[Funland] Bóng đá Nữ Việt Nam - khi giấc mơ World Cup đang trở thành hiện thực!

GamCaoMayLanh

Xe container
Các thê hệ HLV 7x đời giữa và cuối có Uy đấy cụ nhỉ...nhưng tầm được như Cụ Chung thì chưa. Anh Đức chỉ cần 1 câu alo của Cụ Chung là quay lại tuyển ngay.
Cả anh Chung lẫn Quyền tân Đại vương VFF dù có tuổi nhưng vẫn quẩy nhiệt bóng 7, bóng 11 nhé. Khi nào có đk em sắp xếp 1 trận giao lưu giữa đội OF và liên quân đội Nam, đội Nữ, đội VFF trên sân trung tâm huấn luyện trẻ Mỹ Đình. Bác nào nhận bố nuôi hotgirl Thanh Nhã chọn phe đi, OF em chỉ cần hotboy Tuyết Dung. =))

UFA

Xe điện
Hy vọng các cháu gái sẽ nhận đầy đủ tiền thưởng vì các cháu xứng đáng🌹🇻🇳🌺

THẦY TRÒ HLV MAI ĐỨC CHUNG SẼ NHẬN THÊM TIỀN TỶ TỪ FIFA

Thính đến thời điểm hiện tại thì ĐT nữ Việt Nam sẽ nhận số tiền hơn 10 tỷ đồng từ các cá nhân và tập thể trong nước sau chiến tích giành quyền vào World Cup 2023. Bên cạnh đó, thầy trò HLV Mai Đức Chung sẽ nhận thêm hỗ trợ từ FIFA nhờ thành tích này.

Cụ thể, mức thưởng của World Cup 2023 chưa được công bố nhưng theo quy chiếu từ năm 2019, ĐT nữ Việt Nam sẽ nhận ít nhất 750 nghìn usd (gần 17 tỷ đồng) từ FIFA. VFF sẽ nhận được 480 nghìn usd (gần 10 tỷ đồng) từ LĐBĐ thế giới trong khi các CLB nhả quân cho ĐTQG tham dự giải đấu cũng sẽ nhận được khoản hỗ trợ riêng.

Chúc mừng các cô gái vàng 🌹🇻🇳🌺!!
Chúc mừng BD nữ VN, thằng bạn em quả này cũng ấm rồi ( trợ lý cho chú Chung )

juve99

Xe cút kít
Cỡ Nhật Hàn tàu ... mà đi wc còn ăn hành lá mà cụ ;))
Nữ Hàn mới biết đá bóng k tính, Nhật mới vđ tg được vài năm, nữ TQ thì trùm châu Á mấy chục năm nay rồi và ra thế giới chỉ ngán mấy đội top 5 thôi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thực tế xác ông nam vn còn vừa thua thái đấy thôi. Hay thắng là do thực lực, còn thua là do xui. Xem thường chị em phụ nữ nhưng thành tích j trong bóng đá cũng là chị em phụ nữ đạt trc. Rồi lại cái suy nghĩ bóng đá nam khó hơn bđ nữ, thế có ai nghĩ nữ đi đá bóng khó hơn nam k.

Đa phần dân mình xem cổ vũ đội nhà k phải vì chuyên môn mà là vì tinh thần dân tộc, mà đã là dân tộc thì nam nữ như nhau. Xem nhẹ chiến thắng của chị em là tự vã vào mặt bđ nam đấy.
Ông đấy ông ấy chê cả hai cụ ạ. :D

Khoadag1991

Xe tăng
Nữ Hàn mới biết đá bóng k tính, Nhật mới vđ tg được vài năm, nữ TQ thì trùm châu Á mấy chục năm nay rồi và ra thế giới chỉ ngán mấy đội top 5 thôi
Thì em bảo vẫn bị ăn hành lá như thường mà cụ. Có thể ăn nhưng đội yếu nhưng gặp cửa trên thì vẫn có khoảng cách lắm. Nên đội nữ mình góp mặt ở dân chơi này là tốt rồi, hít thở bầu ko khí wc, trc là để có j đó dấu ấn trong sự nghiệp, sau là kiếm 1 ít tài trợ để chăm lo gia đình.

• Vodka
Reactions: Kuu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em chỉ góp ý cái nguồn nhân lực thôi cụ. Lấy đâu ra mà có nguồn, rồi còn cả ct thuận lợi. ;))
Mấy cái nguồn đó VFF họ có chiến lược dài hơi và chiến thuật ngắn hạn cả rồi. Việc của CĐV chúng ta là đến sân và xem bóng đá. Ngoài ra cccm có thể theo dõi fanpage chuẩn của chị em để chị em tăng thêm thu nhập ạ. Mỗi người đóng góp một tí bằng khả năng của mình, bóng đá tất đi lên. Em gửi các cụ fanpage chuẩn của Tuyết Dung số 7. Tuyết Dung mới có bài có nhiều tuyển thủ vào đó buôn. Nhờ đó cccm có thể biết được fanpage nào là chính chủ để tránh theo dõi fanpage của bọn ăn theo làm giả.

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tốt rồi cụ ạ! Hy vọng các cháu và ban huấn luyện có chút khuyến khích tài chính và vật chất!
Thực sự thì bóng đá nam nước ta còn khá rất vất vả và bóng đá nữ thì còn khó khăn hơn nhiều lần!

Opel Astra

Xe điện
Thế cụ đi hỏi 100 triệu gia đình có con gái xem ngta có chịu cho con mình đi theo nghiệp quần đùi áo số sân 11 người k, hay vì quá nghèo nên mới bấm bụng cho con gái mình theo nghiệp này với hy vọng đỡ đc chi phí hằng ngày của cháu nó, để cháu khỏi buôn gánh bán bưng. Chả hiểu cái nguồn nhân lực đấy cụ tưởng tượng ở đâu ra. Để có đc bđ nữ vn bây h là cả 1 chặng đường đầy hy sinh và khổ ải đấy.
Nghiệp dư mà bác.
Ngoài đá banh và nhận lương, các chị ấy còn phải làm đủ việc khác để sống.
2 hay 3 jobs.
Cũng như các chị em khác thôi.

So sánh với các đồng nghiệp nam thì đúng là lệch.

duyhung10

Xe buýt
Hy vọng các cháu gái sẽ nhận đầy đủ tiền thưởng vì các cháu xứng đáng🌹🇻🇳🌺

THẦY TRÒ HLV MAI ĐỨC CHUNG SẼ NHẬN THÊM TIỀN TỶ TỪ FIFA

Thính đến thời điểm hiện tại thì ĐT nữ Việt Nam sẽ nhận số tiền hơn 10 tỷ đồng từ các cá nhân và tập thể trong nước sau chiến tích giành quyền vào World Cup 2023. Bên cạnh đó, thầy trò HLV Mai Đức Chung sẽ nhận thêm hỗ trợ từ FIFA nhờ thành tích này.

Cụ thể, mức thưởng của World Cup 2023 chưa được công bố nhưng theo quy chiếu từ năm 2019, ĐT nữ Việt Nam sẽ nhận ít nhất 750 nghìn usd (gần 17 tỷ đồng) từ FIFA. VFF sẽ nhận được 480 nghìn usd (gần 10 tỷ đồng) từ LĐBĐ thế giới trong khi các CLB nhả quân cho ĐTQG tham dự giải đấu cũng sẽ nhận được khoản hỗ trợ riêng.

Chúc mừng các cô gái vàng 🌹🇻🇳🌺!!
Khủng thật

trinhhunghb

Xe lăn
Không, có gì đó sai sai rồi...
Tuyết Dung (TD) giờ ko nghèo đâu.
Không biết ảnh trên là TD chụp ở đâu khi nào chứ em vừa tra thông tin thì thấy thành tích và sự cống hiến của TD vào hàng cao nhất đội tuyển nữ trong gần 10 năm vừa qua do đó thu nhập từ tiền thưởng và các khoản khác rất khá. TD đã mở 1 nhà hàng nhỏ cho bố mẹ và còn mở cả 1 trung tâm đào tạo bóng đá trẻ nho nhỏ nữa cơ.
Vậy thế thì tốt rồi lão ạ

juve99

Xe cút kít
Cụ lên dần kế hoạch sang Úc - NZL xem vck cổ vũ VN thôi, kiểu gì chả được biếu vài cặp vé chỗ ngồi đẹp :D

• Vodka
Reactions: UFA

doctor103

Xe điện
BĐ nữ và footsal thực ra mới phát triển độ 20 năm gần đây, Việt nam trong thời gian này cũng bớt khó khăn, có điều kiện tham gia- cập nhật tiến bộ ngay từ đầu nên bớt tụt hậu. Các đội tuyển dần cũng tiệm cận hoặc đạt trình độ dự VCK cúp thế giới. Điều này dễ hiểu vì quốc gia 100 triệu dân, nguồn nhân lực- cầu thủ thuận lợi. Bóng đá Nam thì đi chậm 50 năm do chiến tranh, do kinh tế- bây giờ đuổi theo thiên hạ hơi nhọc!
nguồn lực đầu tư cho cả giải nữ VĐQG có khi còn chưa bằng 1 đội ở V-League nam, khán giả thì thờ ơ, số khán giả tất cả các trận ở giải nữ chắc cũng ngang 1 trận full sân của giải nam. Giờ được thành tích này thì quả là nỗ lực vượt bậc rồi.
Bóng đá nữ cống hiến nhiều thành tích cho VN như 6 HCV Seagames, 3 lần vô địch ĐNÁ, đi WC. Nói chung những khán giả như chúng ta phải thay đổi bằng cách xem bóng nữ nhiều hơn. Ngoài ra còn cái khó hơn là các ông bầu tài trợ cho đội nữ, mong lắm 1 ông bầu ở V-League bỏ chút ít tiền đầu tư bóng nữ mà khó, giờ bóng nữ thế này cũng có phần đóng góp của VFF ấy chứ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bóng đá nữ ngày xưa mới khổ chứ. Nếu em nhớ không nhầm thì mình phát triển đội nữ sớm nhất nhì khu vực. Bóng đá nam hồi đó đang bị Thái đè còn bóng đá nữ đã gỡ gạc được chút ít thể diện cho nước nhà. Tuy nhiên tình hình không cải thiện được bao nhiêu. Rất nhiều bài báo viết về chuyện các nữ tuyển thủ của ta đạt HCV Seagames nhưng vẫn phải bán bánh mì, cấy lúa... Giờ tình hình em nghĩ đã khá hơn rất nhiều khi chúng ta đã có giải thi đấu chuyên nghiệp giành cho nữ, điều mà Thái Lan chưa làm được. Chị em thu nhập tuy ít nhưng ổn định cao, được tạo điều kiện đi học chuyên ngành để sau khi giải nghệ có thể tiếp tục cống hiến. Đó cũng là lý do nhiều chị em ngại xuất ngoại thi đấu. Với thứ hạng 32 TG, trình độ của chị em hiện nay có thể đá được ở nước ngoài. Tuy nhiên, sự ổn định trong biên chế vẫn là điều chị em Việt Nam thích. Giờ đây chị em đi WC tất nhiên sẽ tạo được hiệu ứng rất lớn. Rất mong cccm hãy ủng hộ bóng đá nữ bằng cách theo dõi facebook và các tài khoản xã hội các cầu thủ, xem các trận bóng qua TV hoặc trực tiếp tại sân... Hoặc các hành động ủng hộ khác. Tăng tương tác với các cầu thủ cũng là một cách ủng hộ họ cả về tinh thần lẫn vật chất.

mypleasure

Xe buýt
Thế cụ đi hỏi 100 triệu gia đình có con gái xem ngta có chịu cho con mình đi theo nghiệp quần đùi áo số sân 11 người k, hay vì quá nghèo nên mới bấm bụng cho con gái mình theo nghiệp này với hy vọng đỡ đc chi phí hằng ngày của cháu nó, để cháu khỏi buôn gánh bán bưng. Chả hiểu cái nguồn nhân lực đấy cụ tưởng tượng ở đâu ra. Để có đc bđ nữ vn bây h là cả 1 chặng đường đầy hy sinh và khổ ải đấy.
Em đồng ý với cụ đây là kết quả phấn đấu trường kỳ chứ không đơn giản. Tuy nhiên nhiều cháu đi nghiệp này không phải vì không còn lối thoát như mọi người hay nghĩ đâu. Nhiều gia đình có điều kiện hẳn hoi ủng hộ con cái đi theo đam mê lắm. Chẳng qua mấy trường hợp nghèo đi lên bằng thể theo thì dễ thành "cổ tích" để báo có bài thôi.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Mấy cái nguồn đó VFF họ có chiến lược dài hơi và chiến thuật ngắn hạn cả rồi. Việc của CĐV chúng ta là đến sân và xem bóng đá. Ngoài ra cccm có thể theo dõi fanpage chuẩn của chị em để chị xem tăng thêm thu nhập ạ. Mỗi người đóng góp một tí bằng khả năng của mình, bóng đá tất đi lên. Em gửi các cụ fanpage chuẩn của Tuyết Dung số 7. Tuyết Dung mới có bài có nhiều tuyển thủ vào đó buôn. Nhờ đó cccm có thể biết được fanpage nào là chính chủ để tránh theo dõi fanpage của bọn ăn theo làm giả.

Người nhà Tuyết Dung mở quán phở sáng gần cao tốc phủ Lý Nam Định cụ nào đi Nam định nhỡ bữa thì qua đó ủng hộ nhé
Đ/c gần ngã tư 168 Bình lục Hà Nam

Khoadag1991

Xe tăng
Em đồng ý với cụ đây là kết quả phấn đấu trường kỳ chứ không đơn giản. Tuy nhiên nhiều cháu đi nghiệp này không phải vì không còn lối thoát như mọi người hay nghĩ đâu. Nhiều gia đình có điều kiện hẳn hoi ủng hộ con cái đi theo đam mê lắm. Chẳng qua mấy trường hợp nghèo đi lên bằng thể theo thì dễ thành "cổ tích" để báo có bài thôi.
Ở đâu cũng có trường hợp nọ kia mà cụ, nhưng đa phần em thấy toàn nông thôn khó khăn cả. Đời ct ngắn nhưng đời ct nữ còn ngắn hơn (ở nhiều khía cạnh chứ k hẳn là kinh tế thôi đâu). Em thấy đây đúng là thành quả ngọt ngào dành cho chị em. Mong các doanh nghiệp cứ thưởng, k ít thì nhiều, k nhiều thì ít, :P gom gom lại cũng ổn. Rồi chị em đc mời quảng cáo, có thêm thu nhập.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn ạ!
Tinh thần dân tộc, màu cờ sắc áo thì nam nữ phải công bằng và bình đẳng như nhau!🇻🇳
Không phải cứ tinh thần dân tộc thì cái nào cũng như nhau. Cụ phải nhân thành tích với tỷ trọng về độ phổ biến của môn đó nữa. Không phải cứ bóng đá là bóng đá nữ phổ biến như bóng đá nam. Thí dụ Việt Nam vô địch môn đá cầu hay bi sắt thì liệu có mấy ai quan tâm? Cách suy nghĩ của cụ là cách suy nghĩ nặng về thành tích để nở mày nở mặt. Cụ thử khoe với các bạn quốc tế xem đội bón Nữ dự World Cup xem họ có trầm trồ không? Nếu đội Nam mà vô địch Châu Á đem ra khoe xem họ nói thế nào?