[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sungtazin

Xe tăng
Gặp nhau ở BK là phải sống chết rồi, cụ an tâm.

Một đặc điểm nữa của Việt Nam tại vòng bảng Seagames 31 là chúng ta chỉ ghi bàn từ H2. Đây không biết có phải là chủ đích của cụ Park hay không?

Em dự ở BK, đội U23 của chúng ta sẽ trình làng một lối đá khác hẳn. Có thể HLV Mano sẽ sập bẫy cụ Park với những nhận định sai của mình về đôi cánh của Việt Nam.
Rất rất có thể là như nhận định của cụ. Ngay 15ph-20ph đầu hiệp 1 có thể ta đã có bàn thắng, thậm chí 2 bàn với 2 lối đánh khác hẳn nhau, có thể vừa sử dụng sự khéo léo kinh nghiệm của HĐ; HD để phối hợp nhỏ đánh thẳng trung lộ ngay quả đầu. Chứ BK mà hiệp 1 k ghi bàn thì hiệp 2 và hiệp phụ dễ bị đổ bê tông và lên thớt may rủi 11m thì dễ toi lắm

Chỉnh sửa cuối:

Ga_son

Xe điện
Khả năng Thái Lan cả nam nữ về nước sau trận bán kết.

lovecarhpqn

Xe điện
Rất rất có thể là như nhận định của cụ. Ngay 15ph-20ph đầu hiệp 1 có thể ta đã có bàn thắng, thậm chí 2 bàn với 2 lối đánh khác hẳn nhau, có thể vừa sử dụng sự khéo léo kinh nghiệm của HĐ; HD để phối hợp nhỏ đánh thẳng trung lộ ngay quả đầu. Chứ BK mà hiệp 1 k ghi bàn thì hiệp 2 và hiệp phụ dễ bị đổ bê tông và lên thớt may rủi 11m thì dễ toi lắm
Bóng đá nữ còn có hy vọng vđ chứ bóng đá nam em thấy tiền đạo dứt điểm kém vô duyên cùn lắm

trinhhunghb

Xe lăn
Cháu là fan việt nam mít chuẩn như thầy park nói “người việt yêu bóng đá nhưng chỉ yêu bóng đá thắng thôi”. Thật ra gặp Indonesia hay myanamar thâm tâm vẫn ko ngại như gặp thái. Cái chúng ta cần là phải dập chết thái nếu gặp ở bán kết seagames này. Để cho các lứa cầu thủ tiếp theo quên hẳn là có dớp thái đi. Để dập chết thái thì cần phải biết mình là ai việc run hay ko run quan trọng gì. Vấn đề phải biết mình biết ta để mà thắng nó. Hùng hùng hổ hổ đá áp đặt với nó lại vỡ mồm. Vì cơ bản là cần thẮng cụ ợ =)) =))
Gặp Thái Mình cứ phòng thủ chịu trận có khi rất hay . Đá kiểu áp đặt cửa trên là dở cụ ạ

Red One1

Xe lăn
Đứng đầu bảng, giữ mành lưới sạch và chính thức vào bán kết!
Đúng là "đường dài mới biết ngựa hay" 🇻🇳

Sungtazin

Xe tăng
Các cụ cũng không nên cá trê các cháu U23 đợt này quá, em thấy các cháu nks khá đồng đều nhau đấy, thể lực tốt, kĩ thuật khá, tư duy khá. Cách đây khoảng 3-4 năm thì có mấy ai biết đến Hoàng Đức, như giờ Lý công Hoàng Anh hay Hai Long thì có lẽ khá hơn nhiều Hoàng Đức cách đây 3,4 năm. Với Tiến Linh thì thời có Anh Đức thì Tiến Linh sao bằng được Văn Tùng, Thanh Minh bây giờ, cạnh tranh suất dự bị với Đức Chinh chưa xong, vậy mà giờ là số 1 không thể thay thế. Và còn nhiều vị trí nữa em tin chắc các cháu sẽ giỏi lên từng trận.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Gặp Thái Mình cứ phòng thủ chịu trận có khi rất hay . Đá kiểu áp đặt cửa trên là dở cụ ạ
Ở ĐNA giờ mình khó đá PNPC lắm cụ ạ. Anh em cảnh giác mình hết rồi. Với lại ghi bàn vào lưới Việt Nam giờ khó phết. Ở Seagames này cụ xem Văn Toản có phải làm việc mấy đâu.

fallingwater

Xe tăng
Em nghĩ VN đá vật vờ vòng bảng nhưng đá bán kết và chung kết sẽ khác nhiều. Phong cách nhà vô địch nó phải thế :)

Belat Missan

Xe điện
Các cụ cũng không nên cá trê các cháu U23 đợt này quá, em thấy các cháu nks khá đồng đều nhau đấy, thể lực tốt, kĩ thuật khá, tư duy khá. Cách đây khoảng 3-4 năm thì có mấy ai biết đến Hoàng Đức, như giờ Lý công Hoàng Anh hay Hai Long thì có lẽ khá hơn nhiều Hoàng Đức cách đây 3,4 năm. Với Tiến Linh thì thời có Anh Đức thì Tiến Linh sao bằng được Văn Tùng, Thanh Minh bây giờ, cạnh tranh suất dự bị với Đức Chinh chưa xong, vậy mà giờ là số 1 không thể thay thế. Và còn nhiều vị trí nữa em tin chắc các cháu sẽ giỏi lên từng trận.
Cứ đội nào bị chởi nhiều là dễ ăn cúp.
Bọn trẻ còn nguyên 2 trận để đá vào mồm các cụ hay cá chê.
Trước đi cái giải ở Thường Châu, vòng bảng có ma nào nào thèm để ý đâu. Thớt lập ra mà chỉ lèo tèo vài cụ còm.:))

cairong_2011

Xe container
Em thấy HLV Indo phàn nàn: Dù nhất nhì bảng A thì đội VN vẫn ở VT, còn đội kia phải di chuyển về Nam định đá. Dù di chuyển ko xa nhưng khách quan thì đội nhất hay nhì phải di chuyển thì có KH từ trước. Chứ VN kiểu gì cũng ở lại thì ko fair play lắm các cụ nhỉ ?

phongviet5987

Xe buýt
Em thì thấy đội U23 này không có cá nhân mang tính đột biến, kiểu Quang Hải, hay có những tình huống chuyền bóng thông minh như Tuấn Anh, Xuân Trường. Hoặc ở hai cánh không có kiểu mạnh mẽ như Văn Thanh, nhạy bén như Duy. Lối đá của Thầy Park bị ăn sâu ở cái chính tâm lý "phải thắng" nên không dám mạo hiểm. Bọn trẻ đá cũng vội vàng, không ban bật nhiều. Mặc dù đá với đối dưới cơ nhưng cũng ko dám áp đặt lối chơi mà cứ tấn công vội vàng. Còn tiền đạo thì hơi tù. Ông Tiến Linh bị tâm lý quá, đá không ra hồn. Xem bóng đá để giải trí thôi, chứ cứ giải nào cũng phải vô địch thì khổ các cháu quá.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy HLV Indo phàn nàn: Dù nhất nhì bảng A thì đội VN vẫn ở VT, còn đội kia phải di chuyển về Nam định đá. Dù di chuyển ko xa nhưng khách quan thì đội nhất hay nhì phải di chuyển thì có KH từ trước. Chứ VN kiểu gì cũng ở lại thì ko fair play lắm các cụ nhỉ ?
Phàn nàn kiểu này là không chuyên nghiệp, cự ly di chuyển có 2h30p. Đội khách thì phải di chuyển thôi chứ sao. VN còn từng phải đi xe oto rồi bắt xe ôm vào sân xỏ giày đá ngay ở Cam vẫn không kêu ca gì.

namphong12

Xe lăn
Em thì thấy đội U23 này không có cá nhân mang tính đột biến, kiểu Quang Hải, hay có những tình huống chuyền bóng thông minh như Tuấn Anh, Xuân Trường. Hoặc ở hai cánh không có kiểu mạnh mẽ như Văn Thanh, nhạy bén như Duy. Lối đá của Thầy Park bị ăn sâu ở cái chính tâm lý "phải thắng" nên không dám mạo hiểm. Bọn trẻ đá cũng vội vàng, không ban bật nhiều. Mặc dù đá với đối dưới cơ nhưng cũng ko dám áp đặt lối chơi mà cứ tấn công vội vàng. Còn tiền đạo thì hơi tù. Ông Tiến Linh bị tâm lý quá, đá không ra hồn. Xem bóng đá để giải trí thôi, chứ cứ giải nào cũng phải vô địch thì khổ các cháu quá.
Cụ giải thích "áp đặt lối chơi" với "tấn công vội vàng" khác nhau chỗ nào? Đá 1/3 sân đối phương mà cụ bảo không áp đặt lối chơi thì là gì.

fallingwater

Xe tăng
Các em U23 năm nay còn trẻ, sẽ tiến bộ qua từng trận, cụ đừng so sánh với đội lớn vì kinh nghiệm các em không bằng các anh lớn.
À, các cầu thủ mà cụ lấy ra so sánh ở trên đã phải xách va li về nước tại SG 2017 vì đứng thứ 3 của bảng đấu. Vậy nên mọi việc so sánh đều khập khiễng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hội làng mà cụ. Muốn nhận được ưu đãi thì tự tổ chức thôi.

formen

Xe lăn
Kể mà hôm qua trọng tài công nhận bàn của timo e thấy lại hay, u23 rút đc kn chống đá phạt

Trạng thái
Thớt đang đóng