[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

daigianhaque

Xe buýt
Sao em thấy mình phát bóng nó cứ bần kiểu j ấy: phát hỏng nhiều, mà ko có uy lực. Nói chung đánh kém.

hoangdang2002

Xe tăng
Cụ check lại xem, lứa U23 này của Thái thường xuyên thua VN từ khi dự U16 đến giờ.Lứa này được đầu tư trọng điểm, tập chung với nhau từ lâu nhưng hễ gặp VN là như cua gặp ếch hoài. (Gần nhất là giải U23 năm ngoái cũng ở Miên)
Cụ cũng chech lại cho e xem lứa nào có những cầu thủ nào từng đứng trong các đội hình VN thắng thái ở các giải trẻ giúp e. U23 năm ngoái chỉ có mỗi Tùng& Tuấn Tài là hết

QDV2012

Xe tăng
Thành tích của các lứa U Thái ở châu Á mấy năm qua em ko nhắc lại :)) . Câu hỏi là với chiến lược như bác nói, với lộ trình như hiện nay, đám trẻ tài năng ko thèm dự Sea Games của Thái có gì hứa hẹn ?
Thực ra với các lứa U thì thành tích nó ko phải vấn đề đặt nặng cụ à?. Sân chơi U vốn chỉ là nơi các cháu tập làm quen thôi chứ thành công cấp U ko đồng nghĩa với việc thành công cấp đội tuyển.

Tuy nhiên, không thể phủ nhận lứa trẻ của Thái đang có vấn đề (thất bại liên tiếp) mặc dù tuyển quốc gia của nó vẫn mạnh ngang cơ với VN nhưng đa phần lứa cũ (Chanathip, Bumathan, Dangda) nó gánh, chứ lứa kế cận tuyển quốc gia chưa có ai đấy quá đặc biệt. Trong khi tuyển của mình còn rất trẻ ít nhất 4 đến 8 năm nữa vẫn thoải mái quậy phá ở ĐNA.

Từ trước tới nay ae chỉ biết "Giải Thái vẫn đá cho dù Seagame hoặc AFF diễn ra" --> Thái bỏ Seagame nhưng có có ai tìm hiểu đội hình Thái Seagame ntn? người ở nhà ra sao không? Đến cái danh sách đội tuyển Thái tham dự Seagame chắc đếch có ông nào đọc được đúng tên huống chi biết thành tích, profile của cầu thủ? Quá ít dữ liệu để kết luận về chất lượng đội hình người đi người ở.

Chỉ có thể khẳng định một điều cấp điều hành của nó vẫn nhất quán trong cách làm việc CLB với các hệ thống giải trẻ hay tuyển. Đảm bảo sự liên tục khi thi đấu và không bị đứt quãng. Các cầu thủ giỏi của nó dễ ra nước ngoài (CLB cũng ko ngại ngày đẹp trời bị VN bắt về) cầu thủ của Thái tiếp cận nhiều nền bóng đá khác và có nhiều kinh nghiệm hơn lối đá va vấp hơn mình.

Còn cứ kiểu hở tí dừng giải ntn thì cầu thủ đá đấm gì nữa, bình thưởng cầu thủ ngồi ghế dự bị lâu (CP, QH) đã xuống phong độ đây cả team ngồi chơi thì toi hết luôn ấy

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lào thua nhanh Thái Lan 2 bàn sau 4'😩

rockloccoc

Xe buýt
Thái đã chén Lào 2 phát trong 5 phút! Trận này liệu 10-0 không các cụ nhỉ?! :D

Lam garden

Xe tăng
Hậu vệ Lào nay tấu hề hơi sớm.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Thực ra với các lứa U thì thành tích nó ko phải vấn đề đặt nặng cụ à?. Sân chơi U vốn chỉ là nơi các cháu tập làm quen thôi chứ thành công cấp U ko đồng nghĩa với việc thành công cấp đội tuyển.

Tuy nhiên, không thể phủ nhận lứa trẻ của Thái đang có vấn đề (thất bại liên tiếp) mặc dù tuyển quốc gia của nó vẫn mạnh ngang cơ với VN nhưng đa phần lứa cũ (Chanathip, Bumathan, Dangda) nó gánh, chứ lứa kế cận tuyển quốc gia chưa có ai đấy quá đặc biệt. Trong khi tuyển của mình còn rất trẻ ít nhất 4 đến 8 năm nữa vẫn thoải mái quậy phá ở ĐNA.

Từ trước tới nay ae chỉ biết "Giải Thái vẫn đá cho dù Seagame hoặc AFF diễn ra" --> Thái bỏ Seagame nhưng có có ai tìm hiểu đội hình Thái Seagame ntn? người ở nhà ra sao không? Đến cái danh sách đội tuyển Thái tham dự Seagame chắc đếch có ông nào đọc được đúng tên huống chi biết thành tích, profile của cầu thủ? Quá ít dữ liệu để kết luận về chất lượng đội hình người đi người ở.

Chỉ có thể khẳng định một điều cấp điều hành của nó vẫn nhất quán trong cách làm việc CLB với các hệ thống giải trẻ hay tuyển. Đảm bảo sự liên tục khi thi đấu và không bị đứt quãng. Các cầu thủ giỏi của nó dễ ra nước ngoài (CLB cũng ko ngại ngày đẹp trời bị VN bắt về) cầu thủ của Thái tiếp cận nhiều nền bóng đá khác và có nhiều kinh nghiệm hơn lối đá va vấp hơn mình.

Còn cứ kiểu hở tí dừng giải ntn thì cầu thủ đá đấm gì nữa, bình thưởng cầu thủ ngồi ghế dự bị lâu (CP, QH) đã xuống phong độ đây cả team ngồi chơi thì toi hết luôn ấy
Ko thể phủ nhận công tác quản lý điều hành bóng đá của người Thái vượt xa VN chúng ta, nhưng em tin là họ cũng còn xa mới tới mức hợp lý, khoa học và sáng tạo. Vì thế họ đã đi trước VN rất lâu nhưng đã bị đuổi kịp nhanh chóng !

Ở chiều ngược lại, với môi trường bóng đá có rất nhiều sự bất hợp lý như VN mà các cầu thủ vẫn có thành tích châu Á (dù ko cao), nên em tin rằng nếu nền bóng đá nước nhà được điều hành đúng đắn thì ta sẽ bay rất cao !

Vô Dụng

Xe tăng
Seagames trước mình đá Mã Lai ở BK cũng bở hơi tai, chỉ ghi bàn ở hiệp phụ, đó là mình có 3 cầu thủ quá tuổi còn Mã thì chỉ dùng U23, vì vậy trận hôm nay không dễ gì ăn được Mã. Xét về chất lượng cầu thủ, thể lực, thể hình thì mình không hơn họ chút nào, huống hồ hiện tại mình toàn cầu thủ gần như mới toanh. Trận này cá nhân em nghĩ hơn kém nhau ở tài cầm quân, về việc này thì em có niềm tin ở cụ Troussier, còn HLV của Mã em thấy không ấn tượng lắm ở cách chơi bóng. Cả Mã và VN đều có những cầu thủ xử lý bóng rất non, nhìn chung là kém hơn so với Thái, các cầu thủ Thái họ xử lý bóng tốt hơn, ít các tình huống non chân, còn về chiến thuật của Thái thì em thấy cũng bình thường, họ vẫn chơi như bao nhiêu năm nay, không có gì gọi là quá nổi trội, chỉ là có vẻ già rơ hơn một chút so với Mã và VN. Tuy nhiên với bóng đá trẻ, nhất là trẻ ở vùng trũng thì kết quả cũng cực kỳ... hên xui, chả biết đâu mà lần.

NayruLove

Xe buýt
Sao đợt này VN đấu mà không có kèo cụ mợ nào nhỉ, động cơ em lại sắp dương số rồi, chờ kèo để kéo tiếp về âm :))

nhuataiche

Xe container
Seagames trước mình đá Mã Lai ở BK cũng bở hơi tai, chỉ ghi bàn ở hiệp phụ, đó là mình có 3 cầu thủ quá tuổi còn Mã thì chỉ dùng U23, vì vậy trận hôm nay không dễ gì ăn được Mã. Xét về chất lượng cầu thủ, thể lực, thể hình thì mình không hơn họ chút nào, huống hồ hiện tại mình toàn cầu thủ gần như mới toanh. Trận này cá nhân em nghĩ hơn kém nhau ở tài cầm quân, về việc này thì em có niềm tin ở cụ Troussier, còn HLV của Mã em thấy không ấn tượng lắm ở cách chơi bóng. Cả Mã và VN đều có những cầu thủ xử lý bóng rất non, nhìn chung là kém hơn so với Thái, các cầu thủ Thái họ xử lý bóng tốt hơn, ít các tình huống non chân, còn về chiến thuật của Thái thì em thấy cũng bình thường, họ vẫn chơi như bao nhiêu năm nay, không có gì gọi là quá nổi trội, chỉ là có vẻ già rơ hơn một chút so với Mã và VN. Tuy nhiên với bóng đá trẻ, nhất là trẻ ở vùng trũng thì kết quả cũng cực kỳ... hên xui, chả biết đâu mà lần.
Cá nhân em phỏng đoán là Troussier vẫn dùng chiến thuật tương tự như Gong thôi, nhưng tăng tốc độ, đẩy khối lượng vận động lên để cố gắng cầm bóng nhiều hơn. Cách này rất mạo hiểm với khả năng của cầu thủ VN hiện nay, rất dễ thua đau thua thảm, nhưng nếu thành công thì cũng lớn. Chúng ta chờ xem sao vậy !

NNS

Xe ngựa
Lào đang ép Thái chứ đùa đâu, mỗi tội thua mẹ nó 3 bàn, nên thằng em đá rất hồn nhiên :))

berryfun

Xe điện
Khổ thân Laos ngây thơ quá.

toyennha

Xe lăn
Tối nay đá với Malay mà không thắng là cho CA vào điều tra VFF - CC bẩu thế
Cảm ơn cụ nhắc xẵng HCM đang mưa em xem Việt Nam đá. Nói thật lòng hy vọng Công An vào cuộc coi như bỏ giải lần này làm ván mới

Dream 100

Xe trâu
Người OF
3-0 ở phút 39 cho Thái Lan sau một pha phản công sắc nét
Lào đá ngây ngô như mấy em nghiệp dư, phong trào!
Chán quá bác ạ! Thái được trận đấu tập nhẹ nhàng trước khi gặp VN😩