[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

BVTL

Xe điện
Người OF
Huỳnh Như có vẻ việt vị hay sao ấy nhỉ, pha quay chậm ko rõ lắm
Không việt vị cụ nhé! HLV online bên Thái họ cũng cho là không có việt vị

Bóng đi nửa đường rồi em Như mới như này!

Lái xe máy

Xe tăng
Em cũng chả muốn so sánh đâu, vì thấy các cụ trên này so sánh, cá nhân em thấy buồn cười quá. CP sang J2 của Nhật hình như mới có 1 lần đá chính ở J2, nói thế để các cụ trên này có thể hình dung ra lọt vào đội hình tiêu biểu mùa giải của J1 nó khủng tới mức nào.
Phượng tuổi tôm mà so với Hải. Nói thế cho nhanh.
Tương lai thì k biết. Nhưng trước đến giờ Hải là cầu thủ nhất lịch sử VN rồi, dù chưa giải nghệ. Từ tài năng đến tầm ảnh hưởng, thành tích cùng đội tuyển, đến cả cảm xúc nó mang lại cho người hâm mộ.
Sau Hải thì có Công Vinh mẫu cầu thủ chuyên nghiệp, bền bỉ.

taiadau

Xe điện
Hữu Tuấn của Việt Nam còn lọt vào đội hình tiêu biểu của giải C1 Châu Á đó cụ. Giải này Chanathip chưa từng được đá cụ nhé.
Em ko muốn so sánh đâu cụ tiêu, cụ xem bóng đã nhiều thì cụ tự hiểu 2 cái đội hình tiêu biểu này thôi ạ. Thật ra thì em cũng ko biết HT lọt vào đội hình tiêu biểu C1 vì em ko xem giải này, nhưng có điều em chắc chắn là, trình của Tuấn thì ko đủ để cạnh tranh vào đội hình chính thức của 1 đội ở J2 đâu.

Bobbo

Xe điện
Không việt vị cụ nhé! HLV online bên Thái họ cũng cho là không có việt vị

Bóng đi nửa đường rồi em Như mới như này!
1 phần lỗi trong bàn thua của Thái là do hv phá trượt bóng ngã ra sân để mình Như thoát xuống qua tm ghi bàn. Em cũng nghĩ ko vv.

taiadau

Xe điện
Phượng tuổi tôm mà so với Hải. Nói thế cho nhanh.
Tương lai thì k biết. Nhưng trước đến giờ Hải là cầu thủ nhất lịch sử VN rồi, dù chưa giải nghệ. Từ tài năng đến tầm ảnh hưởng, thành tích cùng đội tuyển, đến cả cảm xúc nó mang lại cho người hâm mộ.
Sau Hải thì có Công Vinh mẫu cầu thủ chuyên nghiệp, bền bỉ.
Em đồng ý luôn, vì cầu thủ nổi nhất của mình sang Nhật là CV và gần đây là CP nên em lấy vd thôi.

dzuy1010

Xe tăng
vé chợ đen giờ bao nhiêu nhỉ, em kiếm bữa beer cho ae cty

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế à. E tưởng nó còn trẻ. Thế là cũng sắp 3x rồi à.
Chanathip cùng lứa với Quế Ngọc Hải bên mình cụ ạ. Chanathip là tấm gương sáng cho các cầu thủ khi thực sự yêu nghề và rất có ý chí. Quang Hải của mình lại thuộc vào dạng bẩm sinh, và hình như chưa yêu nghề bằng Chanathip.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em ko muốn so sánh đâu cụ tiêu, cụ xem bóng đã nhiều thì cụ tự hiểu 2 cái đội hình tiêu biểu này thôi ạ. Thật ra thì em cũng ko biết HT lọt vào đội hình tiêu biểu C1 vì em ko xem giải này, nhưng có điều em chắc chắn là, trình của Tuấn thì ko đủ để cạnh tranh vào đội hình chính thức của 1 đội ở J2 đâu.
Cụ nói thế là hơi chủ quan rồi. Em lấy ví dụ luôn bóng đá nữ cho dễ hình dung. Trước năm nay, Thái Lan không có giải VĐQG cho bóng đá nữ nên các cầu thủ nữ Thái Lan toàn phải thi đấu cho các CLB nước ngoài, châu Âu, châu Á các kiểu, trong khi các cầu thủ nữ của mình toàn thi đấu trong nước. CLB tên nghe đã thấy chán, kiểu như Than Khoáng Sản các kiểu. Nhưng thế không có nghĩa là cầu thủ mình không đủ sức xuất ngoại.

Ở bóng đá Nam, các cầu thủ của mình từ năm 2019 đến giờ gặp Nhật 3 lần ở cấp độ Đội tuyển thì thua hai trận với tỉ số tối thiểu và hòa 1 trận có tỉ số. Cấp độ U19 mình hòa với họ, cấp độ U23+3 mình thắng họ. Như vậy không phải cầu thủ mình không ai đủ sức đá ở J1, mà là có hợp nhau hay không thôi.

Còn giải C1 Châu Á mà cụ coi không bằng J1 thì em chịu cụ rồi.

BVTL

Xe điện
Người OF
1 phần lỗi trong bàn thua của Thái là do hv phá trượt bóng ngã ra sân để mình Như thoát xuống qua tm ghi bàn. Em cũng nghĩ ko vv.
Vâng. Họ cũng nghi ngờ pha cắt bóng trước đó Vân để tay chạm bóng, nhưng trọng tài đứng ngay đó không thổi.

Lái xe máy

Xe tăng
Chanathip cùng lứa với Quế Ngọc Hải bên mình cụ ạ. Chanathip là tấm gương sáng cho các cầu thủ khi thực sự yêu nghề và rất có ý chí. Quang Hải của mình lại thuộc vào dạng bẩm sinh, và hình như chưa yêu nghề bằng Chanathip.
Thái Lam dù gì cũng là quốc gia hội nhập, giao lưu từ những năm 1900, hơn mình cả trăm năm nên việc du học, đi sang nước khác... nó thấy nhẹ nhàng.
Còn ở mình hay lấn cấn. Đi ra nước ngoài là phải nâng lên đặt xuống chứ k phải mỗi đá bóng. Ở nhà sướng nên ngại cất bước ra đi. Chứ yêu nghề thì chắc có yêu. Chỉ là chí dấn thân, thử thách và tính thích nghi của dân Vn nó thấp hơi Thái.

taiadau

Xe điện
Có thể nếu Hải đá ở Thái league trong cương vị như Thip thì con đường và thành tựu cũng sẽ khác đi, theo hướng phát triển hơn nữa. Cụ nói làm em nhớ hôm rồi ku BLV nào nói phàn thì bơi về Quý Phước và Shooling , đôi bạn cùng tranh đấu năm nào, vì các đk xyz đã đi theo 2 hướng khác nhau, 1 người làng nhàng trong khu vực ko phất lên được, còn người kia vươn tầm Olympic đánh bại cả Phelps (có tuổi rồi) để giành HCV lịch sử. Xuất phát điểm tương đương, con đường pt khác nhau...và kq thu được cực kỳ khác nhau :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em đồng ý luôn, vì cầu thủ nổi nhất của mình sang Nhật là CV và gần đây là CP nên em lấy vd thôi.
CP kém Chanathip 2 tuổi mà sang Nhật sớm hơn Chanathip, do vậy cụ không nên so sánh cụ ạ. Vì hai kiểu đi nó hơi khác nhau.

Lam garden

Xe tăng
Vâng. Họ cũng nghi ngờ pha cắt bóng trước đó Vân để tay chạm bóng, nhưng trọng tài đứng ngay đó không thổi.
Đội hlv online Thái soi cũng kinh nhỉ. Mà quả này tay thu vào sát người tài ko thổi là đúng rồi.

Bobbo

Xe điện
Gần cuối trận Tuyết Dung có pha thoát xuống bên cánh trái, giật qua hv Thái cứa lòng mà bóng nhẹ và thẳng vào thủ môn. Gôn bắt kém ói ra Thùy Trang lao vào sút bồi mà trúng cột mới tiếc. Pha đấy vào thì đóng hòm Thái luôn.

berryfun

Xe điện
Mình cứ phải thừa nhận chuẩn, là bóng đá thái nền tảng chung, nó vẫn hơn mình. Hơn nhưng ko có nghĩa là cứ gặp là thắng được. Trước cháu cũng coi thường thằng cu thíp này nhưng sau 2 bàn vào lưới tuyển Việtnam của nó. Tôi tâm phục khẩu phục thằng cu thíp này. Đương nhiên thâm tâm mình chỉ thích thịt thái, và chỉ muốn nhìn thấy thái phủ phục dưới chân đội tuyển Vietnam. Nhìn cầu thủ nhà mình cũng thấy lo đấy. Có tý tên tuổi bắt đầu thái độ ô sao và ô kễnh.
Thôi thì cứ mưa đâu mát mặt đấy vậy.

taiadau

Xe điện
Cụ nói thế là hơi chủ quan rồi. Em lấy ví dụ luôn bóng đá nữ cho dễ hình dung. Trước năm nay, Thái Lan không có giải VĐQG cho bóng đá nữ nên các cầu thủ nữ Thái Lan toàn phải thi đấu cho các CLB nước ngoài, châu Âu, châu Á các kiểu, trong khi các cầu thủ nữ của mình toàn thi đấu trong nước. CLB tên nghe đã thấy chán, kiểu như Than Khoáng Sản các kiểu. Nhưng thế không có nghĩa là cầu thủ mình không đủ sức xuất ngoại.

Ở bóng đá Nam, các cầu thủ của mình từ năm 2019 đến giờ gặp Nhật 3 lần ở cấp độ Đội tuyển thì thua hai trận với tỉ số tối thiểu và hòa 1 trận có tỉ số. Cấp độ U19 mình hòa với họ, cấp độ U23+3 mình thắng họ. Như vậy không phải cầu thủ mình không ai đủ sức đá ở J1, mà là có hợp nhau hay không thôi.

Còn giải C1 Châu Á mà cụ coi không bằng J1 thì em chịu cụ rồi.
Thip nó thành tựu lớn ở J1 cụ ạ khác các càu thủ nữ đi thi đấu, còn em ko so C1 và J1 cụ nhé (vì nó khác nhau quá nhiều về format) dù bản thân em cũng thấy tầm J1 cao hơn C1. Với em chỉ có các đội hàng đầu C1 mới đủ tầm để thi đấu ở giải league kiểu J1

Trạng thái
Thớt đang đóng