Bó tay vì dàn lạnh C 200 tự dưng thành dàn…lửa

thuanthuy

Xe đạp
các cụ ơi con xe già của ông cụ nhà e nay trở bệnh khiếp quá. Máy lạnh điên không chịu được. E bật thế nào cũng phà khí nóng vào mặt thôi, bực mình lắm. Rồi cả xe chạy xong nóng máy kiu rít rít ạ. Các cụ cho e hỏi thế này thì e phải kiểm tra cái gì đây ạ?? cám ơn các cụ trước nhé.

oto16ahn

Xe điện
Cụ ở hn em giúp cụ !

robeo1958

Xe điện
Em ko chơi Mẹc nhưng cũng nghe nói đây là lỗi kinh điển của Mẹc rồi hay sao đó ạ, chia buồn cụ chủ :(

toán mercedes

Xe tăng
cực đơn giản cụ chuẩn bị 1 ít thóc thay mấy thứ là lạnh buốt , và hết cả tiếng rít luon ( vì là nó đến thời kỳ cần thay thế 1 số thứ )

hoa1983tc

Xe hơi
cụ đã bật AC điều hòa lên chưa, còn nếu cụ bật AC lên rồi thì em nghĩ là cụ chuẩn bị xèng thay cái lốc mới thôi !

thanhjocali

Xe đạp
nóng máy thì có thể là hệ thống làm mát nước của cụ có vấn đề. hn vừa rồi nóng quá mà, xe cụ cũng gồng mình mà làm mát thì máy nó cũng mau nóng, cụ thử ktra két nước xem có màu lợt và nhiều cặn bẩn ko. mà xe cụ đời nào ấy? mà nghe bệnh kinh niên ghê nhỉ, thế thay mới nó cũng thế hả các bác?

Omar

Xe tải
Website
www.facebook.com
Khả năng chết lốc rất cao :D.
~o)

thuanthuy

Xe đạp
nóng máy thì có thể là hệ thống làm mát nước của cụ có vấn đề. hn vừa rồi nóng quá mà, xe cụ cũng gồng mình mà làm mát thì máy nó cũng mau nóng, cụ thử ktra két nước xem có màu lợt và nhiều cặn bẩn ko. mà xe cụ đời nào ấy? mà nghe bệnh kinh niên ghê nhỉ, thế thay mới nó cũng thế hả các bác?
vâng cụ, e ktra rồi, nó ko bị gỉ cụ ạ. vì e vừa thay nước trước đó rồi. nghe cũng chán cụ ạ. xe ông cụ e đời 2009 (e 250 cụ ạ). chạy mãi nó bệnh cũng đúng, nhưng e muốn tìm hiểu xem bệnh gì để sau này còn biết đường

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net

Bigisbest

Xe container
cụ đã bật AC điều hòa lên chưa, còn nếu cụ bật AC lên rồi thì em nghĩ là cụ chuẩn bị xèng thay cái lốc mới thôi !
Hĩ hĩ, nghe thì hơi chuối nhưng đúng. Hôm trước em đi cũng thấy sao điều hòa mình nóng thế này, vã vợi mồ hôi...người cẩn thận như mình nên ko thể có chiện cái xe của mình nó lại dở hơi thế được. Sau khi đón ông con lên, ông ấy kêu rú: trời sao xe nóng thế hở bố, kìa, tại bố mới bật quạt chứ chưa bật điều hòa...
Hã hã...

nguahoang84

Xe máy
chúc mùng cụ chủ......xin chia buồn với cụ

Omar

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thay lốc hết 13 củ cụ nhé.

toán mercedes

Xe tăng
Lại 1 ông nghe nói kinh điển :((
các cụ lại thay lốc là mát thôi , '' kinh điển '' như các cụ gọi theo em là chưa tìm được cái gốc , lên thay lốc song lại chạy được vẻn vẹn có thời gian như cũ lại hỏng hoặc hỏng nhanh hơn .

thuanthuy

Xe đạp
Hĩ hĩ, nghe thì hơi chuối nhưng đúng. Hôm trước em đi cũng thấy sao điều hòa mình nóng thế này, vã vợi mồ hôi...người cẩn thận như mình nên ko thể có chiện cái xe của mình nó lại dở hơi thế được. Sau khi đón ông con lên, ông ấy kêu rú: trời sao xe nóng thế hở bố, kìa, tại bố mới bật quạt chứ chưa bật điều hòa...
Hã hã...
haha nhất cu con cụ đấy

thuanthuy

Xe đạp
chà sao lai chạy dc tg mà trở bệnh như cũ hả cụ?? khiếp cái giàn lạnh thật...

chuyendt

Xe tải
Muốn biết có phải sensor hỏng kô thì cụ xem đồng hồ báo nhiệt độ ngoài trời, nếu nó chỉ sai theo hướng nhiệt độ thấp (thâm chí là nhiệt độ âm) điều hòa nó tưởng là trời lạnh thế là nó phun hơi nóng ra thôi. Còn nếu không phải vậy thì kiểm tra tiếp.

toán mercedes

Xe tăng
chà sao lai chạy dc tg mà trở bệnh như cũ hả cụ?? khiếp cái giàn lạnh thật...
chia sẻ vài nguyên nhân cơ bản cùng các cụ như sau :
- bệnh lạnh ko sâu có 2 nguyên nhân chính (a) thiếu ga (b) là do cảm biến như cụ dưới nói .
- bệnh bên nóng - lạnh , hoặc chia gió không đều là do các moto cửa chia gió .
- bệnh sáng hoặc trời dâm thì mát lạnh cứ đến chưa nắng nóng thì lạnh kém đi là do ga ( chất lượng ga ) .
- khi xe chạy thì lốc đóng mát bình thường , thi thoảng có gặp hiện tượng dừng đỗ xe lốc tự nhiên ko chạy và sau đó lại chạy lại là bệnh sắp chết lốc .
- thay lốc mới mà chỉ chạy được 6t-1 năm rồi lại hỏng là do vệ sinh không được sạch .
- ? .. khi thay lốc mới đã vệ sinh rất sạch rồi sao cũng chỉ được có đến thế nó lại hỏng ( do lốc kém ?? - khong phải % là rất nhỏ 5% cho yếu tố này ) .
- Giàn nóng + giàn lạnh sau hàng trục năm do các tác động của nhiệt độ - hoá chất ...bên trong lòng nó có hiện tượng kim loại bị ăn mòn mủn ra dơi vào hoà cùng với đòng chảy của ga khiến cho tắc lọc ga làm kém lạnh ( ? khi lạnh kém thì ECU tất nhiên phải kích cho van lốc mở và hoạt động hết công xuất trong thời gian rất dài gây quá tải mỏi mệt cơ khí => thế là nhanh đi . 1 ý lửa là các mạt kim loại từ hai giàn này mủn ra dơi hoà cùng vào ga khi đi qua pitong lốc làm cho quả pitong nhanh bị mài mòn , đến tầm nhiều thì bó lốc luôn ( hiện tường này đa phần cụ lào khi bị đi thay lốc cứ để ý thợ khi súc giàn là thấy nước đen sì như nước cống chảy ra ) .
* chúc toàn thể các cụ lái xe an toàn nhé .