[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

Minanguyen777

Xe hơi
Tranh luận với cụ chủ mang tính giải trí rất cao nhé.

Mợ là vợ cụ chủ hay là chính cụ chủ thế? =))
em man cụ nhé
Ai cũng muốn bđ việt nam mình mạnh lên xem cho sướng: nhưng mình chậm thay đổi quá! Xem Võ lích mấy năm trc thì kinh ng, cầu thủ toàn vào bóng bằng 2 chân, vào đá là tính dằn mặt tiền đạo, đến mức mấy ông Tây đen phải nổi khùng, xem toàn thấy bốp, chát ..ghê ng! Mấy năm nay thì đỡ roài! Thấy khổ thân mấy e Lò HAGL
mấy năm trước là năm nào ? Bjo ntn rồi ? Có xem v league năm rồi k ? V League có dở cỡ nào nhưng n cũng là cái nơi tạo nên thế hệ vàng ngày hnay đấy .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ô thắng thằng TQ bị loại và đá chủ quan còn đâu toàn thua hết trơn đấy thôi, có j mà tự hào? Có giải may mắn tranh vé vớt đội thứ 3 bảng có thành tích tốt thì có j tự hào? Cứ như thể mình thắng đc vài trận vl 3 ý? Vui thôi ko nên huêng hoang, tự hào quá!
Cụ có biết tại sao các đội tuyển lại luôn phải tìm đối để đá vào FIFA Days không? Câu này em rất mong cụ trả lời ạ.

QD1211

Xe tải
Gần đây
Vấn đề Thái họ lại không dám đá kiểu như TQ đá với mình cụ ạ. Trận lượt đi ở VL 2 WC, đá sân nhà còn không dám dùng tiền đạo, mặc dù trận đó đội hình mình nát bét cả ra. Sau trận anh em lại tự hào: vậy thì Việt Nam đã thắng được Thái chưa mà to mồm. :((
Thì Việt Nam ta yếu mà nên Thái ko thích dùng tiền đạo , đấy là hội cdv nước ngoài nói tiếng Việt nói thế

Chỉnh sửa cuối:

omerta77

Xe điện
Vâng, em xin lỗi cụ. Tuy nhiên, trong thớt này có cụ đòi như vậy ạ. :D Còn bác Polking nói gì em đã gửi nguyên văn ở trên rồi đó.
Thôi cụ xin lỗi e rồi thì e đi ngủ đây =))
Rất vui vì đã có 1 buổi tối xả xì trét

omerta77

Xe điện
Thái hiện giờ bọn nó ko chạy nổi 90 phút đc như mình đâu. Đụng cái là té .chơi bóng toàn diễn trò căng cơ chuột rút câu giờ. Hoặc xài chiêu phạm lỗi kín gây ức chế tâm lý cho đối thủ. Đây là cách chơi của những đội nhỏ muốn thắng đội lớn hơn thì phải xài chiêu kiểu tâm lý khiến đối thủ nóng giận mất bình tỉnh không còn là chính mình. Các đội lớn hàng top châu lục ko chơi trò này
E chỉ biết thả haha chứ ko biết nói gì

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Minanguyen777

Xe hơi
Ô thắng thằng TQ bị loại và đá chủ quan còn đâu toàn thua hết trơn đấy thôi, có j mà tự hào? Có giải may mắn tranh vé vớt đội thứ 3 bảng có thành tích tốt thì có j tự hào? Cứ như thể mình thắng đc vài trận vl 3 ý? Vui thôi ko nên huêng hoang, tự hào quá!
Chắc ronaldo cũng xấu hổ cái đợt đạt euro lắm cụ nhỉ ? Đá thì kém , may mà đứng thứ 3, vào chung kết thì rùa .
Bonus cho cụ là Vnam ta vào tứ kết asian cup 2 lần nhé 2007 vs 2019. Cụ hỏi các bố thái nhà cụ có làm đc k ? Hay là đang mải tranh vé dự VCK vs các đại gia

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
em man cụ nhé

mấy năm trước là năm nào ? Bjo ntn rồi ? Có xem v league năm rồi k ? V League có dở cỡ nào nhưng n cũng là cái nơi tạo nên thế hệ vàng ngày hnay đấy .
Nói thật với cụ từ Khi Anh Hùng của Đn gẫy chân e còn ko xem võ lich nữa, thi thoảng đến sân xem thấy toàn bốp chát, ôm kéo xoạc, cùi trỏ kín,..đủ các món nhất là mấy ông Tây...

nhuataiche

Xe container
Nếu VN thua TQ thì là kém cỏi, thắng thì ko có gì đáng tự hào ? Cái logic này quả là khó hiểu thật, có lẽ là nằm ngoài khả năng tư duy của rất nhiều người, trong đó có em.

omerta77

Xe điện
Phong cách tranh luận của cụ giống phong cách của cầu thủ Thái phết. :) Hy vọng trọng tài chã nương tay, không lại ăn cái thẻ vì tội bỏ bóng đá người lại khổ.
E lại tha thiết đề nghị cụ mách chã hộ e cái =)) Để e còn biết mình sai cái gì mà sửa

Minanguyen777

Xe hơi
Nói thật với cụ từ Khi Anh Hùng của Đn gẫy chân e còn ko xem võ lich nữa, thi thoảng đến sân xem thấy toàn bốp chát, ôm kéo xoạc, cùi trỏ kín,..đủ các món nhất là mấy ông Tây...
Vâng, nếu cụ k xem thì xin cụ đứng phán như thánh sống nữa nhé. Noi gì cũng fai có căn cứ chứ phát ngôn linh tinh em ko ngửi đc ạ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế mà lúc bọn Thái nó cùi chỏ mình, dẫm lên chân mình thì cụ lại chê mình đá xấu? Lý lẽ của cụ hay nhỉ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E lại tha thiết đề nghị cụ mách chã hộ e cái =)) Để e còn biết mình sai cái gì mà sửa
Cụ còn mấy cái còm kiểu bỏ bóng đá người như này thì em xin phép không nói chuyện với cụ nữa ạ. Cụ vào thớt này để trêu người hay để thảo luận nghiêm túc về bóng đá? Nếu là con người có lòng tự trọng thì không ai làm như cụ cả.

nhuataiche

Xe container
Thế mà lúc bọn Thái nó cùi chỏ mình, dẫm lên chân mình thì cụ lại chê mình đá xấu? Lý lẽ của cụ hay nhỉ?
Em vẫn chưa quên tí nữa bọn Thái triệt sản Công Phượng ở King Cup đâu nhé =))

QD1211

Xe tải
Lúc Thái cùi chỏ , dẫm lên chân là tại Việt Nam ta làm nó ngứa mắt . Lỗi vẫn là tại Việt Nam ta

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em vẫn chưa quên tí nữa bọn Thái triệt sản Công Phượng ở King Cup đâu nhé =))
Trận đó thì kinh điển roài cụ. Sau trận thua xong đổ cho là đá giao hữu nên đá hời hợt. :D Mà mời mình sang giao hữu, lúc mình đá pen thì lại cổ vũ cho một đội ở châu lục khác. Anh em ĐNA đồng văn, đồng chủng tốt bụng thế đấy. :P

omerta77

Xe điện
Cụ ngủ thật hay là đuối lý nên giả vờ ngủ đấy? :D
Ơ thằng đuối lý giả vờ đi ngủ lại được "người đúng" xin lỗi công khai trên OF =)) =)) Lý do là gì vậy???
Đùa chứ cụ lại làm e tỉnh cmn ngủ òi.
E đề nghị cụ ko quote e nữa để e đi ngủ nhé

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lúc Thái cùi chỏ , dẫm lên chân là tại Việt Nam ta làm nó ngứa mắt . Lỗi vẫn là tại Việt Nam ta
Em lại tưởng là do ta lao mặt vào chỏ họ, rồi dám đặt chân mình dưới lòng bàn chân của họ để họ ngã vồ lấy bóng ngoài vòng cấm địa. Công nhận là mình chơi quá bẩn. :P Không biết cái đinh giày nó dài như thế, để chân phía dưới gẫy hết đinh giày của họ thì sao. :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ơ thằng đuối lý giả vờ đi ngủ lại được "người đúng" xin lỗi công khai trên OF =)) =)) Lý do là gì vậy???
Đùa chứ cụ lại làm e tỉnh cmn ngủ òi.
E đề nghị cụ ko quote e nữa để e đi ngủ nhé
Em xin lỗi vì gõ thiếu từ "các" trong từ "các cụ" thôi cụ ơi. Cụ làm nghiêm trọng hóa vấn đề quá. :D Như vậy, bằng việc cụ chấp nhận lời xin lỗi của em thì cụ cũng đồng ý với em là suốt chiều dài lịch sử bóng đá, Thái thua Việt Nam nhiều hơn nhá. :P

nhuataiche

Xe container
Trận đó thì kinh điển roài cụ. Sau trận thua xong đổ cho là đá giao hữu nên đá hời hợt. :D Mà mời mình sang giao hữu, lúc mình đá pen thì lại cổ vũ cho một đội ở châu lục khác. Anh em ĐNA đồng văn, đồng chủng tốt bụng thế đấy. :P
Xem ra làm bóng đá theo kiểu chính trị ko chỉ có mỗi VN ta, nó là căn bệnh của cả ĐNA rồi. Bảo sao Thái đi trước ta nhiều là thế mà ta vẫn bắt kịp được.