[Funland] Bóng đá Ý: Bây giờ giống ngày xưa!

hxduong

Xe lăn
Mua cả Rui Costa và Inzaghi cũng thành công mà Cụ.
Trao đổi với Inter lấy về Pirlo và Seedord...không có 1 xu đi mua trả góp Irahimovic cụ nhé.
Galliani đến Pérez còn phải đón từ tận cổng thì ông ý là 1 Con cáo già độc nhất vô nhị của Bóng đá thế giới.
Không ngờ lãi cũng là fan bóng đá Ý :))

katenguyen

Xe điện
Mình đang chia sẻ về quan điểm Galacticos giữa Perez và Berlusconi khác nhau như thế nào. Ngoại trừ thời mua bộ 3 Hà Lan bay thì về sau những người Milan mua ko phải là bom tấn, chỉ là dạng tiềm năng và đến Milan mới thành công hoặc mua cầu thủ đã qua thời ký đỉnh cao. Trong khi Real đã mua thì đều là top của thế giới!
Quan điểm của Berlus là thua đội nào thì mua sao của đội đó và cũng mua hàng hot, đỉnh kiểu Lentini. Thua Om thì mua Papin, thua Ajax thì mua nguyên dàn, thua Bordeaux mua Dugary (Zidane đã có thoả thuận trước đó với Juve) vân vân và mây mây. Giải Ý hồi đó là hot nhất nên sao tụ hết ở đó, mấy ông bầu Ý ganh nhau, dễ gì mua được sao của đối thủ đâu nên về cơ bản quan điểm xây dựng đội bóng của Berlus và Perez chả khác gì nhau, có chăng bối cảnh khác hơn vì vậy cách thức cũng khác chút.
Cụ cũng nên xét đến yếu tố thời Berlus là trước luật Bosman nên muốn mua nhiều cũng không xài nổi, đó là lý do vì sao thời gian đầu đến Savicevic và Boban còn ngồi dự bị mòn cả mông

bingetz

Xe tải
Milan hào hoa giờ là của tàu khựa..

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Chưa cụ nào nhắc đến đội bóng của tập đoàn sữa, phomai Parma nhỉ.

Cũng là trong tứ trụ, xưng bá 1 thời.

hxduong

Xe lăn
Quan điểm của Berlus là thua đội nào thì mua sao của đội đó và cũng mua hàng hot, đỉnh kiểu Lentini. Thua Om thì mua Papin, thua Ajax thì mua nguyên dàn, thua Bordeaux mua Dugary (Zidane đã có thoả thuận trước đó với Juve) vân vân và mây mây. Giải Ý hồi đó là hot nhất nên sao tụ hết ở đó, mấy ông bầu Ý ganh nhau, dễ gì mua được sao của đối thủ đâu nên về cơ bản quan điểm xây dựng đội bóng của Berlus và Perez chả khác gì nhau, có chăng bối cảnh khác hơn vì vậy cách thức cũng khác chút.
Cụ cũng nên xét đến yếu tố thời Berlus là trước luật Bosman nên muốn mua nhiều cũng không xài nổi, đó là lý do vì sao thời gian đầu đến Savicevic và Boban còn ngồi dự bị mòn cả mông
Nhớ mãi bàn của Savicevic vào lưới Barca :))

thanh040506

Xe trâu
Chưa cụ nào nhắc đến đội bóng của tập đoàn sữa, phomai Parma nhỉ.

Cũng là trong tứ trụ, xưng bá 1 thời.
Trong thất hùng thì Parma một, hai mùa vươn lên tứ trụ thôi. Cơ bản chắc chỉ hơn được Fio.

One-77

Xe cút kít
Derby d’ Italia này giờ nhạt nhoà lắm rùi. Cảnh khói lửa này lâu lắm rồi giờ ko còn thấy nữa.

Trên khán đài cũng ko còn thấy lão mafia Ý, Kaka, Maldini ngồi nữa rồi.
Derby d’ Italia là Juve vs Inter cụ nhé.

Baggio8x

Xe tải
Đúng vậy, sau này mua ông già sắp tuổi hưu trí hoặc cầu thủ dạng tiềm năng đơn giản vì lão hói hết tiền

Phuco2007

Tháo bánh
Nhớ thập niên 90 và đầu năm 2000 khi bóng đá ý thống trị châu Âu

hxduong

Xe lăn
Năm 2003 em nhớ mãi ánh mắt của Sheva trong loạt đấu súng với Juv trong trận CK C1. Ánh mắt kiểu ngố tàu không áp lực.

Lé Xai

Xe tăng
Ối, cụ lại xem em thấp quá :)). Em có nhắc chữ nào đến tiền đâu. Mà em cũng chả rỗi hơi đi soi tiền thiên hạ :))
Em nói là, Serri A thoái trào cũng bởi một phần là không đủ trả lương thôi ạ. Rô đến ko phải vì tiền, nhưng không có thêm cầu thủ nào giỏi chuyển đến, dù hiệu ứng từ Rô là rất tích cực
Cụ chê Rô nên mới bàn về Rô chứ lái đi làm gì.
May quá, tiếng Ý em biết. Nhưng chỉ tự hiểu mình là Milanista chứ ko hô sologan Forza Milan :)) ngại lắm. Hahaha
Em xin phép stop quote đi quote lại bài cụ. Milanista cũng khác ulatra chứ :)

hxduong

Xe lăn
Cụ chê Rô nên mới bàn về Rô chứ lái đi làm gì.
May quá, tiếng Ý em biết. Nhưng chỉ tự hiểu mình là Milanista chứ ko hô sologan Forza Milan :)) ngại lắm. Hahaha
Em xin phép stop quote đi quote lại bài cụ. Milanista cũng khác ulatra chứ :)
Ở HN học tiếng Ý ở đâu cụ? Hỏi nghiêm văn chỉnh đấy cụ nhé :D