[Funland] Bội tín của Thaco và Kia Việt Nam

Spike

Xe tăng
Thaco họ phân phối xe qua (1) hệ thống showroom do Thaco sở hữu (chi nhánh của Thaco hoặc Công ty con do Thaco sở hữu) và (2) do các đại lý (tức bên thứ 3). Trường hợp của cụ chủ là mua của (1) hay (2). Mua tại hệ thống Thaco sở hữu thì chắc dễ hơn chứ mua của đại lý thì nói gì thì nói, Thaco cũng khó mà quản hết được. Chưa kể việc giao xe tới các đại lý cũng phải theo chỉ tiêu cụ ạ.
À, nói là nói vậy thôi chứ dạo em mua con xe của Hòn đá, chờ hơn 2 tháng trời, chửi nhau với Hòn đá MĐ mãi mới lấy được cái xe, còn muốn lấy ngay thì xì tiền ra, điên vãi chứ. Thaco cụ có cú thì cứ tự nhiên, nhưng được cái em không thấy có chuyện bị gợi ý chi thêm tiền để lấy xe sớm. Điều này hình như chỉ có Thaco làm được thì phải.

Cậu bé

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chứ dạo này mua xe mẹc thì phải đợi lâu lâu mới có xe bàn giao ạ. Em thấy nhiều người bảo h xe mẹc đang bán chạy nên ko có hàng để bán.

a_cheng

Xe điện
Em nghe mấy bà bán nước bảo hộp số ly hợp kép của Seltos được cung cấp linh kiện từ 3 công ty nhượng quyền khác nhau, và hiện tại chỉ có thể có trên 1000 bộ như thế mỗi tháng để cung cấp cho Thaco nên muốn lắp hơn cũng không được. Trong khi đó hộp số ly hợp kép của Kona là từ Hyundai Hàn Quốc lắp ráp, giống Tuson, nên Kona chạy 2 năm rồi hộp số vẫn không bị kêu ca gì về độ ổn định ;)

Xe cỏ cũ

Xe điện
Hợp đồng 19.9, Giấy nộp tiền 20 triệu lần 1, giấy chuyển khoản thêm 45 triệu (+ đủ 10%) em có đủ cả. Nhưng làm cách nào để biết xe của mình bị Đại lý chuyển cho người khác hay không thì em chịu ạ. Chỉ biết là 5 ngày nữa là tròn 3 Tháng mà chưa thấy tăm hơi gì
Sao trước kia mọi người bảo chỉ Toy mới thế, giờ lại đến Kia-Thaco khinh KH VN rồi ah, khổ thật.
Cũng tại cái tết thì phải, và dòng mới vừa ra, chứ em mua xe thì cứ giữa năm mua, kiểu gì cũng có KM, lảng vảng gần showroom là sales ra bế vào luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

songhyekyo

Xe tải
Thaco họ phân phối xe qua (1) hệ thống showroom do Thaco sở hữu (chi nhánh của Thaco hoặc Công ty con do Thaco sở hữu) và (2) do các đại lý (tức bên thứ 3). Trường hợp của cụ chủ là mua của (1) hay (2). Mua tại hệ thống Thaco sở hữu thì chắc dễ hơn chứ mua của đại lý thì nói gì thì nói, Thaco cũng khó mà quản hết được. Chưa kể việc giao xe tới các đại lý cũng phải theo chỉ tiêu cụ ạ.
À, nói là nói vậy thôi chứ dạo em mua con xe của Hòn đá, chờ hơn 2 tháng trời, chửi nhau với Hòn đá MĐ mãi mới lấy được cái xe, còn muốn lấy ngay thì xì tiền ra, điên vãi chứ. Thaco cụ có cú thì cứ tự nhiên, nhưng được cái em không thấy có chuyện bị gợi ý chi thêm tiền để lấy xe sớm. Điều này hình như chỉ có Thaco làm được thì phải.
Em mua ở Đại lý ở tỉnh bác ạ. Đợt gọi điện cho sale muốn mua tại KIA Long Biên - Ms Tuyết 09xxx1697 thì được trả lời là KIA chia nhau địa bàn phân phối rồi nên em chỉ có thể mua ở Đại lý tỉnh em thôi. Thật là éo le

Spike

Xe tăng
Em mua ở Đại lý ở tỉnh bác ạ. Đợt gọi điện cho sale muốn mua tại KIA Long Biên - Ms Tuyết 09xxx1697 thì được trả lời là KIA chia nhau địa bàn phân phối rồi nên em chỉ có thể mua ở Đại lý tỉnh em thôi. Thật là éo le
Bình tĩnh đợi đi cụ ạ. Cơ mà cụ giật cái tít vầy em thấy hơi tội Thaco. Cụ cứ nghĩ là đại lý của cụ chưa được phân lốt cho nó thoải mái chứ bán xe ai chả muốn khách lấy luôn. Được cái không bị gợi ý mua lốt, thêm lạc là đỡ cú rồi.

niceshot

Xe container
KH còn chấp nhận đặt cọc rồi xếp hàng chờ lấy xe thì đừng hỏi tại sao các hãng xe và đại lý phân phối bội tín!

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Em thấy trên fb đăng accent chưa có màn hình khách vẫn đồng ý lấy xe kịp đăng kiểm kìa!!!!

songhyekyo

Xe tải
Bình tĩnh đợi đi cụ ạ. Cơ mà cụ giật cái tít vầy em thấy hơi tội Thaco. Cụ cứ nghĩ là đại lý của cụ chưa được phân lốt cho nó thoải mái chứ bán xe ai chả muốn khách lấy luôn. Được cái không bị gợi ý mua lốt, thêm lạc là đỡ cú rồi.
Đại lý trả lời em là Hãng trả lời là do bão lũ không nhập được linh kiện nên bị chậm tiến độ nhưng các mẫu xe khác do Thaco sản xuất thì không bị chậm như Seltos, vậy các mẫu xe khác Thaco tự sản xuất được linh kiện hay sao? Em thấy lý do đấy không hợp lý.

Clear

Xe buýt
Cung cầu thôi mà, như cô gái xinh đẹo thì nhiều chàng nhòm ngó, yêu cặp kè với vài anh ofer thì ok, nhưng tại 1 thời điểm cô gái chỉ có thể lấy 1 chồng, tú bà hay tú ông sẽ chọn ofer nào kênh nhiều tiền hơn để gả bán cô.
Toyota, Hyundai, Kia... Cứ xe nào hot cũng phải kênh tiền, có xe còn kênh tới gần trăm triệu. Không muốn thì các cụ sang bên Suzuki, ngược lại là xe Nhật mà lại còn được giảm tiền.

Chỉnh sửa cuối:

manhanoi

Xe tăng
Hic, mua hàng cuối năm vất vả thật, mà dân mình cũng nhiều xèng, mua sắm ầm ầm 😍

bachkhoak40

Xe điện
Các cụ cứ quan trọng xe mới nhất nên lúc nào cũng bị ép vậy thôi, làm mồi cho bọn đại lý găm hàng thổi giá, nhất là dịp cuối năm. Em thì cứ xe nào ra sẵn thị trường em mới xuống tiền.

Spike

Xe tăng
Đại lý trả lời em là Hãng trả lời là do bão lũ không nhập được linh kiện nên bị chậm tiến độ nhưng các mẫu xe khác do Thaco sản xuất thì không bị chậm như Seltos, vậy các mẫu xe khác Thaco tự sản xuất được linh kiện hay sao? Em thấy lý do đấy không hợp lý.
Em nghĩ đấy là lí do của đại lý, không phải của Thaco ạ. Còn việc thiếu linh kiện để lắp là có khả năng do Thaco không thể dự tính được sức cầu (trên cả nước) mà linh kiện thì không thể ngày 1 ngày 2 là có sẵn. Thaco chắc chắn cũng phải chịu phân bổ từ Kia, nôm na như các Head Hòn đá, muốn lấy đc nhiều SH thì cũng phải nhập nhiều Wave :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Bác cứ mạnh dạn đưa thông tin HD ra. Mình là người bị thiệt hại. Sợ quái gì nhỉ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Dự kiến nên ngày giờ nó có thể thay đổi . Cụ đi ký HĐ mà có khi chẳng buồn đọc nội dung HĐ và có cái gì bất lợi cho mình trong HĐ hay không. Chưa kể các đại lý toàn bắt khách hàng đặt cọc nhưng không bao giờ đả động đến việc đại lý vi phạm phải chịu phạt cọc.
Cái này em có thắc mắc khi đi mua con xtrail. Nhưng bọn sale ko chịu. Nó bảo bên pháp chế soạn ra thế. Mẫu chứng, ko riêng ai cả.
E bảo thêm phụ lục, nó đel chịu. Mình đành chịu. Máu thì chơi.

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ scan gửi tất cả cho chã, chã sẽ xử lý cho.
Xong xuôi rồi, tùy tâm cụ, cụ mua 1 món hàng trong quỹ từ thiện của Otofun. Tất cả đều vui.
Mịa! tên lày đang chuyển Lửa cho Chã, không Bem hơi phí. ;))

quangsot

Xe lăn
Cái này em có thắc mắc khi đi mua con xtrail. Nhưng bọn sale ko chịu. Nó bảo bên pháp chế soạn ra thế. Mẫu chứng, ko riêng ai cả.
E bảo thêm phụ lục, nó đel chịu. Mình đành chịu. Máu thì chơi.
Đợt trước em đi xem con Xpander. Đại lý bảo đặt cọc, em ok và bảo phải ghi trong hợp đồng đúng ngày đúng giờ giao xe, không giao được thì ngoài trả cọc còn mất thêm phạt cọc. Cu sale bảo chỉ trả lại cọc thôi, thế là em mắng cho và bảo " trong hợp đồng đặt cọc các cậu ghi khách hàng đến ngày nhận xe mà không thực hiện mua thì mất cọc, trong khi đó các cậu không có xe giao đúng ngày thì chỉ trả lại cọc, ăn gì mà khôn thế" Em next luôn.

toimuondie

Xe container

binhsu7273

Xe cút kít

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Kinh doanh ở VN thì chỉ có mất dậy nhiều hay mất dậy ít thôi. Ko biết cái hội bảo vệ ng tiêu dùng có tác dụng j.