[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

pick_tim

Xe máy
Em cũng hay xem giaỉ Thai nên có nhận xét:

- Bọn Thai cầu thủ của nó đồng đều hơn Viet, tuy rằng không nổi trội. Mình chỉ có Q Hải, H Đức,..thực sự nổi hơn các vị trí khác, AFF vừa rồi thiếu Văn Hậu, H Dũng là đội hình xộc xêch.
- Bọn Thai riêng hậu vệ biên nó cả mớ, thằng nào đá c tốt hơn cặp H Duy, V THanh của mình.
Vấn đề của Thai là cầu thủ cũng chỉ tốt ở mức ĐNA, ra ngoài là ăn hành ngay. Viet va Thai nếu đủ đội hình thì có thể 50/50. Viet Nam mình cần nhiều cau thủ đẳng cấp hơn nữa, thay vì phụ thuộc vài cá nhân. chắc p đợi lứa sau

The Unforgiven

Xe tải
Cụ không quan tâm thì cụ vào thớt này làm gì vậy? 😋 Một trận thắng so với 5, 6 năm bám đuôi thì tính sao đây? 😋
Ôh hay cụ cứ vòng vèo thế nhỉ đây k phải lần đầu tranh luận k nổi cụ quay ra bắt lỗi cái icon của e thế nên e mới nói cụ thả :(( hay như này😋 có bao giờ e quan tâm. Thớt cụ đề mở ra để tranh luận mà cứ trái quan điểm cụ lại k muốn ng khác vào thế mở ra làm gì:))
Cụ nhắc lại cụ thích dùng BXH thì oke quyền của cụ mà e thấy nó hài e nói là quyền của e. Giờ nói VN bám đuổi TQ cả đời 1 trận thắng nói nên điều gì cụ nghĩ sao rồi gặp mấy cái đội trong bảng ở VL3 cũng chả phải tính nữa thứ hạng ai cũng rõ rồi mà😂

Minanguyen777

Xe hơi

- Bọn Thai cầu thủ của nó đồng đều hơn Viet, tuy rằng không nổi trội. Mình chỉ có Q Hải, H Đức,..thực sự nổi hơn các vị trí khác, AFF vừa rồi thiếu Văn Hậu, H Dũng là đội hình xộc xêch.
- Bọn Thai riêng hậu vệ biên nó cả mớ, thằng nào đá c tốt hơn cặp H Duy, V THanh của mình.
Vấn đề của Thai là cầu thủ cũng chỉ tốt ở mức ĐNA, ra ngoài là ăn hành ngay. Viet va Thai nếu đủ đội hình thì có thể 50/50. Viet Nam mình cần nhiều cau thủ đẳng cấp hơn nữa, thay vì phụ thuộc vài cá nhân. chắc p đợi lứa sau
Thái ngoài thíp ra còn thằng nào nữa ?

bomon

Xe tăng
Tư duy hiện đại phải theo dữ liệu, hướng tới kết quả ghi nhận được, chứ không phải thích thì múa trên sân, không thì đá lờ đờ được.
Giờ em đào bới tiếp vấn đề mấy cụ đẳng cấp Thái lo ngại là chuyện lứa kế cận đội tuyển. Dựa trên dữ liệu của trang 11v11.com, nó có đủ dữ liệu của các trận giữa các đội tuyển QG có tính điểm Fifa.

Xem trên đó danh sách đội tuyển qua các năm sắp xếp theo số lần được ra sân của các cầu thủ. Các cụ sẽ thấy ở đội ta sự lành mạnh, giữ 1 bộ khung và đưa dần các nhân tố mới vào.
Điển hình mới đầu 2022 nhưng nhân tố mới hẳn là Tuấn Hải, 2021 có Tấn Tài, 2020 là Tiến Linh. Tóm lại mỗi năm thêm đôi 3 lựa chọn là hợp lý.

Cùng với đó là giảm bớt ảnh hưởng của những nhân tố cũ. Như mùa 2019 mình có thành tích tốt nhất, các nhân tố ghi bàn là Hải Phượng Anh Đức, giờ đã thay đổi hẳn rồi

Việc đội hình mình ít thay đổi 1 phần cũng vì đội hình kia nổi sớm, mà nổi sớm thì dùng được lâu, cái này không mừng thì thôi, lại chê cụ Park bảo thủ mà chả có cơ sở gì để chỉ ra thay ai đá hay hơn. Cụ Park loay hoay 1 hồi chọn được chú Tuấn Hải ổn lại chả trúng vào lựa chọn của HLV online mấy. Các đồng chí ấy cứ nghĩ chọn bừa người khác là được ngay ý.

So sang bên Thái mấy năm vừa rồi chỉ thấy thay đổi xoành xoạch từ cầu thủ, chiến thuật, HLV như gà mắc tóc, suốt ngày xoá bài chia lại chứ có gì hay ho đâu.

Minanguyen777

Xe hơi
Ôh hay cụ cứ vòng vèo thế nhỉ đây k phải lần đầu tranh luận k nổi cụ quay ra bắt lỗi cái icon của e thế nên e mới nói cụ thả :(( hay như này😋 có bao giờ e quan tâm. Thớt cụ đề mở ra để tranh luận mà cứ trái quan điểm cụ lại k muốn ng khác vào thế mở ra làm gì:))
Cụ nhắc lại cụ thích dùng BXH thì oke quyền của cụ mà e thấy nó hài e nói là quyền của e. Giờ nói VN bám đuổi TQ cả đời 1 trận thắng nói nên điều gì cụ nghĩ sao rồi gặp mấy cái đội trong bảng ở VL3 cũng chả phải tính nữa thứ hạng ai cũng rõ rồi mà😂
Cứ tạm cho cái bxh k đúng đi , v thành tích châu lục tsao nó cứ bám đít mình ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vậy là cụ kết luận: cụ thích nghĩ như nào là quyền của cụ đúng không? Vậy thì em tôn trọng quyền tự sướng của cụ. Mời cụ tiếp tục tự sướng ạ. :D

Minanguyen777

Xe hơi
Vậy là cụ kết luận: cụ thích nghĩ như nào là quyền của cụ đúng không? Vậy thì em tôn trọng quyền tự sướng của cụ. Mời cụ tiếp tục tự sướng ạ. :D
Htrc có bác lc đầu đòi thái hơn việt, e bắt đưa dẫn chứng, về sau quay lại bảo hoà 50-50, em k nghe bắt đưa dẫn chứng tiếp , rồi quay ra bảo e k biết gì :)))

The Unforgiven

Xe tải
Cứ tạm cho cái bxh k đúng đi , v thành tích châu lục tsao nó cứ bám đít mình ?
Nói k đúng cũng k phải mà nó chỉ là giá trị tương đối vậy thôi hoặc nếu theo cụ kia áp dụng thì đội nào cũng phải dùng chứ đây lúc phân tích VN đá VL3 có bao giờ cụ ấy dùng truy ra thì lại kêu để cổ vũ, cổ vũ thì cần gì số liệu trong sân đầy pano băng rôn tỉ số k tưởng rồi😂
Thằng đứng thứ 4 lại kêu thằng đứng thứ 3 bám đít đúng là hài. E là ghét cái kiểu tranh luận bịp bợm chứ chẳng có nâng lên hạ xuống đội nào đâu nhé.

The Unforgiven

Xe tải
Tất nhiên rồi e thấy cái gì k đúng hoặc bất hợp lý e có quyền nói chứ. Cụ dùng tiểu xảo kiếm pen k nổi vì e tỉnh mà:D, 2 lần bí đi bắt lỗi cả cái icon nữa thì mọi người chắc ai cũng biết rồi:)):))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Cụ hay xem giải Thái thì có thể liệt kê tên vài cầu thủ được không ạ? Hai trận AFF Cup gần đấy, hai HV biên của họ không dám dâng quá nửa sân đó cụ. Ở mấy thớt về hai trận này, em có gửi bản đồ nhiệt của Theerathon và Narubadin. Bản thân các HLV các đội khi đối đầu với Việt Nam đều biết Việt Nam đá biên rất tốt nên thường bố trí các hậu vệ biên đứng thấp và phối hợp tiền vệ của họ chặn biên của mình.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Htrc có bác lc đầu đòi thái hơn việt, e bắt đưa dẫn chứng, về sau quay lại bảo hoà 50-50, em k nghe bắt đưa dẫn chứng tiếp , rồi quay ra bảo e k biết gì :)))
Mấy cụ đấy thì đạo mạo rồi. :)

bomon

Xe tăng
...
Em chỉ ra ý nghĩa của nó, còn em vẫn tôn trọng quyền được ngây thơ khi không hiểu ý nghĩa của bxh của cụ.
Mình thắng Tàu quá sướng rồi nhưng đoạn im đậm ở trên là đúng, ngồi dưới nó cả đời, mới thắng nó 1 trận chưa nói lên điều gì.
Còn đoạn in nghiêng thì sai, cổ vũ thắng 1 trận, thắng thời điểm thì vui quá đi chứ, chỉ không gáy là đẳng cấp này đẳng cấp nọ thôi

The Unforgiven

Xe tải
Như e giờ TL nó VĐTG e cũng k nói nó hơn Việt nhưng nói Việt hơn nó là nói phét cho sướng nên 50-50 là hợp lý rồi khiêm tốn cũng k có gì đáng cười.
Dùng cái BXH để tự sướng thì Pháp với Ý có chẳng có vẹo gì dân Bỉ sẽ bỉ bôi chỉ là 1 trận thắng 1 cái cúp chứ bám đít tớ mấy năm rồi :))

The Unforgiven

Xe tải
Em chỉ ra ý nghĩa của nó, còn em vẫn tôn trọng quyền được ngây thơ khi không hiểu ý nghĩa của bxh của cụ.
Mình thắng Tàu quá sướng rồi nhưng đoạn im đậm ở trên là đúng, ngồi dưới nó cả đời, mới thắng nó 1 trận chưa nói lên điều gì.
Còn đoạn in nghiêng thì sai, cổ vũ thắng 1 trận, thắng thời điểm thì vui quá đi chứ, chỉ không gáy là đẳng cấp này đẳng cấp nọ thôi
Ồ cụ nói đúng ý e đấy thế nhưng cụ chủ khi so với đội này lại khăng khăng cái BXH là đúng nhưng khi gặp đội khác lại đậy lại cất đi cơ vẫn gáy suốt đấy;))

bomon

Xe tăng
Ồ cụ nói đúng ý e đấy thế nhưng cụ chủ khi so với đội này lại khăng khăng cái BXH là đúng nhưng khi gặp đội khác lại đậy lại cất đi cơ;))
BXH rất đúng luôn, nó thể hiện thực tế là thành tích yếu kém 1 thời gian dài mới cách nhau đến 2 chục bậc. Cũng như Mã hay thắng Thái mà xếp dưới Thái cũng 2 chục bậc nữa.

Còn mấy thằng cạnh nhau thì khó phân tranh thật. Nhìn sơ lịch sử thì Bỉ chỉ thua Đức với Ý chứ toàn thắng bọn Anh.

pick_tim

Xe máy
Cụ hay xem giải Thái thì có thể liệt kê tên vài cầu thủ được không ạ? Hai trận AFF Cup gần đấy, hai HV biên của họ không dám dâng quá nửa sân đó cụ. Ở mấy thớt về hai trận này, em có gửi bản đồ nhiệt của Theerathon và Narubadin. Bản thân các HLV các đội khi đối đầu với Việt Nam đều biết Việt Nam đá biên rất tốt nên thường bố trí các hậu vệ biên đứng thấp và phối hợp tiền vệ của họ chặn biên của mình.
Cụ cứ xem mấy câu lạc bộ top như Buriram hay Port của chúng nó đá sẽ thấy còn nhiều thằng wingback đá c tốt mà kg dc gọi lên tuyển như Sasalack, hay mấy thằng khác quên tên. Tiền vệ thì cỡ Tuấn Anh , Xuân Trường thì clb của nó cả mớ ..kkk thằng nào c trâu khỏe chạy như điên :))
Nói chung e thấy Viet Nam thì Văn Hậu trở lại máy ra cách trái có thể mạnh hơn Thai, cỡ Trọng Hoàng thì éo ăn thua ..các vị trí khác Viêt mình mà chấn thương là thua nó ngay.

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
có ý tưởng là dùng lâu, gắn kết với đôn trẻ con đi đấu giải lớn (U21 đi đấu U23), nó chỉ là kiểu ngắn hạn từng đợt kiểu Miến, em chả thấy có gì hay ho, lứa trẻ là cạnh tranh, tuổi nào đá giải đấy, lọt mắt xanh thì nó mua, nó đôn lên ở CLB, hết. Chứ cứ kiểu ưu đãi, ươm mầm không cạnh tranh thì cũng chỉ được ngắn hạn là chững lại thôi, bài học của chính bóng đá VN còn sờ sờ ra đấy.

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
BXH rất đúng luôn, nó thể hiện thực tế là thành tích yếu kém 1 thời gian dài mới cách nhau đến 2 chục bậc. Cũng như Mã hay thắng Thái mà xếp dưới Thái cũng 2 chục bậc nữa.

Còn mấy thằng cạnh nhau thì khó phân tranh thật. Nhìn sơ lịch sử thì Bỉ chỉ thua Đức với Ý chứ toàn thắng bọn Anh.
20 bậc thì cũng bao nhiêu thằng nó chen vào, ở cái top vùng trũng này thì thứ bậc nhảy vèo vèo là bình thường. Chứ có phải top đầu đâu mà tính bậc.

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
giống kiểu mấy thằng tóp cuối thi lẹt đẹt, thằng nào trúng tủ, vớ được phao vài câu thì lại nhảy tót lên ngay.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ cứ xem mấy câu lạc bộ top như Buriram hay Port của chúng nó đá sẽ thấy còn nhiều thằng wingback đá c tốt mà kg dc gọi lên tuyển như Sasalack, hay mấy thằng khác quên tên. Tiền vệ thì cỡ Tuấn Anh , Xuân Trường thì clb của nó cả mớ ..kkk thằng nào c trâu khỏe chạy như điên :))
Nói chung e thấy Viet Nam thì Văn Hậu trở lại máy ra cách trái có thể mạnh hơn Thai, cỡ Trọng Hoàng thì éo ăn thua ..các vị trí khác Viêt mình mà chấn thương là thua nó ngay.
Cụ có biết tại sao trận lượt đi VL2 WC, Thái nó gạ mình về sân Thamasat đá không mà cụ bảo nó khỏe như điên? 😋 Thằng Xa xa lắc của cụ giờ nó đang ở đâu và làm gì rồi ạ?