Bộ trưởng Thăng làm thật rồi

CO THUONG

Xe tải
Tình hình này đất ven đô nhà em lại sắp tăng giá đây

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Em bức xúc quá. Em hay gửi xe ở đường Kim Lien mới , Xã Đàn, hôm qua về gửi thấy vắng tanh, chẳng thấy mấy chú trông xe như mọi hôm, mà biển P cũng bị dỡ mất, hỏi xung quanh thì họ bảo, không cho trông xe ở đây nữa. Hic, thế là từ giờ em phải đi bộ 1 km để lấy xe, hic, bực quá, trong khi cổng Bộ gtvt, xe đõ đầy vỉa hè lòng đường

E còn đang chưa nghĩ được là mình sẽ đi làm bằng gì đây. E thề

billnantes

Xe container
thôi bây h lại thêm 1 lý do để hạn chế đi oto,mà ít đi thì kiểu gì cũng bị gấu giảm tiền đổ xăng hàng tháng rồi .

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Cái này các dụng 2 chiều các cụ nhé: đường thoáng các cụ đi nhanh nhưng ngược lại sẽ chả biết đỗ xe ở đâu để giao dịch hay làm việc, mà đường thaongs quá có khi tai nạn lại tăng. Với hạ tầng GT như HN thì mọi biện pháp đều có vẻ ko đạt hq như mong muốn.
Lúc nào không tìm được chỗ đỗ, thì lại chạy lòng vòng cho nó tốn xăng & tắc đường cụ ạ. Lúc nào tắc hẳn, thì xem như mình có quyền đỗ giữa đường :D

Khó thật! Khó thật! tất cả đều do tắc từ trong não!

micheleus

Xe hơi
Bây h có ý tưởng làm bãi đỗ xe có cho chủ xe thuê xe đạp. Đến bãi đỗ lấy xe đạp đi đến cơ quan. ha ha*-:)

Mr nhà quê

Xe buýt
nuôi một ông xe ôm, ông ý sẽ đưa đón bác ra bãi đỗ xe...

cua dong

Xe buýt
Đường kim liên rộng, không nên giải tán các điểm trông xe.
E vẫn có ý kiến: Phạt thật nặng xe máy và không cần kêu gọi ý thức của người giao thông (Mức phạt đối với ô tô cao rồi)

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
bỏ hết các bãi gửi trông xe trong nội thành chắc chắn sẽ giảm hẳn lượng xe đấy
Được cái này mất cái kia. Các cụ muốn đường thông thoáng thì phải chấp nhận thế thôi ạ. Em thấy các nước người ta còn phải đi vài km để lấy và gửi xe ý chứ
Con cắn rơm cắn cỏ con lay cụ. Cu định so VN với nươc nào thế ???? Cả HN là 1 cái chợ lớn, cấm xe như thế mà muốn lên/ xuống hơn tấn hàng àm sao bê được.

THẰNG BTr MỚI NÀY ĐÚNG LÀ NGU ĐE'O ĐỠ ĐƯỢC

Chỉnh sửa cuối:

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Hi sinh lợi ích của 1 số cụ ( không đỗ đc xe, phải đi xa gửi) nhưng các cụ khác đi lại dễ dàng thoải mái, không ùn tắc v..v. Ủng hộ cụ #.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Con cắn rơm cắn cỏ con lay cụ. Cu định so VN với nươc nào thế ???? Cả HN là 1 cái chợ lớn, cấm xe như thế mà muốn lên/ xuống hơn tấn hàng àm sao bê được.

THẰNG BTr MỚI NÀY ĐÚNG LÀ NGU ĐE'O ĐỠ ĐƯỢC
Cụ cắn rơm cắn cỏ thì thành con tờ râu à :D. Cụ chê cụ # ngu éo đỡ đc... Cụ giỏi cụ lên làm bt cho ae of đc nhờ :))

toanthangcs

Xe điện
Cấm các bãi đỗ xe gây ùn tắc phải đi đôi với việc xây dựng các bãi đỗ xe hiện đại, hợp pháp.

ZAD Viet

Xe điện
He he!
Đất phố cổ xắp hết thời rồi.
Em đồng ý. Cấm triệt để đỗ. Xe dưới lòng đường, trên vỉa hè.
Hạn chế đi lại trong giờ hành chính. Ra đường không có giấy công vụ là phạt.
Đảm bảo đường thông hè thoáng ngay. :)) :)) :))

gocart

Xe cút kít
Đường phố để lưu thông xe chứ không phải để đỗ xe, cần dẹp ngay các điểm trông xe dưới lòng đường để khỏi tắc đường. Sở GTCC Hà Nội đã làm bậy quen rồi nay cần phải thay đổi. Còn cháu đi bằng xe máy vậy.
Cấm đỗ, cấm cả dừng cụ nhỉ :-c. Đường sẽ thoáng ngay thôi.

gocart

Xe cút kít
Cụ cắn rơm cắn cỏ thì thành con tờ râu à :D. Cụ chê cụ # ngu éo đỡ đc... Cụ giỏi cụ lên làm bt cho ae of đc nhờ :))
Cắn rơm cắn cỏ là điển tích cổ đấy. Hay ngày xưa học đến chỗ này cụ trốn học đi chơi.3:-O

"Ngụy Thù là người nước Tấn, có một người thiếp yêu, khi sắp chết còn dặn con là Ngụy Khỏa phải đem cả người thiếp chôn theo. Ngụy Thù chết, Ngụỵ Khỏa cho người thiếp về, không đem chôn theo. Sau Ngụy Khỏa làm tướng đi đánh nước Tần, gặp tướng Tần là Đỗ Hồi, khỏe mạnh có tiếng, đang lúc đánh nhau, tự nhiên Đỗ Hồi vấp phải đám cỏ mà ngã, bị Ngụy Khỏa bắt được. Đêm về, Ngụy Khỏa mộng thấy một ông già đến nói rằng: "Tôi là cha người thiếp, cảm ơn ông không chôn con gái tôi, nên tôi kết cỏ quấn chân ĐỗHồi cho nó ngã vấp để báo ơn".."

Chỉnh sửa cuối:

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Cắn rơm cắn cỏ là điển tích cổ đấy. Hay ngày xưa học đến chỗ này cụ trốn học đi chơi.3:-O

"Ngụy Thù là người nước Tấn, có một người thiếp yêu, khi sắp chết còn dặn con là Ngụy Khỏa phải đem cả người thiếp chôn theo. Ngụy Thù chết, Ngụỵ Khỏa cho người thiếp về, không đem chôn theo. Sau Ngụy Khỏa làm tướng đi đánh nước Tần, gặp tướng Tần là Đỗ Hồi, khỏe mạnh có tiếng, đang lúc đánh nhau, tự nhiên Đỗ Hồi vấp phải đám cỏ mà ngã, bị Ngụy Khỏa bắt được. Đêm về, Ngụy Khỏa mộng thấy một ông già đến nói rằng: "Tôi là cha người thiếp, cảm ơn ông không chôn con gái tôi, nên tôi kết cỏ quấn chân ĐỗHồi cho nó ngã vấp để báo ơn".."
Em người Việt Nam cụ à, chả học cái cụ nói bao giờ, chỉ được học mấy bài như ''chí khôn của ta đây'' thôi. Cụ chắc là người trung cẩu và ngày xưa đi học được mấy thằng ba tàu dạy như thế nên mới có mấy cái nước tần nước ngụy mà em éo biết nhể?

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Em người Việt Nam cụ à, chả học cái cụ nói bao giờ, chỉ được học mấy bài như ''chí khôn của ta đây'' thôi. Cụ chắc là người trung cẩu và ngày xưa đi học được mấy thằng ba tàu dạy như thế nên mới có mấy cái nước tần nước ngụy mà em éo biết nhể?
Thưa với cụ: Điển tích này không xa lạ gì:" Cắn rơm, cắn cỏ" có trong tác phẩm " Tắt đèn", " Kết cỏ ngậm vành" có trong Truyện Kiều. Ngày xưa em được học trong chương trình cấp III. Ngày nay F1 em được học trong chương trình PTTH. Còn cụ có được học hay không thì em không biết. Nhưng em đoán cụ không được học. Em cũng được học " chí khôn của ta đây" trong chương trình vỡ lòng. Cụ được học trong chương trình lớp mấy?
Thực lòng, em rất tiếc cho bác # vì có những người ủng hộ kiểu thế này.

Chỉnh sửa cuối:

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Thưa với cụ: Điển tích này không xa lạ gì:" Cắn rơm, cắn cỏ" có trong tác phẩm " Tắt đèn", " Kết cỏ ngậm vành" có trong Truyện Kiều. Ngày xưa em được học trong chương trình cấp III. Ngày nay F1 em được học trong chương trình PTTH. Còn cụ có được học hay không thì em không biết. Nhưng em đoán cụ không được học. Em cũng được học " chí khôn của ta đây" trong chương trình vỡ lòng. Cụ được học trong chương trình lớp mấy?
Thực lòng, em rất tiếc cho bác # vì có những người ủng hộ kiểu thế này.
Giáo trình của em đúng là không đc học " điển tích" tần, ngô, sở gì đấy mà cụ kể :)). Còn các tp Tắt đèn hay Truyện Kiều thì chả liên quan gì đến cái" điển tích" " bất hủ" mà cụ nêu ở trên ạ. Em cũng rất tiếc cho bác # là có những người mang văn hóa 3 tàu đểu đi phá ngang thế này :P

Mr Winter

Xe tăng
Ủng hộ anh #, với điều kiện anh dẹp nốt xe máy với hàng nước vỉa hè cho em nhờ.