[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nó xếp thứ 3 rồi còn thường xuyên đi đá Asian cup. Hi Lạp từng vô địch Euro rồi mất tích còn cỡ như Bỉ, Thụy Sĩ, Ba Lan chả vô địch lần nào vẫn đá đều =)).
Thế Asian Cup gần đây nhất nó ra sao rồi ạ? :D Mình đang là đương kim top 8 tại Asian Cup đó ạ. Và cũng là 1 trong 12 đội hạt giống của Asian Cup sắp tới. Thái Lan hiện đang ở đâu?

Minanguyen777

Xe hơi
tôi có nói nó đang ở trên mình trên bxh đâu nhỉ tôi chỉ bảo thực lực hiện tại tại thời điểm tôi đang nói với cụ thì nó bằng và nhỉnh hơn mình chút đỉnh :-"
kiểm tra giúp em vụ dự asian cup ltuc ? Phán ltuc là sao ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
tôi có nói nó đang ở trên mình trên bxh đâu nhỉ tôi chỉ bảo thực lực hiện tại tại thời điểm tôi đang nói với cụ thì nó bằng và nhỉnh hơn mình chút đỉnh :-"
Nó đứng dưới mình mà cụ bảo nó nhỉnh hơn mình? Logic của cụ là gì?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Minanguyen777

Xe hơi
tôi có làm ngơ đâu =)) đồng chí bị sao thế tôi ko làm ngơ thành tích nào của hiện tại
Oh thế k thấy bác nhắc vụ htai :
- Vnam đag là đội duy nhất đna ở VL t3
- đội duy nhất dna đc đá tứ kết asian cuo
- đội duy nhất thắng ở VL t3
- u20, u23 chac k cần nhắc nhỉ, nhân tiên bác ktra các vụ dúi vào vck asian cup ltuc chưa ?

superPDP

Xe điện
Thế Asian Cup gần đây nhất nó ra sao rồi ạ? :D Mình đang là đương kim top 8 tại Asian Cup đó ạ. Và cũng là 1 trong 12 đội hạt giống của Asian Cup sắp tới. Thái Lan hiện đang ở đâu?
Thái nhận hậu quả do giai đoạn đi xuống của nó giai đoạn 2018-2020 giờ thì nó phải chấp nhận còn thực lực thời điểm này nó nhỉnh hơn là điều nhìn thấy được với đội hình dày quân và tinh hơn VN được chứng minh qua AFF rồi. Tôi đang chỉ mong có đủ quân đội hình 1 VN để hơn thua với nó ở AFF năm nay cho đỡ tức đây =)))

Bobbo

Xe điện
Mấy ông dở hơi cãi nhau lèm bèm như tĩ gà từ cuối năm ngoái giờ chưa xong à. Xin cácMod đi qua khóa hộ cái thớt nhảm nhí này, toàn rác

superPDP

Xe điện
Oh thế k thấy bác nhắc vụ htai :
- Vnam đag là đội duy nhất đna ở VL t3
- đội duy nhất dna đc đá tứ kết asian cuo
- đội duy nhất thắng ở VL t3
- u20, u23 chac k cần nhắc nhỉ, nhân tiên bác ktra các vụ dúi vào vck asian cup ltuc chưa ?
Ha Ha chắc nhạy cảm với từ liên tục là phải vào ko bị giải nào hụt thôi đổi từ là thường xuyên góp mặt nhé thánh. Đội Thái là đội duy nhất xếp thứ 3 đội góp mặt nhiều nhất tại Asian cup, góp mặt nhiều nhất tại VL thứ 3 :))

Minanguyen777

Xe hơi
Thái nhận hậu quả do giai đoạn đi xuống của nó giai đoạn 2018-2020 giờ thì nó phải chấp nhận còn thực lực thời điểm này nó nhỉnh hơn là điều nhìn thấy được với đội hình dày quân và tinh hơn VN được chứng minh qua AFF rồi. Tôi đang chỉ mong có đủ quân đội hình 1 VN để hơn thua với nó ở AFF năm nay cho đỡ tức đây =)))
Cuối cùng cùng fai thừa nhận thái đi xuống rồi nhỉ. Sao bác k mong dúi n cô gắng vào vck asian cup 2023 mà n tham dự ltuc như bác ns để gặp vnam 1 trận ở đó

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Với cụ BXH là tất cả với tôi bxh cũng tương đối vì cái ông nhất cái bxh ấy có được cái danh hiệu gì đâu =))
BXH và thành tích châu lục hiện tại nữa. :) Mà cụ không coi BXH FIFA ra gì thì cụ chắc không hiểu ý nghĩa của nó rồi. Một nền bóng đá thi đấu tốt mới có được thứ hạng cao. Thái Lan xếp thấp hơn mình chứng tỏ họ thi đấu không tốt bằng mình. Năm năm gần đây mình đá vài chục trận với các đội bóng ĐNA ở mọi cấp độ thì chỉ thua có mỗi trận tài mù mà mấy cụ hay lôi ra tự hào cho Thái đó. Còn 5 năm qua Thái bị nhiều đối ở ĐNA hạ ở các cấp độ lắm rồi. Đó là chưa kể các đối tầm cỡ châu lục nhé. Nhìn thành tích như vậy mà nhiều cụ vẫn bảo Thái nhỉnh hơn và mình cần học Thái. Có cụ còn bắt mình phải đuổi kịp Thái. Học họ cái gì? Đuổi kịp họ kiểu gì khi họ đang ở phía sau.

superPDP

Xe điện
Cuối cùng cùng fai thừa nhận thái đi xuống rồi nhỉ. Sao bác k mong dúi n cô gắng vào vck asian cup 2023 mà n tham dự ltuc như bác ns để gặp vnam 1 trận ở đó
Thái đi xuống nhưng giờ nó phục hồi và quay lại rồi =))

Minanguyen777

Xe hơi
Ha Ha chắc nhạy cảm với từ liên tục là phải vào ko bị giải nào hụt thôi đổi từ là thường xuyên góp mặt nhé thánh. Đội Thái là đội duy nhất xếp thứ 3 đội góp mặt nhiều nhất tại Asian cup, góp mặt nhiều nhất tại VL thứ 3 :))
Bác lại thik phán bừa rồi : e hỏi lại để ktra lại kiến thức chứ thấy bác bào n dự liên tục, em google thi tháy 2011, 2015 n ở nhà mà.
- đội duy nhất đứng t3 : miến n đứng t2 rồi nhé, đừng phán bừa nữa, nghĩ trc khi nói
- còn góp mắt mà k để lain thành tích gì cũng kì nhỉ ?

superPDP

Xe điện
BXH và thành tích châu lục hiện tại nữa. :) Mà cụ không coi BXH FIFA ra gì thì cụ chắc không hiểu ý nghĩa của nó rồi. Một nền bóng đá thi đấu tốt mới có được thứ hạng cao. Thái Lan xếp thấp hơn mình chứng tỏ họ thi đấu không tốt bằng mình. Năm năm gần đây mình đá vài chục trận với các đội bóng ĐNA ở mọi cấp độ thì chỉ thua có mỗi trận tài mù mà mấy cụ hay lôi ra tự hào cho Thái đó. Còn 5 năm qua Thái bị nhiều đối ở ĐNA hạ ở các cấp độ lắm rồi. Đó là chưa kể các đối tầm cỡ châu lục nhé. Nhìn thành tích như vậy mà nhiều cụ vẫn bảo Thái nhỉnh hơn và mình cần học Thái. Có cụ còn bắt mình phải đuổi kịp Thái. Học họ cái gì? Đuổi kịp họ kiểu gì khi họ đang ở phía sau.
Đó là cụ nghĩ nó phía sau =)) phân tích cũng chán chê rồi. Dấu hiệu chững lại của tuyển quốc gia đang hiện ra rồi nên tôi chỉ nói đến thế thôi. Có nói đến mùa quít mà chưa có bài học (như trước đây cụ vẫn gáy ở 2 giải trước thì cụ vẫn hót thôi) nên tôi dừng uống trà chờ 2 giải đấu lớn sắp tới =))) chứ như aff với vl3 lại mất công kêu ko yêu tuyển fan Rệp, fan UAE, fan Thái