[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

Khoadag1991

Xe tăng
Thì thế, càng phọt phẹt thì càng dễ phải đối đầu với ông kẹ. Điều đó chứng tỏ các CLB của Vn chưa được đánh giá cao.
Còn VLeaguage thì tổ chức còn quá nghiệp dư, tùy hứng. Điển hình là năm nay hủy giải rất tùy tiện, Cả TG họ vẫn chơi được, mình thì hủy giải.
Xét năng lực hậu cần nữa mà cụ. Mình tổ chức tiếp, toang thì ai gánh nổi. Cũng có cái khó của họ.

nidea

Xe tăng
Cụ biết về bóng đá thì phân tích hộ em mấy pha này cái.
Thổi Pen là nhạy cảm và còn phụ thuộc rất lớn vào nhận định của trọng tài. Pha ngã của QH rất ít trọng tài cho Pen còn quả chạm tay nếu trọng tài khác cũng có thể họ thổi.
Theo cụ pha này có pen không?

Tomvichanakem

Xe tải
Về dài hạn thì Thái không phải là đối thủ của mình. Bóng đá thậm chí không là môn thể thao số 1 của nước họ
Vấn đề của VN bây giờ là có vượt qua giới hạn của ĐNA không, hay cũng sẽ bị giống Thái, tức là lim->vô cùng vẫn = ĐNA thôi

thanh040506

Xe trâu
Một thằng 5 năm gần đây mới thua một trận ĐNA nào, một thằng thua liên tục. Một thằng đang ở vị trí 98 trên BXH, một thằng vị trí 115. Một thằng vào thằng VCK Asian Cup, một thằng phải đá vòng loại. Một thằng đang đá VL 3 WC, một thằng ngồi nhà xem TV. Vậy mà cụ lại phán thằng trước phải sợ thằng sau? Em chưa hiểu cụ căn cứ vào logic nào hay cứ gõ cho sướng phím bất chấp lý lẽ?
Cụ có vấn đề đọc hiểu k ạ.
AFF vừa rồi chả phải Thái họ vã VN bk rồi sau đó vã Indo ở ck, hay e xem nhầm nhỉ?

Khoadag1991

Xe tăng
Sợ bóng sợ gió, sợ toang... chính là biểu hiện của yếu kém chứ còn gì nữa.
Cái này là biết mình biết ta cụ ạ, liệu cơm gắp mắm thôi. Toang thì cả ngành y tế rủa xả bđ nc nhà mất.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vì cụ nhạy cảm nên nghĩ là em chỉ trích cụ. Lời khuyên để cụ giữ sức khỏe thôi vì tỉnh táo thì mới tranh luận đc. Mục đích thớt này cụ đề ra là vậy mà. Cụ quote nhiều quá thì cụ tự rối trong câu trc câu sau của mình. Căn bản giờ thái nó cũng ngại gặp mình và mình cũng k ưa gặp nó trong 1 giải đấu nào sớm cả, nếu có lỡ gặp nhau ở trận phân định số phận thì ông nào bản lĩnh hơn ông đó thắng thôi. Mình cũng chả hơn j ngta nên tập khiêm tốn lại tí, nhưng k, 1 đại bộ phận vẫn cứ phải muốn cả nc vn này nhì nhận mình hơn thái, ng k cùng quan điểm lại bảo fan thái. Tầm nào dưa muối đc nó thì phím to vẫn sướng hơn. Nói mãi rồi mà vẫn cứ bắt chọn phe thì em chịu :))
Cụ có vẻ chưa hiểu ý em nói nhỉ. Thớt này được lập ra để phản biện lại một số cụ cứ mở miệng ra là Thái đẳng cấp này đẳng cấp nọ. Tinh thần xuyên suốt là như vậy. Cụ chỉ trích em thì cũng nên dẫn chứng đàng hoàng. Em rối câu trước câu sau như nào? Và để kết thúc thì em vẫn hỏi cụ: lý do Thái xếp dưới mình trên BXH FIFA là do họ đá kém hơn mình ở các giải Châu lục có đúng không? Câu này rất dễ trả lời, chỉ cần có hoặc không. Rất mong cụ mạnh dạn trả lời thẳng và tránh công kích cá nhân.

Khoadag1991

Xe tăng
Thổi Pen là nhạy cảm và còn phụ thuộc rất lớn vào nhận định của trọng tài. Pha ngã của QH rất ít trọng tài cho Pen còn quả chạm tay nếu trọng tài khác cũng có thể họ thổi.

Pha nay mà còn công nhận bàn thì mấy pha ở ao làng tuổi tôm. Căn bản với những tình huốg này, phán quyết cuối cùng nằm ở nhận định của tt trong tình huống đó.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ có vấn đề đọc hiểu k ạ.
AFF vừa rồi chả phải Thái họ vã VN bk rồi sau đó vã Indo ở ck, hay e xem nhầm nhỉ?
Cụ đừng đánh trống lảng. 5 năm nay, Thái thắng mình một trận tại AFF Cup. Một trận thắng đó có bằng các điều em liệt kê ở trên không cụ? Đề nghị cụ trả lời thẳng thắn, tránh vòng vo.

thanh040506

Xe trâu
Cụ đừng đánh trống lảng. 5 năm nay, Thái thắng mình một trận tại AFF Cup. Một trận thắng đó có bằng các điều em liệt kê ở trên không cụ? Đề nghị cụ trả lời thẳng thắn, tránh vòng vo.
E có quất còm cụ đâu nhỉ? E quất còm cụ nào ở trên. Tự dưng cụ nhẩy vô bắt e trả lời là sao.

thanh040506

Xe trâu

Pha nay mà còn công nhận bàn thì mấy pha ở ao làng tuổi tôm. Căn bản với những tình huốg này, phán quyết cuối cùng nằm ở nhận định của tt trong tình huống đó.
Pha này trọng tài nhận định Watmore vô tình để tay chạm bóng ạ.

Minanguyen777

Xe hơi
Cụ có vẻ chưa hiểu ý em nói nhỉ. Thớt này được lập ra để phản biện lại một số cụ cứ mở miệng ra là Thái đẳng cấp này đẳng cấp nọ. Tinh thần xuyên suốt là như vậy. Cụ chỉ trích em thì cũng nên dẫn chứng đàng hoàng. Em rối câu trước câu sau như nào? Và để kết thúc thì em vẫn hỏi cụ: lý do Thái xếp dưới mình trên BXH FIFA là do họ đá kém hơn mình ở các giải Châu lục có đúng không? Câu này rất dễ trả lời, chỉ cần có hoặc không. Rất mong cụ mạnh dạn trả lời thẳng và tránh công kích cá nhân.
Mong lắm những bác dám tloi ? Các bác ptich cao siêu lắm nhưng cứ dụng đến dẫn chứng là các bác lờ tịt. Lại bảo bọn e k biét j về bda , k biết ms cần các bác chỉ dạy chứ ạ. Các bác mạnh mẽ lên nào

Khoadag1991

Xe tăng
Vậy sao cụ k nghĩ bản thân mình dẫn chứng 1 đường rồi kết luận 1 nẻo, so thành tích này nọ thống kê chuẩn chỉ từng năm, rồi bảo mình bề dày thành thích hơn thái, sau đó ngại quá lại chêm thêm bảo so về aff và sg thì thái hơn mình thật. Thử hỏi các đội bóng ở ao làng này đc đá bao nhiêu trận châu lục từ 20-30 năm trở lại đây, bề dày thành tích mà k tính thêm tigercup, aff, sg thì tính cái j, mấy giải đó là 1 phần của lịch sử đấy ạ, nên nói mình bề dày thành tích hơn nó thì em dân vn em còn thấy ngượng.

3,4 năm trở lại đây bđ mình tiến bộ rõ rệt, em cũng tin nếu đi đúng đường lối vn sẽ vượt qua thái, còn h thì 50-50. Cụ có thể lôi ra chuyện mình đá vlwc còn nó ở nhà xem tv, mình vào thẳng vck asiad còn nó phải đá vl, mình xếp bậc trên nó trg xh ff ... nhưng những điều đó lại càng khiến trận thua của mình trc nó thêm chua chát thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Ở thớt tranh cãi về các tình huống phạm lỗi của Thái em đã gửi cái luật liên quan đến việc chơi bóng bằng tay đó. Việc xác định vô tình và cố ý còn được căn cứ vào hướng chuyển động của tay so với bóng. Pha bóng chạm tay của Thái trong vòng cấm có thể bỏ qua được, nhưng pha "chiếm lĩnh không gian" bằng cách ngáng chân thì có vẻ như khiên cưỡng phết. Và pha ôm bóng ngoài vòng cấm nữa. Nhưng dù sao thì trận đấu kết thúc rồi, theo FIFA thì không thể đấu tố trọng tài nên đành chấp nhận thôi. :D Nhưng lấy một trận đấu ra để đánh giá cả một nền bóng đá thì liệu có hơi thiển cận? 😋

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Tranh thủ trong lúc vá xe chờ kuốc khách mới, em vào hóng vật nhau :))
Thớt sẽ còn dài vì ta với Thái sẽ kiểu kiểu :
"...Tuy mạnh yếu từng lúc khác nhau,
Song hào kiệt thời nào cũng có".
...
Cũng nên biết mình biết người, chứ không phải "tự nhục" như mấy thằng mả mie nào đó chụp mũ trong thớt này.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vậy sao cụ k nghĩ bản thân mình dẫn chứng 1 đường rồi kết luận 1 nẻo, so thành tích này nọ thống kê chuẩn chỉ từng năm, rồi bảo mình bề dày thành thích hơn thái, sau đó ngại quá lại chêm thêm bảo so về aff và sg thì thái hơn mình thật. Thử hỏi các đội bóng ở ao làng này đc đá bao nhiêu trận châu lục từ 20-30 năm trở lại đây, bề dày thành tích mà k tính thêm aff, sg thì tính cái j, mấy giải đó là 1 phần của lịch sử đấy ạ, nên nói mình bề dày thành tích hơn nó thì em dân vn em còn thấy ngượng.

3,4 năm trở lại đây bđ mình tiến bộ rõ rệt, em cũng tin nếu đi đúng đường lối vn sẽ vượt qua thái, còn h thì 50-50. Cụ có thể lôi ra chuyện mình đá vlwc còn nó ở nhà xem tv, mình vào thẳng vck asiad còn nó phải đá vl, mình xếp bậc trên nó trg xh ff ... nhưng những điều đó lại càng khiến trận thua của mình trc nó thêm chua chát thôi.
Bóng đá thắng thua trong trận đấu chả có gì là chua chát cả. Đội Việt Nam thua Thái một trận em cũng buồn chứ, nhưng nói là chua chát thì không cụ ạ. Thớt này là thớt thảo luận về hai nền bóng đá chứ không phải thớt bàn luận về một trận đấu. Mong cụ nhớ cho. Cụ né nhiều câu hỏi của em lắm đấy nhé.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tranh thủ trong lúc vá xe chờ kuốc khách mới, em vào hóng vật nhau :))
Thớt sẽ còn dài vì ta với Thái sẽ kiểu kiểu :
"...Tuy mạnh yếu từng lúc khác nhau,
Song hào kiệt thời nào cũng có".
...
Cũng nên biết mình biết người, chứ không phải "tự nhục" như mấy thằng mả mie nào đó chụp mũ trong thớt này.
Thớt này là chiến trường mà lão. :P Nhưng dùng những từ nặng nề như thế quả thật là không nên. Em mở thớt này cũng mong có cái nhìn đa chiều, dựa trên số liệu thực tế thôi.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này là chiến trường mà lão. :P Nhưng dùng những từ nặng nề như thế quả thật là không nên. Em mở thớt này cũng mong có cái nhìn đa chiều, dựa trên số liệu thực tế thôi.
Em còm chút rồi xóa, chúng nó cũng dùng từ "nhẹ nhàng" đâu ạ :))
Đối với kẻ địch phải "cương quyết" anh ạ :D