Bộ xử lý tín hiệu Audison Bit One, các cụ cho ý kiến

DrHuy81

Xe tăng
Ơ...tôi tưởng cụ HungKM có dùng 33V1 đâu mà sợ đuối hả Dr.Huy
Em t­ưởng cụ nghiên cứu loa Dyn :D
Sub của cụ ấy là Realm 12" nên công suất cũng chả kém Focal 33V1 của cụ. Nói chung chiến lược lâu dài là cứ phải đầu tư thêm con âm ly nữa :))

Dr. PH

Xe đạp
Em t­ưởng cụ nghiên cứu loa Dyn :D
Sub của cụ ấy là Realm 12" nên công suất cũng chả kém Focal 33V1 của cụ. Nói chung chiến lược lâu dài là cứ phải đầu tư thêm con âm ly nữa :))
Báo cáo Dr.Huy là giữa tháng 5 con one 120.4 mới về đến Việt Nam, Lúc đó mới lên cấu hình

DrHuy81

Xe tăng
Mặc dù tương đối hài lòng với cấu hình và nguồn phát hiện tại. Tuy nhiên để tận dụng cổng HDMI của DVD và Optical của Bit one đầu tuần tới rảnh rỗi em tính lắp thêm con Dune HDTV 303D này các cụ ah. Kế hoạch cụ thể là chiều thứ 2 qua Long Thịnh lắp đặt :D

Chỉnh sửa cuối:

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Mặc dù tương đối hài lòng với cấu hình và nguồn phát hiện tại. Tuy nhiên để tận dụng cổng HDMI của DVD và Optical của Bit one đầu tuần tới rảnh rỗi em tính lắp thêm con Dune HDTV 303D này các cụ ah. Kế hoạch cụ thể là chiều thứ 2 qua Long Thịnh lắp đặt :D

Mình đang thừa con này, dùng chưa quá 10 lần.

Toyota Celica

Xe container
Dune thật sự ko tiện , dùng 1 2 lần là thấy nó ko tiện vì mỗi kần vào ra lại select chọn chạy turn off vv..
Em nghĩ dồn tiền ( tích kiệm tiền ) làm hẳn con head 977 alpine là ngon nhất

orbitde

Xe tải
tối mai cụ Huy làm ở LT đến mấy giờ thế, nếu muộn muộn thì em xong việc ghé qua nghe thử bộ âm thanh mới xe cụ tí :D

DrHuy81

Xe tăng
Dune thật sự ko tiện , dùng 1 2 lần là thấy nó ko tiện vì mỗi kần vào ra lại select chọn chạy turn off vv..
Em nghĩ dồn tiền ( tích kiệm tiền ) làm hẳn con head 977 alpine là ngon nhất
Nó chỉ tiện với mấy lão hay ngồi xe nổ máy nghe nhạc hoặc chuyển ra màn hình gối cho F1 ngồi ghế sau xem hoạt hình thôi :))

Toyota Celica

Xe container
Nó chỉ tiện với mấy lão hay ngồi xe nổ máy nghe nhạc hoặc chuyển ra màn hình gối cho F1 ngồi ghế sau xem hoạt hình thôi :))
Mỗi lần nổ máy / tắt máy cụ sẽ mất vài phút lọ mọ cái điều khiển
1 - Vào xe nổ máy , phải đợi Dune khởi động 1-2 phút , lấy tay bấm vào cái màn hình + 1 thao tác , Rút điều khiển mò mò chọn chọn ít nhất 5-10 click
2 - Dừng xe , trước khi tắt máy phải mò tay điều khiển bấm nút pause + turnoff ( Nếu ko bấm trạng thái sẽ ko lưu lại - Ví dụ cụ đang xem Thuynga file dài 60p , nếu ko bấm lần sau cụ vào xe sau khi thực hiện hết cái thao tác 1 - cụ lại phải nghe lại từ đầu chứ ko nghe lại đoạn cuối mình vừa xe , vì lúc ra xe cụ tắt chìa khóa luôn ( Kiểu máy tính ko shutdown )
3 - Khi đi muốn thay đổi bài , thay đổi video , lại rờ rờ cái điều khiển , rồi 5-6 click , chọn cũng ko dc hoặc phải dừng xe tạt vào lề chọn cho an toàn

Túm lại sau 1 thời gian dùng Dune em thấy nhiều điểm bất tiện , đầu từ cái Dune 3-4tr rồi Head Pi 18tr rồi tuơng đương 22tr - thêm 1 ít nữa em làm con 977 đồng bộ từ đầu đến cuối là xong ;) , đọc giữ liệu ổ cứng giờ như Pi đọc dc nếu Format Fat 32 , Video thì âm thanh convert Lossy về Fat 32 dc , mất công 1 lần thôi lần sau có Preset rồi cứ thả vào là ngon , quan trọng nhất là KHÔNG MẤT TẬP TRUNG khi đang lái vì mọi thứ control trên vô lăng dc ;)

PS: Em cũng lọ mọ cả bộ học tín hiệu volang cho Dune nhưng cũng vẫn ko hài lòng , vẫn bất tiện
Vậy nên em khuyên cụ ko nên Dune mà hơi muộn vì cụ đầu tư con 8600 rùi , hơi phí ở bước này ;(

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Mỗi lần nổ máy / tắt máy cụ sẽ mất vài phút lọ mọ cái điều khiển
1 - Vào xe nổ máy , phải đợi Dune khởi động 1-2 phút , lấy tay bấm vào cái màn hình + 1 thao tác , Rút điều khiển mò mò chọn chọn ít nhất 5-10 click
2 - Dừng xe , trước khi tắt máy phải mò tay điều khiển bấm nút pause + turnoff ( Nếu ko bấm trạng thái sẽ ko lưu lại - Ví dụ cụ đang xem Thuynga file dài 60p , nếu ko bấm lần sau cụ vào xe sau khi thực hiện hết cái thao tác 1 - cụ lại phải nghe lại từ đầu chứ ko nghe lại đoạn cuối mình vừa xe , vì lúc ra xe cụ tắt chìa khóa luôn ( Kiểu máy tính ko shutdown )
3 - Khi đi muốn thay đổi bài , thay đổi video , lại rờ rờ cái điều khiển , rồi 5-6 click , chọn cũng ko dc hoặc phải dừng xe tạt vào lề chọn cho an toàn

Túm lại sau 1 thời gian dùng Dune em thấy nhiều điểm bất tiện , đầu từ cái Dune 3-4tr rồi Head Pi 18tr rồi tuơng đương 22tr - thêm 1 ít nữa em làm con 977 đồng bộ từ đầu đến cuối là xong ;) , đọc giữ liệu ổ cứng giờ như Pi đọc dc nếu Format Fat 32 , Video thì âm thanh convert Lossy về Fat 32 dc , mất công 1 lần thôi lần sau có Preset rồi cứ thả vào là ngon , quan trọng nhất là KHÔNG MẤT TẬP TRUNG khi đang lái vì mọi thứ control trên vô lăng dc ;)

PS: Em cũng lọ mọ cả bộ học tín hiệu volang cho Dune nhưng cũng vẫn ko hài lòng , vẫn bất tiện
Vậy nên em khuyên cụ ko nên Dune mà hơi muộn vì cụ đầu tư con 8600 rùi , hơi phí ở bước này ;(
Không biết DVD Alpine đọc USB và HDD thế nào chứ riêng Pioneer từ 1550 đến 8650 em thấy load USB cực chậm vào thiếu ổn định chứ chưa nói đến HDD cầm tay. Em toàn chơi thẻ SD thì rất ổn áp. Fat32 thì cái này đương nhiên rồi khỏi phải bàn.
Em lắp con Dune HD này chẳng qua để trải nghiệm Optical của Bit one và HDMI của 8650 mà thôi, chứ chơi nhạc Wav, Flac, CD trên 8650 với em cũng thoải mái rồi.
Không thích thì lại nhấc ra đem về nhà dùng thôi mà :))

Toyota Celica

Xe container

DrHuy81

Xe tăng
Nếu chỉ là chạy nghiệm Optical em khuyên cụ là 1 con Player có xuất Optical thậm chí Ipod/Ipad có xuất optical qua phụ kiện dc là xong ;) nhanh cực
http://www.soundmanca.com/ipad-mini-vehicle-car-mount-dash-installation/optical-out-of-an-ipad-mini-how-to
Lạy cụ ! Em chưa dùng hàng Táo. Mà mua một quả táo chắc bằng mấy lần cái Dune kia :))
Hơn nữa em không thích những cái liên quan đến chuyển đổi này nọ.

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Chiều qua sau khi lắp đặt xong Dune xuất tín hiệu qua Optical đến Bit one chất lượng âm thanh đem lại thật sự bất ngờ! Rất tốt các cụ ạh, hoàn toàn trái ngược với vẻ bề ngoài trông rất rẻ tiền của Dune HDTV303D. Nhận và truy cập file trong ổ cứng cầm tay rất nhanh, thẻ SD và USB thì khỏi phải nói.
Còn mấy nhược điểm hạn chế của em nó.
- Không có chế độ cấp nguồn tự bật ? Cái này có lẽ do nó được thiết kế cho hệ thống giải trí trong nhà. Mỗi lần muốn dùng phải bấm remote.
- Chỉ xuất tín hiệu ra cổng HDMI khi đã khởi động xong ( tín hiệu AV thì khi bật Dune là hiển thị quy trình khới động và logo ) cái này làm cho người sử dụng băn khoăn không biết mình đã bật hay chưa nếu dùng cổng HDMI để xem hình :(
- Hạn chế nữa là phải dùng điều khiển để thao tác cái này thì đương nhiên vì nó là thiết bị Home, em sẽ khắc phục bằng bộ này

http://www.mattroisangtao.vn/san-pham/dieu-khien-tich-hop-vo-lang-v3/
- Khả năng chơi video kém DVD Pioneer 8650, các định dạng như FLV, MOV không hỗ trợ như 8650, hơi tiếc :D

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
ngó mấy cụ chơi dune, về nhà lục tủ hóa ra cũng có con dune như này ở nhà, mua xem nhõn có 1 lần. Chả nhẽ vác lên xe? mà nó chơi vơi 4550 như nào hả lão Nhhoan vì đầu này ko có cổng hdmi?

DrHuy81

Xe tăng
ngó mấy cụ chơi dune, về nhà lục tủ hóa ra cũng có con dune như này ở nhà, mua xem nhõn có 1 lần. Chả nhẽ vác lên xe? mà nó chơi vơi 4550 như nào hả lão Nhhoan vì đầu này ko có cổng hdmi?
Chơi được lão ah, nhưng để sau khi lắp bit one hoặc bit ten D xong đã. Xuất tín hiệu âm thanh qua Optical, còn chạy AV vào 4500 chỉ để hiển thị hình ảnh thôi chứ âm thanh qua đường này thì không ổn :D
HDMI của em cũng chỉ để hiển thị hình ảnh thôi, được cái nét hơn AV :)) âm thanh nghe qua HDMI này cũng thường thôi.

Em nghe thử cùng một số bài hát định dạng wav trên DVD và trên Dune thấy chất lượng trên Dune cao hơn hẳn: âm thanh chi tiết, trong sáng, nghe xong chán chả buồn nghe trên DVD mới chết chứ :D

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Nguồn tự bật cụ đấu qua Rơ le cho học lệnh theo chiều khoá được chứ nhỉ - hoặc vào Setup tìm mục auto turn on
Con Dune của em nổ máy là tự bật - Loại được 1 công đoạn phải bấm On - Còn OFF thì nếu ko mình bấm thì ko lưu lại dc trạng thái cuối

Lúc khơi động nó vẫn xuất qua cổng HDMI chứ ? - Nó hiện chữ Dune ở giữa màn hình

Hạn chế thứ 3 là cái dở nhất , mua mấy cục gắn vào vô lăng dùng 1-2 bữa là thấy dở , em đang thừa 1 cục vút lăn lóc trong cốp , cụ thích em tặng ;))

@Hoangvoila : Không có Bit , bét nhất là Bit ten D thì lắp Dune vào xe làm gì cho khổ ra , cuối cùng vẫn chạy qua AV aux vào Head , tín hiệu suy giảm từ nguồn , ko hay = cắm USB vào head chạy ;)

@Dr.Huy cụ nghe DVD9 hoặc ngon hơn nữa là Bluray khi đó con DAC trên Bit one nó giải mã thì phải hay hơn rồi
Chú ý vào Setup - Audio để chế độ Passthrough từ Dune sang Bit khi đó mới là gửi tín hiệu gốc để Bit xử lý

Đến đây em vẫn nhấn mạnh lại ;)) đã BIT thì cố cái Alpine có Optical out hay hơn là giải pháp Pioneer xịn + Dune xịn ;))

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Nguồn tự bật cụ đấu qua Rơ le cho học lệnh theo chiều khoá được chứ nhỉ - hoặc vào Setup tìm mục auto turn on
Con Dune của em nổ máy là tự bật - Loại được 1 công đoạn phải bấm On - Còn OFF thì nếu ko mình bấm thì ko lưu lại dc trạng thái cuối

Lúc khơi động nó vẫn xuất qua cổng HDMI chứ ? - Nó hiện chữ Dune ở giữa màn hình

Hạn chế thứ 3 là cái dở nhất , mua mấy cục gắn vào vô lăng dùng 1-2 bữa là thấy dở , em đang thừa 1 cục vút lăn lóc trong cốp , cụ thích em tặng ;))

@Hoangvoila : Không có Bit , bét nhất là Bit ten D thì lắp Dune vào xe làm gì cho khổ ra , cuối cùng vẫn chạy qua AV aux vào Head , tín hiệu suy giảm từ nguồn , ko hay = cắm USB vào head chạy ;)

@Dr.Huy cụ nghe DVD9 hoặc ngon hơn nữa là Bluray khi đó con DAC trên Bit one nó giải mã thì phải hay hơn rồi
Chú ý vào Setup - Audio để chế độ Passthrough từ Dune sang Bit khi đó mới là gửi tín hiệu gốc để Bit xử lý

Đến đây em vẫn nhấn mạnh lại ;)) đã BIT thì cố cái Alpine có Optical out hay hơn là giải pháp Pioneer xịn + Dune ;))
Em sẽ lưu ý những vấn đề trên (like)
Con của cụ la Dune connect cổng chính là HDMI nên nó xuất hình ngay khi khởi động, con này em kiểm tra kỹ rồi nó chỉ xuất AV thôi, khi nào khởi động xong mới xuất HDMI.
Em đang tính nếu đấu được bộ học lệnh laser dùng luôn phím bấm trên vô lăng điều khiển cả Dune và DVD chạy song song thì tiện hơn.