[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

King Neptune

Xe tải
Cụ k xem TV à, trước trận đấu này, HLV đã nói rồi: mục tiêu vào bán kết đã hoàn thành, vậy là HLV và cầu thủ được nghỉ ngơi thư giãn đợi người hâm mộ tặng tiền, quà thôi.
Vào chung kết là số phận , k trách hay kêu ô ấy được. Vì mục tiêu ngày từ đầu ô ấy ký với VFF ( hay VFF nói) là nhằm vào vòng chung kết thế giới 2026 mà. Đến năm 2025 mà k có suất vào thì mới mắng ô ấy, giờ thua là bt
cái ao làng thắng ko nổi thì mơ gì chung kết TG, ông ta vọng tưởng à .

Lam garden

Xe tăng
Muốn biết triết lý của ô Trâu có phù hợp với bóng đá VN hay ko chúng ta nên chờ đội tuyển đá xem thế nào, ở đội tuyển với những con người hiện tại theo em là phù hợp với triết lý của ô Trâu hơn.

NguyenXuanBach

Xe hơi
cái ao làng thắng ko nổi thì mơ gì chung kết TG, ông ta vọng tưởng à .
Nhìn bóng đá seagame tụt lùi về 10 năm trước mà còn mơ WC. HLV này có liêm sỉ nên từ chức nghỉ hưu vì hết thời rồi.
đợi sang năm sa thải chắc bọn VFF đền ốm

bmt1986

Xe tăng
Ko kiểm soát bóng thế cụ tìm giúp em tuyển nào đá với Đức cầm đc bóng nhiều hơn nó giúp em với.
Thế thì cụ chẳng hiểu gì về chiến thuật Ball Possesion rồi.

Ko phải cứ mạnh hơn cầm nhiều bóng hơn là cách đá Ball Possesion đâu :))

Cụ GG đi nhé.

jobber

Xe tăng
Chất lượng cầu thủ kém, ko hiểu sao Văn trường, Văn Khang ở u20 đá hay thế mà ở đội này ít được dùng? Tấn công cùn, phòng ngự dở thì thua là phải thôi. Tệ nhất là phòng ngự, thủ môn bóng bổng kém, trung vệ toàn cậu lùn, ném biên 2 quả chết 2, đã thế quả cuối lại chủ quan để nó sút trước mặt mấy chú hve. Đội này đá kém thực dụng so với thời ô Park, hơn ngưòi đáng nhẽ tâm lý phải tốt hơn, ko ghi được thêm bàn thì dắt vào hiệp phụ, ai ngờ!
Hôm nay trọng tài nó bắt có lợi cho Indo, nhiều tình huống VN bị phạm lỗi nó bỏ qua hết

Ôi thích quá

Xe buýt
Thôi xem bóng chuyền nữ VN - Indo để cho vui lại đi các cụ, 19h30

Trong gần 2 thập kỷ qua, bóng chuyền nữ Việt Nam gần như toàn thắng mỗi khi gặp Indonesia và có đến 9 lần vào đến chung kết SEA Games.

bmt1986

Xe tăng
Muốn biết triết lý của ô Trâu có phù hợp với bóng đá VN hay ko chúng ta nên chờ đội tuyển đá xem thế nào, ở đội tuyển với những con người hiện tại theo em là phù hợp với triết lý của ô Trâu hơn.
Thua tét đít 2 giải rồi vẫn muốn test thêm à cụ :))

otbaxit

Xe tải
Hoãn cả giải vô địch quốc gia, tập trung dài hạn tập huấn giải này giải nọ để đạt được mục tiêu vào bán kết seagames, hài quá cơ VFF

vừa đi vừa láii

Xe container
Thế trận tốt, cơ hội nhiều mà không tận dụng được thì bị thua ngược là bình thường. Argen gặp Arap Saudi còn thua ;))
Nếu như hơn người mà bị ép thì hãy nói chuyện tới HLV
Cầu thủ kỹ thuật còn non quá, vực được lên phải mất thời gian. Đến Pép cầm thì cũng đứt từ vòng bảng, may ra có zizu :))
Hy vọng cụ Trâu cầm đội lâu dài để có nền tảng vững, đá đâu cũng không bị chê là chơi xấu xí :D

Mr.Grass

Xe buýt
Giờ e đề nghị VFF xem lại HLV theo tiêu chí sau, đầu tiên xác định cầu thủ Việt ko kém ở Châu Á và ko thiếu ng tài quan trọng phát huy dc họ hay ko:

1. Ko cần hlv tuyển quốc gia tham gia WC nhưng phải là cầu thủ tham dự WC, phải là cầu thủ giỏi đã
2. Đến từ nền bóng đá đứng đầu Châu Á như Hàn hay Nhật vì hiểu con ng VN hơn và hiểu nền bóng đá khu vực, có đứng đầu khu vực ĐNA thì mới tự tin ra biển lớn dc chứ thua nhục vùng trũng thì ra biển lớn chỉ như thời trc cái ông HLV nội gì đó mở mồm ra là tôi nghĩ chỉ cọ xát
3. Phải dẫn dắt dc ít nhất câu lạc bộ đứng đầu các giải Châu Á để biết đỉnh cao là thế nào mới dạy dc cầu thủ
4. E kíp phải có và trả lương cho e kíp đó đủ ko chắp vá cài cắm hlv nội vào mà do hlv tuyển quyết định hết.
5. Nhiệt tình ko ăn ko ngủ bới cát tìm vàng khắp nơi tham dự VL ko bỏ trận nào

TungThoc

Xe điện
Các cầu thủ khá thụ động.

AnhhoangSu

Xe điện
Thế thì cụ chẳng hiểu gì về chiến thuật Ball Possesion rồi.

Ko phải cứ mạnh hơn cầm nhiều bóng hơn là cách đá Ball Possesion đâu :))

Cụ GG đi nhé.
Đức nó cầm bóng vượt trội trc mọi đối thủ (kể cả TBN) mà cụ bảo nó ko phải lối chơi kiểm soát bóng (hay là mạnh ở khả năng kiểm soát bóng) thì em chả hiểu phải định nghĩa kiểu j nữa:)).
Có lẽ cần phải nói rõ thêm là đội bóng mạnh về khả năng kiểm soát bóng (như Real nó thích đá pressing, cầm bóng nhiều, pnpc đều đc hết... Q.trọng là 1 khi đã chơi kiểm soát bóng là nó chơi kiểu top luôn) cho nó tổng thể, đỡ phải tranh luận câu chữ cụ nhỉ:))
Mà Đức thì rõ ràng là mạnh top đầu về khả năng kiểm soát bóng rồi đúng ko.

Em ăn tối xong rồi các cụ ạ. Thất bại này đắng nghét thật khó tiêu hoá vì đá hơn người hơn 30 phút mà lại thua ngược. Nhưng vẫn phải ăn phải sống các cụ ah. Trận Thái - Myanmar phát kênh nào các cụ nhỉ. Em muốn cổ vũ cho Myanmar và e cầu mong người indo sẽ vô địch năm nay. Đây là điều e đã nói trong thớt này từ khi chúng ta mới đá trận vòng bảng

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Thua là thua, khóc gì nữa?>:D<

vuanhanghi

Xe điện
Lúc Indo ghi bàn 3-2, vẫn còn 3-4p nữa mới hết giờ mà mấy ông cháu nhà mình đã gục hết xuống sân như là trọng tài thổi còi hết giờ.
Thái độ thi đấu, tinh thần, ý chí thế thì thua là phải, là xứng đáng.

bmt1986

Xe tăng
Đức nó cầm bóng vượt trội trc mọi đối thủ (kể cả TBN) mà cụ bảo nó ko phải lối chơi kiểm soát bóng (hay là mạnh ở khả năng kiểm soát bóng) thì em chả hiểu phải định nghĩa kiểu j nữa:)).
Có lẽ cần phải nói rõ thêm là đội bóng mạnh về khả năng kiểm soát bóng cho nó tổng thể đỡ phải tranh luận câu chữ cị nhỉ:))
Mà Đức thì rõ ràng là mạnh top đầu về khả năng kiểm soát bóng rồi đúng ko.
Em bảo rồi cứ mạnh đá với yếu kiểm soát bóng nhiều hơn mà cụ gọi là chiến thuật Ball Possesion như của TBN là e hiểu rồi :))

Cụ cứ nhẩn nha tìm hiểu kĩ đi ạ

Giờ e đề nghị VFF xem lại HLV theo tiêu chí sau, đầu tiên xác định cầu thủ Việt ko kém ở Châu Á và ko thiếu ng tài quan trọng phát huy dc họ hay ko:

1. Ko cần hlv tuyển quốc gia tham gia WC nhưng phải là cầu thủ tham dự WC, phải là cầu thủ giỏi đã
2. Đến từ nền bóng đá đứng đầu Châu Á như Hàn hay Nhật vì hiểu con ng VN hơn và hiểu nền bóng đá khu vực, có đứng đầu khu vực ĐNA thì mới tự tin ra biển lớn dc chứ thua nhục vùng trũng thì ra biển lớn chỉ như thời trc cái ông HLV nội gì đó mở mồm ra là tôi nghĩ chỉ cọ xát
3. Phải dẫn dắt dc ít nhất câu lạc bộ đứng đầu các giải Châu Á để biết đỉnh cao là thế nào mới dạy dc cầu thủ
4. E kíp phải có và trả lương cho e kíp đó đủ ko chắp vá cài cắm hlv nội vào mà do hlv tuyển quyết định hết.
VFF mà nghe cụ ntn thì VN tham dự world cup từ chục năm trước rồi!

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]

Thôi bốc phét ít thôi cụ. U22 Việt nam giờ lấy đâu ra người tài, con người chỉ có thế. Đừng đổ lỗi cho HLV.

Cầu thủ lứa này kém thì nhận đi. Tài tài cái con...

Ôi thích quá

Xe buýt

Em bổ sung các tiêu chí "thuần Việt" mà ông Pắc làm rất chuẩn, đúng "niềm đau" của VN:
6. Gần gũi cầu thủ, hiểu tâm lý và đặc tính của từng cầu thủ. Mỗi cầu thủ có những chiêu bài riêng đế áp dụng cho các thời điểm khác nhau.
7. Hiểu rõ sự "ngớ ngẩn" truyền thống của tuyển VN (10p đầu, cuối mỗi hiệp) và đưa ra giải pháp
8. Lăn xả cùng cầu thủ với mỗi tình huống trên sân, thúc ép tinh thần liên tọi
9. Thấm sự niềm vui bóng đá "thắng" của dân VN (nói chung) để đỡ kiểu bình sau trận đấu hnay: Tôi vẫn thấy hài lòng với các cầu thủ... (wtf???)

AnhhoangSu

Xe điện
Em bảo rồi cứ mạnh đá với yếu kiểm soát bóng nhiều hơn mà cụ gọi là chiến thuật Ball Possesion như của TBN là e hiểu rồi :))

Cụ cứ nhẩn nha tìm hiểu kĩ đi ạ
Mời cụ nói lại, VN ăn Cam 4-0 2019 nhưng Cam lại cầm bóng và thực hiện số đường chuyền nhiều hơn hẳn VN đó cụ.
Hay như Brighton giờ có ai bảo nó mạnh hơn Mu ko nhưng thử đá solo xem thằng nào kiểm soát bóng tốt hơn là biết liền.
Thằng Swansea thời mới lên hạng Rodger cho đá triết lý 6 giây quây bóng. Đá trên sân MC, Liv mà còn cầm bóng nhiều hơn hẳn đó cụ.