[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng cụ, thớt này so sánh TL vs VN mà thành tích thì nó liên quan đến nhiều yếu tố mà cụ về trận đấu hạng nào về đối thủ nó gặp như mình thắng TQ trận vừa rồi số điểm chắc còn cao hơn nó VĐ AFF (cái này e ang áng thôi vì chẳng bao giờ e quan tâm cái BXH FIFA).
Cụ không quan tâm không có nghĩa là nó không quan trọng. BXH nó như bảng điểm. Mình nhiều điểm hơn thì mình xếp cao hơn. Muốn nhiều điểm hơn thì phải đá tốt hơn. Chả có lý do gì một ông nhiều điểm hơn, đá tốt hơn lại được coi là kém hơn cái ông đá kém hơn, thành tích kém hơn cả. Nó rất chi là phi logic. :D

Minanguyen777

Xe hơi
Thế vn đi vlwc đc mấy lần, nó đi đc mấy lần. Nên xét về ra châu lục mình cũng chả hơn nó. Cc chỉ thấy thứ mình làm đc, còn thứ ngta làm đc thì mất trí nhớ tạm thời.
Vl t3 thi m thắng đc 1 tran r, n thì chưa ? Bác kể giup e xem n lm đc j roi ? Chưa kể lứa U nhé

Khoadag1991

Xe tăng
Cụ lấy mốc đi. Một năm vừa rồi Thái đạt được cái VFF Cup có đúng không? Và còn cái gì nữa ạ? Hay chỉ có thế? :D Chiến thắng đầu tiên của bóng đá ĐNA tại VL 3 WC liệu có giá trị không ạ? Và khoảng cách trên BXH giữa ta và Thái đã được thu hẹp chút nào chưa vậy? Liệu Thái có vượt qua được VL 3 Asian Cup không nếu rơi vào bảng xương?
Vì sao em lại lấy mốc trong khi chính cụ bảo bề dày thành tích, bề dày đc tính 1 năm à cụ? Chính cụ đang mâu thuẫn với mình thôi. Còn em thì rõ ràng lắm. Xét về nền bóng đá 2 nước từ trc đến nay (chưa nói đến cơ sở vật chất, tài chính, đào tạo ct...) thái vẫn có thành tích trên sân bóng tốt hơn mình, dù là ao làng hay ra quốc tế, đặt hết lên bàn cân nó vẫn hơn mình. Còn phong độ và trình độ hiện tại là 50-50, ông nào khôn thì ông đó hưởng. Cụ ngại k muốn thừa nhận thì cứ hạnh phúc với suy nghĩ của mình cũng chẳng sao, vì đó là cá nhân cụ

Minanguyen777

Xe hơi
Vì sao em lại lấy mốc trong khi chính cụ bảo bề dày thành tích, bề dày đc tính 1 năm à cụ? Chính cụ đang mâu thuẫn với mình thôi. Còn em thì rõ ràng lắm. Xét về nền bóng đá 2 nước từ trc đến nay (chưa nói đến cơ sở vật chất, tài chính, đào tạo ct...) thái vẫn có thành tích trên sân bóng tốt hơn mình, dù là ao làng hay ra quốc tế, đặt hết lên bàn cân nó vẫn hơn mình. Còn phong độ và trình độ hiện tại là 50-50, ông nào khôn thì ông đó hưởng. Cụ ngại k muốn thừa nhận thì cứ hạnh phúc với suy nghĩ của mình cũng chẳng sao, vì đó là cá nhân cụ
Mong cụ chỉ giúp e với, e gồ k ra

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế vn đi vlwc đc mấy lần, nó đi đc mấy lần. Nên xét về ra châu lục mình cũng chả hơn nó. Cc chỉ thấy thứ mình làm đc, còn thứ ngta làm đc thì mất trí nhớ tạm thời.
Thái đi hai lần nhưng 0 trận thắng. Mình đi một lần nhưng hiện tại đã có 1 trận thắng, và còn hai trận nữa chưa đá. Mình còn có 2 lần vào tứ kết Asian Cup trong khi Thái chưa có lần nào. Như vậy là đã đủ hơn chưa cụ? Về bóng đá trẻ thì cái HCB U23 Châu Á nó có bằng HCV Seagames ĐNA không ạ? :D

Khoadag1991

Xe tăng
Vl t3 thi m thắng đc 1 tran r, n thì chưa ? Bác kể giup e xem n lm đc j roi ? Chưa kể lứa U nhé
Biết ngay thế nào cũng lôi 1 trận đó ra so sánh :)) trận đó có đc tính là đc cộng thêm 1 lần dự vlwc k cụ. Nói như cụ thì nó cũng vừa thắng mình 1 trận đấy rồi lấy luốn cup, còn từ khi out trình tới h mình chưa ăn đc nó trận nào thì cụ có chịu k.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vậy cụ chọn all time? Tính all time, Thái thua mình hoàn toàn cụ nhá. 😜

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Biết ngay thế nào cũng lôi 1 trận đó ra so sánh :)) trận đó có đc tính là đc cộng thêm 1 lần dự vlwc k cụ. Nói như cụ thì nó cũng vừa thắng mình 1 trận đấy rồi lấy luốn cup, còn từ khi out trình tới h mình chưa ăn đc nó trận nào thì cụ có chịu k.
Thế Thái đã thắng được trận nào chưa? Và hiện nay Thái đang làm gì vậy? 😋 Không biết đã chuẩn bị cho vòng loại Asian Cup đến đâu rồi?

Khoadag1991

Xe tăng
Thái đi hai lần nhưng 0 trận thắng. Mình đi một lần nhưng hiện tại đã có 1 trận thắng, và còn hai trận nữa chưa đá. Mình còn có 2 lần vào tứ kết Asian Cup trong khi Thái chưa có lần nào. Như vậy là đã đủ hơn chưa cụ? Về bóng đá trẻ thì cái HCB U23 Châu Á nó có bằng HCV Seagames ĐNA không ạ? :D
Thì mới bảo phải xét bề dày từ trc đến nay, nó đi 2 lần 2 thế hệ đc cọ sát rồi đấy thì có lấy ra để nổ to thế k. Giờ giả sử mình đc đi 2 mà thái nó mới đc 1 xem cc có lỗi ra in đậm dẫn chứng mình out trình k. ;))

Khoadag1991

Xe tăng
Em vừa thấy cụ bảo dúi nhà cụ ra châu lục ăn đứt vịt nhà e . Em hỏi lại xem em có nhầm k vì :
VLWC : vịt thắng 1 trận, thái chưa thẳng nổi trận nào
Asian cup : vịt nhà e vào tứ kết 2 lần, dúi nhà bác thua dúi dụi
U: wc u20 vs á quân u23 châu á
Bxh fifa : 98 vs 115
Mong bác chỉ giáo với ạ
Mời cụ quote lại còm em và bôi đậm ý đó.

Khoadag1991

Xe tăng
Vậy cụ chọn all time? Tính all time, Thái thua mình hoàn toàn cụ nhá. 😜
Đúng là cụ giỏi nhất là tự huyễn hoặc :))
Em mong bđ nc nhà phát triển. Nhưng k mong nc nhà có fan như vậy, thật. Fan là em nói chung nhé đừng report em bỏ bóng đá ng.

Chỉnh sửa cuối:

Minanguyen777

Xe hơi
Dạ, cụ có nói là mình chả hơn n ở châu lục, vs e dẫn chứng là viet hơn dúi nhà bác ở châu lục r ạ

The Unforgiven

Xe tải
Em vẫn cổ vũ cho Thái Lan có sao đâu. Thớt này lập ra mục đích để bẻ gẫy quan điểm Thái Lan đẳng cấp mà một số cụ hay dùng để đi các thớt bóng đá thôi cụ. Cụ tưởng tượng xem một số cụ thớt bóng đá nào cũng vào lên giọng ta phải học Thái, Thái đá như chấp người, đẳng cấp của Thái ở tầm vũ trụ thì cụ có chịu được không? Và thực tế, thớt này đưa ra những số liệu chứng minh những tuyên bố kia không hề đúng chút nào. Đơn giản vậy thôi. Hơn nữa, thớt này cũng nên tranh luận bằng số liệu, tránh những nhận định cảm tính chung chung, thậm chí vô căn cứ.
Cụ không quan tâm không có nghĩa là nó không quan trọng. BXH nó như bảng điểm. Mình nhiều điểm hơn thì mình xếp cao hơn. Muốn nhiều điểm hơn thì phải đá tốt hơn. Chả có lý do gì một ông nhiều điểm hơn, đá tốt hơn lại được coi là kém hơn cái ông đá kém hơn, thành tích kém hơn cả. Nó rất chi là phi logic. :D
E thì chẳng có lý do gì mà cổ vũ cho TL cả, nó đá tốt hay đá kém với các đội khác (để có cái thành tích trên BXH) cũng chẳng có liên quan đến mình. Tính như cụ Nhật Bản nó Top10 TG lâu rồi còn ông Italia chuyên đì đẹt vòng loại mà k ẵm mấy cái cup chắc xếp hạng ngoài 20 là chắc chắn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thì mới bảo phải xét bề dày từ trc đến nay, nó đi 2 lần 2 thế hệ đc cọ sát rồi đấy thì có lấy ra để nổ to thế k. Giờ giả sử mình đc đi 2 mà thái nó mới đc 1 xem cc có lỗi ra in đậm dẫn chứng mình out trình k. ;))
Thế nó đã thắng được trận nào chưa cụ? Đề nghị cụ chơi đẹp. Em trả lời mọi câu hỏi của cụ, trong khi cụ toàn né.

Chỉnh sửa cuối:

bomon

Xe tăng
Em không để ý vài chục năm, nó là lịch sử, dùng để tự sướng, còn xem bóng đá phát triẻn tới đâu rồi chỉ nên xem tầm 5 năm, tối đa là 10 năm thôi.

Bảng xếp hạng không đo thực lực tại 1 thời điểm, mà là thực lực 1 quá trình, tổng hợp nhièu yếu tố trong 1 thời gian đáng kể (khong phải 1 trận, không phải 1 giải).
Mình được xếp trên Thái ổn định từ 2018.

Khoadag1991

Xe tăng
Dạ, cụ có nói là mình chả hơn n ở châu lục, vs e dẫn chứng là viet hơn dúi nhà bác ở châu lục r ạ
Bởi mới nói tranh luận phải đọc hiểu trc đã rồi não mới hoạt động cụ ạ. Thế quan điểm của em thành tích mình ra châu lục k hơn nó thì đồng nghĩa với nó ăn đứt mình à, k đc quyền 50-50 à? Cụ giỏi nhét chữ thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E thì chẳng có lý do gì mà cổ vũ cho TL cả, nó đá tốt hay đá kém với các đội khác (để có cái thành tích trên BXH) cũng chẳng có liên quan đến mình. Tính như cụ Nhật Bản nó Top10 TG lâu rồi còn ông Italia chuyên đì đẹt vòng loại mà k ẵm mấy cái cup chắc xếp hạng ngoài 20 là chắc chắn.
Nghĩa là sao ạ? Hiện giờ Nhật đang xếp thứ 26 thế giới, Ý xếp thứ 6. :D

Minanguyen777

Xe hơi
Bởi mới nói tranh luận phải đọc hiểu trc đã rồi não mới hoạt động cụ ạ. Thế quan điểm của em thành tích mình ra châu lục k hơn nó thì đồng nghĩa với nó ăn đứt mình à, k đc quyền 50-50 à? Cụ giỏi nhét chữ thôi.
Ko ạ? Vì đây k fai là toán mà bằng nhau được ạ. Cụ ptich thì ghê lm nhưng cứ hỏi kết quả thì cứ lờ đi ạ

Khoadag1991

Xe tăng
Theo luật thì chỉ có bên phòng thủ vô tình chạm tay được bỏ qua thôi cụ. Bên tấn công vô tình hay cố ý đều không được tính cụ ạ.

Thế nó đã thắng được trận nào chưa cụ? Đề nghị cụ chơi đẹp. Em trả lời mọi câu hỏi của cụ, trong khi cụ toàn né.
Thế em lôi trận thắng ra để so bề dày thành tích à. Cc chỉ đang chống chế mọi thứ bằng 1 trận thắng vừa qua thôi. Hqua đến giờ em chỉ nói đến yếu tố bề dày thành tích, đào tạo và sân bãi. Giờ cc lấy 1 trận thắng ra để đánh giá mình hơn thái ở châu lục thì đến ng ngốc ngta còn phải suy nghĩ lại.

Khoadag1991

Xe tăng
Ko ạ? Vì đây k fai là toán mà bằng nhau được ạ. Cụ ptich thì ghê lm nhưng cứ hỏi kết quả thì cứ lờ đi ạ
Tới đây thì ai đọc cũng tự hiểu rồi, lý sự cùn :)) bđ k đc hòa, k đc ngag cơ nhau cơ đấy.