[Funland] Bồi thường thiệt hại tngt.

Sfgs

Xe buýt
Gia đình cụ muốn hòa giải, nhưng bên kia không nghe thì chấp nhận ra công an thôi cụ.
Lái xe không bia rượu, ma túy, tự tin là đi đúng thì không sao đâu cụ, mất thời gian giam xe thôi. CA họ sẽ thúc bên kia hòa giải, nhà cụ cảm ơn CA tý.
Giờ gia đình nên xin cam đi.
Căn bản ra pháp luật nó mất thời gian nên cũng ngại bác ạ. Đúng là " hoạ vô đơn chí"...

VIKO L

Xe điện
Cứ theo luật mà làm, đúng sai do tòa xử. Kể lúc tai nạn xin được cam hành trình của 1-2 xe sau lưng thì tốt.
Nếu là em mà quay được, thường em sẽ chủ động ở lại hỗ trợ, cung cấp clip để 2 bên tiện bề thương lượng.
Đứa em em cũng nhờ những người như cụ mà vô can (tất nhiên vụ nhỏ hơn, ngta lao vào xe mình tự ngã, vỡ xương hốc mắt)

Kinnnnn

Xe buýt
Người nhà cụ đen thật, nếu bên kia họ cố chấp ko muốn hòa giải thì đành nhờ c.an thôi, tất nhiên nhờ thì phải mất phí, nhưng dc cái sau đỡ dính dáng gì thêm. Tiền bôi thường thì khoán lại 1 con số, họ gật đầu cái là coi như xong chứ để qua đám mới tổng kết lại thì càng rắc rối.
Bạn em mấy tháng trc cũng bị 1 con bé cấp 3 đi xe đạp điện tông ngang vào gãy mấy cái răng vừa mất tiền gửi xe, vừa mất tiền viện phí cho con bé, tiền bồi dưỡng cho các chú.

Taihoatu

Xe lăn
Nhà em có CAM đàng hoàng nên khẳng định các cụ là 100% nhà em đúng, những người dân ở 2 bên đường cũng có CAM khẳng định là cậu bé kia phóng nhanh vượt ẩu nên vậy, các cụ ở quê biết bọn trẻ 17 18 có khi chẳng có bằng lái gì cứ lên xe là phóng đi thôi.
Bên kia thích lôi ra pháp luật thì lôi thôi cụ
Cho nó rõ ràng. còn việc với người đã khuất thì làm bằng cái tâm của mình thôi.

Opel Astra

Xe điện
Các bác tài xế cho e hỏi về tình huống này. Người nhà em điều khiển ô tô đi đúng quy định tốc độ làn đường, đột nhiên có 1 cậu bé lái xe máy, không đội mũ bảo hiểm vượt phải có va chạm với gương xe ô tô người nhà em và không may bị tử vong. Nhà em mong muốn hỗ trợ toàn bộ tiền mãi táng phí nhưng người nhà họ không nghe. Giờ họ bảo ra Công an giải quyết. Vậy các bác cho em hỏi liệu nhà em có bị phạt thêm gì không ạ?? Rõ ràng nhà em tuân thủ đúng quy định chứ không phải cố tình gây tai nạn ạ.
Chia sẻ cùng gia đình bác.

Mời bác tham khảo:
Đụng chết thiếu niên 15 tuổi, đền 200 triệu, đúng hay sai? - Tuổi Trẻ Online

Ghi chú: Hồi đó, có nhiều bài báo nói rằng, đồng chí nạn nhân 15 tuổi, không có bằng lái, rất nhiều cồn, đi làn bên trái và tông vào xe ô tô đang xuống dốc.

Tất nhiên, cậu thiếu niên sai lè, họ đã chỉ đạo điều tra và hình như vẫn đang điều tra,
Hình như họ sắp điều tra xong và có kết quả rồi, bác ạ.
Link: Yêu cầu công an điều tra vụ cả làng

toimuondie

Xe container
Chia sẻ cùng gia đình bác.

Mời bác tham khảo:
Đụng chết thiếu niên 15 tuổi, đền 200 triệu, đúng hay sai? - Tuổi Trẻ Online

Ghi chú: Hồi đó, có nhiều bài báo nói rằng, đồng chí nạn nhân 15 tuổi, không có bằng lái, rất nhiều cồn, đi làn bên trái và tông vào xe ô tô đang xuống dốc.

Tất nhiên, cậu thiếu niên sai lè, họ đã chỉ đạo điều tra và hình như vẫn đang điều tra,
Hình như họ sắp điều tra xong và có kết quả rồi, bác ạ.
Link: Yêu cầu công an điều tra vụ cả làng
Vụ này là do người dân tộc thôi.

Opel Astra

Xe điện
Nhà em có CAM đàng hoàng nên khẳng định các cụ là 100% nhà em đúng, những người dân ở 2 bên đường cũng có CAM khẳng định là cậu bé kia phóng nhanh vượt ẩu nên vậy, các cụ ở quê biết bọn trẻ 17 18 có khi chẳng có bằng lái gì cứ lên xe là phóng đi thôi.
Có dash cam là tốt rồi bác, đảm bảo được vụ Đúng Sai.

Sfgs

Xe buýt
Người nhà cụ đen thật, nếu bên kia họ cố chấp ko muốn hòa giải thì đành nhờ c.an thôi, tất nhiên nhờ thì phải mất phí, nhưng dc cái sau đỡ dính dáng gì thêm. Tiền bôi thường thì khoán lại 1 con số, họ gật đầu cái là coi như xong chứ để qua đám mới tổng kết lại thì càng rắc rối.
Bạn em mấy tháng trc cũng bị 1 con bé cấp 3 đi xe đạp điện tông ngang vào gãy mấy cái răng vừa mất tiền gửi xe, vừa mất tiền viện phí cho con bé, tiền bồi dưỡng cho các chú.
Em thì đang ở nước ngoài làm việc, thật sự là không biết bao h dân mình mới bỏ cái thói quen xe to đền xe bé đi nhỉ???

Sfgs

Xe buýt
Bên kia thích lôi ra pháp luật thì lôi thôi cụ
Cho nó rõ ràng. còn việc với người đã khuất thì làm bằng cái tâm của mình thôi.
Rõ ràng cậu bé kia, không mũ bh, không bằng lái xe, đi thì sai, giờ lại đòi người đi đúng đường bồi thường cao, quá là nực cười ở cái xh này luôn cụ ạ...

tlgod

Xe buýt
Vâng nhà e cũng đồng ý ra CA giải quyết bác ạ, nhưng thực tình là muốn giải quyết tình cảm chứ k muốn lôi nhau ra thế này.
chết người rồi thì e nghĩ CA phải có biên bản và kết luận. Hòa giải đơn thuần đâu xong đc các cụ nhỉ

VCHDHN

Xe container
Rõ ràng cậu bé kia, không mũ bh, không bằng lái xe, đi thì sai, giờ lại đòi người đi đúng đường bồi thường cao, quá là nực cười ở cái xh này luôn cụ ạ...
Nhà kia đòi b nhiêu cụ.

waterfall

Xe buýt
Vụ này cụ phải báo cho bên bảo hiểm bắt buộc trươc tiên. Còn có Cam và đúng 100% thì ra tòa cũng ko ngại, chỉ mất thêm chút tiền cho các bên thôi. Nhà nạn nhân xem Cam rồi mà vẫn đòi ra CA là muốn vòi thêm tiền rồi cụ ah. Nên xử lý đc với họ là tốt nhất, làm đơn bai nại, ko khiếu kiện thì thoải mái hơn. Ra tòa mất thêm phí các bên khác.

Sfgs

Xe buýt
Vụ này cụ phải báo cho bên bảo hiểm bắt buộc trươc tiên. Còn có Cam và đúng 100% thì ra tòa cũng ko ngại, chỉ mất thêm chút tiền cho các bên thôi. Nhà nạn nhân xem Cam rồi mà vẫn đòi ra CA là muốn vòi thêm tiền rồi cụ ah. Nên xử lý đc với họ là tốt nhất, làm đơn bai nại, ko khiếu kiện thì thoải mái hơn. Ra tòa mất thêm phí các bên khác.
Em hiểu vì cực chẳng đã phải ra tòa vì ra tòa ngoài mất phí liên quan còn mất thời gian đi lại nữa, nghĩ nó chán cái xh này thật, chung quy cũng chỉ tại chữ "tham".

vutranhung

Xe tăng
ĐÚng là nghĩ nó chán, người đi đúng phải đền cho kẻ đi sai.
Chẳng đâu xa ở TQ nó tiến bộ hơn VN quá nhiều, đi sai phải bồi thường cho người đi đúng ko lằng nhằng cứ đúng luật mà làm
Bao giờ luật VN thực thi được như TQ thì mới khá lên được, toàn auto xe to đâm xe bé, xe to đền xe bé...toàn chơi luật rừng

Lelong1411

Xe tăng
Ông chú em lái tải, đúng làn, đúng tốc độ. Có 1 bà phía sau đi lên và chạm vs xe làn ngược lại xong đổ vào gầm die tại chỗ. Ban đầu làm căng ko thương lượng đc, còn đòi chu cấp cho con nhỏ đến 18t.Nói chung số tiền cũng khá to. Cuối cùng ra toà: - ko phải đền gì.

tamtu34

Xe buýt
ĐÚng là nghĩ nó chán, người đi đúng phải đền cho kẻ đi sai.
Chẳng đâu xa ở TQ nó tiến bộ hơn VN quá nhiều, đi sai phải bồi thường cho người đi đúng ko lằng nhằng cứ đúng luật mà làm
Bao giờ luật VN thực thi được như TQ thì mới khá lên được, toàn auto xe to đâm xe bé, xe to đền xe bé...toàn chơi luật rừng
Ông chú em lái tải, đúng làn, đúng tốc độ. Có 1 bà phía sau đi lên và chạm vs xe làn ngược lại xong đổ vào gầm die tại chỗ. Ban đầu làm căng ko thương lượng đc, còn đòi chu cấp cho con nhỏ đến 18t.Nói chung số tiền cũng khá to. Cuối cùng ra toà: - ko phải đền gì.
Cụ sau đã trả lời cho cụ trước.
Cụ trước chưa gì đã nâng bi TQ và chê bai VN.

nguyencong.jos

Xe máy
Chia buồn với người quen của cụ! Ở nước ngoài em ko biết ntn, chứ ở VN toàn luật "rừng" hết cụ ạ! Đưa ra công an thì cũng chả khá hơn đc mấy đâu!

nguyencong.jos

Xe máy
Như trường hợp bạn của em, lão lái máy xúc cho công ty xây dựng cầu đường! Hết ca, lão đã đậu xe sát lề đường rồi, mà đoạn đường đó cũng đã được khoanh vùng, căng dây cảnh báo công trường rồi! Thế quái nào, đêm đó, 1 thanh niên tối đi nhậu về, phóng nhanh tông thẳng vào xe của lão - tử vong tại chỗ! Công an về, chưa biết như thế nào, lão bị đưa lên công an tỉnh tạm giam! Về sau cũng phải bồi thường 300tr mới xong! Chuyện thật như đùa! Đúng là họa vô đơn chí!