[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

Lam garden

Xe tăng
Nếu đúng thì rất tiếc cho Quốc Việt :(

Chia sẻ tại họp báo sau trận Việt Nam vs Thái Lan, HLV Troussier tiết lộ: "Chúng tôi chỉ còn 17 cầu thủ. Một trường hợp chấn thương đáng tiếc là Quốc Việt. Có khả năng cậu ấy sẽ phải nghỉ đến hết SEA Games"!
View attachment 7833688
Tiếc thật cụ ah, nay mà có cu Việt thì hay quá.

Dream 100

Xe trâu
Người OF

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì thấy trận này ko hề vô bổ, nó nói nên nhiều thứ đấy ah. Chúng ta những cđv hay những đối thủ sắp tới của VN dường như biết và hiểu quá ít về ô Trâu, đặc biệt là rất khó để biết đâu là đội hình mạnh nhất của U22 hiện tại.
VN có quá nhiều ẩn số và bất ngờ. Cảm giác ông Trâu có thể chơi với nhiều kiểu sơ đồ chiến thuật với những con người này. Không hổ danh cái nickname Phù Thuỷ!

QDV2012

Xe tăng
E thấy toan tính căng trận này là thất bại rồi, căng sức rồi có kịp hồi phục để đá vs Ỉn ko nhỉ
Căng đâu cụ
h1 dùng đội hình 2
h2 thay dần đội hình chính vào

Đá vậy ko phải căng cụ à, nhìn vậy thôi chứ cả đội đá ai nấy đều có đc cảm giác bóng tốt nhất cụ à.

bmt1986

Xe tăng
Em nghĩ nó không ngán Indo đâu cụ, chỉ vì Miến thực lực quá yếu, gặp nhau nhàn hơn nhiều.
Công nhận xem trận Indo - My đúng kiểu bố đá vs con.

My ko cầm nổi bóng luôn, bằng 1 cách thần kỳ nào đó nó vẫn vào đc BK :))

shannon wl

Xe điện
Công nhận xem trận Indo - My đúng kiểu bố đá vs con.

My ko cầm nổi bóng luôn, bằng 1 cách thần kỳ nào đó nó vẫn vào đc BK :))
Thằng My nó cũng dấu bào
O thôi cụ, trận indo nó tung hàng dự bị trận cảm nó đá khác hẳn phản công rất sắc.

Trận indo cũng phải cẩn thận nó ngay cả thái cũng ém hành như mình.

namphong12

Xe lăn
Đấu Pháp của ông Philippe Troussier mà áp dụng vào đtqg. Nơi có những con người tốt nhất. Các cụ nghĩ thế nào. OK chứ.

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy điểm sáng của trận này là Ngọc Thắng và Văn Khang.

Văn Trường đá vẫn khôn. Nhưng như các trận trước và các giải trước, em nó sút kém mà hay sút. Có lẽ là hệ quả từ việc, cụ Tuấn u20 và cụ Trou gán cho em nó cái mác tiền đạo. Trong khi em thấy, Văn Trường hay nhất là tiền vệ công (thủ cũng rất hay). Làm tiền đạo, nên em nó bị áp lực ghi bàn, nên thành ra ham sút.

Văn Khang, Văn Trường nên được tạo điều kiện đá tiền vệ công. Chứ cứ đẩy 1 ông làm hậu vệ biên, 1 ông làm tiền đạo - em thấy rất lãng phí. Trong khi hàng tiền vệ u22 hiện tại có giỏi gì cho cam.
Em thấy Văn Trường đá lười chạy và cảm giác thể lực không đủ. Không đủ thể lực dẫn đến khi sút bóng lực sút yếu. Nhất là khi phải xử lý qua người rồi. Chú này tí tuổi mà hơi tăng tốc là máy quay cận cảnh thấy sau tăng tốc là thở hồng hộc. Phải có ông nào rèn đến nơi đến chốn không thì lại thành sao xẹt. Hôm qua đội hình đá quen với nhau phối hợp nó khác ngay. Trận với Indo sẽ rõ tài của huấn luyện viên thôi. Các cụ cứ bình tĩnh, chưa nói lên điều gì cả.

banmotnucuoi

Xe lăn
Đấu Pháp của ông Philippe Troussier mà áp dụng vào đtqg. Nơi có những con người tốt nhất. Các cụ nghĩ thế nào. OK chứ.
Ông Troussier là vua phát hiện những nhân tố mới, các đội tuyển ông dẫn dắt đa phần các cầu thủ ít nổi bật cho đến khi gặp ông. Đây là cái bóng đá Việt nam đang cần

TungThoc

Xe điện
Em nghĩ cũng tương tự như U22, sẽ cần phải thích nghi với chiến thuật mới. ở VL các đội đá rất nghèo nàn chiến thuật, ít khi áp dụng kiểu đá kiểm soát bóng trải rộng trên mặt sân mà khá chú trọng khu vực phòng thủ bi là phất bóng dài lên cho tiền đạo ngoại đua tốc độ. Vì vậy ĐTQG sẽ phải làm mới hoàn toàn khi đá theo chiến thuật của cụ Trâu.
Trở lại trận đấu hôm qua, các cầu thủ Thái Lan có sự chủ quan trong khi đá với VN lại được hỗ trợ từ bàn thắng rất sớm ngay phút thứ 2 nên đá thiếu quyết tâm, một vài vị trí thì lại tâm lý nóng nảy nên phạm lỗi quá nhiều, nếu trận đấu mà là bán kết thì khả năng cao là hôm qua Thái sẽ thua, thậm chí là vỡ trận do gặp phải thẻ đỏ. Trọng tài bắt nhẹ tay cho cả 2 đội trong trận hôm qua.
SG năm nay Vn sẽ vô địch, nhưng trận chung kết phải thi đấu luân lưu 11m.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Thằng My nó cũng dấu bài.
O thôi cụ, trận indo nó tung hàng dự bị trận cảm nó đá khác hẳn phản công rất sắc.
Trận indo cũng phải cẩn thận nó ngay cả thái cũng ém hành như mình.
Chỉ cần mình ko chủ quan, thì ko ngại Indo cụ ạ. Ở cái ao làng này, mình vẫn kị dơ nhất là Thái Lan, còn các đội khác gặp VN đều ngán. Indo ở bảng yếu quá nên nhìn vậy thôi, chứ em nghĩ cũng như Malaysia là cùng.
Vấn đề là xếp 2 bảng như hài, 2 đội mạnh nhất nằm cùng 1 bảng =))

• Vodka
Reactions: UFA

OTheAh

Xe tăng
Chỉ cần mình ko chủ quan, thì ko ngại Indo cụ ạ. Ở cái ao làng này, mình vẫn kị dơ nhất là Thái Lan, còn các đội khác gặp VN đều ngán. Indo ở bảng yếu quá nên nhìn vậy thôi, chứ em nghĩ cũng như Malaysia là cùng.
Vấn đề là xếp 2 bảng như hài, 2 đội mạnh nhất nằm cùng 1 bảng =))
thế nên ng ta gọi là ao làng, dc cái quy định <= 22 tuổi thấy hợp lý

nissantiida

Xe điện
Nếu lấy tiêu chí chính là chạy nhiều ra thì điều đầu tiên là chưa biết nhân sự tuyển sẽ thế nào.

thanhvy2

Xe hơi
Em thấy Văn Trường đá lười chạy và cảm giác thể lực không đủ. Không đủ thể lực dẫn đến khi sút bóng lực sút yếu. Nhất là khi phải xử lý qua người rồi. Chú này tí tuổi mà hơi tăng tốc là máy quay cận cảnh thấy sau tăng tốc là thở hồng hộc. Phải có ông nào rèn đến nơi đến chốn không thì lại thành sao xẹt. Hôm qua đội hình đá quen với nhau phối hợp nó khác ngay. Trận với Indo sẽ rõ tài của huấn luyện viên thôi. Các cụ cứ bình tĩnh, chưa nói lên điều gì cả.
Em thấy Văn Trường đá tốt đấy chứ, bóng vẫn tập trung cánh đó nhiều hơn

_MeoTom_

Xe tăng
Hơi ngoài lề chút, e thấy đá đc lúc thì áo các cầu thủ VN ướt đẫm còn bên Thái thì ít hơn khá nhiều. Có thể do chất liệu vải ? Thế thì loại nào ok hơn nhỉ?

Hieumos

Xe container
Văn Trường không phải tiền đạo, đá hơi trái sở trường nên chưa ổn lắm.

Văn Trường giống hệt Mạc Hồng Quân hồi xưa, vì cái thể hình tốt và càn lướt nên bị đẩy lên đá tiền đạo chứ thực ra là tiền vệ. Chính vì thế bộ kỹ năng dứt điểm chưa ổn lắm.

vừa đi vừa láii

Xe container
Theo em thì trận hòa trên thế thắng là tuyệt vời cho VN. ;))
Nếu thắng hoặc thua Thái đều có tâm lý không tốt trong trận tái đấu ở ck (nếu VN hạ Indonesia, còn thua thì khỏi nói :D ). Thua thì sợ hãi, mà thắng trước thua sau thì đau hơn hoạn. Tốt nhất là hoà :)).
Việc thể lực cũng không lo, trận hôm qua lực lượng chính cũng chỉ đá H2 nhẹ nhàng. Coi như là 1 ngày tập nghiêm túc, đội chính có vẻ nhuyễn dần lên. Không như trận gặp Lào làm những người Thái giỏi tiếng Việt hú hét sung sướng :))

ngoctu2109

Xe tăng
Huy Hoàng hôm qua canh gôn cũng ổn đấy chứ các cụ, bắt bóng tương đối chắc chắn

Nghen loc

Xe tăng
Trung vệ Thái Lan: 'U22 Việt Nam năm nay hay hơn SEA Games trước'
"U22 Việt Nam hiện tại khác với hồi dự SEA Games 31 rất nhiều với HLV mới và thế hệ cầu thủ mới. Chúng tôi cũng đã xem Việt Nam đá ở Doha Cup. Tới dịp gặp nhau này, tôi đánh giá U22 Việt Nam hiện tại hay hơn năm ngoái".

bmt1986

Xe tăng
Trung vệ Thái Lan: 'U22 Việt Nam năm nay hay hơn SEA Games trước'
"U22 Việt Nam hiện tại khác với hồi dự SEA Games 31 rất nhiều với HLV mới và thế hệ cầu thủ mới. Chúng tôi cũng đã xem Việt Nam đá ở Doha Cup. Tới dịp gặp nhau này, tôi đánh giá U22 Việt Nam hiện tại hay hơn năm ngoái".
Doha đá toàn thua, thằng này nó khen đểu à ...