[Funland] Bốn người trong một gia đình tử vong tại tòa Park 1, khu đô thị Times City, Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

theanh235

Xe buýt
Thanh lý luôn con vợ chứ sao
Cuộc đời mình phải để đứa khác xúi à ?
mọe, nó k xúi, cứ kể chuyện nhà anh chị này mới mua nhà to dăm 7 tỏi. mua oto xịn, bán miếng đất lãi x3 x5. Mình cáu lên thì bảo chỉ là kể chuyện thôi mà

raisomoon

Xe tăng
em không đồng ý với quan điểm của cụ. Ở góc nhìn của em thì chúng ta nên biết trầm cảm sau sinh sẽ gây ra hậu quả to lớn. Như thế thì mọi người sẽ quan tâm tới mẹ mới sinh nhiều hơn thì sẽ không xẩy ra. E thấy cụ quá nặng lời.
Còn vụ vì nợ hay hận tình rồi giết con cùng thì e cực kì lên án luôn. riêng trường hợp " Trầm Cảm Sau Sinh" là em phản đối ý kiến của cụ thôi!
Cái ý chính e nói là không nên công khai cảm thông trong trường hợp 1 bà mẹ ôm theo 2 đứa con nhảy xuống sông - em thật. Bởi vì sao, 1 người bị trầm cảm nhưng cũng có vài ba người cũng chỉ là tưởng họ bị trầm cảm. Nhưng khi dư luận quá dễ dãi thì họ rất dễ bắt trước. Nó như câu chuyện LGBT vậy, có người bị thật nhưng có rất nhiều trường hợp chỉ là lây lan do môi trường. Và rốt cục vẫn là những đứa trẻ vô tội ko có khả năng tự bảo vệ trở thành nạn nhân. Bệnh trầm cảm sau sinh muốn tuyên truyền và cảnh báo thì nên tuyên truyền và cảnh báo ở trong trường hợp khác. Những trường hợp mẹ giết con như vậy mấy đứa trẻ mới là nạn nhân lớn nhất, và những đứa trẻ khác mới cần được bảo vệ nhất để tránh lặp lại.

Em nhớ không lầm trước kia có trường hợp bà mẹ người dân tộc cũng cho con uống thuốc sâu rồi mẹ uống để tự tử. Nhưng kết cục là con chết nhưng mẹ thì cứu được nhưng vẫn phải bị truy tố đấy.

theanh235

Xe buýt
Cái ý chính e nói là không nên công khai cảm thông trong trường hợp 1 bà mẹ ôm theo 2 đứa con nhảy xuống sông - em thật. Bởi vì sao, 1 người bị trầm cảm nhưng cũng có vài ba người cũng chỉ là tưởng họ bị trầm cảm. Nhưng khi dư luận quá dễ dãi thì họ rất dễ bắt trước. Nó như câu chuyện LGBT vậy, có người bị thật nhưng có rất nhiều trường hợp chỉ là lây lan do môi trường. Và rốt cục vẫn là những đứa trẻ vô tội ko có khả năng tự bảo vệ trở thành nạn nhân. Bệnh trầm cảm sau sinh muốn tuyên truyền và cảnh báo thì nên tuyên truyền và cảnh báo ở trong trường hợp khác. Những trường hợp mẹ giết con như vậy mấy đứa trẻ mới là nạn nhân lớn nhất, và những đứa trẻ khác mới cần được bảo vệ nhất để tránh lặp lại.

Em nhớ không lầm trước kia có trường hợp bà mẹ người dân tộc cũng cho con uống thuốc sâu rồi mẹ uống để tự tử. Nhưng kết cục là con chết nhưng mẹ thì cứu được nhưng vẫn phải bị truy tố đấy.
vâng, giết người bị truy tố là đúng rồi cụ ơi. Như ngày xưa thì gọi là ma nhập
Giờ Thổ Tả nhiều nên nó vậy. Em cũng ghét vụ cổ xúy LGBT vô tội vạ lắm. Ai LGBT thì kệ ng ta, k cần quan tâm.Đây mấy ng trogn LGBT lại cứ gào rú lên là tôi là LGBT, xong dậy đời những người bình thường???Đảo lộn hết cả

katana2812

Xe đạp
bên nhật mà lao vào tàu điện tự tử nó phạt tiền gia đình thấy mẹ luôn. nhẹ cũng vài chục ngàn đô

VladimirP

Xe tải
Nghe mấy thằng pv 3 xu này đổ thóc giống ra ăn đó cụ ,đầu bọn này nó drama còn hơn mấy bà hàng nước quê em
Vụ cô em đồng nghiệp và là sếp của cậu PV này tự tử cách đây vài tháng, em cũng đc đọc trên FB của cậu này... Mà sao cụ/mợ lại gọi cậu này là "3 xu" nhỉ? Em thấy cậu này cũng cá tính, có khẩu khí, dám ăn, dám nói mà ...

Fineness

Xe máy
Em đã từng ở một mình trong một phòng nhà khách, mà trước đó có 1 cô gái trẻ treo cổ tự tử.
Mấy hôm đầu em không biết, rồi nghe người ta nói lại, thế mà em vẫn ở tiếp 1 tuần mới có phòng khác để chuyển qua.
Nói chung là sợ vãi ra, đêm ngủ là phải bật đèn sáng trưng... :(
Dear cụ,

Tôi nghe giảng pháp nhiều, xin chia sẻ với cụ hiểu biết của tôi tích lũy được về các case như cụ:
1. Người đã khuất tự tử thành công thì thần thức của họ lập tức nhập về Uổng Tử Thành, nhập vào tảng đá cây cỏ... tại đó, u uất thiên thu tới khi hết thời gian "Thọ mạng" (tuổi Dương mà lẽ ra không tự tử thì họ đã sống được). Hết thời gian này uổng linh của họ sẽ tự giải uẩn mà siêu thoát về các cõi giới khác ứng với nghiệp lực của họ.
2. Linh hồn người đã khuất sẽ đều đi đầu thai vào các cảnh giới khác tùy nghiêp lực, tuyệt đối không xuất hiện trở lại trong di ảnh, tại bàn thờ, mộ phần, tại nơi trút hơi thở cuối cùng... hay bất cứ nơi nào khác.
3. Có hiện tượng người đã khuất chết trong thảm cảnh trở thành ngạ quỷ, Atula... nhưng chúng ta sẽ vô cùng khó gặp vì họ ở các cảnh giới khác. Cái này cụ nghiên cứu thêm.

Kết luận, theo em cụ cứ vững tâm trong mọi hoàn cảnh.

HTlangtu

Xe điện
Dear cụ,
Tôi nghe giảng pháp nhiều, xin chia sẻ với cụ hiểu biết của tôi tích lũy được về các case như cụ:
1. Người đã khuất tự tử thành công thì thần thức của họ lập tức nhập về Uổng Tử Thành, nhập vào tảng đá cây cỏ... tại đó, u uất thiên thu tới khi hết thời gian "Thọ mạng" (tuổi Dương mà lẽ ra không tự tử thì họ đã sống được). Hết thời gian này uổng linh của họ sẽ tự giải uẩn mà siêu thoát về các cõi giới khác ứng với nghiệp lực của họ.
2. Linh hồn người đã khuất sẽ đều đi đầu thai vào các cảnh giới khác tùy nghiêp lực, tuyệt đối không xuất hiện trở lại trong di ảnh, tại bàn thờ, mộ phần, tại nơi trút hơi thở cuối cùng... hay bất cứ nơi nào khác.
3. Có hiện tượng người đã khuất chết trong thảm cảnh trở thành ngạ quỷ, Atula... nhưng chúng ta sẽ vô cùng khó gặp vì họ ở các cảnh giới khác. Cái này cụ nghiên cứu thêm.

Kết luận, theo em cụ cứ vững tâm trong mọi hoàn cảnh.
OMG, thế này mà trước khi học cảm tình, cho bọn quan tham nó học về địa ngục và nghe giảng pháp thì tốt quá ạ.
Có 19 điều không được làm thôi mà khối thằng cũng vi phạm để vào tù. Mong cụ Tổng mạnh tay nữa là dân e mừng lắm

congngo

Xe điện
Em cũng không tham gia ba cái món "cảm xúc mạnh" như chứng, coin hay forex ..., nên em hỏi ngu tý.
Nếu chơi mấy cái món trên dùng đòn bẩy hay hỗ trợ tài chính thì bên cho vay tiền cũng phải căn cứ vào tài sản mà KH có để đảm bảo chứ ợ. Nếu chỉ có cái nhà cỡ 5 tỷ mà bên cho vay chấp nhận khoản tài chính để cho âm đến 20 tỷ thì em thấy lạ.

katana2812

Xe đạp
Ck hay forex hay tiền ảo nó gây nghiện về lâu dài đó các cụ
Nên tránh thì hơn

loxoinoc

Xe tải
Trước khi chết sao không làm khẩu súng đến ngân hàng làm ít để lại cho vợ con rồi ra đi cho thanh thản, hay đến nhà giám đốc cty sổ số chĩa súng vào đầu, cho tao ăn đề một hôm nếu ko cả hai thằng cùng đi.
Hợp lý, có mất gì của bọ đâu nhỉ. Trước 15phut thôi là về bờ rồi.
Nhưng mà nhà mấy giám đốc xổ số ntn chắc phải ở khu vip có bảo vệ canh 24/7.

21fo

Xe buýt
Nhiều cụ cứ bảo đi trốn, các cụ trốn thì thằng cho các cụ vay nó tự tử à???
Tóm lại các cụ làm gì thì làm, làm gì cũng phải có đường lui, trên còn bố mẹ, dưới còn vợ con, đừng lao đầu vào chốn coin, chứng, vàng, đất ... như điên nữa.
Âu cũng do tham mà ra thôi các cụ ạ.
Nhà em đợt khủng hoảng 2008 cũng đi cả gia tài của bố mẹ em, dĩ nhiên là sau 10 năm chị em em làm lại thì ổn rồi. Sau đận ấy chị em em đều khôn ra, không bao giờ tự chặt đứt đường về của mình.
Em cũng thấy trải qua sóng gió rồi thì cuộc sống nó ý nghĩa hơn, tiền kiếm nhiều hay ít cũng bình chân như vại.
Đợt covid vừa rồi bọn em cũng giảm thu nhập nhiều (gần 100%), nhưng dù kiếm được 1 đồng hay 100 đồng, em cũng chỉ chi tiêu ở mức tối thiểu 1 đồng thôi, cuộc sống dễ thở lắm.
Chia sẻ với các cụ đang trọng đận này, cũng giống đận 2008 rồi.
quan trọng là đừng để lòng tham làm mờ mắt
nếu 1 mình thì cứ liều thoải mái, nhưng liệu xong để lại hậu quả cho gđ, bố mẹ vợ con thì cũng ngang loại súc vật, sống phí cơm :D

21fo

Xe buýt
Em cũng không tham gia ba cái món "cảm xúc mạnh" như chứng, coin hay forex ..., nên em hỏi ngu tý.
Nếu chơi mấy cái món trên dùng đòn bẩy hay hỗ trợ tài chính thì bên cho vay tiền cũng phải căn cứ vào tài sản mà KH có để đảm bảo chứ ợ. Nếu chỉ có cái nhà cỡ 5 tỷ mà bên cho vay chấp nhận khoản tài chính để cho âm đến 20 tỷ thì em thấy lạ.
lãi cho vay cao thì rủi ro cao cụ ơi, thẩm định cẩn thận như bank thì ko ai tìm chúng nó làm gì cho bị cắt cổ cả :D

xedaprach

Xe điện
vâng, giết người bị truy tố là đúng rồi cụ ơi. Như ngày xưa thì gọi là ma nhập
Giờ Thổ Tả nhiều nên nó vậy. Em cũng ghét vụ cổ xúy LGBT vô tội vạ lắm. Ai LGBT thì kệ ng ta, k cần quan tâm.Đây mấy ng trogn LGBT lại cứ gào rú lên là tôi là LGBT, xong dậy đời những người bình thường???Đảo lộn hết cả
Bọn Showbiz chính là cái ổ cổ xúy cho phong trào này, lên hình cứ ẽo ợt, eo éo nửa ông nửa bà, hỏng hét cả bọn trẻ.

ocean08

Xe điện
d
Nhiều người lại thích đông vui, có người lại thích yên tĩnh. Chả vậy mà có người thích lên núi chơi, có người lại thích đi biển cho đông vui :D
Thế em mới bảo thấy hợp ở đâu thì họ sẽ chọn để ở chứ k phải phạm trù người giàu mới ở Times hoặc Times là cao cấp nên người giàu ở.

Trạng thái
Thớt đang đóng