[Funland] Bội tín của Thaco và Kia Việt Nam

TranHoan.Qn

Xe công OF
chịu thớt! cái web vớ va vớ vẩn mà cụ cũng xem đc! con ảnh thì mờ tịt chuẩn copy size thiếu bên xehay sang, nom thôi cũng tởm lợm! cụ chủ lần sau nhớ chọn lọc thông tin chính thức hãy share cho anh em nhé -_-

quangsot

Xe lăn
Bác đi mua ô tô, vay ngân hàng bảo bên A sửa hợp đồng có lợi cho bác xem họ làm thế nào. Vào việc mới biết cái khó bác ạ
Trường hợp đi mua ô tô Cụ là người có tiền và các đại lý là người cần Cụ. Vì vậy Cụ phải xem xét các điều khoản làm sao có lợi nhất để bảo vệ túi tiền của mình. Đối với đi vay ngân hàng thì Cụ là người cần ngân hàng cho vay cho nên Cụ phải chấp nhận các yêu cầu của nó để làm sao vay được tiền. Hai trường hợp nó khác nhau đấy Cụ ạ.

songhyekyo

Xe tải
Em cọc Thaco tháng 6 mà đến tháng 10 em mới lấy.
Báo trước 1 tuần 10 ngày là có xe cho em.
Do hợp đồng cụ kí và cách làm việc với sale như nào nữa.
Thích quá thì chờ thôi vì xe hot mà :D
Chúc mừng bác, bác là người đặt xe trước cả khi ra mắt mà tháng 10 mới có xe thì quá chậm ấy chứ. E cũng thích seltos nhưng cơ bản là tầm 700tr ra biển xe gầm cao 5 chỗ chả có em nào hơn nên mới vất vả thế này.

Chỉnh sửa cuối:

hatchback

Xe buýt
Con seltos này là Kia nó cho đặt hàng trước khi sản xuất do là dòng xe mới, chuyện dây chuyền sản xuất nó làm chậm hơn dự kiến cũng là điều bình thường. Những cụ muốn mua xe có sẵn, lái thử xong mới xuống tiền thì mua những dòng xe khác. Còn cụ nào máu thì đặt cọc và đợi thôi.
Chỉ có điều nhạy cảm là riêng năm nay có cái giảm 50% trước bạ, chỉ hết tháng này là hết, cụ nào nhận xe trong tháng 1 coi như mất thêm 50% tiền trước bạ, thế nên cụ nào chưa được nhận xe trong thời gian này bức xúc cũng là đúng.
Nhiều cụ nói anh em đặt hàng khi chưa thấy xe là này nọ cháu thấy hơi quá đáng. Còn bây giờ muốn sẵn thì mua Kona và Santafe đại lý đang đầy, còn ai thích Seltos và Sorento mới thì phải đợi thôi.
P/s:
Cám ơn bác chủ thớt vừa rót rượu.
Cháu hên hơn, vừa nhận được con Sorento tuần trước, nhưng so với lời hứa cũng chậm mất gần 1 tháng. Chúc bác nhận xe trước 25/12 để khỏi mất thêm trước bạ.

Chỉnh sửa cuối:

cưỡi chổi

Xe lăn
Theo em Thaco và Kia họ không bội tín đâu ạ.
Bội tín là đại lý và nhân viên Sales.
Cụ đặt cọc, ký HĐ, đại lý sẽ đăng ký xe lên hãng.
Khi xe về, họ lại lờ cụ đi, gạ khách hàng khác các thêm tiền để lấy xe.
Cụ copy hợp đồng, giấy đặt cọc gửi lên hãng, lên báo chí, lên Facebook làm ầm lên sẽ có xe ngay.
Đến bao giờ thì đi mua 4b giống như xe máy hoặc xe đạp cụ nhỉ. Lúc nào muốn mua thì vác tiền ra đại lý là có sẵn xe để mua luôn :)) Giờ mua con xe cỏ cũng đặt trước hàng tháng

tung.npvh

Xe tăng
Trong HĐ của cụ có câu: "Dự kiến giao xe trong T11 năm 2020".
Dựa vào câu này là có thể làm um lên được rồi.
nó lại đổ lỗi cho thằng đánh máy cụ ơi - Dự kiến giao xe trong T11 năm 2021
;)

Phỗng new

Xe điện
Kiếm tiền đã khổ cực rồi, đi mua cái xe ô tô còn khổ hơn. Cứ nơm nớp :(
Cũng tại dân mình cứ thích nóng sốt, có xe trước Tết để chúng nó hành.

tung.npvh

Xe tăng
Đến bao giờ thì đi mua 4b giống như xe máy hoặc xe đạp cụ nhỉ. Lúc nào muốn mua thì vác tiền ra đại lý là có sẵn xe để mua luôn :)) Giờ mua con xe cỏ cũng đặt trước hàng tháng
Đến bao giờ thị trường bão hòa thì được như cụ kỳ vọng - chỉ khi các hãng canh me NTD đổi/lên đời xe thì mới có chuyện đó nhé. Em dự là chờ Xã hội không tưởng.

thientudolong

Xe container
Em cũng ham vì mua xe lần đầu, tham khảo trên mạng từ tháng 6/2020 nhưng cũng đợi khi có xe về tận đại lý quê em, ra ngắm nghía sờ nắn 3 lần, gọi cả bà xã đến xem rồi mới làm hợp đồng đấy bác ạ
con xe âu cũng là cái phục vụ mình thôi, chưa kể trên thị trường đầy con khác, cứ nhất quyết phải mua loại đấy, tgian đấy, trước tết....làm gì cho khổ, tiền trong tay mình kia mà

3d4s

Xe tăng
Đùa chứ xe KIA có gì đâu mà phải khổ thế. Lấy tiền về và làm con Cross cho nhanh & đúng đắn.

fateloser

Đi bộ
Rất nhiều trang đồng loạt đưa tin nhưng Trang chủ của Kia thì im lặng bác ạ.
Cụ non quá. Mấy báo này nó nhận thông cáo báo chí từ Kia và Thaco chứ đâu ra. Cụ không thấy lời lẽ y hệt nhau như sao từ một cái văn bản à.

Đây là trả lời chính thức của Thaco rồi đó.

songhyekyo

Xe tải
Đùa chứ xe KIA có gì đâu mà phải khổ thế. Lấy tiền về và làm con Cross cho nhanh & đúng đắn.
Em chọn xe KIA cho nó nhã, phù hợp với thu nhập, không bị kèm lạc như hãng khác nhưng không nghĩ lại bị chờ đợi lâu thế này.

songhyekyo

Xe tải
Cụ non quá. Mấy báo này nó nhận thông cáo báo chí từ Kia và Thaco chứ đâu ra. Cụ không thấy lời lẽ y hệt nhau như sao từ một cái văn bản à.

Đây là trả lời chính thức của Thaco rồi đó.
Em cũng biết vậy mà, các trang thông tin có bao giờ đưa tin miễn phí đâu, toàn mất tiền cả đấy. Vấn đề là Thaco không dám đăng văn bản có dấu và chữ ký của người có thẩm quyền, không đăng lên trang web chính thức, nội dung thì cũng mập mờ như em phân tích ở trên, đấy mới là dấu hỏi lớn.

Chỉnh sửa cuối:

Duc Ta

Xe tải
Em lần đầu đi mua xe, chọn con Tucson đặt cọc từ tháng 9, đến tận T12 bọn đại lý nó bảo xe không về kịp, thằng sales bảo " xe giờ anh muốn lấy đúng hẹn thì phải chênh mất 15tr nữa ".Em bắt nó ck trả cọc, trả xong cọc em điên post bài lên hội Tuc, thằng sales nó gọi điện nhờ gỡ bài, hứa sẽ giao xe đúng hẹn, kêu em ck cọc lại. Em lại bị nó lừa lần nữa, ck cọc xong đợi đến ngày nó lại bảo không có xe. Cm nhà nó, chỉ muốn đến đấm luôn vào mõm nó một phát. Sau em đi sang mua luôn con Xtrail. Đợt năm ngoái đổi sang con Santafe bọn sales Huyndai cũng cái kiểu ký chờ, ký chiếc, xong lại chênh này chênh nọ. Rút kinh nghiệm em bảo " xe có tao mang tiền đến lấy luôn, kể cả có đắt hơn vài triệu, chứ chả có ký chờ với ký chiếc mẹ gì cả, còn nếu các đại lý đều không có xe thì tao đi mua Everest ". Có tiền đi mua cái xe mà bực mình kinh khủng

Fim

Xe điện
Chúc mừng bác, bác là người đặt xe trước cả khi ra mắt mà tháng 10 mới có xe thì quá chậm ấy chứ. E cũng thích seltos nhưng cơ bản là tầm 700tr ra biển xe gầm cao 5 chỗ chả có em nào hơn nên mới vất vả thế này.
Kona cũng ổn đó cụ, cụ chạy thử chưa ?
Hiện tại bên hội Kona nhiều cụ cũng hỏi mà thấy có vẻ cháy hàng do cuối năm.
P/s : em không phải lấy Seltos mà em lấy con khác :D chỉ là hợp đồng và giao xe cho em rất ok.

coconvn

Xe buýt
Thế nên cần cổ vũ thêm nhiều hãng mới như vinfast. Cứ có cạnh tranh thì mới biết giữ chữ tín.
Mà e thấy thaco mới mang con pg2008 về. E thấy đẹp hơn seltos

songhyekyo

Xe tải
Kona cũng ổn đó cụ, cụ chạy thử chưa ?
Hiện tại bên hội Kona nhiều cụ cũng hỏi mà thấy có vẻ cháy hàng do cuối năm.
P/s : em không phải lấy Seltos mà em lấy con khác :D chỉ là hợp đồng và giao xe cho em rất ok.
Em ngắm KONA từ năm ngoái cơ nhưng vì đợi học xong bằng lái (đăng ký từ tháng 2/2020 đến lúc được thi là tháng 8/2020) lúc có bằng thì có Seltos nên chuyển hướng. Năm nay vì covid mà mọi thứ đều chậm lại chứ không thì em đã cưỡi KONA được nửa năm rồi.

Fim

Xe điện
Em ngắm KONA từ năm ngoái cơ nhưng vì đợi học xong bằng lái (đăng ký từ tháng 2/2020 đến lúc được thi là tháng 8/2020) lúc có bằng thì có Seltos nên chuyển hướng. Năm nay vì covid mà mọi thứ đều chậm lại chứ không thì em đã cưỡi KONA được nửa năm rồi.
cụ giống em, đầu tiên em cũng tính lấy Kona.
Sau khi ngắm nghía thì chốt là sẽ lấy nó, cuối cùng vài hôm sau sale nhắn nói tăng giá.
Thế là thôi bỏ TC qua Thaco và lên hạng luôn :D
Team KOna em thấy là ổn áp nhất, vui vẻ và hay có event