[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

superPDP

Xe điện
Dạ, hôm Mùng 1 tết bác có bật tivi lc 7h tối xem k ? Google k tính phí đâu ạ. Bác cứ xem thành tích của mình đối đầu với bọn tây á tốt hơn hẳn dúi nhà bác. Aff vừa r m mất 4 trụ cột đấy , bác quên nhanh thế , mà e cung chả qtam giải đó, em chỉ mong vnam lm lót đươngt ở cái VL t3 này còn hơn vô địch cái cup tự sướng kia ?
=))) thằng thằng ysl mất động lực quên sấp mặt với Oman , Úc trong khi nó cầm hoà Úc ;)) mà Úc nhợn ăn 2 pen. Nó lót đường ở đó 2 lần rồi , để coi mình có lót tiếp được lần 2 ko đã. Làm như từ sau mình auto vào vl 3 còn nó mãi mãi ao làng =))). Hề hước.
Thế hồi aff là nhường nó vô địch để dồn lực sanh vl3 phỏng ? ;))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái từng thắng TQ 5-1 đấy ;)) hẳn là chưa đâu
nếu nhìn vào u23, asian cup đợt rồi thì tầm này VN ít cũng phải tranh vé playoff thay cuối bảng chứ
Cụ nói đến Asian Cup thì sao không nhắc đến việc Thái Lan bị chính Trung Quốc tiễn về nước ở Asian Cup 2019 đi. Trận đó em cổ vũ Thái mà Thái đá như dở người. Trung Quốc giải đó đá ngáo thế, Vũ Lỗi chấn thương, rạn xương sườn mà vẫn phải đá, vậy mà còn không ăn được họ. =((

superPDP

Xe điện
Cụ nói đến Asian Cup thì sao không nhắc đến việc Thái Lan bị chính Trung Quốc tiễn về nước ở Asian Cup 2019 đi. Trận đó em cổ vũ Thái mà Thái đá như dở người. Trung Quốc giải đó đá ngáo thế, Vũ Lỗi chấn thương, rạn xương sườn mà vẫn phải đá, vậy mà còn không ăn được họ. =((
Thái dẫn trước và lối đá tấn công Thái xưa giờ có bao giờ mạnh phòng thủ có dạo aff cup này nó mới thủ mạnh hơn :)). So kiểu cụ tieu đây thì trận Ỉn tử thủ đá nửa sân hoà VN là Ỉn bằng Việt rồi, cđv Ỉn thì 77 49 thằng như cụ tieu coi khinh VN như mẻ vì ko thẳng nổi đội hình trẻ nhà nó ( đội tuyển qg đá như củ cải nên mới móc bọn trẻ lên). Cụ tieu cứ phải nên đi đấu khẩu với cđv Ỉn mới hợp

Khinh thì em chả khinh nó đâu, dù gì dúi cũng là nền bda tốt ở KV, m tôn trọng nó chứ k fai tự ti với nó, em chỉ khinh cái hội người thái nói tiếng việt thôi ah, lc nào cũng tôn dúi như thánh sống, gặp sợ đái ra quần , mang tâm lý nhược tiểu gây a/h đếm tâm lý của cả cầu thủ
Cụ bảo thẳng cụ khinh cụ superPDP và cụ omerta77 em xem nào

Minanguyen777

Xe hơi
=))) thằng thằng ysl mất động lực quên sấp mặt với Oman , Úc trong khi nó cầm hoà Úc ;)) mà Úc nhợn ăn 2 pen. Nó lót đường ở đó 2 lần rồi , để coi mình có lót tiếp được lần 2 ko đã. Làm như từ sau mình auto vào vl 3 còn nó mãi mãi ao làng =))). Hề hước.
Thế hồi aff là nhường nó vô địch để dồn lực sanh vl3 phỏng ? ;))
Dạ tàu nó ysl v mà dúi nhà bác vẫn sấp mặt đấy ạ ? Thấy bác bảo mình vào VL t3 này toàn lót đường, nên em bảo chỉ mong được lót đc như vậy chứ đến bố thái dúi nhà bác còn trầy trật lsao vnam mình auto vào được. Còn nhường nó aff vs mình auto vào VL là do bác tự nói nhé @@

nhuataiche

Xe container
nhìn Nhật Hàn ? cứ nhìn mà làm được giải quốc gia như Thái đi đã. Còn như đã nói tuyển hiện tại là tập hợp của những cầu thủ 97,98 bật lên tứ đợt được đi wc u20 đôn thẳng lên u23 và tuyển chinh chiến các lứa sau lứa này hiện cũng chẳng có gì nổi bật nên nếu muốn kiểm chứng cứ chờ tiếp 5 năm. Nếu từ bây giờ tiếp tục cải tổ quyết liệt thì may ra còn vẫn giữ hoạt động như hiện tại thì ko có gì đảm bảo
Đã học thì chọn sư phụ giỏi chứ, sao phải chọn sư phụ dở ? Sao phải nhìn Thái khi Nhật Hàn giỏi hơn, thành công hơn ?

Quan chức thể thao nhà ta thì đúng là phải cải tổ quyết liệt rồi, nhưng nhìn vào đó mà bảo cầu thủ ta ko có tố chất như người Thái thì ko đúng. Cầu thủ VN ta là cái mỏ vàng nằm sâu dưới lòng đất, cần nhiều công sức khai thác, nhưng đúng là cái mỏ vàng.

Vào mấy cái thớt vô bổ này rồi chọc ngoáy nhau, con gà tức nhau tiếng gáy hay ho gớm các cụ nhỉ. Có khác gì bầy trẻ con ko?

superPDP

Xe điện
Dạ tàu nó ysl v mà dúi nhà bác vẫn sấp mặt đấy ạ ? Thấy bác bảo mình vào VL t3 này toàn lót đường, nên em bảo chỉ mong được lót đc như vậy chứ đến bố thái dúi nhà bác còn trầy trật lsao vnam mình auto vào được. Còn nhường nó aff vs mình auto vào VL là do bác tự nói nhé @@
thế mình có sấp mặt với nó lượt đi ko ? mau quên thế ;)) mà nó đá sân trung lập.
đừng nhét chứ bố Thái dúi vào mồm người khác :)) tôi chưa tôn thằng Thái nào lên làm bố chỉ có các thánh thích coi nó là con còn mình lên làm bố nhưng chưa đủ trình thôi :)).
Còm kia đã nói là ngang phân 9-10 đấy đừng có nhét chữ mồm người khác nhé

superPDP

Xe điện
Đã học thì chọn sư phụ giỏi chứ, sao phải chọn sư phụ dở ? Sao phải nhìn Thái khi Nhật Hàn giỏi hơn, thành công hơn ?

Quan chức thể thao nhà ta thì đúng là phải cải tổ quyết liệt rồi, nhưng nhìn vào đó mà bảo cầu thủ ta ko có tố chất như người Thái thì ko đúng. Cầu thủ VN ta là cái mỏ vàng nằm sâu dưới lòng đất, cần nhiều công sức khai thác, nhưng đúng là cái mỏ vàng.
ko ai nói cầu thủ ta ko có tố chất, như kiểu ông nào bảo dân VN hay châu á ko phù hợp bóng đá. Mà hệ thống hiện tại chưa tốt lứa kế cận chưa có thay đổi cải tiến quyết liệt chưa thấy , giải quốc nội chưa bằng Thái cứ làm được giải quốc nội ngon lành đã hẵng tính Nhật Hàn kinh tế khủng còn mất 20-30 năm vật vã giơ mới gọi là có thể khó dễ bọn Châu Âu thì VN cứ từ từ dần dần mà học. Thành tích lứa vừa rồi cho thấy ko phải mình ko thể làm đc mà phải cải tổ vậy thôi

Minanguyen777

Xe hơi
:))) thế VN có thắng ai ko ? Hiện thực đang phơi rõ ra đó chứ như hồi nhì bảng mà thực ra là Đna +1 thì nhiều thánh còn văng miểng coi khinh ko chỉ Thái đâu. VN full lực lượng thì bằng Thái nhưng đội hình 2 của VN là thua đứt đuôi đội hình 2 Thái. Nên cầu cho tới aff cuối năm ko thiếu hụt mà làm cú chót trước khi ông Park ra đi
Thấy bác hỏi vnam đã thắng ai chưa ? Em bảo rồi ạ

nhuataiche

Xe container
Vào mấy cái thớt vô bổ này rồi chọc ngoáy nhau, con gà tức nhau tiếng gáy hay ho gớm các cụ nhỉ. Có khác gì bầy trẻ con ko?
Em lên tiếng ở mấy thớt như thế này vì có cái hội người Việt thần tượng tuyển Thái, chê bai ngay cả khi VN thắng trận, khó coi vô cùng.

superPDP

Xe điện
Thấy bác hỏi vnam đã thắng ai chưa ? Em bảo rồi ạ
;)) cái dự trù thằng Tàu thì 7749 người có rồi vì Tàu xuống hẳn từ đợt 1-2 năm gần đây và nó vừa thay tướng giữa dòng. Cứ vui vì thắng Tàu là bước tiến VN nhưng coi khinh Thái coi trận thắng này là vượt Thái thì xin lỗi còm trước sau mâu thuẫn đa nhân cách

nhuataiche

Xe container
ko ai nói cầu thủ ta ko có tố chất, như kiểu ông nào bảo dân VN hay châu á ko phù hợp bóng đá. Mà hệ thống hiện tại chưa tốt lứa kế cận chưa có thay đổi cải tiến quyết liệt chưa thấy , giải quốc nội chưa bằng Thái cứ làm được giải quốc nội ngon lành đã hẵng tính Nhật Hàn kinh tế khủng còn mất 20-30 năm vật vã giơ mới gọi là có thể khó dễ bọn Châu Âu thì VN cứ từ từ dần dần mà học. Thành tích lứa vừa rồi cho thấy ko phải mình ko thể làm đc mà phải cải tổ vậy thôi
Túm cái váy lại là ở phương diện quản lý, hiện tại ta có tấm gương thành công để học hỏi, đó là Hàn Nhật.

Ta cũng có tấm gương thất bại để học hỏi, đó là Thái. Làm sao để tránh tình trạng mãi ko vươn tầm được, làm sao để tránh tình trạng bị những đối thủ yếu kém bắt kịp.

Mazda67

Xe buýt
Em cũng đồng ý với tư tưởng làm gì thì làm, đừng để thua Thái dúi =))

superPDP

Xe điện
Túm cái váy lại là ở phương diện quản lý, hiện tại ta có tấm gương thành công để học hỏi, đó là Hàn Nhật.

Ta cũng có tấm gương thất bại để học hỏi, đó là Thái. Làm sao để tránh tình trạng mãi ko vươn tầm được, làm sao để tránh tình trạng bị những đối thủ yếu kém bắt kịp.
đường còn dài cứ 5-10 năm nữa.

Minanguyen777

Xe hơi
;)) cái dự trù thằng Tàu thì 7749 người có rồi vì Tàu xuống hẳn từ đợt 1-2 năm gần đây và nó vừa thay tướng giữa dòng. Cứ vui vì thắng Tàu là bước tiến VN nhưng coi khinh Thái coi trận thắng này là vượt Thái thì xin lỗi còm trước sau mâu thuẫn đa nhân cách
Dạ , cái này là bác tự suy diễn nhé.

nhuataiche

Xe container
Em cũng đồng ý với tư tưởng làm gì thì làm, đừng để thua Thái dúi =))
VN có thời gian dài ko phải là đối thủ của Thái, bây giờ khác rồi.

Nếu Thái ko tiến bộ thì theo thời gian sẽ có lúc người Thái ko còn là đối thủ của VN nữa. Nghe có vẻ hoang tưởng, nhưng chỉ cách đây ít tháng thôi, có ai nghĩ VN sẽ dẫn trước China đến 3 quả đâu ? Chuyện đó còn xảy ra được thì chuyện gì mà ta ko làm được ?

superPDP

Xe điện
VN có thời gian dài ko phải là đối thủ của Thái, bây giờ khác rồi.

Nếu Thái ko tiến bộ thì theo thời gian sẽ có lúc người Thái ko còn là đối thủ của VN nữa. Nghe có vẻ hoang tưởng, nhưng chỉ cách đây ít tháng thôi, có ai nghĩ VN sẽ dẫn trước China đến 3 quả đâu ? Chuyện đó còn xảy ra được thì chuyện gì mà ta ko làm được ?
Mấy thằng TQ đang tự đi lùi rồi sợ 3-4 năm nữa còn sấp mặt với Ỉn , Mã, Sing