[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

formen

Xe lăn
Thành tích bất bại, đầu bảng k bị thủng lưới bàn nào mà sao vẫn thấy tù túng, bí bức

phongviet5987

Xe buýt
Cụ giải thích "áp đặt lối chơi" với "tấn công vội vàng" khác nhau chỗ nào? Đá 1/3 sân đối phương mà cụ bảo không áp đặt lối chơi thì là gì.
Ý em nếu muốn "áp đặt lối chơi" thì phải lúc nhu lúc cương. Công mãi không được thì phải ban bật, kéo giãn hàng phòng như 3 tuyến như trận đá với Myanmar. Chứ cứ có bóng, mang ra biên rồi tạt vào thì khó lòng tạo ra đột biến. Đá đập mặt, tấn công trung lộ và biên đều phải linh hoạt. Mỗi người một quan điểm cụ ạ. Em thì thích lối đá đẹp, không thắng cũng ko sao. Vì các em còn trẻ, phải phát triển lâu dài chứ 1 giải xong tung hô lên hỏng hết cả lớp trẻ.

Dan du an

Xe ba gác
Thành tích bất bại, đầu bảng k bị thủng lưới bàn nào mà sao vẫn thấy tù túng, bí bức
Em thấy ok mà, hôm qua thắng tối thiểu thế thôi và quan trọng là dự bị nổ súng. Mình bảo toàn tốt lực lượng thì trận bán kết gặp ông nào cũng vui thôi. Trận đó mới khẳng định đẳng cấp chứ.

phongviet5987

Xe buýt
Các em U23 năm nay còn trẻ, sẽ tiến bộ qua từng trận, cụ đừng so sánh với đội lớn vì kinh nghiệm các em không bằng các anh lớn.
À, các cầu thủ mà cụ lấy ra so sánh ở trên đã phải xách va li về nước tại SG 2017 vì đứng thứ 3 của bảng đấu. Vậy nên mọi việc so sánh đều khập khiễng.
Em vẫn đánh giá các em năm nay đồng đều. Từ kỹ thuật bước 1 đỡ bóng rất ổn mà. Chỉ ngại là các em không được va chạm nhiều như cụ nói, nên tâm lý, đá không sướng chân. Như giải U23 vừa rồi, xem các em đá khác hẳn. Không áp lực cả đối thủ lẫn CĐV nên chân nó thoáng hẳn. Vẫn hy vọng vào lứa này cụ ạ.

Sungtazin

Xe tăng
Ý em nếu muốn "áp đặt lối chơi" thì phải lúc nhu lúc cương. Công mãi không được thì phải ban bật, kéo giãn hàng phòng như 3 tuyến như trận đá với Myanmar. Chứ cứ có bóng, mang ra biên rồi tạt vào thì khó lòng tạo ra đột biến. Đá đập mặt, tấn công trung lộ và biên đều phải linh hoạt. Mỗi người một quan điểm cụ ạ. Em thì thích lối đá đẹp, không thắng cũng ko sao. Vì các em còn trẻ, phải phát triển lâu dài chứ 1 giải xong tung hô lên hỏng hết cả lớp trẻ.
Sau giải Thường Châu thì Bùi Tiến Dũng, Xuân Trường gần như mất tích trong các trận của đội tuyển, các cầu thủ khác thì làng nhàng không có gì xuất sắc. Chỉ có Quang Hải là giữ được phong độ cao từ đó đến nay.

cưỡi chổi

Xe lăn
Đó là tâm lý của cửa trên đó cụ. Chứ những năm trước khi mà VN còn coi Indo, Mã, Sing thậm trí là Miến là những thế lực cạnh tranh vé vào vòng trong thì tâm thế nó khác hẳn. Còn TL khi đó mặc định là đỉnh Thái Sơn rồi :))

phohien035

Xe buýt
Phàn nàn kiểu này là không chuyên nghiệp, cự ly di chuyển có 2h30p. Đội khách thì phải di chuyển thôi chứ sao. VN còn từng phải đi xe oto rồi bắt xe ôm vào sân xỏ giày đá ngay ở Cam vẫn không kêu ca gì.
Người ta phàn nàn về chuyện sao VN nhất hay nhì đều ở lại còn đội kia phải đi. Vì công bằng thì nhất ở lại, nhì đi chẳng hạn. VN bây giờ nhất bảng ở lại thì đương nhiên, nhưng ngay từ ban đầu đã biết kiểu gì cũng ở lại. Di chuyển 2-3h không có vấn đề nhưng đối với HLV sân quen cũng đỡ hơn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Người ta phàn nàn về chuyện sao VN nhất hay nhì đều ở lại còn đội kia phải đi. Vì công bằng thì nhất ở lại, nhì đi chẳng hạn. VN bây giờ nhất bảng ở lại thì đương nhiên, nhưng ngay từ ban đầu đã biết kiểu gì cũng ở lại. Di chuyển 2-3h không có vấn đề nhưng đối với HLV sân quen cũng đỡ hơn.
Quan trọng là quen sân. Tuy nhiên, em nghĩ lối đá của Malaysia và Indonesia rất hợp với sân Thiên Trường. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mà các cụ có thấy pha đánh đầu của Thanh Minh hôm qua không? Đúng pha bật nhẩy của dân bóng chuyền. Bật lên ngó nghía rồi đánh đầu. :D

longkaca

Xe tải
Lứa này e thấy thể hình thì ngon nhưng tư duy chiến thuật thì hơi kém, ráp lại đá rời rạc thế nào ấy, so với lứa cũ thua kém nhiều, chưa kể ko có ngôi sao hay đầu lĩnh nào có thể call hay tỏa sáng đúng lúc cần cả

taiadau

Xe điện
Em còn nhớ đợt ĐTQG đá hay có ý kiến ý cò sao ko cho xyz ở trẻ lên đá còn hay hơn... giờ thả 3 ông tướng trên 23 vào U23 thì thấy rõ cách biệt thế nào. Ngẫm lại các tuyển thủ QG đợt trước đá bị ném đá ko thương tiếc, còn bị lôi ra so với mấy cầu thủ trẻ... Nói thật, lứa U23 này của mình chỉ là ổn thôi, nhìn mấy tuyển thủ QG đá nó khác bọt hẳn, ko có 3 cầu thủ này là căng đấy nhé.

Bobbo

Xe điện
Kể mà hôm qua trọng tài công nhận bàn của timo e thấy lại hay, u23 rút đc kn chống đá phạt
Chuẩn rồi cụ, chứ cái áp lực chưa thủng lưới nặng nề quá. 2 bàn tài thổi việt vị hôm qua đều sai lầm, trình tài kém quá

D nâu

Xe điện
Em còn nhớ đợt ĐTQG đá hay có ý kiến ý cò sao ko cho xyz ở trẻ lên đá còn hay hơn... giờ thả 3 ông tướng trên 23 vào U23 thì thấy rõ cách biệt thế nào. Ngẫm lại các tuyển thủ QG đợt trước đá bị ném đá ko thương tiếc, còn bị lôi ra so với mấy cầu thủ trẻ... Nói thật, lứa U23 này của mình chỉ là ổn thôi, nhìn mấy tuyển thủ QG đá nó khác bọt hẳn, ko có 3 cầu thủ này là căng đấy nhé.
Em lại mong cho 3 cầu thủ này đứng vào thì giải đấu thật sự đáng xem. TRước đây giải trẻ tổ chức ở Cam họ đã mạnh dạn đưa tiêu chí U23. Đến khi Việt Nam tổ chức đăng cai Sea game 31 thì lại làm ngược lại. Nếu có vô địch cũng không phải do các em giành được hoàn toàn. Như thế các em bị ngộ nhận và ảo tưởng sức mạnh bệnh ngôi sao đâm ra thành không tốt cho lứa trẻ của Việt Nam. Đúng nghĩa giải trẻ để các bạn ấy được tôi rèn. Hôm qua đá chính tự tin và chơi hay hẳn, chơi với các anh không khớp nên rời rạc và bí bách, mà chưa biết chừng chỉ cần có huấn luyện viên giỏi như Ông Philippe Troussier . hay Ông Đinh Thế Nam thì cũng chưa biết với dàn cầu thủ khá tài năng không kém lứa đàn anh là mấy như Văn Tùng, Văn Đạt, Hồ Thanh Minh, Võ Nguyên Hoàng, Quan Văn Chuẩn, Hai Long, Bùi Hoàng Việt Anh, Lê Văn Xuân, Lê văn Nô. Thanh Bình, Trung Thành, Lý Công Hoàng Anh, Bảo Toàn có khi làm nên chuyện ở U 23 Châu Á. Em hy vọng U23 Châu Á tới được xem và nhìn thấy toàn bộ cầu thủ tốt nhất của U23 Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng