[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
bác cũng dám hiện lên mà phản hồi cơ ah, cái vụ 3 ct DANG đa tnao rồi ? sao im thế ?sao ko dám bảo vệ quan điểm tới cùng ? còn e ngồi đây sẵn sàng phản biện bất cứ bác người thái nói tiếng việt nào dám bảo vệ quan điểm ? có căn cứ chứ ko mơ hồ, tưởng tượng, phán ltinh như mấy bác
Quy chụp thế này thì tranh luận gì, cho phí lời!?

Minanguyen777

Xe hơi
Cụ éo bít về bd j cả nhưng tranh luận thì hăng! Như cụ j bảo đấy nếu so sánh thì so sánh luôn 10tran gần đây! Đa số mình đều cửa dưới mà cụ cứ lấy cái bảng xếp hạng ra để so sánh: Vn đứng trên đầy đội Châu phi, trung mỹ, châu âu đấy nhưng đá thì thua chắc!
sau cái vụ 3 cầu thủ DANG đá giải khắc nghiệt thì e bit kiến thức của bác đến đâu rồi. vậy em hỏi bác để đánh giá 2 nên bda thì bác dựa vào những tiêu chí nào ? còn chưa đá vs mấy đội kia sao bác bit thua chắc ? bác gặp thất bại nhiều quá nên toàn nghĩ tiêu cực nhỉ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em không quất còm cụ nào cả, nhưng để em trình bày một chút về 10 trận gần nhất ạ.

10 trận gần nhất giữa Thái Lan và Việt Nam mặc dù tỉ lệ thắng là 4 - 2 nghiêng về Thái nhưng hai trận thắng của Việt Nam lại là 2 trận sang tận Thái bẻ ngà Voi chiến khiến người Thái uất hận không trôi. Đặc biệt hiệu ứng của trận thứ hai lớn đến mức sau đó gặp lại nhau ở sân nhà của Thái với dàn hảo thủ ĐANG thi đấu ở giải đấu khắc nghiệt, và HLV đẳng cấp WC, Thái đã chọn một lối chơi KHÔNG CÓ TIỀN ĐẠO để đối đầu với một Việt Nam đội hình sứt mẻ, đôi cánh bị gẫy do Trọng Hoàng chưa khỏi hẳn chấn thuơng, Ngọc Hải đau nhẹ, Văn Hậu không đủ thể lực do phải bay đi bay lại quá nhiều từ châu Âu về, đi, về. Công Phượng cũng ngồi dự bị quá lâu khi xuất ngoại. Và để sau đó anh em CĐV Thái vui mừng tuyên bố một cách hãnh diện: Việt Nam chưa thắng được Thái ở một giải đấu chính thức. :D Trận thua sân nhà của Việt Nam trước Thái gần nhất là vào năm 2015, còn của Thái là năm 2019.

Sau bài này, em dự chắc một số cụ sẽ tăng lên 20 trận gần nhất. :P

Tái phím: hiệu ứng 2 trận thắng của Việt Nam tại hang ổ của Voi chiến còn lớn tới mức Thái Lan không còn dám tiếp Việt Nam ở sân Chang Arena nữa. Các cụ cứ hình dung dư lày: sân Chang Arena nó như sân Mỹ Đình. Nếu Thái sang, ta không tiếp ở Mỹ Đình mà kéo nhau sang tận Hưng Yên đá ở sân PVF thì cccm nghĩ gì? 😋

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Em nghĩ còn do văn hoá. Đọc sử VN thì các cụ viết người Việt ham hư danh, đạt chút thành tựu là vỗ ngực cho là giỏi mà ko phấn đấu chiều sâu, ít khám phá mà quanh quẩn ở nhà.

Để hoà nhập môi trường mới thì ngôn ngữ, khả năng hoà nhập văn hoá. Cái đó VN kém, cầu thủ cũng vậy.
Cụ nói chuẩn đấy !

Tâm lý của mình bao nhiêu năm bị Thái nó đè đầu thì giờ cảm giác nó hả hê .

Nền bóng đá nước mình mang tiếng chuyên nghiẹp chứ hoàn toàn không phải , các clb phụ thuộc vào sắc mặt của ông bầu , thích thì đá buồn thì nghỉ nên khó mà bền vững được .
Cầu thủ không có người đại diện , gần như không thể ra nước ngoài thi đấu theo ý mình , cứ quanh quẩn ở Võ Lít thì không thể nâng tầm hay học hỏi được gì nhiều .

bomon

Xe tăng
Mình hơn nó trên BXH thì rõ rồi. Em đang bảo mình đá trực tiếp với nó, em xét 10 trận gần nhất thì VN thua. Cụ mở rộng ra cả các trận trước 75 thì Thái thua. Mỗi người một tiêu chuẩn.

Để xét phong độ thì em xét 10 trận đối đầu trực tiếp.
Cơ sở đối đầu trực tiếp 2 đội tuyển QG thì lại ít, 10 trận của cụ phải kéo dài vài chục năm, chỉ có tính tự sướng. Trong khi thực lực của đội tuyển sau 5 năm đã có nhiều thay đổi lắm rồi. 5 năm gần đây em thấy thành tích tuyển mình tốt hơn. Thái bạc nhược ở vl2 WC thể hiện rõ nhất.
Cụ tiêu mở thớt này chắc để lấy chỗ cãi nhau với đội tự nhục, mỗi lần khen đội tuyển là lại phải tự nhục mình còn thua Thái thôi. Chứ khách quan là dạo này thành tích đội tuyển mình tốt hơn.
Còn tổ chức giải league với kiếm tiền thì thái ngon hơn, cái này không phải bàn. Đào tạo trẻ thì phải so sánh thành tích U mình cũng tốt hơn. Không biết mình lôm côm thế nào nhưng đầu ra thành tích hiện tại cả U và tuyển đều tốt hơn.

Em không quất còm cụ nào cả, nhưng để em trình bày một chút về 10 trận gần nhất ạ.

10 trận gần nhất giữa Thái Lan và Việt Nam mặc dù tỉ lệ thắng là 4 - 2 nghiêng về Thái nhưng hai trận thắng của Việt Nam lại là 2 trận sang tận Thái bẻ ngà Voi chiến khiến người Thái uất hận không trôi. Đặc biệt hiệu ứng của trận thứ hai lớn đến mức sau đó gặp lại nhau ở sân nhà của Thái với dàn hảo thủ ĐANG thi đấu ở giải đấu khắc nghiệt, và HLV đẳng cấp WC, Thái đã chọn một lối chơi KHÔNG CÓ TIỀN ĐẠO để đối đầu với một Việt Nam đội hình sứt mẻ, đôi cánh bị gẫy do Trọng Hoàng chưa khỏi hẳn chấn thuơng, Ngọc Hải đau nhẹ, Văn Hậu không đủ thể lực do phải bay đi bay lại quá nhiều từ châu Âu về, đi, về. Công Phượng cũng ngồi dự bị quá lâu khi xuất ngoại. Và để sau đó anh em CĐV Thái vui mừng tuyên bố một cách hãnh diện: Việt Nam chưa thắng được Thái ở một giải đấu chính thức. :D Trận thua sân nhà của Việt Nam trước Thái gần nhất là vào năm 2015, còn của Thái là năm 2019.

Sau bài này, em dự chắc một số cụ sẽ tăng lên 20 trận gần nhất. :P

Tái phím: hiệu ứng 2 trận thắng của Việt Nam tại hang ổ của Voi chiến còn lớn tới mức Thái Lan không còn dám tiếp Việt Nam ở sân Chang Arena nữa. Các cụ cứ hình dung dư lày: sân Chang Arena nó như sân Mỹ Đình. Nếu Thái sang, ta không tiếp ở Mỹ Đình mà kéo nhau sang tận Hưng Yên đá ở sân PVF thì cccm nghĩ gì? 😋
Phần cuối về sân vận động là cậu xạo nhá. Sân Chang Arena không phải là sân lớn nhất và sân chính thức của đội tuyển Thái Lan. Sau trận Thái thua VN 0-1 ở giải King's Cup năm 2019, từ đó sân này chỉ tổ chức 3 trận quốc tế và không có đội Thái.
Sân chính thức và lớn nhất của Thái Lan là sân khác(sân gì thì cậu tự gúc).
Cậu hay đưa fake news để làm luận cứ cho những lập luận của cậu.

nhuataiche

Xe container
E ns trc mà, mong bác giữ quan điểm tới cung chứ đừng giữ im lăng :
- vụ bi vs brazil thì coi như e k hiểu ý bác nên hỏi lại
- bác chưa biết cam vs phi ra sao , vay bác dám phán vnam là nước DUY NHAT? Bác còn bảo em ns ltinh, k căn cứ. E đưa ra căn cứ thì bác lại bảo e là muốn như cno ah ? Bác có bị lsao k ?
- k cần bit n tham dự bnh lần NHUNG : htai vnam đang tốt hơn nó ở VL WC vs m đã thắng 1 trận tại đó mà dúi nhà bác chưa làm đc. Thế là đủ
- còn vụ ss kia e cung ạ bác . Bác ss 1 thằng chân gỗ vs messi , chuyên dự bị ở clb vs ronaldo.
- còn thành tích đối đầu sao k ss all time or 3 năm gần nhất mà cứ fai 20 năm ??? Tsao
Tranh luận vs mấy bác như bác mệt lắm nhưng e muốn hội người thái k còn đất diễn tại forum này, cứ lên tiếng là fai im lặng. Mong bác hiểu cho e, e là fan của đt vs con dân của nước việt
Để em nói cho mợ biết cái kiểu tranh luận của bác kia.

Chiến thuật của bác ấy là nói rất nhiều, đưa ra đủ thứ lý lẽ ko liên quan, hoặc lý lẽ trước đá gãy chân lý lẽ sau, thỉnh thoảng chêm vào vài câu chê người đang tranh luận với mình là ngớ ngẩn, nói linh tinh. Ko quan trọng, bác í cho rằng ai nói nhiều thì người đó có lý, và bác í luôn nói rất nhiều, bất chấp logic là gì.

Nên em cho là mợ sẽ mất thời gian vô ích thôi. Bác ấy từ xưa đến giờ chưa bao giờ nói sai cái gì cả =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Phần cuối về sân vận động là cậu xạo nhá. Sân Chang Arena không phải là sân lớn nhất và sân chính thức của đội tuyển Thái Lan. Sau trận Thái thua VN 0-1 ở giải King's Cup năm 2019, từ đó sân này chỉ tổ chức 3 trận quốc tế và không có đội Thái.
Sân chính thức và lớn nhất của Thái Lan là sân khác(sân gì thì cậu tự gúc).
Cậu hay đưa fake news để làm luận cứ cho những lập luận của cậu.
Cụ so sân Thamasat và sân Chang Arena xem sân nào to hơn nào?

nhuataiche

Xe container
Cụ so Supachai với Tiến Linh nó buồn cười quá cụ ạ. Tiến Linh nó ở trong 1 đội chả phải cạnh tranh với ai, đá trong 1 giải lôm côm toàn những tay kém hơn nó, chột làm vua xứ mù hay ho gì. Nếu nói như cụ thì Minamino của Nhật cứ ở J League mà đá việc gì phải sang Liverpool đá dự bị cho Salah Mane, hay như Văn Lâm cứ ở VN mà bắt, đi Thái đi Nhật làm gì.

Em cũng ko rõ cụ căn cứ vào đâu mà nói mình đào tạo trẻ tốt hơn Thái. Đào tạo trẻ có tốt ko, cứ nhìn vào tính kế thừa, giờ ở VN sau lứa 1995-1998 đang là trụ cột tuyển qg, lứa tiếp theo được mấy em bằng lứa trước ko?
Bác ko rõ căn cứ vào đâu mà nói VN đào tạo trẻ tốt hơn Thái, vậy xin hỏi bác căn cứ vào đâu mà nói VN đào tạo trẻ ko bằng Thái ?

Lý do để em đặt câu hỏi là vì VN có vài học viện bóng đá và một số lò đào tạo trẻ, tuy còn nhiều hạn chế nhưng vẫn cho ra lò nhiều cầu thủ trẻ có thể lực và kỹ thuật hơn hẳn các thế hệ trước. Những cầu thủ trẻ ưu tú thì chắc bác biết rồi, từ chỗ bị loại ở Sea Games tiến thẳng đến chung kết U23 châu Á. Còn U23 của Thái lúc đó đang ở đâu ?

Alex.N

Xe buýt
Có một câu hỏi Thái hiện nay ở đâu trên BXH mà một số cụ không dám trả lời cụ ạ. Một câu hỏi nữa là vòng loại cho VCK Asian Cup 2023 mời các cụ ấy dự xem Việt Nam và Thái Lan đội nào sẽ thi đấu tốt hơn mà cũng không ai dám trả lời. Không hiểu có phải do không gúc được không?
Có người trả lời rồi, dù vị trí trên bxh cao hơn, vào vck wc, châu lục abc thì chung quy vn vẫn thua thái nhoé. Thành tích của vn nếu có chỉ là nhờ ăn may, thất bại của thái nếu có là do k may mắn, tất cả chỉ là hên xui, bác lại cứ cãi là thế nào?
Hoho ai ntn e k biết, chứ bg em méo quan tâm hội đna nữa, đá với thái hay mã hay in cũng chỉ cần u23 ra mặt, thắng thì tốt mà thua cũng k sao, đội hình sao dành đấu châu lục và vl wc, cứ đều đều vào vl3 lót đường, vào vck châu lục cho em là đc.
Bọn đna đá như tiều phu đốn củi, kể cả thái, trc thái gặp đna vẫn giữ thế cửa trên chứ bg chơi xấu tiểu xảo bỏ bóng đá người khác gì hội mã indo, có cái vẹo gì nữa đâu mà p bàn. Next đi các bác, chuẩn bị xem trận oman với nhật tới đây chứ bình loạn ông thái đá xấu ngồi nhà làm gì tốn time.

Minanguyen777

Xe hơi
Để em nói cho mợ biết cái kiểu tranh luận của bác kia.

Chiến thuật của bác ấy là nói rất nhiều, đưa ra đủ thứ lý lẽ ko liên quan, hoặc lý lẽ trước đá gãy chân lý lẽ sau, thỉnh thoảng chêm vào vài câu chê người đang tranh luận với mình là ngớ ngẩn, nói linh tinh. Ko quan trọng, bác í cho rằng ai nói nhiều thì người đó có lý, và bác í luôn nói rất nhiều, bất chấp logic là gì.

Nên em cho là mợ sẽ mất thời gian vô ích thôi. Bác ấy từ xưa đến giờ chưa bao giờ nói sai cái gì cả =))
Em phản hồi các bác ấy ngoài việc cho các bác ấy biết kiến thức các bác ấy đang ở đâu và cũng cho mấy bác người thái nói tiếng việt nhăm nhe định phản hồi đọc được cũng im lặng luôn. Em mong các bác chung tay xóa bỏ cái tư duy tự nhục của các bác ấy. Mình người Việt ko ủng hộ đội tuyển thì thôi lai cứ thik khổ dâm mới chịu. Riêng em làm việc với nước ngoài nhiều nên tinh thần tự hào dân tộc nó hơi cực đoan xíu

Dan du an

Xe ba gác
Cả hai thằng đều quá kém so với đầu tư đã bỏ ra. Toàn bọn chưa gì đã như Ronaldo với Messi cả để đi quảng cáo thì đá đấm cái gì. Có lúc em nghĩ dẹp luôn bóng đá đi đầu tư môn khác có khi hay hơn như bóng chuyền nữ hay bơi lội vì làm thật nhiều bể bơi trẻ con nó khỏi chết đuối càng tốt

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Không có tật thì không phải giật mình nhé :)
Chả hiểu tật với tiếc cái gì? Cùng là người Việt đang tranh luận về bóng đá, cứ khác ý là các ông quy chụp người Thái nói tiếng Việt, sao các ông kém cỏi thế?

Xe gia đình

Xe điện
Chả hiểu tật với tiếc cái gì? Cùng là người Việt đang tranh luận về bóng đá, cứ khác ý là các ông quy chụp người Thái nói tiếng Việt, sao các ông kém cỏi thế?
Cụ là cây ngay thì sợ gì chết đứng nhỉ :)

nhuataiche

Xe container
Cụ éo bít về bd j cả nhưng tranh luận thì hăng! Như cụ j bảo đấy nếu so sánh thì so sánh luôn 10tran gần đây! Đa số mình đều cửa dưới mà cụ cứ lấy cái bảng xếp hạng ra để so sánh: Vn đứng trên đầy đội Châu phi, trung mỹ, châu âu đấy nhưng đá thì thua chắc!
Bác đang hoặc đã từng chơi đá bóng ở đâu, như thế nào, có thể khai sáng cho em được ko ?

Còn chuyện VN đứng trên những đội châu Âu hay Trung Mỹ, châu Phi mà đá thì thua chắc, xin thưa với bác là VN ko phải thấp bé nhẹ cân, chạy đến phút 60 là đi bộ như thế hệ xưa nữa. Chúng ta giờ khác trước hoàn toàn rồi, với dàn cầu thủ đa số trên 1m80 và đủ sức chạy như điên đến 120 phút. Hoàng Đức, Quang Hải đều được đánh giá là đủ khả năng xuất ngoại hết rồi. Tóm lại là bác đang khẳng định chắc chắn một cái việc chẳng có gì là chắc chắn cả.

nhuataiche

Xe container
Em ko thấy quy chụp gì ở đây cả, người Việt mà chê bai tuyển Việt thần tượng tuyển Thái, ko phải người Thái nói tiếng Việt thì là gì ?

nhuataiche

Xe container
Có người trả lời rồi, dù vị trí trên bxh cao hơn, vào vck wc, châu lục abc thì chung quy vn vẫn thua thái nhoé. Thành tích của vn nếu có chỉ là nhờ ăn may, thất bại của thái nếu có là do k may mắn, tất cả chỉ là hên xui, bác lại cứ cãi là thế nào?
Hoho ai ntn e k biết, chứ bg em méo quan tâm hội đna nữa, đá với thái hay mã hay in cũng chỉ cần u23 ra mặt, thắng thì tốt mà thua cũng k sao, đội hình sao dành đấu châu lục và vl wc, cứ đều đều vào vl3 lót đường, vào vck châu lục cho em là đc.
Bọn đna đá như tiều phu đốn củi, kể cả thái, trc thái gặp đna vẫn giữ thế cửa trên chứ bg chơi xấu tiểu xảo bỏ bóng đá người khác gì hội mã indo, có cái vẹo gì nữa đâu mà p bàn. Next đi các bác, chuẩn bị xem trận oman với nhật tới đây chứ bình loạn ông thái đá xấu ngồi nhà làm gì tốn time.
Ấy, chỗ này là chỗ cđv VN ta với nhau, đâu phải chỗ của người Thái ?

Nên mọi người lên tiếng để mời số người Thái nói tiếng Việt đi chỗ khác chơi thôi mà !