[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

ngoctu2109

Xe tăng
thời tiết mưa gió, sân bãi như vậy thì mảng miếng phối hợp hơi khó cụ, léng phéng mất bóng ăn quả phản công lại nhục mặt; cháu nghĩ HLV cũng tính nát rồi mới đá kiểu an toàn như vậy
E xem cả trận gặp Sing cũng cơ bản dùng võ này, mình đang thắng nhưng vẫn bị cuốn theo thằng Mã ngồi xem cảm giác nó bất an quá ;))

mamtom7981

Xe buýt
Nhà cháu thì thấy với thể thức ko có cầu thủ quá tuổi thì đội hình của VN năm nay như thế là ổn rồi, các đợt trước cụ Park có hẳn trục dọc là ĐTQG mà.
Trận hqua với Mã thì đá nhìn không sướng mắt nhưng như vậy hợp lý, chỉ có điểm - là khả năng cầm bóng kém quá,

Trận tới gặp Thái thì dưỡng sức thôi, chứ lịch các trận tiếp theo như thế thì không thể đá chết bỏ được.
Động viên các cháu nó và tận hưởng thôi cccm ạ, đến đâu hay đến đó, như anh CAM sắ xếp đến thế còn bị loại thì cũng phải chịu mà.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em chả tếu gì cả, 2 thằng đã vào bk rồi, tội gì tung hết bài đá nhau làm gì. Cả 2 tung đội hình 2 giữ sức ko được à. Trận tới gặp Thái ko mang nhiều ý nghĩa
Em thấy nhiều cầu thủ đá được đang được giữ chân. Không biết phong độ không ổn định hay dấu bài. Chưa dùng đến.
Nếu dấu bài thì ông Troussie cao tay hơn thầy Park nhiều, vì tính dài hơi, kịch hay còn phía trước

Camontinhyeu

Xe điện
Cụ thấy mấy em nó hùng hục chạy, chuyền bóng hỏng nhiều, ăn bàn ko đẹp mắt, trong khi Thái đá có vẻ rất nhàn nhã, nên cụ lo chứ gì ?

Suy cho cùng, bóng đá vẫn là môn vận động, chạy nhiều và chạy nhanh thì có khả năng thắng trận cao hơn. Sân bóng ko phải chỗ khoe sự thanh lịch hay sự nhàn hạ, Thái nó nhàn nhã thì cứ để nó nhàn nhã. Nếu ta chạy đủ nhanh và đủ nhiều thì thắng, đơn giản vậy thôi.

Em đoán là ông Troussier muốn các cầu thủ chạy chỗ nhiều, cả có bóng lẫn ko bóng, luân chuyển bóng nhanh nhất có thể. Chơi kiểu đó khó, vì trình độ cầu thủ ta ko cao, sự ăn ý chưa có, và thực tế là các cụ chê ỏng chê eo về lối chơi đấy thôi !

Nhưng nếu cầu thủ VN chơi nhanh được như ông ấy yêu cầu thì có lẽ ta nên bỏ ko đá Sea Games nữa, lo đi đá châu Á thôi ! Ý kiến cá nhân em thôi !
Cụ này phát biểu chuẩn. VN bây giờ cũng dạng vai vế ở cái làng ĐNA rồi. Bây giờ ra biển lớn phải chấp nhận mạo hiểm và phong cách mới. Tài của ngài Trou đã dc chứng minh thực tế ở trình độ thế giới rồi, nhiệm vụ của cổ động viên phải kiên trì mới hái dc quả ngọt.

shannon wl

Xe điện
Cụ thấy mấy em nó hùng hục chạy, chuyền bóng hỏng nhiều, ăn bàn ko đẹp mắt, trong khi Thái đá có vẻ rất nhàn nhã, nên cụ lo chứ gì ?

Suy cho cùng, bóng đá vẫn là môn vận động, chạy nhiều và chạy nhanh thì có khả năng thắng trận cao hơn. Sân bóng ko phải chỗ khoe sự thanh lịch hay sự nhàn hạ, Thái nó nhàn nhã thì cứ để nó nhàn nhã. Nếu ta chạy đủ nhanh và đủ nhiều thì thắng, đơn giản vậy thôi.

Em đoán là ông Troussier muốn các cầu thủ chạy chỗ nhiều, cả có bóng lẫn ko bóng, luân chuyển bóng nhanh nhất có thể. Chơi kiểu đó khó, vì trình độ cầu thủ ta ko cao, sự ăn ý chưa có, và thực tế là các cụ chê ỏng chê eo về lối chơi đấy thôi !

Nhưng nếu cầu thủ VN chơi nhanh được như ông ấy yêu cầu thì có lẽ ta nên bỏ ko đá Sea Games nữa, lo đi đá châu Á thôi ! Ý kiến cá nhân em thôi !
Cái này em nghĩ giống cụ lối đá cụ Trâu đòi hỏi nhiều hơn về chạy chỗ thể lực khả năng xử lý bóng liên tục thì cầu thủ làm chưa tốt là bình thường nhưng cái lợi ích cho sự phát triển nâng cấp bản thân.
Lối đá cũ đá đến giới hạn và đi xuống giờ cần làm mới có thể chiaw đẹp mắt nhưng có vào điểm sáng tiếp tục theo xem kế tiếp sẽ là ai ra sân và đá tốt hơn bao nhiêu.

shannon wl

Xe điện
E xem cả trận gặp Sing cũng cơ bản dùng võ này, mình đang thắng nhưng vẫn bị cuốn theo thằng Mã ngồi xem cảm giác nó bất an quá ;))
Đó thiếu tiền vệ cầm trịch trận đấu cụ ạ, nếu có thì đá dễ dàng hơn nhiều.

Thắng OK vì em dự là hòa. Nhưng xem thắng kiểu này hơi đau tim vì cách đá của các cháu cảm giác vấn còn chưa nhuyễn, luôn lo nếu đội bạn gỡ 1 bàn là mình thua. Khác trước, hồi ông Park dù có thua nhưng thấy cách đá vẫn có nét và đem cảm giác hy vọng sẽ có bàn thắng (tất nhiên không phải 100% các trận) hoặc thua thật nhưng chấp nhận
Cụ ơi, CDV OF muốn Việt Nam không những phải thắng , mà thắng phải đẹp, phải áp đảo đối thủ như Barca mới vừa lòng các CDV ở đây. Đối với em chỉ cần các em đá hết mình vì màu cờ sắc áo dù thua em vẫn ủng hộ, đằng này các em đã thắng và lọt vào BK mà em thấy không có 1 lời nào động viên các em thi đấu chỉ toàn chê, tài tài là…..

namphong12

Xe lăn
Cụ ơi, CDV OF muốn Việt Nam không những phải thắng , mà thắng phải đẹp, phải áp đảo đối thủ như Barca mới vừa lòng các CDV ở đây. Đối với em chỉ cần các em đá hết mình vì màu cờ sắc áo dù thua em vẫn ủng hộ, đằng này các em đã thắng và lọt vào BK mà em thấy không có 1 lời nào động viên các em thi đấu chỉ toàn chê, tài tài là…..
Bây giờ cụ mới biết điều đó à.

beomap2

Xe container
Thủ môn không đủ Chuẩn, hôm qua ít nhất có hai pha không nhất thiết phải bắt dính bóng nhưng cứ cố bắt dính, làm cho bóng bật ra, dẫn đến bị thua bàn; bóng trơn, đi căng, tay phải với thì cứ đấm bóng ra xa cho an toàn

Đ.Hương

Xe tải
Miến Điện mà thắng Phi thì Cam làm gì còn động lực thắng Indo nữa cụ. :)
Nói chung bảng A gần như an bài rồi. Indo đầu bảng là 99%
Indo sảy chân trước Canpuchia, nhưng Mianma lại thắng Phiipines, còn bảng này Việt Nam và Thái hoà nhau nhưng Thái ghi bàn nhiều hơn nên đầu bảng phải gặp Indo. Chung kết Việt Nam - Thái Lan. Kết quả này cũng không có gì bất ngờ, kể cả Việt Nam may mắn làm cái HCV tiếp theo. Vấn đề là kể cả từ thời cụ Park thì Việt Nam chưa bao giờ thắng dễ dàng Malai, Thái Lan hay Indo. Và đừng vội nghĩ Việt Nam là số 1, làng nhàng như nhau thôi. Yêu mến thì cũng cần có lý chí, đừng đưa các cháu lên mấy xanh, đi bão, tôn vinh các kiểu rồi lại có kết quả như đa số các bạn lứa Thường Châu.

Yelnut

Xe tăng
Cụ cứ cổ vũ các cháu nhiệt tình vào, còm nào chê bai, cụ viết còm phản biện, sao lại phải than vãn?
Đây nhé : VN chật vật thắng Lào rồi thở phào nhẹ nhõm. Mã thắng 5-1 cứ như là không, nhẹ nhàng hơn đẩy xe hàng. Trước trận đấu hôm qua, VN được nghỉ ngơi đầy đủ, còn Mã thì bị Thái Lan đè sấp mặt, đến trận đấu hôm qua, chân vẫn còn run. Vậy mà nhiều lúc còn bị nó đè sấp đè ngửa, không cựa quậy được, chỉ còn giãy giãy nhẹ nhẹ...

Đ.Hương

Xe tải
Cụ lạc quan tếu! Xem đá thế mà không lo mới lạ!
Đá giải thì gặp rất nhiều trường hợp đội đá nhàn, thắng như chẻ che nhưng đến trận knock out thì bị loại. Nên cụ có gì mà phải lo :)

xbadboyz

Xe điện
Miến Điện mà thắng Phi thì Cam làm gì còn động lực thắng Indo nữa cụ. :)
Nói chung bảng A gần như an bài rồi. Indo đầu bảng là 99%
Thằng Mã xưa nay còn hơi khó nhai chứ cấp độ này Indo là con tép phổng ạ :D

tratida2019

Xe tải
,

Điều kiện tiên quyết là k0 làm mất một cơ hội ăn bàn trước, mà trái đó văn tùng đang thủ sẵn. Nếu k0 mất cơ hội thì mới tính tới chạm cơ thể. Nói như bác thì cứ dùng chân phá banh, xong thấy không xong thì bay tới dùng tay đấm bóng ra là không có pen à?
nó gì cũng theo luật, theo luật 20-21 thì ko pen, theo luật 21-22 đến nay là pen. Mấy cái đơn giản này mấy thằng BLV chịu khó tìm hiểu giải ngu cho mọi người

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida2019

Xe tải
Cụ cứ cổ vũ các cháu nhiệt tình vào, còm nào chê bai, cụ viết còm phản biện, sao lại phải than vãn?
Đây nhé : VN chật vật thắng Lào rồi thở phào nhẹ nhõm. Mã thắng 5-1 cứ như là không, nhẹ nhàng hơn đẩy xe hàng. Trước trận đấu hôm qua, VN được nghỉ ngơi đầy đủ, còn Mã thì bị Thái Lan đè sấp mặt, đến trận đấu hôm qua, chân vẫn còn run. Vậy mà nhiều lúc còn bị nó đè sấp đè ngửa, không cựa quậy được, chỉ còn giãy giãy nhẹ nhẹ...
chưa đầy 30 phút giã 2 bàn thì do mình hay hay đối dở?

Sent from Other Universe via OTOFUN

Camontinhyeu

Xe điện
Trận tới TL-VN hòa thôi. Xét hiệu số TL nhất bảng. VN gặp Indo bán kết. Các Cụ bàn luận VN - Indo đi. Thắng INDO rửa hận mấy giải U vừa rồi.

z300

Xe điện
Đá giải thì gặp rất nhiều trường hợp đội đá nhàn, thắng như chẻ che nhưng đến trận knock out thì bị loại. Nên cụ có gì mà phải lo :)
Thú thật em không quan ngại việc thắng thua của đội trẻ nhà mình, cái em lo là kỹ chiến thuật, thấy yếu và đuối so với trước đây

z300

Xe điện

Em đồng y cụ. Em mong tư duy đá bóng của ta nâng tầm lên. Có thể thua ok. Nhưng kiểu đá phải tầm cao hơn chút. Cái này chắc đòi hỏi thời gian luyện tập. Bóng đá trẻ hiện ta đang làm tốt mà