[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

taiadau

Xe điện
Em lại mong cho 3 cầu thủ này đứng vào thì giải đấu thật sự đáng xem. TRước đây giải trẻ tổ chức ở Cam họ đã mạnh dạn đưa tiêu chí U23. Đến khi Việt Nam tổ chức đăng cai Sea game 31 thì lại làm ngược lại. Nếu có vô địch cũng không phải do các em giành được. Như thế các em bị ngộ nhận và ảo tưởng sức mạnh bệnh ngôi sao đâm ra thành không tốt cho lứa trẻ của Việt Nam. Đúng nghĩa giải trẻ để các bạn ấy được tôi rèn. Hôm qua đá chính tự tin và chơi hay hẳn chơi với các anh không khớp nên rời rạc và bí bách. mà chưa biết chừng chỉ cần có huấn luyện viên giỏi như Ông Philippe Troussier thì cũng chưa biết chừng với dàn cầu thủ tài năng không kém lứa đàn anh là mấy như Văn Tùng, Văn Đạt, Hồ Thanh Minh, Võ Nguyên Hoàng, Quan Văn Chuẩn, Hai Long, Bùi Hoàng Việt Anh, Lê Văn Xuân, Lê văn Nô. Thanh Bình, Trung Thành, Lý Công Hoàng Anh có khi làm nên chuyện ở U 23 Châu Á. Em hy vọng U23 Châu Á tới được thấy toàn bộ cầu thủ tốt nhất của U23 Việt Nam.
Hôm qua là với Timo ạ. Tuy nhiên em ko bàn đến việc nên thế nào, em chỉ cho thấy là trình độ các tuyển thủ QG nó thế nào so với cầu thủ trẻ. Đợt trước tuyển QG đá vòng loại thua nhiều mà đến khổ vì các cụ cứ lôi mấy cầu thủ trẻ ra bảo cho lên đá còn hơn này nọ các kiểu.... mà các cụ ấy dek để ý là hàng loạt các cầu thủ trẻ đó...cả năm ở CLB cũng có khi chưa được đá chính 1 lần.
Note: đã edit theo bài sửa của cụ

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hôm qua là với Timo ạ. Tuy nhiên em ko bàn đến việc nên thế nào, em chỉ cho thấy là trình độ các tuyển thủ QG nó thế nào so với cầu thủ trẻ. Đợt trước tuyển QG đá vòng loại thua nhiều mà đến khổ vì các cụ cứ lôi mấy cầu thủ trẻ ra bảo cho lên đá còn hơn này nọ các kiểu.... mà các cụ ấy dek để ý là hàng loạt các cầu thủ trẻ đó...cả năm ở CLB cũng có khi chưa được đá chính 1 lần.
Rất đúng ạ!
Khi ĐT quốc gia thi đấu có vấn đề thì khán giả hô hào đưa cầu thủ trẻ vào chơi!
Nhưng ở seagames thì thấy các cầu thủ trẻ vẫn chưa đủ khả năng thay thế các đàn anh trên Tuyển!

Bobbo

Xe điện
Thực ra các cụ ấy nói cũng có lý của các cụ ấy. VN hết cơ hội từ rất lâu, các cầu thủ đã chán đá bóng vì tập trung quá lâu, hết cả động lực. Thời điểm ấy việc tạo cơ hội bổ sung vài em trẻ vào đội hình cũng là việc nên làm. Biết là lứa sau ko bằng lứa vàng kia, nhưng nếu cứ vì vậy mà đá mãi 1 đội hình thì bao giờ có lực lượng kế cận? Ngọc ko mài dũa thì mãi vẫn chỉ là hòn đá. Vài năm sau thế hệ này qua sườn dốc thì lấy ai ra mà đá.

El Jefe 2

Xe tăng
Ông Park giờ thay đổi nhiều rồi các cụ nhé:

taiadau

Xe điện
Thực ra các cụ ấy nói cũng có lý của các cụ ấy. VN hết cơ hội từ rất lâu, các cầu thủ đã chán đá bóng vì tập trung quá lâu, hết cả động lực. Thời điểm ấy việc tạo cơ hội bổ sung vài em trẻ vào đội hình cũng là việc nên làm. Biết là lứa sau ko bằng lứa vàng kia, nhưng nếu cứ vì vậy mà đá mãi 1 đội hình thì bao giờ có lực lượng kế cận? Ngọc ko mài dũa thì mãi vẫn chỉ là hòn đá. Vài năm sau thế hệ này qua sườn dốc thì lấy ai ra mà đá.
Đấy cũng là 1 cách, em chưa bàn việc có nên làm thế ko, vì theo các cụ ấy là do trình độ các tuyển thủ kém cả mấy cầu thủ trẻ.... nên thay :D

D nâu

Xe điện
Cụ nói tâm đầu ý hợp với em. Hồi cái giải tổ chức ở Camphuchia em bảo với Sói nhà em là giải này xem chắc chả ra gì đâu nên chẳng buồn vào xem. Nhưng hoá ra các em U23 Đông Nam Á nói chung và U23 Việt Nam đã cống hiến cho người hâm mộ thật nhiều trận đấu vô cùng cảm xúc và hay. Nhìn cách chơi U23 Việt Nam có đấu pháp rõ ràng mạch lạc và bản lĩnh điềm đạm nói chung là U23 ở Camphuchia chiếm trọn cảm tình của em và xem từ đầu giải hết cuối giải xem xong vẫn còn nhiều dư âm lắm. Không nên đánh mất cơ hội của các em và nếu được chơi nhiều luyện nhiều cùng gắn bó thì các em sẽ rất nhuần nhuyễn đấy. Cũng có nhiều cái tên em thấy tốt nhưng cứ để các em thi đấu U23 Châu Á để chứng minh cho chúng ta thấy đã. Nếu khen sớm quá và mấy hôm tới mà vô dịch Saegame nữa thì lại được tung hô thì lại hỏng hết.

Chỉnh sửa cuối:

Hiendai

Xe tăng
Vấn đề là yếu trâu hơn khoẻ bò cụ ạ.
Lứa U23 hiện nay còn chưa thể hiện được những gì lứa tuyển thể hiện khi mới U19. Cách xử lý bóng, pressing, thoát pressing còn chưa sạch nước cản chứ chưa nói đến việc set up về chiến thuật. Trận với Timo hôm qua thể hiện rõ.

nhuataiche

Xe container

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cái này em đoán tới 90% là bác Phan Thanh Hùng bị nhét chữ vào miệng. Hôm qua bác Popov, HLV Myanmar còn thẳng thắn chê một phóng tinh viên thể thao là đếch biết gì về bóng đá. :D
Cụ El Jefe 2 muốn nhắc tới cái tít của bài báo ạ! :D =P~>:D<

El Jefe 2

Xe tăng
Đúng ạ. Đá PHÓ.. dễ hơn nhiều đá phòng ngự và tấn công:D.
Em đồng ý cả 2 tay=))
Cần hài hòa cả phòng ngự và tấn công đấy cụ.

Tấn công hăng nhanh trớ lắm! mà cứ lo phòng ngự thì lại mất vui.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mấy cụ tinh thật đấy. :D Mấy trang tin điện tử bây giờ vì áp lực câu view mà nhiều khi nghĩ ra nhiều chiêu hơi bệnh. :D

Blues05

Xe hơi
Trình độ cầu thủ chúng ta chưa có gì là nổi trội. Thế mà mấy tay BLV cứ tâng bấc cầu thủ lên mây, chả lẽ khán giả xem người ta ko nhận định đc ah,hài.

custardapple

Xe buýt
Các cụ cứ đi so sánh lứa nọ với lứa kia làm gì. Mỗi lứa cùng lắm chọn được 3_4 chú tương lai cho đội tuyển đã là rất OK. Lứa này có thể chọn ra Thanh Bình, Việt Anh, Văn Đô, Nguyên Hoàng, Văn Tùng, Hoàng Anh đều có thể cho lên dự bị ở tuyển được.

Meohu

Xe hơi
Em lại mong cho 3 cầu thủ này đứng vào thì giải đấu thật sự đáng xem. TRước đây giải trẻ tổ chức ở Cam họ đã mạnh dạn đưa tiêu chí U23. Đến khi Việt Nam tổ chức đăng cai Sea game 31 thì lại làm ngược lại. Nếu có vô địch cũng không phải do các em giành được hoàn toàn. Như thế các em bị ngộ nhận và ảo tưởng sức mạnh bệnh ngôi sao đâm ra thành không tốt cho lứa trẻ của Việt Nam. Đúng nghĩa giải trẻ để các bạn ấy được tôi rèn. Hôm qua đá chính tự tin và chơi hay hẳn, chơi với các anh không khớp nên rời rạc và bí bách, mà chưa biết chừng chỉ cần có huấn luyện viên giỏi như Ông Philippe Troussier . hay Ông Đinh Thế Nam thì cũng chưa biết với dàn cầu thủ khá tài năng không kém lứa đàn anh là mấy như Văn Tùng, Văn Đạt, Hồ Thanh Minh, Võ Nguyên Hoàng, Quan Văn Chuẩn, Hai Long, Bùi Hoàng Việt Anh, Lê Văn Xuân, Lê văn Nô. Thanh Bình, Trung Thành, Lý Công Hoàng Anh có khi làm nên chuyện ở U 23 Châu Á. Em hy vọng U23 Châu Á tới được thấy toàn bộ cầu thủ tốt nhất của U23 Việt Nam.
Giải ở Campuchia là giải để các nước vác đội U19 các thứ đi cọ xát thôi. Vốn ban đầu Việt Nam cũng thế, nhưng bị COVID-19 ảnh hưởng quá, đành phải vác thêm các cầu thủ U22 bổ sung vào.

Thế nên nhiều cháu đá ở giải đó như rồng như hổ (vì là 22 tuổi đá với đối thủ 19 tuổi), nhưng đến giải này lại có vẻ không ăn thua.

Dan du an

Xe ba gác
Mà các cụ có thấy pha đánh đầu của Thanh Minh hôm qua không? Đúng pha bật nhẩy của dân bóng chuyền. Bật lên ngó nghía rồi đánh đầu. :D
Công nhận có lẽ lâu lắm rồi em không thấy ông cầu thủ Việt nào đánh đầu ghi bàn được kiểu thế

Trạng thái
Thớt đang đóng