Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

Toyota Celica

Xe container
Trên vô lăng không đủ nút cụ ạ ít nhất cần
4 nút điều hướng
5 - Nút Enter
6 - Nút Pause
7 - Nút Return

Nếu điều khiển cả vô lăng cả Dune thì chồng chéo mất vì lúc cụ nghe Dune cụ muốn Volume to nhỏ cụ vẫn phải dùng nút Volume
Trừ khi cái dk Volăng có nút Gạt - Gạt lên = DVD , Gạt xuống = Dune ;)) phức tạp phết , cụ nghiên cứu món này đi chứ đừng mua cục học nhại , dùng 2 3 bữa lại giống em vứt xó đấy

DrHuy81

Xe tăng
Trên vô lăng không đủ nút cụ ạ ít nhất cần
4 nút điều hướng
5 - Nút Enter
6 - Nút Pause
7 - Nút Return

Nếu điều khiển cả vô lăng cả Dune thì chồng chéo mất vì lúc cụ nghe Dune cụ muốn Volume to nhỏ cụ vẫn phải dùng nút Volume
Trừ khi cái dk Volăng có nút Gạt - Gạt lên = DVD , Gạt xuống = Dune ;)) phức tạp phết , cụ nghiên cứu món này đi chứ đừng mua cục học nhại , dùng 2 3 bữa lại giống em vứt xó đấy
Vô lăng của em có 6 nút nên em nghĩ là tương đối đủ cụ ạ. Em không cần nút Pause.
Khi sử dụng Dune thì DVD chế độ HDMI nên các phím kia chỉ có Vol +/- có tác dụng với DVD tuy nhiên tín hiệu âm thanh xuất qua Optical và điều chỉnh trên DRC của bit one chứ không xuất trên HDMI vào DVD ra bit one nên sẽ không chồng chéo.

Trong phần cài đặt Audio Digital Output nó có 2 chế độ
- Decoder PCM
- Orginal Bit stream
Vậy thì chọn cái nào cụ nhỉ :-?

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Original Bit Stream đó cụ

Cái Decoder là nó dùng chip DAC của Dune để giải mã rồi chuyền tín hiệu đã giải mã qua BIT !

DrHuy81

Xe tăng
Original Bit Stream đó cụ

Cái Decoder là nó dùng chip DAC của Dune để giải mã rồi chuyền tín hiệu đã giải mã qua BIT !
Thanks cụ (like)(like)(like)

Phần điều khiển em tính sẽ làm thêm công tắc có kèm con trở nhỏ đấu song song với 2 dây ra từ điều khiển vô lăng.
- Khi công tắc off coi như không có chuyện gì. DVD vẫn nhận trị số trở từng nút trên khiển vô lăng nên hoạt động bình thường.
- Khi công tắc on, hệ thống thành mạch trở đấu song song nên giá trị điện trở thay đổii khi đó DVD sẽ không nhận các nút, lúc này học lệnh từ điều khiển của Dune để sử dụng liệu có khả thi :-?

Hoặc dùng công tắc 6 chân thì quá yên tâm khỏi phải thêm R

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Ổn đấy cụ , công tắc quả nhót đặt ở cạnh vô lăng , bấm vào là khiển dune , off là khiển dvd
Thêm 1 bộ yellew học tín hiệu nữa là xong

Nhhoan79

Xe tải
ngó mấy cụ chơi dune, về nhà lục tủ hóa ra cũng có con dune như này ở nhà, mua xem nhõn có 1 lần. Chả nhẽ vác lên xe? mà nó chơi vơi 4550 như nào hả lão Nhhoan vì đầu này ko có cổng hdmi?
Chơi đơn giản lắm cụ ah. Mua thêm thiết bị hỗ trợ Bit One hoặc Bit Ten nữa rồi cắm cổng tín hiệu Optical từ Dune và Bit. Do 4550 không có HDMI nên dùng AV thì hình ảnh cũng chấp nhận được. Chủ yếu để nghe nhạc Flac.:-w

Nhhoan79

Xe tải
E dùng Dune quen rồi nên vừa lái xe vừa bấm điều khiên Dune vẫn tốt. Thỉnh thoảng liếc màn hình để chọn thư mục thôi. Còn các nút điều khiển trên Dune thì e thuộc hết rồi, bấm không cần nhìn điều khiên như kiểu nt không cần nhìn bàn phím ấy. :-|

Hungkm

Xe hơi
Báo cáo, sau bao nhiêu lần lỗi hẹn, cuối cùng hôm nay em đã tạm hài lòng với bộ âm thanh trên xe của mình. Em lắp thêm Dune, nghe lossless. Bây giờ, sợ nhất là mất tập trung khi lái xe bởi phải chỉnh bài hoặc mải nghe nhạc, ko tập trung lái xe thôi. Hehe. Cám ơn cụ Thịnh, đặc biệt là cụ Hoàn đã giúp đỡ em rất nhiều trong dự án này

Nhhoan79

Xe tải
Báo cáo, sau bao nhiêu lần lỗi hẹn, cuối cùng hôm nay em đã tạm hài lòng với bộ âm thanh trên xe của mình. Em lắp thêm Dune, nghe lossless. Bây giờ, sợ nhất là mất tập trung khi lái xe bởi phải chỉnh bài hoặc mải nghe nhạc, ko tập trung lái xe thôi. Hehe. Cám ơn cụ Thịnh, đặc biệt là cụ Hoàn đã giúp đỡ em rất nhiều trong dự án này
He..he chúc mừng cụ nhóe. Cảm giác sau khi set up được một dàn âm thanh ưng ý thật khó diễn tả. Cụ cứ thưởng thức đi. Sẽ còn nhiều trải nghiệm mới nữa đang chờ đón cụ. Tất cả vì một niềm đam mê Audio Car. :)

Hungkm

Xe hơi
Em lại vừa xuống nổ máy và nghe nhạc. Cảm giác rất lạ khác nhiều với home audio. Kiểu này mà mang xe ra Hồ Tây nữa thì, chẹp chẹp :D

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Cái thành công nhất của em là đem lại cái "Tạm hài lòng" cho cụ. Về một cấu hình âm thanh để hài lòng tuyệt đối so với dự định đầu tư là rất khó...Cảm ơn cụ đã đánh giá!

Hungkm

Xe hơi
Vâng, em hiểu và rất cân nhắc khi đặt chữ " Tạm hài lòng " vào đó. Bởi em cũng muốn cho mình thêm cơ hội để trải nghiệm những điều mới mẻ hơn. Trước mắt, cấu hình và những gì cụ làm cho em đã cho em thấy thỏa mãn với số tiền bỏ ra ạ. Cám ơn cụ lần nữa

LongThinhTech2

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em hiểu và rất cân nhắc khi đặt chữ " Tạm hài lòng " vào đó. Bởi em cũng muốn cho mình thêm cơ hội để trải nghiệm những điều mới mẻ hơn. Trước mắt, cấu hình và những gì cụ làm cho em đã cho em thấy thỏa mãn với số tiền bỏ ra ạ. Cám ơn cụ lần nữa
Không có gì mà cụ, em Up cấu hình âm thanh của cụ lên đây cho mọi người tham khảo - Đánh giá :

Chỉnh sửa cuối:

quynhhp82

Xe hơi
:) cụ Thịnh PM cho em chi tiết và báo giá chuẩn luôn + cách âm STP với ạ. Em đang nghiên cứu dự án cho RAV4 :)

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn

DrHuy81

Xe tăng
Một phần nhược điểm của Dune HDTV 303D đã được giải quyết. Học lệnh rất đơn giản, tương đối đủ nút để bấm bác Hoàn nhé :))

quynhhp82

Xe hơi
:) cái này giống xe em, em có kinh nghiệm thế này, ấn cái này bác cứ giữ một tí khi nào thấy nó tác dụng hãy bỏ tay ra chứ đừng phát một, thì ấn khá hiệu quả đấy ạ.

DrHuy81

Xe tăng
Bấm phát ăn ngay cụ ạ. Chỉ có điều nút bấm bằng nhựa cứng nên hơi phát tiếng kêu khi bấm thôi :D

Toyota Celica

Xe container
Con này dùng khoảng 10 ngày 1 tháng bấm tạch tạch , sau đó là bấm nó ko ăn mới đau cụ ạ :) giống y hệt con đang vứt lăn lốc trong xe em , chưa kể lúc bấm điểm tỳ ko có nên cứ tụt béng ra phía sau , nói chung cứ khó chịu , thà thò tay bấm điều khiển tách tách còn nhanh hơn ;)

Giải pháp này giống của em .... loại ! ;)