[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

bmt1986

Xe tăng
Thắng trận giao hữu thì nói làm gì, 2 lần gặp ở AFF cup thì bị đo ván cả 2, nếu đấu thêm 2 trận nữa thì kết quả vẫn như vậy. Bao nhiêu năm nay tự sướng không còn sợ Thái, nhưng đá với Thái trận nào cũng cứng đờ cả người, chân tay run lẩy bẩy. Lần thắng Thái gần nhất cách đây đã 15 năm rồi. Bất kể HLV nào chỉ cần thắng Thái là đi vào lịch sử rồi, chẳng biết ông Park giỏi cỡ nào nhưng vấn đề là ông đã thua Thái Lan, kết quả nó sờ sờ ra đó
Vãi đã giao hữu hôm đó đá sân Thái, đội hình full.

Đúng sinh nhật nhà vua (ai ở Thái biết tầm quan trọng như nào), trận hôm đó cực kỳ căng thẳng.

Thắng trận quá hoành tráng.

Mình ghét mấy loại CĐV ăn cháo đá bát thế nhỉ

bmt1986

Xe tăng
Chỉ cần thắng Thái là đi vào lịch sử, còn vô địch và các thành tích khác ko được tính…cụ thật là hề hước
Trong này có mấy đứa bằng mọi cách dìm ông Park, éo hiểu tại sao luôn cụ ạ.

Đợi vài chục năm nữa chắc cũng ko có nổi HLV có thành tích tương tự mất :))

nhuataiche

Xe container
Vãi đã giao hữu hôm đó đá sân Thái, đội hình full.

Đúng sinh nhật nhà vua (ai ở Thái biết tầm quan trọng như nào), trận hôm đó cực kỳ căng thẳng.

Thắng trận quá hoành tráng.

Mình ghét mấy loại CĐV ăn cháo đá bát thế nhỉ
Trận đó tí nữa CP bị triệt sản :)) cùi chỏ với ống đồng thôi tạm ko tính :))

VN thắng mỗi 1 bàn nhờ may mắn nên em ko thích lắm, nhưng thích nhất là người Thái đi trước VN 20 năm nhưng đã bị đuổi kịp chỉ trong vài năm ! :))

namphong12

Xe lăn
Sợ là bác lạc quan hơi sớm. Cb cũng có this có that, lúc làm ko xong thì cb xấu chuồn đi hết, số cb tốt còn lại mới làm được đôi chút thì số kia quay lại phá tiếp !
Thì em cũng bảo chưa được như kỳ vọng. Nhưng so với những khóa trước thì khá hơn nhiều.

Hieumos

Xe container
Câu hỏi của tôi hỏi mấy cụ hay nói rằng lứa cầu thủ này ít được cọ xát, hầu như k được đá V league, trong khi độ tuổi tuyển chọn rất đúng quy định, không có cậu nào quá trẻ (dưới 18, U17- Cái tuổi ở nền bóng đá phát triển là phát tiết tài năng). Đá đúng tuổi nhưng xem mấy trận giao hữu, 2 trận với 2 đội lót đường cụ có thấy các bạn ấy đá có đường nét gì không? Có cá nhân nào đá chắc chắn xuất sắc không? Vậy phải hiểu nền bóng đá mình ở đâu chứ: đào tạo kém, tuyển chọn kém, phong độ kém.
Xin nhắc cụ lần sau đọc còm trái ý mình thì đừng nên mạt xát người khác dốt, có thể chính mình là người không hiểu người khác nói gì, diễn đàn giải trí đừng làm nhau căng, thư giãn đi cụ.
Có lẽ chính cụ là người đang không hiểu mình viết gì. Hoặc là thích chửi, thích chê trách và có thành kiến với ê kip HLV mới nên có cái phao nào là bấu vào để chê, mặc dù cái phao đấy đang thể hiện ngược lại điều cụ nghĩ.

Quay lại cái bảng thống kê mà cụ post. Cụ có hiểu số liệu thống kê trong cái bảng này không?

Với các số liệu trong bảng, chỉ xét đến top trên của ĐNA là Việt Nam, Thái, Indo, Mã. Đội nào đang trẻ hóa nhất trong kỳ Seagame này?
Xét cầu thủ U20:
Việt Nam 9 cầu thủ; Thái 3 cầu thủ; Indo 3 cầu thủ; Mã 6 cầu thủ.

Chưa kể các cầu thủ U20 Việt Nam thường xuyên ra sân trong 2 trận vừa rồi. Có 4 cầu thủ chắc suất đá chính như Thái Sơn, Hồ Văn Cường, Thanh Nhàn, Đức Phú. Một số chắc suất thi đấu hiệp 2 như Văn Khang, Quốc Việt, Văn Trường, Xuân Tiến. Như vậy là 8/9 cầu thủ U20 thường xuyên được ra sân sau 2 trận thi đấu tại Seagame, cụ còn trông mong gì nữa.

Cụ nên xem lại nhận định của cụ ở còm dưới.

Không gọi mấy thiếu niên 16, 17 tuổi vắt mũi chưa sạch lên đá một giải lớn cho lứa tuổi U22, thế là quy kết không trẻ hóa đội hình, không ưu tiên lớp kế cận.

Em nói cụ dốt là quá lời, xin lỗi cụ.

Xem bản tuổi này thì Việt Nam không có chú nào dưới 18t, trong khi Thái Lan có đến 5%. Như vậy là Việt Nam tuyển chọn khá đúng lứa tuổi, không ưu tiên trẻ hoá, không ưu tiên kế thừa kế cận, vậy ta phải hiểu nền bóng đá của ta ở vị trí nào

Chỉnh sửa cuối:

doctor103

Xe điện
Bạn này nói ngược. Thời huỳnh đức thắng mỗi 1 trận ăn may, mỗi lần gặp thái là sợ xanh mặt. Thời ông park đã thắng thái rồi, cả đội tuyển qg lẫn u22, thậm chí thắng trên sân thái, và gặp thái thì đá ăn miếng trả miếng chẳng sợ gì ai.

Giờ này mà còn có người chưa chịu thừa nhận ông Park là HLV thành tích tốt nhất VN xưa giờ thì tui cũng chịu. Lại còn thua riedl với calisto mới thật đáng sợ.
về mặt bằng chung HLV Park là thành tích tốt nhất lịch sử bóng đá VN nhưng vẫn có những nốt trầm, ví dụ không thắng được đội tuyển QG Thái trận nào ở giải chính thức (đá 6 trận chính thức hòa 4 thua 2)

antidau

Xe container
Vấn đề là các cậu U17 lấy được suất của các bậc đàn anh thì không phải đơn giản, và HLV trưởng cũng không hề đơn giản. Ở đội Việt Nam mình em thấy tiếc cậu Vĩ Hào 18 tuổi của Bình Dương và tiếc cậu gì hậu vệ hình như Bảo Long cũng 17 hay 18 tuổi không được vào đội U22 này. Và còn 1 cậu 16 tuổi cao 1,9m nữa, hoàn toàn có thể gọi tập trung trong 50 cầu thủ ban đầu. Không trách gì ông Trou nhưng đám trợ lý người Việt Nam thì rất đáng trách.
Vĩ Hào cao 1m80, chân dài nhưng cũng mỏng con + đỡ bước 1 tệ lắm
Văn Tùng cũng 1m80 nhưng người dày hơn nhiều
Còn chạy cánh trái hay cánh phải thì Lê Văn Đô, Thanh Nhàn vẫn hay hơn Vĩ Hào

Chỉnh sửa cuối:

202

Xe container
30 năm, hơn chục đời HLV chỉ có ông Riedle và Calisto thắng được Thái, còn "thầy Park" mỗi lần gặp Thái là y như rằng xách vali về nước. Vô địch "trộm" cái AFF 2018 nhờ né được Thái. Chết cười
15 năm không thắng nổi Thái, chả biết phải chờ thêm bao nhiêu năm nữa, chắc đến khi đó Quang Hải đã thành ông nội rồi
Xếp hạng HLV thì ông Park về 3 thôi nhé, sau Riedl và Calisto
Xếp hạng theo kiểu gì? Lấy trận với Thái làm thước ư?

Hieumos

Xe container
Vĩ Hào cao 1m80, chân dài nhưng cũng mỏng con + đỡ bước 1 tệ lắm
Văn Tùng cũng 1m80 nhưng người dày hơn nhiều
Còn chạy cánh trái hay cánh phải thì Lê Văn Đô, Thanh Nhàn vẫn hay hơn Vĩ Hào
Vĩ Hào ngay cả đá giải U20 Châu Á cũng xịt. 2 trận đầu U20 thắng thì Vĩ Hào vào sân nửa cuối hiệp 2. Trận cuối ra sân từ đầu thì U20 thua, đá cũng chỉ được nửa trận.

Đội hình U20 còn không tồn tại được thì cũng không nên tiếc rẻ quá. Những lần bị loại vì phong độ như này là bài học để tiến bộ, không sống trong ảo tưởng.

bmt1986

Xe tăng
Xếp hạng theo kiểu gì? Lấy trận với Thái làm thước ư?
Tư duy éo hiểu kiểu gì luôn cụ ạ :))

Trong khi fan cả cái ĐNA nó sợ ông Park 1 phép :))

Khẳng định mẹ luôn , trước kia ko có ai và sau này rất lâu nữa may ra mới có người đạt thành tích như ông Park.

Dân VN mình cứ thấy ai giỏi là GATO đì đọt các kiểu, đất nước ko khá nổi.

hoangdang2002

Xe tăng
Thắng trận giao hữu thì nói làm gì, 2 lần gặp ở AFF cup thì bị đo ván cả 2, nếu đấu thêm 2 trận nữa thì kết quả vẫn như vậy. Bao nhiêu năm nay tự sướng không còn sợ Thái, nhưng đá với Thái trận nào cũng cứng đờ cả người, chân tay run lẩy bẩy. Lần thắng Thái gần nhất cách đây đã 15 năm rồi. Bất kể HLV nào chỉ cần thắng Thái là đi vào lịch sử rồi, chẳng biết ông Park giỏi cỡ nào nhưng vấn đề là ông đã thua Thái Lan, kết quả nó sờ sờ ra đó

Gớm, làm gì mà chân tay run lẩy bẩy cụ? Thái đá cũng mướt mồ hôi ra, ko có kiểu ông kễnh như ngày xưa đâu. Thái nó có những nhân tố trội hơn mình như Chanathip, Vui cùi trỏ Bumathan nên cửa thắng cao hơn kiểu 60-40 thôi cụ ơi.

Lam garden

Xe tăng
30 năm, hơn chục đời HLV chỉ có ông Riedle và Calisto thắng được Thái, còn "thầy Park" mỗi lần gặp Thái là y như rằng xách vali về nước. Vô địch "trộm" cái AFF 2018 nhờ né được Thái. Chết cười
15 năm không thắng nổi Thái, chả biết phải chờ thêm bao nhiêu năm nữa, chắc đến khi đó Quang Hải đã thành ông nội rồi
Xếp hạng HLV thì ông Park về 3 thôi nhé, sau Riedl và Calisto
Em thấy ô Park còn xếp dưới cả cụ nữa đấy. Thôi chào cụ chứ cụ ở …trên cao quá làm em mỏi hết cả cổ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Timor Leste càng đá càng hay, thanh thoát nhanh nhẹn ghê.

bearbie

Xe điện

Khẳng định mẹ luôn , trước kia ko có ai và sau này rất lâu nữa may ra mới có người đạt thành tích như ông Park.

Thôi bác, ông ấy ăn ngược nói ngạo, tự đặt ra 1 chuẩn của mình ổng là nghe có mùi troll, bait để cãi nhau. Trả lời chi cho phí công.

dpl

Xe lăn
U22 Việt Nam vs U22 Lào: Mở màn thành công!

Vào lúc 19h00 Chủ Nhật ngày 30.4, ĐT U22 Việt Nam chính thức ra quân tại SEA Games 32, bắt đầu hành trình bảo vệ tấm HC Vàng bóng đá Nam sau 2 lần đăng quang liên tiếp. Đây cũng có thể coi là một hành trình mới của bóng đá Việt Nam -một hành trình thử thách và khẳng định mình nhằm hướng tới các mục tiêu cao hơ, xa hơn trong tương lai!

HLV Philippe Troussier cho biết: "Chúng tôi gặp áp lực khá lớn về mục tiêu tại giải đấu này. Đó là áp lực phải chơi thứ bóng đá tốt nhất của mình để bảo vệ chức vô địch. Nhưng tôi hy vọng những áp lực này sẽ giúp cho các cầu thủ chơi bóng với tinh thần cao nhất”!

Mặc dù bóng đá Lào đã có nhiều tiến bộ trong thời gian gần đây nhưng Lào chưa phải là đối thủ xứng tầm của Việt Nam ở mọi cấp độ đội tuyển!

Một chiến thắng trước người anh em Lào ở trận ra quân là hết sức cần thiết cho các chàng trai trẻ Việt Nam nhằm xốc lại tinh thần và trạng thái tâm lý cũng như cải thiện phong độ sau loạt trận giao hữu không mấy khả quan trước thềm SG 32. Chúc ĐT U22 giành chiến thắng!

Dự đoán: U22 Việt Nam 2-0 U22 Lào

Danh sách chính thức 20 cầu thủ U22 Việt Nam tham dự SEA Games 32:
  • Thủ môn: Quan Văn Chuẩn (Hà Nội), Đoàn Huy Hoàng (Vietel).
  • Hậu vệ: Trần Quang Thịnh (CAND), Vũ Tiến Long (Hà Nội), Võ Minh Trọng (Đồng Tháp), Lương Duy Cương (Đà Nẵng), Phan Tuấn Tài (Vietel), Hồ Văn Cường (SLNA), Nguyễn Ngọc Thắng (Hà Tĩnh)
  • Tiền vệ: Lê Văn Đô (CAHH), Huỳnh Công Đến (CAND), Nguyễn Đức Phú (CAND), Lê Quốc Nhật Nam (Huế), Đinh Xuân Tiến (SLNA), Khuất Văn Khang (Vietel), Nguyễn Thái Sơn (Thanh Hoa)
  • Tiền đạo: Nguyễn Thanh Nhàn (CAND), Nguyễn Văn Tùng (Hà Nội), Nguyễn Văn Trường (Hà Nội), Nguyễn Quốc Việt (HAGL)
  • Thủ môn dự phòng: Cao Văn Bình (SLNA)
Năm nay thấy mã lai đá ổn phết
Mình ko cẩn thận thì nguy

Bobbo

Xe điện
Không hiểu ở đâu lọt vào cái ông notepad9 còm chỉ muốn oánh nhau, gây war ko đáng có. May mà Mod khoá miệng rồi

QDV2012

Xe tăng

Cụ khẳng định là hơi tự tin đấy :D

Nhưng nói thẳng luôn là ông Park đỉnh nhất từ trước tới giờ rồi làm gì còn ai nữa. Sau này thì hên xui lắm nhưng với tính trạng cầu thủ trẻ ko có suất đá chính ở CLB thì cơ bản là rất khó cho tương lai về sau. (Trước nguyên team HAGL vs HN đá cùng nhau nên độ nhuyễn vs kinh nghiệm đầy mình)

Bobbo

Xe điện
Vĩ Hào em xem mấy trận gần đây đá rồi. Người cao, mỏng cơm khó tì đè mà tốc độ cũng không quá cao, dứt điểm cũng tệ. Ở Bình Dương ko hiểu sao lại hay được đá. Cậu này ko thể so với Thanh Nhàn, Quốc Việt chứ đừng nói Văn Tùng. Tuyển U22 hiện tại có Văn Tùng đá tiền đạo mục tiêu khá ổn. Klq nhưng giải trước em này để kiểu đầu mái hiên khá quê, mùa năm nay húi cua, nhuộm thêm tí màu nhìn chiến hơn

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe lăn
Vĩ Hào em xem mấy trận gần đây đá rồi. Người cao, mỏng cơm khó tì đè mà tốc độ cũng không quá cao, dứt điểm cũng tệ. Ở Bình Dương ko hiểu sao lại hay được đá. Cậu này ko thể so với Thanh Nhàn, Quốc Việt chứ đừng nói Văn Tùng. Tuyển U22 hiện tại có Văn Tùng đá tiền đạo mục tiêu khá ổn. Klq nhưng giải trước em này để kiểu đầu mái hiên khá quê, mùa năm nay húi cua, nhuộm thêm tí màu nhìn chiến hơn
Tiền đạo còn Võ Nguyên Hoàng cũng ngon nữa. Mà không kịp đăng ký.

springtime

Xe container
Bác nhà Vua kể ra cũng ưu ái VN đấy, trận tới gặp Mã 8/5 mình được nghỉ gần 5 ngày, Mã nghỉ có 1 ngày => lợi thế phết :)