amoroso, tiền vệ Zizou khỏi nói, trong khi BDortmund chả có gì, cuối cùng thua 1-3.

Cũng cay đắng ngang với Milan 2005 :D

thanh040506

Xe trâu
Valen thua liền 2 năm nhưng mà thua te tua. Gặp Real thua 0-3.
Gặp Bayern em ko nhớ lắm.
Atletico thì sụp đổ ở phút cuối bị gỡ. Thực sự là đau hơn ạ
Gặp Bayern đá ngang phân có phần nhỉnh hơn đó cụ.
Thua pen do quả quyết định thứ 7 HV người Achentina Pellegrino sút hỏng (giờ đang là HLV tại Liga thì phải). Trước đó 2 cầu thủ người Slovenia Zahovic và HV trái người Ý đã 35 tuổi Amedeo Carboni đã bị Kahn yểm bùa nên sút hỏng.
Trận đó Kahn xuất sắc k thì BM của cụ Bazu thua rồi.

hanoipho79

Xe lăn

Em fan Juv từ 93-94, nên có xem Juve hồi đó khá nhiều. Khách quan mà nói năm 98 thua RM thì 50-50, nhưng đáng tiếc nhất là trận thua Dortmund năm 97.
Chênh lệch trước trận đấu là rất lớn (tương đương trận RM- Valencia và BM-Valencia), Juv năm đó có 2 cặp tiền đạo chơi hay như nhau: Boksic + Del Pierro và Vieri + Amoroso, tiền vệ Zizou khỏi nói, trong khi BDortmund chả có gì, cuối cùng thua 1-3.

Cũng cay đắng ngang với Milan 2005 :D
Mừng cụ gia nhập CLB tifosi.

thanh040506

Xe trâu

Cũng cay đắng ngang vợi Milan 2005 :D
Dortmund có tí lợi thế khi được đá trên đất Đức, sân Olympic cũ của BM có đường pitch chạy điền kinh bao quanh.
Diễn biến trận đấu thì Dortmund thắng xứng đáng. Ô Riedle đá như lên đồng với cú đúp, Lars Ricken ghi bàn thắng đẹp nhất sự nghiệp bằng pha lốp bóng điệu nghệ. 2 tiền vệ Paulo Sousa và Moller nữa, hay đến mức làm Zizou tắt điện. Sammer bắt chết Vieri đến nỗi phải ra nghỉ sớm.
Nói chung Dortmund thắng thuyết phục trận này.

thanh040506

Xe trâu
Mendieta, C.Lopez, Killy Gonzales, Gerard Lopez .. chà chà.
Thậm chí Gerard Lopez còn nổi như Saul của Atletico sau này. Kiếm đc tấm vé sang Barca nhưng ko phát được.
Lão kể thiếu cặp sen đầm Ruben Baraja và Albelda, tiền vệ trái Vicente, thủ môn Canizares nữa rồi.☺