[Funland] Bóng bàn về trận chiến thằng quân Nam Hán trên sông Bạch Đằng năm 938

CR-Vic

Xe container
Câu này hay :D gọn và đúng nội dung!

Cái cầu nổi tiếng này ở Myanmar cụ ạ. Mấy con mụ rắn giả lươn này cũng biết gok đấy chứ có phải phưn gio ngoài đường đâu, loạn óc đến mức cùn, bựa thích cảm giác mạnh khi đi đường ngược chiều ấy mà. Vãi cả tinh vì cái bọn phi giới tính ********* có nòi này rồi. Tranh cãi làm gì cho nó phí nơ ron thần kinh cụ ơi

oldfashion

Xe tăng
He he... Mợ dẫm phải gấu váy của chính mình rồi nhá. :))

Thế cái trống đồng có treo cái chứng chỉ nào bên cạnh (trong BTLS) không hả mợ? ;)

Bây giờ em bắt đầu nghi ngờ sự tồn tại của bọn Nguyên Mông rồi! :(

Cụ chanchaucang ơi, tự nhiên em nhớ cụ quá! :((
Cụ phán rất chuẩn.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Mông Nguyên chỉ bị trận 1288 thôi, còn 2 trận 938 với 981 là Khựa mà, trận 981 Khựa nó thoát có dính cọc đâu.
Nói chung em có ý kiến rằng tưởng Mông cổ không thể ngu, khi mà cọc trận đánh trước vẫn lẫn với trận sau? trước khi vào lính nó phải bẩm rằng chổ này ngày xưa chúng nó cắm cọc thịt chết 1 đống ở đây, đại nhân cẩn thận.

Đạn nhân với vuốt râu bảo, bố mày biết rồi, biết cả 700 năm sao có 1 đống trên ô tô fun tin vào chuyện ta bị lừa ha ha ha !!!

cunpi

Xe tải
Cọc đâm thủng thuyền thế đếch được! Nó chỉ là dạng thủy lôi nguyên thủy phong tỏa cửa sông cửa biển, tác dụng chặn để thịt thôi! Mà đường biển vào Đại Việt lúc ấy gần nhất cũng chỉ có cửa này.
Việc đóng cọc thì có tài liệu ghi lại là "làm bè nổi chở cọc ra giữa sông thì hạ cọc xuống, cũng dùng bè định vị..." chắc là đóng tay đòn vào thân cọc rồi quai búa vào đấy! Tuy nhiên sau này thấy có rất nhiều cọc cắm xiên theo cùng 1 hướng 45 độ, có thể là do tác động của dòng chảy.
Quân Tàu cẩu xâm lược ta đông cỡ 10 vạn, cứ cho là thuyền lớn mỗi thuyền chở đc 100 con cẩu, thì cũng có đến nghìn cái thuyền, xếp hàng chật sông thì thuyền trận cũng dài mấy cây số.
Cứ tưởng tượng các ông OF diễu hành, đoàn xe dài đến mấy cây số chen chúc nhau. Bất thần vài ông ở giữa dính đinh xịt lốp nằm ì ra đấy, tốp đi đầu gặp xxx chặn phạt hết, mấy ông giữa tiến thoái không xong cũng chờ nộp phạt. Tốp đi sau k biết cũng phi lên, dồn lại, bị xxx khóa đuôi, đến xét hỏi từng xe. Gặp đúng đợt xxx ra quân thế là cả làng nộp phạt.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Các cụ cãi nhau lâu nhỉ :)) biết thế ngày bé em mang thước đo tọa độ ra xem rồi , bây giờ kể lại.

Khoảng năn 1984 gì đó khi đắp đê Yên hưng người ta lấy đất ở ruộng để đắp thấy có một bãi cọc đấy là bãi cọc Bạch đằng
Cũng vào thời gian này ở Hoàng tân Yên hưng người ta lẫy đất đắp đê Phát hiện một bộ xuơng cá voi khổng lồ, lúc bấy giờ dự đoán con cá nặng trên mười tấn, sau đó người ta chở cái bộ xương đó đi đâu bây giờ không ai biết nữa

Các cụ cần biết thì về Yên Hưng để xem và hỏi nhé. quá khứ 8 năm sống ở nhà máy sứ Quảng Yên từ 1980 tới 1988 chỉ biết có thế thôi

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái cầu nổi tiếng này ở Myanmar cụ ạ. Mấy con mụ rắn giả lươn này cũng biết gok đấy chứ có phải phưn gio ngoài đường đâu, loạn óc đến mức cùn, bựa thích cảm giác mạnh khi đi đường ngược chiều ấy mà. Vãi cả tinh vì cái bọn phi giới tính ********* có nòi này rồi. Tranh cãi làm gì cho nó phí nơ ron thần kinh cụ ơi
Cụ nọng trong người quá, trời đã nực cụ lại nọng trong nữa rất hại sức khỏe.

Ý em là ta có thể đã cắm con để làm cầu hao hao cái kiểu đó, chứ em biết tỏng cầu đó ở tây ban nha rồi he he.
cụ nọng trong người quá. :@

xedieu

Xe cút kít
Các cụ cãi nhau lâu nhỉ :)) biết thế ngày bé em mang thước đo tọa độ ra xem rồi , bây giờ kể lại.

Khoảng năn 1984 gì đó khi đắp đê Yên hưng người ta lấy đất ở ruộng để đắp thấy có một bãi cọc đấy là bãi cọc Bạch đằng
Cũng vào thời gian này ở Hoàng tân Yên hưng người ta lẫy đất đắp đê Phát hiện một bộ xuơng cá voi khổng lồ, lúc bấy giờ dự đoán con cá nặng trên mười tấn, sau đó người ta chở cái bộ xương đó đi đâu bây giờ không ai biết nữa

Các cụ cần biết thì về Yên Hưng để xem và hỏi nhé. quá khứ 8 năm sống ở nhà máy sứ Quảng Yên từ 1980 tới 1988 chỉ biết có thế thôi
Thực ra ngày xưa cha ông chúng ta nuôi cá voi như bây giờ nuôi cá rô phi ấy mà. Chỗ đấy ruộng với ao cả đấy cụ ạ! :|

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Thực ra ngày xưa cha ông chúng ta nuôi cá voi như bây giờ nuôi cá rô phi ấy mà. Chỗ đấy ruộng với ao cả đấy cụ ạ! :|
Cụ lại bẻ cong lịch sử rồi.
Cha ông chúng ta nuôi cá voi bằng thịt quân Nguyên mông à? hay ăn thị quân nhà Tống cá mới to thế ? =))

xedieu

Xe cút kít
Thôi nào, chị Điếu ra ngoài FB bán nốt mớ than tổ ong đi, mấy hôm nay chả chịu buôn bán kéo nhau vào đây làm gì?
Em bán hết hàng từ hôm xăng tăng rồi! Ngoài FB phải nhận được bài giảng của Bí thư thì em mới có cái bốt lên! :))

thuysinh.tl

Xe container
Công nhận cái bọn Mông Nguyên ngu bỏ mợ. Nó cho người do thám trước, gọi điện thoại về báo cộng với đánh dấu bằng tọa độ GPS thì có mắc vào mắt. He he. Ngu thế không biết. Đã thế lại léo biết vác *** 4B hay China Airline mà chạy về Tung Cẩu chỉ mất có thời gian ngắn thôi mừ. Đi léo giề mất mấy tháng để tin tức nó lạc hậu ra. Còn bọn tàu đi do thám thì ngu, léo chịu khó bật cái máy như kiểu dò cá ấy. Cọc có chôn chìm xuống dưới cũng léo sợ nhá. Còn mấy món lửa á, vác *** vòi rồng kiểu đang dùng ở Senkaku thì có mà cháy vào mắt. Há há. Chắc bọn Tung Cẩu nó không ngu thía. Chắc Việt sử bịa ra thôi. He he. Giờ là nhà cháu nhất trí với mợ ở Lệ Xuân viện và giáo sư Xa Lông Bay roài đới.

classjcal

Xe tải
@ chú C lát si cồ: Anh chẳng hay buôn chuyện nhưng thấy chú hỏi toàn những câu ngu ngơ làm anh bức xúc đóe thể tả được, có mấy chữ màu xanh xanh dưới đây chú đọc cho kỹ nhá:
…em có thêm một số thắc mắc sau
1. Làm thế nào để quân ta đóng đc cọc gỗ to như vậy, mà đầu bịt sắt nhọn xuống sông, để có thể chắc chắn và đâm thủng thuyền của địch
Ngô Vương Chúa sai người lựa những cây gỗ tốt thẳng to vừa người ôm, vạt nhọn bịt sắt ở đầu, vót nhọn ở đuôi. Khi thủy triều xuống thấp mới làm giá bằng tre trên sông, cứ 4~5 người buộc đòn tay vào cọc, đứng trên giá thục thẳng cọc xuống bùn lòng sông, đến khi cọc đứng vững chắc thì thôi, nhổ giá tre đi, xóa dấu vết.
2. Một số sách thì nói đóng cọc thẳng đứng, nhưng em nghĩ là đóng chéo thì mới đâm đc thủng thuyền chứ
Chú nghĩ ngố thế thì anh mới bức xúc, đóng chéo thì đóng thế đóe nào được, mà cũng đâm thủng *** thế đóe nào được. Chú mày thử làm thí nghiệm lấy hai cái đinh cắm vào miếng xốp, một cái chéo một cái thẳng rồi ngồi lên xem kết quả thế nào nhá.
3. Trên thuyền của địch chẳng nhẽ không có ai thông tường thiên văn địa lý, không có ai nhìn thấy cọc ở dưới sông khi thủy chiều rút xuống chăng, mà để thuyền thủng hết???
Thế mới nên chuyện, thằng Hoàng Thao nhà nó có ở cửa sông BĐ đóe đâu mà nói biết giờ giấc thủy triều (đóe phải thủy chiều đâu nhá) lên xuống thế nào, Ngô Vương Chúa đích thân nghiên cứa thủy triều mấy tháng trời mới lừa được bố con nhà nó, đến khi cả họ nhà nó ngồi trên bãi cọc rồi thì thủy triều mới rút xuống, cọc đâm thẳng vào đáy thuyền hiểu chưa.
4. Khi một số thuyền đi đầu bị thủng, chẳng nhẽ thuyền đi sau không biết dừng lại mà cứ lao vào đấy cho thủng???
Ngô Vương Chúa dùng thuyền nhỏ nhẹ ra khiêu chiến rồi dụ cả hạm đội Khựa đánh nhau kìm nhau ở trên bãi cọc, chết hết cũng không lùi. Khi thủy triều xuống thuyền ta nhỏ còn cái nào chạy *** nó mất, thuyền Khựa to mớn nước sâu cắm *** nó hết vào cọc rồi thì chạy đi đâu. Thủng *** hết chứ còn gì.
5. Thuyền của địch thuộc loại to, muốn đâm thủng đc theo kiểu đấy chắc tốc độ phải nhanh, hoặc lực mạnh thì mới đâm thủng đc, liệu cọc gỗ của ta bịt đầu sắt nhọn đến mức nào mà có thể làm đc việc ấy
Thuyền càng to, thủy triều xuống ngồi lên đầu cọc thì càng nhanh thủng, chạy thế đóe nào được mà tốc với chả độ, khi thuyền nhẹ của ta chạy *** nó mất rồi thì Ngô Vương Chúa mới dùng hỏa công, thả mấy khìn cái thuyền nhỏ chở chất dẫn cháy vào bãi cọc rồi đốt, lúc đó ta chỉ cần ngồi trên bờ đợi thằng nào chưa chết cháy ngoi lên là chém thôi.
Tạm thời đấy là một số ngu ý của em, cụ nào thông tường vào chỉ em biết với
Chú tự nhận mình “ngu ý” là chuẩn đấy, anh có mấy lời nói thẳng khó nghe chú đừng giận đấy nhá.
Ngày anh còn bé cái chuyện này viết theo kiểu dã sử đọc phê như chưởng Kim Dung, sao bây giờ chả thấy xuất bản lại nhể ???
Bọn Mông Nguyên chỉ bị trận 1288 thôi, còn 2 trận 938 với 981 là Khựa mà, trận 981 Khựa nó thoát có dính cọc đâu.
Ông bỏ mợ nó cái ngôn ngữ nửa trẻ con nửa người lớn của ông đi, ông đọc kỹ đi, anh anh chú chú cái ***. Ông đã đọc phần dưới và phần bôi đỏ của t chưa? không biết hoặc nửa vời xăng pha nhớt thì đừng vội nói người khác nhá

Chỉnh sửa cuối:

CIB

Xe điện
Các cụ lại bàn về sử siếc à,

F1 nhà cháu hôm trước vừa hỏi cháu câu: sao quân mình đánh trận nào cũng thắng thế ạ? Chả biết trả lời thế nào, chỉ nghĩ thầm f1 nhà mềnh thế mà khá, tý tuổi đầu đã biết suy nghĩ chả giống nhiều người, he he

xedieu

Xe cút kít
Cụ lại bẻ cong lịch sử rồi.
Cha ông chúng ta nuôi cá voi bằng thịt quân Nguyên mông à? hay ăn thị quân nhà Tống cá mới to thế ? =))
Cụ cho em một ít thời gian để em Guc cái đã! :(

xdthienha

Xe điện
He he... Mợ dẫm phải gấu váy của chính mình rồi nhá. :))

Thế cái trống đồng có treo cái chứng chỉ nào bên cạnh (trong BTLS) không hả mợ? ;)

Bây giờ em bắt đầu nghi ngờ sự tồn tại của bọn Nguyên Mông rồi! :(

Cụ chanchaucang ơi, tự nhiên em nhớ cụ quá! :((
Giờ mới biết giá trị của chanchaucang hả.Cụ biết thế nào gọi là UB500 chưa.hehe

nhadatuytin

Xe container
Cái bọn thiểu năng trí tuệ có chọn lọc này sao nhiều vậy nhỉ? Cứ giả ngây, giả ngô đến phát mệt
ko thiểu năng đâu cụ
mà đc xếp vào thành phần chống phá CM, chống phá LS.

AcidS

Xe điện
Các cụ lại bàn về sử siếc à,

F1 nhà cháu hôm trước vừa hỏi cháu câu: sao quân mình đánh trận nào cũng thắng thế ạ? Chả biết trả lời thế nào, chỉ nghĩ thầm f1 nhà mềnh thế mà khá, tý tuổi đầu đã biết suy nghĩ chả giống nhiều người, he he
Cụ nói thế nào ý. Con em lớp 4 đã biết là Hai Bà Trưng thua rồi (em không bàn là Hai Bà Trưng được thờ ở đâu giống mợ Lệ Xuân nhé)

HuyArt

Xe lăn
Cụ nọng trong người quá, trời đã nực cụ lại nọng trong nữa rất hại sức khỏe.

Ý em là ta có thể đã cắm con để làm cầu hao hao cái kiểu đó, chứ em biết tỏng cầu đó ở tây ban nha rồi he he.
cụ nọng trong người quá. :@
Cụ nhầm rồi, em chã nọng trong người tý nào. Đấy là ngôn ngữ hàng ngày của em đấy. Bình thường, mỗi sáng dậy mà không đá chó chưởi mèo là em khó chịu, giống như cụ có khoái cảm khi đi ngược chiều trên phố đông đúc, phê và ngáo khi thấy dòng người trố mắt vì kinh ngạc và sợ hãi. Em cũng rất chi là thoả mãn và lên đỉnh khi chửi mắng người lương thiện, kiện tụng kẻ hiền lành như cụ. Thôi thì mỗi người một thú, em chỉ khoái mấy chuyện giật gân kiểu người cắn chó nên cứ thấy chỗ nao đông người là hóng hớt, cụ giận em làm gì cho nó tổn thọ. Thế cụ nhá...
Mà cái cầu cụ sớt trên mạng có người mặc xà rông ấy hình như của 1 ofer nhà mình trong mục các chuyến đi, rõ ràng cụ biết là ở Myanmar mà vẫn bảo là Tây Ban Nha thì em hiểu cụ rồi, cụ giống thằng cu nhà em, trái khoáy lắm cơ, sợ ma mà toàn thích nghe chuyện ma, sợ choá nhưng cứ chìa mông trước m.õm choá để trêu ngơi. Thích cụ dần đều rồi đới, cá tính và khác biệt như Lê Văn Luyện

Chỉnh sửa cuối: