[Funland] Bố vợ đòi đón con gái về

Minhnd

Xe điện
Gọi con DỂ chứ có gọi cụ chủ đâu? :D
Nếu mà gọi cụ thì cụ nên doạ trả về nơi sx xem thế nào rồi bàn tiếp cụ ạ.

Danngoaidao

Xe tăng
Ước gì em có được ông bố vợ như cụ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Huhu sao toàn chuyện chị vợ cãi láo bị chồng tát cho phát mà không có chuyện chồng cãi láo bị vợ tát cho một phát nhỉ. Vì đàn ông khoẻ nên tát nhanh hơn, hay vì chỉ có đàn bà láo, còn đàn ông lúc nào cũng ngoan?

Người không có tiền, nhu nhược, hồ đồ thì để chồng xúc phạm thân thể mình mà đành chịu!!
Nói chung, mợ sống ở Tây thì cứ lấy đời sống bên Tây là thước đo và đừng bao h áp dụng nó vào nơi khác.
Mình là người VN, có cái văn hóa riêng của đất nước mình. Chuyện bình đẳng giới là câu chuyện tranh cãi muôn thủa. Nếu nam nữ vốn dĩ đã bình đẳng từ khi sinh ra, thì pháp luật đã không phải luôn ưu tiên phụ nữ. Nhưng nhiều chị cứ tưởng thế là hay, lên tiếng đòi đủ thứ quyền lợi. Xét 1 cách chung chung nhé:

1. Phụ nữ có phải đi nghĩa vụ quân sự không? Có phải làm việc ở những điều kiện khắc nghiệt như hầm mỏ, hải đảo không?
2. Khi cưới nhau ( em đang nói văn hóa ở VN nhé) phần lớn gia đình nhà chồng luôn phải chuẩn bị nhà cửa cho con trai. Con gái chỉ việc xách vali đến ở thôi. Tức là, có con trai đã bị áp lực hết về việc kiếm tiền, xây nhà rồi. Rất hiếm trường hợp đi ở rể, mà chỉ làm dâu thôi nhé.
3. Phụ nữ không thể thông minh, kiếm tiền giỏi như đàn ông. Danh sách các nhà toán học và tỷ phú thế giới thể hiện rõ điều này. Bác Bill, anh Mớt anh Bấc thì em biết, còn vợ các bác ấy là ai thì em chịu.
4. Từ lúc yêu nhau, du lịch, mua sắm, quà tặng là đàn ông luôn chi tiền. Cái này các mợ rất hay nhầm lẫn nè. Văn minh giống hệt Tây nhưng về VN hẹn hò thì mặc định zai không trả tiền là không Ga lăng. Em nghe nói bên Tây thì luôn chia đôi.

Thế nên, phụ nữ thông minh nhất là luôn biết dịu dàng, biết làm đẹp và biết yếu đuối đúng lúc. Chứ không phải gồng lên đòi công bằng với đàn ông. Hơn 3 triệu người UK tị nạn phần lớn là phụ nữ và trẻ em. Đòi công bằng sao ko ở lại mà cầm súng như đàn ông ý?

starsn

Xe điện
2. Khi cưới nhau ( em đang nói văn hóa ở VN nhé) phần lớn gia đình nhà chồng luôn phải chuẩn bị nhà cửa cho con trai. Con gái chỉ việc xách vali đến ở thôi. Tức là, có con trai đã bị áp lực hết về việc kiếm tiền, xây nhà rồi. Rất hiếm trường hợp đi ở rể, mà chỉ làm dâu thôi nhé.
3. Phụ nữ không thể thông minh, kiếm tiền giỏi như đàn ông. Danh sách các nhà toán học và tỷ phú thế giới thể hiện rõ điều này. Bác Bill, anh Mớt anh Bấc thì em biết, còn vợ các bác ấy là ai thì em chịu.
4. Từ lúc yêu nhau, du lịch, mua sắm, quà tặng là đàn ông luôn chi tiền. Cái này các mợ rất hay nhầm lẫn nè. Văn minh giống hệt Tây nhưng về VN hẹn hò thì mặc định zai không trả tiền là không Ga lăng. Em nghe nói bên Tây thì luôn chia đôi.
Thì em cũng đoán nhà đấy vợ nhu nhược, không kiếm được tiền nên mới để thằng chồng mất dạy đánh mà không làm gì được mà.

P.S. suy nghĩ như cụ cứ cố gắng cày kiếm tiền rồi tìm em nào dưới cơ là tha hồ dạy vợ, vợ nhà người khác kiếm được tiền kệ người ta.

Chỉnh sửa cuối:

Trần Đoành.

Xe container
Cuộc sống gia đình thì mỗi nhà mỗi cảnh phải ko các cụ, gia đình nào chả có lúc cãi vã. Nhưng từ chuyện nhỏ nhặt nhất vợ e nó cũng gọi xuống nói với bố mẹ anh chị bên ngoại, nói xấu chồng Xong ô bà vợ nghe thấy thế cũng chả biết đúng sai lại sốt ruột , lại phi lên đòi đón con gái về, theo các cụ thì e có lên cho về ko ạ. Nói trước cho các cụ là toàn chuyện xích mích nhỏ nhặt, e ko đánh đập , chửi bới 1 câu, nhưng chắc vợ e tiểu thư được bố mẹ chiều từ bé lên khó chiều, đã thế xong lại gọi con dể xuống giảng đạo lý. Lúc nào cũng khen ô đồng hao với e thế này thế nọ,xong chê trách e e đã bức xúc lắm rồi , mẹ đã bực lại còn suốt ngày lôi ra so sánh với ô đấy, may đời e 6 năm lấy vợ chưa nhờ vả bên vợ 1 đồng ko thì còn đau đầu nữa , còn e biết tính vợ lên cũng chưa bao giờ quát mắng hay đánh 1 lần nào. Có lẽ do e dậy vợ sai cách ngay từ lúc mới về, và ô bà vợ quá chiều con
Nếu ko còn tình cảm vc thì cụ cứ trả lời một câu xanh rờn
Ông hộ con tý
Còn ko thì cứ coi như cái ông phải đấm ấy tếu táo cho vui
Sao phải nghĩ nhiều mệt óc :))

minhmo

Xe cút kít
Bác bảo nó có ô bạn xã hội, thấy bảo chơi thân, bị đồn cặp bồ, e đã bảo ko tin rồi, nhưng ngày méo nào nó cũng hành e là ko tin nó, đi hỏi dò thằng đấy là thằng nào này nọ
Thế này thì căng rồi, cụ gọi bố vợ đón về luôn đi còn kịp.
Nam nữ thân nhau thế méo nào được. Nếu thân thì chỉ có thể là cặp bồ hoặc lấy nhau thôi. ;)

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Thế này thì căng rồi, cụ gọi bố vợ đón về luôn đi còn kịp.
Nam nữ thân nhau thế méo nào được. Nếu thân thì chỉ có thể là cặp bồ hoặc lấy nhau thôi. ;)
Thân nhau ko đc nhưng "chơi" .."thân nhau" thì đc =))

minhmo

Xe cút kít
Lấy vợ kén thông, lấy chồng kén giống.
Có lẽ cụ khác với nhà vợ nhiều quá, họ luôn coi cụ, gia đình cụ không cùng giai cấp (cái này rất khó xóa ranh giới).
Thôi thì chịu nhịn được nhau thì cố, còn không thì cũng phải có lời rõ ràng với vợ cụ.

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
người ta gọi là trả hàrg để sửa chữa cụ ợ. Tránh tình trạng lần sau lại tiếp tục

Modancutcho

Đi bộ
Lượn ngay và luôn. Quan điểm em luôn rõ ràng . Nếu đi thì bước khỏi cửa là xem như chết rồi . Không có chuyện đón đưa.

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước em mới cưới, vc cãi nhau, vk em thu dọn đồ vào vali đi về ngoại. Em lạnh lùng nói câu đi ra khỏi nhà thì một là tự về, hai là đi hẳn. Thế là vk em cho đồ vào tủ

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Riêng khoản này đã thiếu tôn trọng Cụ thớt -> "Lúc nào cũng khen ô đồng hao với e thế này thế nọ,xong chê trách e e đã bức xúc lắm rồi "
Em mà như cụ chủ thớt thì em nhấp chén nước rồi em cáo bận đi về luôn. So sánh em sau lưng thì thôi ko nói, chứ so sánh kiểu đấy trước mặt em thì em thấy ko có sự tôn trọng nhau nữa rồi.

Modancutcho

Đi bộ
Ông bố vợ em suốt ngày ra rả con gái có giá, rồi thì 2 con vẫn lấy trai tân bla bla...
Em chỉ mong được như cụ chủ, ông ấy đòi đón về là em cho về luôn. Với điều kiện để lại nghé =))
Có giá cũng đôi chục năm nữa. H có mà giá treo quần áo

Supercub_90

Xe điện
Cuộc sống gia đình thì mỗi nhà mỗi cảnh phải ko các cụ, gia đình nào chả có lúc cãi vã. Nhưng từ chuyện nhỏ nhặt nhất vợ e nó cũng gọi xuống nói với bố mẹ anh chị bên ngoại, nói xấu chồng Xong ô bà vợ nghe thấy thế cũng chả biết đúng sai lại sốt ruột , lại phi lên đòi đón con gái về, theo các cụ thì e có lên cho về ko ạ. Nói trước cho các cụ là toàn chuyện xích mích nhỏ nhặt, e ko đánh đập , chửi bới 1 câu, nhưng chắc vợ e tiểu thư được bố mẹ chiều từ bé lên khó chiều, đã thế xong lại gọi con dể xuống giảng đạo lý. Lúc nào cũng khen ô đồng hao với e thế này thế nọ,xong chê trách e e đã bức xúc lắm rồi , mẹ đã bực lại còn suốt ngày lôi ra so sánh với ô đấy, may đời e 6 năm lấy vợ chưa nhờ vả bên vợ 1 đồng ko thì còn đau đầu nữa , còn e biết tính vợ lên cũng chưa bao giờ quát mắng hay đánh 1 lần nào. Có lẽ do e dậy vợ sai cách ngay từ lúc mới về, và ô bà vợ quá chiều con
Cụ kể thế này thì chẳng biết tư vấn thế nào vì toàn thấy cụ đúng. Ít ra cụ cũng nên ngắn gọn nguyên nhân vụ cãi vã lần này dẫn đến việc bố vợ phải lên đón con gái về chứ.

namtuoc

Xe tải
Cho về ngoại ít bữa và nói luôn, có gì bme bảo ban hộ con.

emily1909

Xe buýt
Vợ cụ trẻ con vãi. Người trưởng thành thì phải tự quyết định cuộc sống của mình. Bố vợ thương con là quá tốt nhưng bao bọc quá con ko lớn đc. Cụ trình bày rõ sự việc và nói quan điểm là chúng con đã trưởng thành, vợ ở đâu là quyền tự do của vợ, xin bố mẹ cho chúng con được lớn.

Phú Cửng

Xe tăng
Khi đã lấy nhau, chắc đã qua khâu tìm hiểu. Cụ lúc tìm hiểu không biết tư tưởng để chỗ nào, chắc toàn để chỗ xôi oản. Cách ổn nhất bây giờ là năng bia bọt với ông anh đồng hao mà khai thác cách thức thôi. Núi cao sừng sững như thế mà không tầm sư học đạo. Hỏi các cụ trên này thì chỉ được cái nhanh bỏ hơn thôi. Nhật Mỹ oánh nhau và cơ hội cho chúng ta mà.