[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

nhuataiche

Xe container
e hỏi thật cụ lý do gì cụ ủng hộ ông phù thuỷ nào nếu cụ bảo e nghĩ sai
Rất đơn giản ! Để ông Troussier lại có thể tốt, có thể không ! Nhưng sa thải ông ấy thì mọi thứ mọi việc sẽ hỗn loạn ngay lập tức ! Và khi mọi việc hỗn loạn thì người nói ra nói vào thì nhiều nhưng người dám bắt tay vào công việc sẽ chẳng có ai !

Mr.Grass

Xe buýt

Mr.Grass

Xe buýt
Rất đơn giản ! Để ông Troussier lại có thể tốt, có thể không ! Nhưng sa thải ông ấy thì mọi thứ mọi việc sẽ hỗn loạn ngay lập tức ! Và khi mọi việc hỗn loạn thì người nói ra nói vào thì nhiều nhưng người dám bắt tay vào công việc sẽ chẳng có ai !
ko đâu cụ ơi cả nền kinh tế, 1 cty chỉ cần 1 quyết sách đúng là 1 năm đã khác xa rồi bóng đá e nghĩ đơn giản hơn nhiều vì thực tế chỉ lắp ghép có mấy tuần. nếu cứ chỉ chém gió lối đá kiểm soát bóng nọ kia mà ko tìm dc ng phù hợp rồi ko chịu tìm ng, ekip ko hoàn hảo thì với VN e nghĩ là khó thành công lắm, 20 năm trc thời ô P đã chứng kiến rồi. Nếu chỉ để chém gió cho mấy bình luận viên bóng đá nói e nghĩ hay hơn phù thuỷ. Vấn đề ông nói dc phải làm dc và có kết quả tốt

nhuataiche

Xe container
vâng đành phải đồng ý với cụ thôi nhưng tìm ng dần là vừa ạ
Nếu VFF tìm người bây giờ thì có 2 khả năng xảy ra: một là ko có ứng viên nào kha khá nộp đơn, do quá kinh hãi với cách cư xử của ông chủ tiềm năng. Hai là sẽ có những ứng viên trình độ chém gió cao hăng hái nhảy vào với mức lương trên trời, cũng do thấy rõ cách cư xử của người thuê.

TieuFu

Xe container
Bi giờ Trâu, Bò để thịt rồi ! Ai lại đi đẽo cày ở bờ hồ nữa !

nhuataiche

Xe container
ko đâu cụ ơi cả nền kinh tế, 1 cty chỉ cần 1 quyết sách đúng là 1 năm đã khác xa rồi bóng đá e nghĩ đơn giản hơn nhiều vì thực tế chỉ lắp ghép có mấy tuần. nếu cứ chỉ chém gió lối đá kiểm soát bóng nọ kia mà ko tìm dc ng phù hợp rồi ko chịu tìm ng, ekip ko hoàn hảo thì với VN e nghĩ là khó thành công lắm, 20 năm trc thời ô P đã chứng kiến rồi. Nếu chỉ để chém gió cho mấy bình luận viên bóng đá nói e nghĩ hay hơn phù thuỷ. Vấn đề ông nói dc phải làm dc và có kết quả tốt
Cụ nói chứ có phải làm đâu, nói gì mà chả được ! VFF mới là người đang làm !

Tôi ko ưa gì VFF, nhưng trong chuyện ông Troussier, tôi nghĩ họ đang làm đúng !

Mr.Grass

Xe buýt
Nếu VFF tìm người bây giờ thì có 2 khả năng xảy ra: một là ko có ứng viên nào kha khá nộp đơn, do quá kinh hãi với cách cư xử của ông chủ tiềm năng. Hai là sẽ có những ứng viên trình độ chém gió cao hăng hái nhảy vào với mức lương trên trời, cũng do thấy rõ cách cư xử của người thuê.
thực sự thì cụ coi thường VFF và những ng tài trợ quá, e nghĩ VN mình đủ sức chọn dc ng tài. Ko lam dc thì nghỉ thôi rất bình thường mà, là e thì e tự xin nghỉ luôn và chả ai trách khéo ng ta tôn trọng hơn ý chứ.

BVTL

Xe điện
Người OF
Theo em đến giờ cụ Trâu vẫn đi đúng lộ trình. Sắp tới VN mình chỉ cử U20 tham dự ASIAD và Giải vô địch U23 Đông Nam Á 2024 là rất tham vọng. Vừa không ảnh hưởng tới clb và vlic vừa có nguồn cầu thủ trẻ cho tuyến trên.

P/s: Anh cả của ĐNA cũng uy tín phết!

Mr.Grass

Xe buýt
Nhìn quả thưởng mà chán hẳn, mấy thằng trẻ ranh đá đấm như nhớt vẫn auto hơn các chị em vừa thiết lập kỷ lục.

giải ngân thôi mà cụ nhạy cảm quá, cuối năm nay phù thuỷ mà còn làm khéo Vff phải trả lại tiền ngân sách mất

Bổ sung thêm: Đá có thành tích thì các cty thưởng riêng đội các cháu mới có bát cháo có thịt e nghĩ vậy

nhuataiche

Xe container
thực sự thì cụ coi thường VFF và những ng tài trợ quá, e nghĩ VN mình đủ sức chọn dc ng tài. Ko lam dc thì nghỉ thôi rất bình thường mà, là e thì e tự xin nghỉ luôn và chả ai trách khéo ng ta tôn trọng hơn ý chứ.
Ở đây ko liên quan gì tới chuyện năng lực của VFF cả, mà là cách cư xử. Cư xử theo cái kiểu sa thải hlv hoặc tìm người thay chỉ sau 3 tháng cầm quân, trong khi hlv đó chưa chứng tỏ là quá tệ hại, thì rõ ràng ko người đàng hoàng nào muốn dây vào ! Đâu phải có tiền là muốn cư xử thế nào cũng được, nhất là khi VFF cũng ko có nhiều tiền !

thudoll88

Xe tăng
Em cũng có chung suy nghĩ với cũ không hề thích cha huấn luyện viên này. Nhưng mà nói đi cũng phải nói lại chắc là phải thêm một thời gian nữa thành tích bết bát quá thì mới có lý do để sa thải được

bmt1986

Xe tăng
Cứ cho HLV nội nào thay tạm.

Lượng = 1/10 - thành tích thì cũng thế

Mr.Grass

Xe buýt
Ở đây ko liên quan gì tới chuyện năng lực của VFF cả, mà là cách cư xử. Cư xử theo cái kiểu sa thải hlv hoặc tìm người thay chỉ sau 3 tháng cầm quân, trong khi hlv đó chưa chứng tỏ là quá tệ hại, thì rõ ràng ko người đàng hoàng nào muốn dây vào ! Đâu phải có tiền là muốn cư xử thế nào cũng được, nhất là khi VFF cũng ko có nhiều tiền !
đi làm thử việc 2 tháng ko dc là bị đuổi, mà có làm 100 năm mà ko đạt yêu cầu thì nghỉ chứ có vấn đề gì ko đàng hoàng cụ cứ lấy mức lương phù thuỷ đang hưởng rồi đăng tuyển xem, đảm bảo có nhiều CV cam kết thành tích chứ ko như giờ.

Polking bị clb VN sa thải sang Thái ký dc vài tháng 1 ng ta vẫn vui vẻ đó mà thành tích tốt hơn ng tiền nhiệm

Mr.Grass

Xe buýt
Em cũng có chung suy nghĩ với cũ không hề thích cha huấn luyện viên này. Nhưng mà nói đi cũng phải nói lại chắc là phải thêm một thời gian nữa thành tích bết bát quá thì mới có lý do để sa thải được
Vâng phải đợi nhưng e nghĩ chắc là toàn thua thôi vì e nghĩ cầu thủ Việt nói riêng cần thúc vào đít cần ăn ngủ với họ, thúc đẩy họ gần gũi họ tìm ra điểm mạnh của họ ... sát sao lắm mới thành công dc, chứ chưa chuyên nghiệp dc như Tây. Nên ô phù thuỷ ko làm dc điều đó sẽ chỉ cầu may thôi cụ ạ. Cứ lối đá đó, cách đá đó chúng mày phải làm bằng đc ko dc như lời tao là lỗi chúng mài. Vậy đó

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]

King Neptune

Xe tải
Theo em đến giờ cụ Trâu vẫn đi đúng lộ trình. Sắp tới VN mình chỉ cử U20 tham dự ASIAD và Giải vô địch U23 Đông Nam Á 2024 là rất tham vọng. Vừa không ảnh hưởng tới clb và vlic vừa có nguồn cầu thủ trẻ cho tuyến trên.

P/s: Anh cả của ĐNA cũng uy tín phết!
Cổ động viên 2 bên tràn coi chùa vtv youtube nhiều lắm nên VN chắc được thiện cảm

Sungtazin

Xe tăng
Hồi giải AfF cuối nhiệm kì ông Park, nhà cháu có 1 còm chê ông Park là lựa chọn toàn những cầu thủ cũ, mất phong độ, như vậy vừa mất uy tín ông ấy, vừa làm khó cho ông HLV mới vì không có ngay lứa cầu thủ trẻ/mới đã được HLV cũ tuyển chọn để tham dự những giải đấu ngay khi vừa cầm quân. Ý nhà cháu là ô Park đã có đủ thành tích ở khu vực rồi thì cuối nhiệm kì nên chọn đội trẻ/phát hiện mới để thi đấu AFF cup, đừng vì thành tích nữa, ấy thế là bị các ông cụ vào ném đá tơi bời. Đến khi có danh sách dự seagames thì nhà cháu có nói là nhìn danh sách biết đẳng cấp nền bóng đá Việt Nam ở đâu (ý nói cũng chỉ same same Thái, Indo, Malai, chứ đừng nghĩ đến out trình), lại bì một loạt ông cụ vang viếc, ném đá tơi bời. Bây giờ mà còm kiểu hãy để ông Trou có thời gian làm việc, vì thực sự là ông ấy không hề tệ đến mức đòi phải sa thải thì chắc cũng bị chửi tơi bời

doctor103

Xe điện
Thế thì đận anh Thắng mình thay tướng nhanh thế quả là có cái sai phỏng cụ !?
HT ký hợp đồng 2 năm từ tháng 3/2016 đến tháng 3/2018 với mục tiêu đưa ĐT Việt Nam vào chung kết AFF Cup 2016 và giành huy chương vàng SEA Games 2017
khi thất bại ở seagames là tháng 8/2017 thì đã có khoảng 1,5 năm dẫn dắt các đội tuyển VN và không hoàn thành mục tiêu nào, nếu có dẫn thêm 6,7 tháng nữa cho hết hợp đồng cũng khó làm thêm được gì, ngoài ra là người VN nên nghe hiểu tiếng việt, bị chởi nhiều quá cũng khó làm việc tiếp được
HLV hiện tại ký hợp đồng từ tháng 2/2023, mới có 3 tháng (thời gian còn ngắn) và có mục tiêu rõ ràng, ví dụ như kỳ cũng là giành HCV nhưng không bị loại từ vòng bảng như năm 2017,

cộng đông mạng thì họ chỉ cần biết ông bảo ông giỏi thì kết quả ông phải tốt. Nếu kết quả ko tốt ông phải thế nào để ng ta thấy ông thấy mình chưa tốt và có thể làm tốt hơn chứ ko phải ông đổ lỗi cho cầu thủ là xong việc. và nói thật ông ấy già rồi ko đủ sức để làm nữa dù có muốn, tư duy bảo thủ và lỗi thời nữa, và VN mình ko đáng để hc đồng như này vì có thể làm tốt hơn rất nhiều nếu cứ để 4 năm nữa cho be bét rồi xây lại thì cứ ngụp lặn vung trũng này thế à, ngoi lên tý là xuống đáy

trc đây hlv sau mỗi giải ko có hcv thường bị báo chí đưa lên là hlv phải về giải trình rồi gio chẳng thấy gì cứ như là thành công lắm, hoặc giả nghĩ đó là chuyện bình thường vậy
mới dẫn có 3 tháng thôi và kết quả thế nào là be bét??? vẫn top 3 ĐNÁ với lực lượng tương đối , thậm chí còn được đánh giá kém hơn đối thủ như Thái, Indo, còn nếu cụ nào nói VN out trình ĐNÁ thì ảo tưởng sức mạnh quá.
và cụ xem lại lời HLV nói đi, ông ấy nêu kế hoạch bài bản để nâng tầm bóng VN, và những người có chuyên môn trách nhiệm đã thấy hợp lý và tin tưởng ông ấy.
Còn cụ thấy không thích thì cụ đừng xem bóng VN, đừng bình luận gì về đội tuyển dưới thời ông ấy dãn dắt nữa, đội thắng thua thì cũng kệ đừng ý kiến gì nữa

Thực hiện cuộc cách mạng thay đổi gì đó thì có thể không khó nhưng cải thiện được tình hình, làm mọi thứ tốt lên so với trước khi thay đổi thì lại là chuyện khác.
Nên bây giờ với những ai không ủng hộ HLV thì hay cố mà chờ cho hết đời HLV này
còn ai ủng hộ thì vẫn dõi theo, tin tưởng, tiếp sức cho đội nhà