[Funland] Bóc phốt con ngan già từ lái xe

Gagarose

Xe điện
Còn nhiều vđề lắm, đấy mới là câu hỏi đầu tiên thôi cụ ợ. Hỏi đến câu thứ 3 là e đạp luôn xuống xe, phi thẳng ra bãi tập, cho chạy trong đấy mất 2 buổi :)) Nói chung các mợ, chỉ 1 số ít tự lái tạm ổn khi có bằng; còn lại thì đều nên kèm thêm thì mới lái yên tâm được.
Để chắc ăn thì thuê hẳn thầy bổ túc thêm 1 tháng chạy phố, chạy vào ngõ hẹp xe để đầy 2 bên (ví dụ Hoàng Ngân), chạy cao tốc, chạy đồi núi, chạy vào chuồng là ngon ngay cụ. Đào tạo lái xe của mình có cho chạy vào phố đông lúc tan tầm quái đâu.

huyvq83

Xe tải
Kể cả ôm chứ có lòn đứa bé vào dây đâu vì còn lâu nó mới chịu, phanh gấp thì vẫn bay lên kính hay đập mặt vào Taplo. Em chả dám mắng ai, em chỉ đánh giá tài xế không hiểu về an toàn là tài xế tồi chứ không bảo lái xe kém, đặc biệt khi túi khí bung thì dễ dẫn đến tử vong đứa bé. Cụ cũng vậy nếu cụ ủng hộ lái xe trong tình trạng này.
Góc nhìn của một đứa ất ơ nào đấy trên mạng, phí lời, phí time đọc

dracula_bg

Xe điện
Nhiều chị em cứ bị ám thị bởi sự coi thường của các cụ ấy mà, động viên các mợ ấy vượt qua ám thị là ngon ngay.
NHững vấn đề phát sinh khi lái xe mà gọi cho chồng chẳng qua là các mợ ấy đang nghĩ mình có chồng, có chỗ dựa, chứ nếu ko nghĩ mình có chồng, cần độc lập thì gọi cho thợ đến là xong.
Cái này chuẩn ạ, Gấu nhà em lái cũng khá, nhưng cứ phải có người lái tốt ngồi cạnh thì mới thấy tự tin, nên thường đi đâu mà em uống rồi, hoặc đi đường xa đổi lái thì gấu em chạy tít, nhưng bảo đi đâu một mình thì không tự tin, không dám đi.
có nhiều mợ, khi có chồng thì phụ thuộc, nhưng khi thành singer thì tự phi vèo vèo, chẳng cần ai.

Leanh65

Xe container
Biết là các cụ í cũng đùa cho vui thôi, nhưng vui kiểu dìm một số ít xuống để thấy mình vĩ đại, em e rằng ko vui mợ just ạ. Chưa kể là đâu đó trong tiềm thức có sự coi thường phụ nữ nữa,
Coi thường gì đâu mợ. Chẳng qua thứ 1 lo an toàn cho gấu,;thứ 2 lo an toàn cho cái ví mình thôi. Xe có làm sao thì cũng chồng vác đi sửa. Em thì chỉ sợ mụ ấy lái xe to của em- 2 lần quệt, may chỉ vào tường, 1 lần nhầm chân ga- may chỗ rộng. Còn xe Swift bé nhỏ của mụ ấy thì em không lo, có nhầm nó cũng chẳng đi ngay và vẫn còn kịp hãm nó lại không để nó lôi đi. Cũng có cái lợi là từ ngày mụ ấy có xe thì giữ khư khư hơn giữ chồng. Xăm soi xuýt xoa từng vết xước, trước khi đi đâu tụ tập bạn bè , cưới xin thì lụi cụi rửa xe sạch sẽ tinh tươm, ấy là những lúc đang CTL không thèm nhờ em. Em cứ ngồi uống chè rung đùi cười thầm: ông trời ăn ở công minh, ai bảo hồi xưa hay cáu gắt địa em mỗi khi em rửa xe hay dọn nt.
Ps. Hồi 14 em mới mua xe hơn tỷ bạc về chưa kịp mừng hắn phang vỡ kính lái của em với vô số lần lấy xà beng+ dao phay bổ vào cánh. Giờ xe mình thì xước = cái móng tay cũng xuits xoa tiếc rẻ.😅😅😅

Chỉnh sửa cuối:

kogenzo

Xe buýt
Ngan già nhà cháo chả có phốt del j để bóc
Vì từ ngày có bằng tới giờ gần chục năm oy chưa 1 lần nào chịu cầm lái, kk
Cháo muốn làm del j thì làm, ko lái thì ...kệ, kể cả cháo đã uống rệu, kk
i hệt nhà e r, bằng vứt xó mười mấy năm :((

Leanh65

Xe container
Haha chứng tỏ chị e giống nhau, hay e tự động viên là "vợ người ta cũng thế"...
Tựu chung lại chị e có mấy điểm:
- Không tập trung
- Không chịu tiếp thu
- Không nhớ đường.
- Không biết gmap nữa chứ.
Gấu em 1 lần từ QY lên cao tốc HN-HP thay vì về QN thì phi luôn về ...HP. Rồi alo bla bla hỏi làm sao về được bây giờ, đi quá đến cầu BĐ mất rồi.😁. Về hỏi nghĩ đến anh nào à mà quên đường về thì chống chế: thằng T cùng lớp c3 quê HP còn lạc không biết lối về QN những..3 tiếng ở lối lên CT Đình Vũ.😇

just for fun

Xe lăn
Các cụ làm cháu nhớ lại thời điện thoại di động mới ra, dán lấy dán để chống xước các kiểu. Con cái mà nó sờ vào cái điện thoại là cáu um lên vì sợ nó bị xước, rồi thời xe lead ấy, khiếp quá đi hàn xung quanh chống xước :D. Giờ thì ô tô, xước xát tẹo cũng lo ngay ngáy. Xe cháu thì kệ, xước suốt ngày, nó là cái phương tiện để đi lại chứ có là cái gì đâu. Mua con vừa vừa thì khỏi phải coi nó là tài sản. Đôi khi mua xe để phục vụ người mà nhiều lúc người lại thành nô lệ cho cái xe :D

just for fun

Xe lăn
- Không nhớ đường.
- Không biết gmap nữa chứ.
Gấu em 1 lần từ QY lên cao tốc HN-HP thay vì về QN thì phi luôn về ...HP. Rồi alo bla bla hỏi làm sao về được bây giờ, đi quá đến cầu BĐ mất rồi.😁. Về hỏi nghĩ đến anh nào à mà quên đường về thì chống chế: thằng T cùng lớp c3 quê HP còn lạc không biết lối về QN những..3 tiếng ở lối lên CT Đình Vũ.😇
Cháu có lần đi từ HP ra, rẽ nhầm về QN thay vì về HN, nhưng đi nhầm thì lại vòng lại chứ có sao đâu ạ. Đường sá cháu cũng kém nên cháu cài phần mềm chỉ đường lên màn hình xe. Hơi phụ thuộc tí nhưng đa số là nó chỉ chính xác

zinzin091209

Xe hơi
Ngan già nhà cháo chả có phốt del j để bóc
Vì từ ngày có bằng tới giờ gần chục năm oy chưa 1 lần nào chịu cầm lái, kk
Cháo muốn làm del j thì làm, ko lái thì ...kệ, kể cả cháo đã uống rệu, kk
Em làm gì mà bác bóc phốt nhà em thế

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xung phong mở thớt và cũng mở hàng luôn.
1. Lần đầu tiên không lên kính lái. Xe để ngoài đường ngay trước cửa nhà đúng hôm trời mưa ướt hết, phải thay nguyên cụm lên xuống kính (khu em anh ninh tốt nên không mất gì).
2. Lần thứ 2 không bấm khóa cửa xe mà vẫn gân cổ lên cãi là khóa. Check lại cam thấy cầm chìa khóa bấm nhưng bấm mẹ vào chỗ nào đó không thấy đèn nháy sáng và cụp gương (xe em lắp bộ khóa cửa gương tự động cụp).
3. Đỗ dạng háng ở ngoài đường nhiều lần (nhắc nhở và vả vài lần giờ mới hết).
... Mời các cụ tiếp.
em đây, ngan già nhà khác đây ạ. Em cũng đã đủ bộ cụ kể
1. Em quên đóng cửa kính khi xuống xe gửi ở trong Trung tâm hội nghị Quốc gia, đồ thì không mất nhưng mưa ướt hết xe. May mưa ko to nên không hỏng gì
2. Đến nhà bạn chơi em quên luôn cả tắt máy xe và khóa cửa, cứ vào nhà bạn ngồi buôn chuyện cho đến khi ra thì xe hết sạch xăng (chắc xăng lúc trước chỉ còn khoảng 1 vạch). May cũng không mất gì
3. Em cũng toàn đỗ rạng háng ở cửa nhà, mỗi lần sói nhà em về lại phải đánh gọn vào
4. Vì xe nhà em cất vào trong hầm nhà nên em thường xuyên quên khóa cửa xe, cứ xuống xe là đi thẳng vào mà quên luôn cả cất đồ trên xe, nhiều lần bỏ quên thối cả đồ ăn trên xe rồi ạ

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
1. Em quên đóng cửa kính khi xuống xe gửi ở trong Trung tâm hội nghị Quốc gia, đồ thì không mất nhưng mưa ướt hết xe. May mưa ko to nên không hỏng gì
2. Đến nhà bạn chơi em quên luôn cả tắt máy xe và khóa cửa, cứ vào nhà bạn ngồi buôn chuyện cho đến khi ra thì xe hết sạch xăng (chắc xăng lúc trước chỉ còn khoảng 1 vạch). May cũng không mất gì
3. Em cũng toàn đỗ rạng háng ở cửa nhà, mỗi lần sói nhà em về lại phải đánh gọn vào
4. Vì xe nhà em cất vào trong hầm nhà nên em thường xuyên quên khóa cửa xe, cứ xuống xe là đi thẳng vào mà quên luôn cả cất đồ trên xe, nhiều lần bỏ quên thối cả đồ ăn trên xe rồi ạ
Bao giờ mợ quên mợ để em đón về với ngan nhà em luôn

just for fun

Xe lăn
Mợ lắp cái lên kính tự động ấy, xe cháu khóa là tự động gập gương, lên kính, tắt đèn. Nếu ko có cái tự động đó khéo cháu cũng quên :D

Leanh65

Xe container
Cháu có lần đi từ HP ra, rẽ nhầm về QN thay vì về HN, nhưng đi nhầm thì lại vòng lại chứ có sao đâu ạ. Đường sá cháu cũng kém nên cháu cài phần mềm chỉ đường lên màn hình xe. Hơi phụ thuộc tí nhưng đa số là nó chỉ chính xác
À vưng mợ. Đi nhầm thì vòng lại dưng là chỉ đi thêm có 40 km nữa thôi. Thế mà đi đâu xa toàn càu nhàu em vụ vừa đi vừa nhìn ggmap. Ngồi bên bảo tra thì lại không biết dùng. Giờ con gái đuổi xuống ghế dưới để nó ngồi trên hỗ trợ bố.😅

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Mợ lắp cái lên kính tự động ấy, xe cháu khóa là tự động gập gương, lên kính, tắt đèn. Nếu ko có cái tự động đó khéo cháu cũng quên :D
Hôm nọ em lắp bộ lên kính khi khoá cửa. Khi lắm vào thì tắt máy, rút chìa khoá bấm kính lái vẫn lên xuống bình thường

Leanh65

Xe container
Hiz, các mụ ấy còn quên luôn cả tắt máy ấy chứ nói gì đến khóa tự động mí cả lên kính. Em suốt ngày phải đi thay acu con airbande vì cứ về là gạt chân chống nó tự tắt máy xong không tắt chìa khóa điện.🤣

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em chả biết gì, cứ lên xe là đi. Để em bảo sói nhà em ạ