[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Bọn nó ko cần hcv, nhưng lại ko muốn bị qua mặt, ai cũng thế thôi ! Và VN đã qua mặt bọn nó 2 lần rồi !

Giả sử trong mấy năm qua Thái có tí thành tích ở châu Á thì bọn nó cũng kệ. Khốn nỗi nhìn lên thì chả có gì, nhìn xuống thì cái danh vô địch nhỏ nhoi cũng mất, ko cay thì thôi khỏi đá bóng nữa !
Đúng bác ạ!
  • Người Thái sau khi làm mưa làm gió ở sân chơi ĐNA, tự tin lên kế hoạch ra hồ to và biển lớn!
  • Tuy nhiên, sau một hồi vật vã, cả biển lớn và hồ to vẫn thực sự là quá tầm, quá khổ với người Thái
  • Và người Thái lại phải quay về sân chơi ĐNA - từ cấp trẻ U16 đến ĐT quốc gia, từ nam tới nữ!
  • Nếu không quay về đây, thì người Thái (dù có tinh vi tới đâu) sẽ chơi ở đâu, chơi với ai và và chơi để làm gì?
  • Tóm lại: không nên nói là người Thái hoặc ai đó trong làng coi thường hoặc muốn bỏ Seagames/AFF. Muốn thắng đấy nhưng cũng có phải là dễ ăn đâu?

antidau

Xe container
Năm ngoái Thái rất rất muốn vô địch SG, madam Pang làm mọi cách để vô địch như gọi ct Thái kiều, phập tịch ct gốc châu Âu, thay đổi hlv trưởng…các kiểu mà vẫn thua. Vậy mà mấy cụ trên này vẫn cố bao biện
Các CLB Thái League có nhả người đâu, Madam Pang bí quá lại chả phải gọi Thái Kiều về [-(

tvson

Xe buýt
e nhận định đội có đá kiểu gì thì chủ tịch VFF cũng không từ chức.
Từ là từ thế nào cụ
VFF còn tín nhiệm là chủ tịch còn cống hiến chứ
Còn bên FFC tôi không làm nên không biết, không quan tâm ....
(Thế mới là thượng sách)

truong3nlap

Xe hơi
Ùng hộ shop ơi, e chưa dám đánh giá dou kk

nhuataiche

Xe container
Cụ có biết là Thái League hiện tại vẫn đang đá bình thường không ?
Trong khi VLeague dừng giải để tập trung U22 đá Seagames ;))
Nó không cần thành tích ở Seagames, ok chửa. Cụ đừng cay hộ lãnh đạo liên đoàn bóng đá Thái
VN dừng V League để đá SG, ờ thì năng lực quản lý điều hành của nhà ta là thế, bao nhiêu năm rồi !

Còn Thái ko cần thành tích ở Sea Games, em ko tranh luận nhá, mặc dù nghe có vẻ ko ổn lắm !

ngoctu2109

Xe tăng
nói chung e cũng hơi nghi nghi lối đá của cụ hlv mới này, nhưng mà kết quả sẽ là câu trả lời chính xác :D
Trận đá với Sing e thấy dùng bóng dài nhiều k biết đấy phải lối chơi chính k, đa số mất bóng, gặp thằng yếu thì đc chứ gặp thằng mạnh thì cũng ốm với nó.

nhuataiche

Xe container
Nó gọi đám cầu thủ trẻ ở hạng nhì đi đá Seagames là đủ rồi. Ganh đua mãi với ao làng làm gì nữa
Đám cầu thủ trẻ ở Thai League chỉ dùng khi tham dự U23 Châu Á và Asiad thôi
Thành tích của các lứa U Thái ở châu Á mấy năm qua em ko nhắc lại :)) . Câu hỏi là với chiến lược như bác nói, với lộ trình như hiện nay, đám trẻ tài năng ko thèm dự Sea Games của Thái có gì hứa hẹn ?

toyennha

Xe lăn
Mọi lần Việt Nam đá là em lồng lộn lên. Nên giờ mã em mới ra thế này .không tin các cụ cứ hỏi cụ hong.viwaco . em chưa con trận nào. Chỉ đọc báo nói vất vả mới thắng đối phương thì chán hẳn. Nếu cứ đà này 2 mùa nữa Việt Nam,Lào,Campuchia cùng là anh em. Mà 2 thằng em đá thằng anh cả vỡ mồm . em không phải khoái cụ "Đức Nổ" chuyện làm ăn của cụ "Đức Nổ" em không dám bàn. Nhưng em chỉ hỏi ông HLV Park do ai mang về?

TungThoc

Xe điện
Cố mà vượt qua vòng bảng. Không thì chết cả lũ. Tiêu biết bao tiền lâu nay, thành tích mà kém là Thanh tra đến thăm.

thientudolong

Xe container
Cố mà vượt qua vòng bảng. Không thì chết cả lũ. Tiêu biết bao tiền lâu nay, thành tích mà kém là Thanh tra đến thăm.
tối nay chỉ có nước thắng thôi, hoà với thua là về nước, hiệu số kém malay, mà nhìn thái lan đá kia thì cửa ăn đc nó thấp lắm :D

cuongdiv

Xe container
Vẫn là câu hỏi cũ: Thái bỏ qua Sea Games để hướng tới mục tiêu nào ?

Nếu nói Thái bỏ qua Sea Games vì vướng Thai League, như vậy công tác điều hành bóng đá có vấn đề, vì sân chơi bóng đá trẻ đã ít mà anh lại còn bỏ qua cơ hội !
E cũng cùng câu hỏi như cụ, mong các cụ thần tượng Thái trả lời, Thái bỏ qua Sea Games để hướng tới mục tiêu nào, vài năm gần đây đã có thành tích nổi trội nào ngoài ao làng ĐNA chưa, cấp độ ĐTQG và các đội U

Lam garden

Xe tăng
Các CLB Thái League có nhả người đâu, Madam Pang bí quá lại chả phải gọi Thái Kiều về [-(
Cụ lại nhầm, Thái năm ngoái phải gọi Thái kiều với nhập tịch là vì lứa trẻ trong nước của họ đá kém. Lứa U23 Thái năm ngoái đá với VN từ hòa đến thua ở tất cả các giải từ U23 châu Á, U23 ĐNA đến SG

pooka

Xe container
Năm ngoái Thái rất rất muốn vô địch SG, madam Pang làm mọi cách để vô địch như gọi ct Thái kiều, phập tịch ct gốc châu Âu, thay đổi hlv trưởng…các kiểu mà vẫn thua. Vậy mà mấy cụ trên này vẫn cố bao biện
Thật ra đã mang quân đi đá thì ai chẳng muốn thắng. Tốn công sức, thời gian và cả tiền bạc thì làm gì có chuyện đá cho vui không cần thắng. Mấy cụ ấy cá độ bắt đội Thái bị thua nên bực tức nói thế thôi.

thientudolong

Xe container
trừ khi tăng độ khó cho game, quyết tử trận cuối gặp Thái để vào bk rực rỡ :))
cụ làm e nhớ lại vụ rồng bay phượng múa sea game 29 thì phải, cũng tự đá vào chân hoà indo xong chỉ cần 1 điểm vs Thái là vào, kết quả thua 3 nho, thủ môn phí minh long thì lao ra đấm vào hậu vệ đội nhà, công phượng thì sút pen lên trời =)) =))

cu mậm

Xe buýt
Đến u23 châu Á năm đó Thái đầy đủ binh hùng tướng mạnh còn hòa hút chết với u23 của cụ Gong, rồi thua HQ và bị loại. Cay tiếp lần 2 :D