[Funland] Bóng đá chào năm mới: Việt Nam vs Trung Quốc - Trận đấu của hai người ngoài cuộc!

Bemagauvn

Xe điện
TC xử lý kinh nghiệm thế mà cụ còn chê, cụ có xem trận MU với TOT năm ngoái không? NSND Mắc Hài phạm lỗi với tiền đạo Tot xong đứng như phỗng không nhặt bóng hay ném bóng đi để Tot nó đá phạt nhanh ăn bàn luôn đấy. Trung Vệ là người cuối cùng rồi mà nhẽ cụ bảo TC quả đó nên đưa bóng cho đội bạn ném biên cho nó "phe" để vừa ý cụ nhỉ!?
Nếu cụ ủng hộ những hành vi đó thì em mời cụ xem lại tình huống cụ thể đó xem nó nguy hiểm như thế nào rồi hẵn bênh.
Còn thì không thiếu cách cụ ạ chứ không phải cứ phải như thế.
Em tôn trọng quan điểm của cụ, còn với em đó là thứ không đẹp và còn rất nhiều kiểu phản cảm a ma tơ của đội Nam.

belo

Xe điện
Xem Huỳnh Như xử lý bóng khiếp phết cụ nhỉ? Cụ nào yêu bóng đá mà chưa lập gia đình thì có thể làm fan trung thành của Huỳnh Như nhá. Ngôi sao này vẫn đang là ngôi sao cô đơn đó. :D
Hôm qua, thấy em Thanh Nhã bứt tốc thích thế. Cuối trận mà vẫn băng băng, thanh thoát. À cụ có clip chạy phạt chưa?

belo

Xe điện
Chả mấy người coi Hà nội T&T là đội bóng biểu tượng của Hà nội. Em dù là fan ruột của CAHN ngày xưa nhưng giờ chả thấy đội nào của Hà nội đáng để em làm fan cả.
Xưa HN TC đá, sân Hàng Đẫy có trận còn kín chỗ. Sau em còn xem đội của bầu Kiên một thời gian, sau nhạt dần, không ra sân xem nữa nữa.

Kuu

Xe lăn
Vậy mà có 1 bộ phận cứ suốt ngày rêu rao nào là đẳng cấp chúng ta chưa thể bằng thái, nào là cầu thủ thái đá giải hàng đầu châu Á,... đấy cụ ạ. Em cho rằng bản lĩnh cầu thủ có thừa, cái sai là ĐT đã vào cuộc với tâm thế cửa trên, anh cả của ĐNA như báo chí tung hô, chứ đá chắc chân từ từ thì thái ăn mình đâu dễ.
Em thấy rằng trước trận đấu đấy, ban HL và cầu thủ VN quá nặng nề cái mục tiêu né Thái, khi không đạt được thì bị tâm lý, như thế thì trước khi đá đã thua rồi.
Khi vào trận thì tâm lý căng thẳng dẫn đến sai lầm kỹ thuật và thái độ thi đấu cáu bẩn, không bị thẻ đỏ là may...
Tâm thế cửa trên 1 chút cũng không sao, càng tự tin. Quan trọng là như Cụ nói, phải đá đĩnh đạc chắc chắn chứ đừng ào lên tấn công bằng mọi giá dễ sơ hở. 1 trận hòa cũng đâu có tệ, có phải cứ cửa trên là phải thắng đâu.
Em vẫn khẳng định là cho đến thời điểm này, các cầu thủ VN vẫn chưa rũ bỏ được cái tâm lý sợ Thái - đấy là sự thật.

Kuu

Xe lăn
Thằng tóc dài của TQ này đô con thật. Có khi nó phải cao to nhất trên sân
Nhìn các cầu thủ TQ to cao, tóc dài tóc buộc có, xăm trổ xanh đỏ có, da trắng da đen có... trông gớm chết đi đc :D, vậy mà để thua VN 1-3 thì quả là nhục thật, bị fan TQ chửi cho SML là không oan. Người TQ khó mà tiêu hóa đc trận thua này...

vkthang

Xe container
Nếu cụ ủng hộ những hành vi đó thì em mời cụ xem lại tình huống cụ thể đó xem nó nguy hiểm như thế nào rồi hẵn bênh.
Còn thì không thiếu cách cụ ạ chứ không phải cứ phải như thế.
Em tôn trọng quan điểm của cụ, còn với em đó là thứ không đẹp và còn rất nhiều kiểu phản cảm a ma tơ của đội Nam.
Cụ có cái nhìn định kiến với các em nó quá, còn các em nó tham gia thi đấu đỉnh cao rồi, chứ không phải là trẻ con ê a đâu. Cùng trận đó Tấn Tài nhận thẻ vàng vì cản cầu thủ đội bạn đá phạt đấy. Đối với em đá đẹp là không ăn chân hay đánh nguội. Còn TC e nó xử lý thế để đảm bảo an toàn thôi, chứ ngoan như ý cụ thì về đá phủi thôi.

Bemagauvn

Xe điện
Cụ có cái nhìn định kiến với các em nó quá, còn các em nó tham gia thi đấu đỉnh cao rồi, chứ không phải là trẻ con ê a đâu. Cùng trận đó Tấn Tài nhận thẻ vàng vì cản cầu thủ đội bạn đá phạt đấy. Đối với em đá đẹp là không ăn chân hay đánh nguội. Còn TC e nó xử lý thế để đảm bảo an toàn thôi, chứ ngoan như ý cụ thì về đá phủi thôi.
Em không định kiến, mà những hành vi kiểu thế chỉ xuất hiện ở một vài cầu thủ cụ thể chứ không phải tất cả.
Em cho đó là thói quen xấu chứ không phải chuyên nghiệp hay khôn lanh cụ ạ.
Còn đá phủi mà cứ như thế thì xin lỗi cụ đánh nhau to không ít trận, kể cả có người bắt luật. Còn đá giải thì ăn thẻ không hiếm đâu cụ, chả đâu vào đâu cũng chả gọi là nhờ đó mà an toàn hơn.
Thôi em xin phép dừng tranh luận vì quan điểm khác nhau, em cũng chốt luôn là cụ chưa xem lại tình huống đó mà quote còm.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Bác này xem H2 rồi. Hotgirl mới vào sân mờ.
Đúng ạ! Thanh Nhã vào sân phút 55'! Cô có pha bứt tốc rất nhanh buộc hậu vệ Thái phạm lỗi nhận thẻ đỏ ở phút 90+1

Nguyễn Thị Thanh Nhã lần đầu được gọi lên tuyển!. Tiền đạo sinh năm 2001 trong thời gian gần đây luôn góp mặt trong đội hình chính thức của CLB Hà Nội thi đấu cùng các đàn chị!

Nghen loc

Xe tăng
Rơi mặt nạ rồi, tưởng văn hay đạo đức cao hóa ra là loại nói ko được thì đi chỉ trích cá nhân. Tôi chỉ mỉa quân lò nổ chứ mỉa đội tuyển chỗ nào, nhét chữ vào mồm người khác xong còn la làng à. Làm éo gì có lí lẽ ở đâu người hâm mộ ko được thắc mắc, thế trước đây đức nổ có chuyên môn cao hơn Miura hay sao mà chĩa mõm nhiều thế.
Tôi thấy cụ rất mâu thuẫn. Khi người ta nói cụ thì cụ phê phán người ta là chỉ trích cá nhân, trong khi cụ công kích, xúc phạm cầu thủ HAGL bằng những từ ngữ kém văn hoá như “đớp cơm ở đội tuyển” thì cụ lại ko tự nhìn lại mình. Cụ tiêu chuẩn kép quá. Nếu họ có sai, ông Park có sai mình cũng ko nên xúc phạm họ như vậy, họ cũng là con người như cụ cả mà.

rgbhis

Xe tăng
Hy vọng trận tới ku em vẫn chơi tốt để hoá giải chiêu lấy thịt đè người của tụi Oman.
Việt Anh cũng phải 1m85 đấy. Chú e này đc cái đẹp trai, chơi đầu tốt nhưng chân hơi kém. Nếu đc chơi cùng Thành Chung thì VA sẽ tiến bộ đều.

vkthang

Xe container
Em không định kiến, mà những hành vi kiểu thế chỉ xuất hiện ở một vài cầu thủ cụ thể chứ không phải tất cả.
Em cho đó là thói quen xấu chứ không phải chuyên nghiệp hay khôn lanh cụ ạ.
Còn đá phủi mà cứ như thế thì xin lỗi cụ đánh nhau to không ít trận, kể cả có người bắt luật. Còn đá giải thì ăn thẻ không hiếm đâu cụ, chả đâu vào đâu cũng chả gọi là nhờ đó mà an toàn hơn.
Thôi em xin phép dừng tranh luận vì quan điểm khác nhau, em cũng chốt luôn là cụ chưa xem lại tình huống đó mà quote còm.
Lần sau cụ không tranh luận nữa thì nên không nói gì, chứ đưa ra ý kiến xong rồi bảo không tranh luận nữa nó hài lắm. Cụ chịu khó theo dõi bóng đá nhiều hơn để thấy các hậu vệ khác có cố tình đá bóng đi khi ra biên không nhé? Kỹ năng nghề nghiệp họ được trang bị, còn cụ thì định kiến cá nhân rồi.

trinhkhuongduy

Xe tải
Em thấy rằng trước trận đấu đấy, ban HL và cầu thủ VN quá nặng nề cái mục tiêu né Thái, khi không đạt được thì bị tâm lý, như thế thì trước khi đá đã thua rồi.
Khi vào trận thì tâm lý căng thẳng dẫn đến sai lầm kỹ thuật và thái độ thi đấu cáu bẩn, không bị thẻ đỏ là may...
Tâm thế cửa trên 1 chút cũng không sao, càng tự tin. Quan trọng là như Cụ nói, phải đá đĩnh đạc chắc chắn chứ đừng ào lên tấn công bằng mọi giá dễ sơ hở. 1 trận hòa cũng đâu có tệ, có phải cứ cửa trên là phải thắng đâu.
Em vẫn khẳng định là cho đến thời điểm này, các cầu thủ VN vẫn chưa rũ bỏ được cái tâm lý sợ Thái - đấy là sự thật.
Việc tính toán để trânh TL ở bán kết ko có gì sai, nh sau trận gặp Cam báo chí đồng loạt đưa tin ảnh các cầu thủ chán nản khi không thể nhất bảng là thấy có vấn đề rồi. Cái này em nghĩ nguyên nhân từ BHL, nếu làm tốt công tác tư tưởng sẽ khác.

juve99

Xe cút kít
Khi nào đá muốn thắng là thắng mới gột rửa hết được nỗi sợ hãi Thái kuu ah, còn đâu chỉ là tự trấn an hoặc mới xem đá bóng được 1 vài năm. Lứa cầu thủ bây giờ gần như toàn bộ có mặt thời Hữu Thắng, thêm vài tên tuổi k mới. Gần 30 năm thắng được 2 trận, k sợ mới là lạ, vẫn tâm lý sợ nghĩa là trình độ, thể lực, kỹ chiến thuật chưa vượt họ. Nói thẳng ra Thái nó là khắc tinh của bóng đá VN từ ngày hội nhập chứ ko phải là Hàn - Nhật - TQ...Thực chất vấn đề chính nó nằm ở chuyên môn, gặp thằng nó bản lĩnh, khỏe và quái hơn là a căng thẳng, áp lực tự mắc sai lầm thôi.

vogohoho

Xe tải
Đúng là vận nước đang lên. Chúc bóng đá Việt Nam đạt đc nhiều thành tích cao hơn trong năm 2022.

nhuataiche

Xe container
VN ta có sợ Thái hay ko thì chẳng còn quan trọng nữa, vì ta đang đá VL3 còn Thái đang ở nhà. Ta đang ở đáy bảng, ngửa cổ lên nhìn Ả rập và Nhật là đủ mệt rồi, hơi đâu quan tâm đến người Thái.

Mặt khác, bây giờ VN ta ko sợ Thái hay thắng Thái cũng chả có mấy ý nghĩa. Giả sử bây giờ VN đá với Thái 10 trận thắng cả 10, thì cũng ko có gì bảo đảm là VN sẽ vươn lên được gần bằng Nhật hay Hàn cả. Ở chiều ngược lại, cái cúp AFF của Thái mới có cũng ko thể bảo đảm cho người Thái sẽ có thành tích tốt ở giải châu Á kế tiếp hay có suất trong VL3 lần tới đâu.

Bobbo

Xe điện
Đúng ạ! Thanh Nhã vào sân phút 55'! Cô có pha bứt tốc rất nhanh buộc hậu vệ Thái phạm lỗi nhận thẻ đỏ ở phút 90+1

Nguyễn Thị Thanh Nhã lần đầu được gọi lên tuyển!. Tiền đạo sinh năm 2001 trong thời gian gần đây luôn góp mặt trong đội hình chính thức của CLB Hà Nội thi đấu cùng các đàn chị!
Em Nhã khỏe, đá nhiệt dù hơi non kinh nghiệm chút. Lực lượng kế cận ổn đới cụ ạ

Oman cũng tầm mình thôi cụ. Nên đá nắn nót, chuyện có điểm không phải là không thể.
Tháng 3 mới đá, Văn Lâm kịp về gác đền thì chả lo những quả phạt góc của Oman