[Funland] Bộ phim ĐRPN 2023 có đáng xem ko ạ?

quocanhnguyen201

Xe tăng
Từ qua đến giờ ông em này copy-paste ở đâu ra lắm chữ vậy sợ thật 🤔

leua

Xe tăng
Em đứng ngoài ĐRPN vì chưa xem và sẽ không xem. Em đọc truyện từ lúc rất nhỏ và đã em phim truyền hình từ lúc trẻ.
Em đọc cả khen & chê về phim ĐRPN mới ra. Em chỉ không thích và rất không thích quan điểm , thái độ phân biệt chủng tộc ( Racism ) tấn công vào lý lịch gốc Hoa của dv Trấn Thành. Trong đời em, em có rất nhiều bạn gốc Hoa.
Em nhớ đến những năm 78 - 79, một cô bạn học gốc Hoa tên Tiểu Quỳnh, gạt nước mắt theo gia đình về Tàu, dù cô không còn nói được tiếng Triều Châu ( mà nếu cô nói được cũng có sao đâu?), cô chỉ biết tiếng Việt.
Phân biệt chủng tộc chắc chắn là sai trái không cần phải bàn cãi.
Ps : Em sẽ không tranh luận gì sau còm này.
Vì không có gì phải tranh luận

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại khoảng 10% hả cụ? Tỷ lệ rạp ngoài hệ thống kết nói với Box Office là bao nhiêu? Nếu có thể cụ chia sẻ vụ này với nhé, em cũng đang quan tâm mà tìm chưa ra.
Em cũng không rõ nhiêu, nhưng nhớ hồi ekip Mỹ Tâm công bố doanh thu phim Chị Trợ lý của anh, thì nói rằng

- doanh thu phim Mỹ Tâm qua thống kê từ Box Office Vietnam là hơn 40 tỷ
- doanh thu từ một số rạp tỉnh lẻ khômg kết nối bán vé qua Box Office Vietnam là hơn 4 tỷ (đâu 4tỷ 4 em ko nhớ chính xác)

Như vậy tổng vé bán phim Chị Trợ lý của anh la khoảng 44 tỷ

Phim Tấm Cám của Ngô Thanh Vân cũng thế, ngoài doanh thu từ Box office thì cũng vớt thêm mấy tỷ từ một số phòng vé tỉnh lẻ

Chỉnh sửa cuối:

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay, phim ĐRPN đã bán được hơn 111 tỷ tiền vé

Dự kiến đến hết tuần con số sẽ là 125 tỷ.

Lêu lêu mấy cụ đòi cấm phim mới lỵ đòi đổi tên phim ... hihi :) :) :)

Chỉnh sửa cuối:

1.25 ton

Xe điện
Cụ kỳ công quá. Cụ lục trong Galicia à?
Dạ em lục trong Thư viện Quốc gia ạ. Chịu khó tý để dập vỡ a lô đội seeder dám bảo cứ Hội kín thì gọi là Thiên Địa Hội với Nghĩa Hòa Đoàn.

1.25 ton

Xe điện
Hình như ông Võ Tòng này bị Tây bắn nhỉ, nhà văn Đoàn Giỏi mô tả ông trên cơ sở mẫu thực hay do tác giả giỏi nhân tướng học mà có quả "lộ hầu chiêu họa" không biết :)
Vâng, bác Ba Ngù sau khi được Tây tha thì gặp lại anh xã đội và Võ Tòng ngoài rừng. Sau đó biểu quyết đi giết thằng chỉ điểm. Võ Tòng bắn chết được thằng đấy thì bị con gián điệp với thằng Tây đi xuống phía sau phát hiện xả súng bắn chết. Việc này dẫn tới việc ông Hai rắn (Tía nuôi bé An ) dẫn An đi tìm con gián điệp và ông Hai dùng đúng mũi tên tẩm độc ( của Võ Tòng cho) để bắn chết con gián điệp .

Câu kết của ông Hai thật đậm chất giang hồ, các cụ có liên tưởng đến câu chuyện nào không? :))

Sáng nay, phim ĐẢMPN đã bán được hơn 111 tỷ tiền vé

Dự kiến đến hết tuần con số sẽ là 125 tỷ.

Lêu lêu mấy cụ đòi cấm phim mới lỵ đòi đổi tên phim ... hihi :) :) :)
Lêu lêu, nếu ko có sự lên tiếng của những người đó, giờ đã móc nối đc với các trường học, bắt học sinh, sv đi xem 1 bộ phim treo đầu dê bán thịt chó rồi. :))

hd-vt

Xe container
Ảnh hài hước thôi.
Về lẩu và nhất là lẩu mắm. Trong Nam nấu ngon hơn vùng khác nhiều lần, đúng vị đúng rau. Em thích ăn lẩu, vậy mà ra Bắc chơi chán tận cổ món lẩu gà, ngấy. Mà lẩu gà được thường xuyên ưu tiên.

Dream Thai

Xe điện
Em đứng ngoài ĐRPN vì chưa xem và sẽ không xem. Em đọc truyện từ lúc rất nhỏ và đã em phim truyền hình từ lúc trẻ.
Em đọc cả khen & chê về phim ĐRPN mới ra. Em chỉ không thích và rất không thích quan điểm , thái độ phân biệt chủng tộc ( Racism ) tấn công vào lý lịch gốc Hoa của dv Trấn Thành. Trong đời em, em có rất nhiều bạn gốc Hoa.
Em nhớ đến những năm 78 - 79, một cô bạn học gốc Hoa tên Tiểu Quỳnh, gạt nước mắt theo gia đình về Tàu, dù cô không còn nói được tiếng Triều Châu ( mà nếu cô nói được cũng có sao đâu?), cô chỉ biết tiếng Việt.
Phân biệt chủng tộc chắc chắn là sai trái không cần phải bàn cãi.
Ps : Em sẽ không tranh luận gì sau còm này.
Vì không có gì phải tranh luận
Thày của TT cũng phải khen nè :)

Ko liên quan lắm nhưng e thấy đội Showbiz nhiều cụ về già sống 1 mình và ở nhà thuê quá nhỉ, âu cũng là do thời trẻ mải vui quá

Còn đội như TT, XB, Quyền Linh thì dc cái chăm chỉ dao găm nước cất :)

Hẹn gặp NSND Việt Anh (SN 1958), ông xuất hiện tại quán cà phê với chiếc áo họa tiết, mũ nồi, cặp kính đen quen thuộc. Ở tuổi 65, NSND Việt Anh dùng từ "may mắn" khi nói về mình trong nghề, còn ngoài cuộc sống, ông ngậm ngùi với 2 chữ "chấp nhận".

Bao năm qua, cuộc sống ông vẫn thế, một mình trong căn nhà được học trò thuê giúp, không đi diễn thì tìm thú vui bên bạn bè, đọc sách, chơi tennis...

.Bo My

Xe container
Thấy nói trong phim Trấn Thành vai phụ có vài phút thôi, nhưng lại được lên MV ca nhạc mặc đồ tàu đứng ngay giữa làm nhân vật chính và ông đạo diễn lại còn bảo quần áo trong MV chả liên quan đến phim! Làm như đạo diễn cho phép ai mặc gì thì mặc. Chối thấy ghét !

1.25 ton

Xe điện
Ảnh hài hước thôi.
Về lẩu và nhất là lẩu mắm. Trong Nam nấu ngon hơn vùng khác nhiều lần, đúng vị đúng rau. Em thích ăn lẩu, vậy mà ra Bắc chơi chán tận cổ món lẩu gà, ngấy. Mà lẩu gà được thường xuyên ưu tiên.
Em cũng thích ăn lẩu mắm nhưng mãi em vẫn chưa quen được cái mùi mắm. :)) Có lần bà chị dâu mua mớ to cá kèo tươi về nhúng lẩu mắm, em tưởng cá tèo rồi, nào ngờ bọn nó vẫn còn sống nhăn, nhảy tung tóe nồi lẩu.:))

vừa đi vừa láii

Xe container
Em cũng thích ăn lẩu mắm nhưng mãi em vẫn chưa quen được cái mùi mắm. :)) Có lần bà chị dâu mua mớ to cá kèo tươi về nhúng lẩu mắm, em tưởng cá tèo rồi, nào ngờ bọn nó vẫn còn sống nhăn, nhảy tung tóe nồi lẩu.:))
Em lần đầu ăn lẩu mắm mà ám ảnh :D. Mình ngồi ngay cuối gió mà mắm lại đậm đà chất lượng nên ám kinh. Lên xe mà mọi người bảo mới chui vào vệ sinh bồn mắm :))

1.25 ton

Xe điện
Hình như ông Võ Tòng này bị Tây bắn nhỉ, nhà văn Đoàn Giỏi mô tả ông trên cơ sở mẫu thực hay do tác giả giỏi nhân tướng học mà có quả "lộ hầu chiêu họa" không biết :)
Thời các cụ ngày xưa món nhân tướng học, lá số tử vi, xem chỉ tay..thịnh hành, nên em chắc cụ Đoàn Giỏi cũng biết món ấy. Mà gia thế cụ Đoàn Giỏi là gia thế khủng, cũng là đại địa chủ ở Tiền Giang.

hd-vt

Xe container
Lẩu mắm ngon nhất mùi mắm và các loại rau mơn mởn, nhiều loại rau :P tên lạ lắm.
Trong tất cả cá và lẩu, thì em không bao giờ ăn cá kèo.

vừa đi vừa láii

Xe container
Lẩu mắm ngon nhất mùi mắm và các loại rau mơn mởn, nhiều loại rau :P tên lạ lắm.
Trong tất cả cá và lẩu, thì em không bao giờ ăn cá kèo.
Cá kèo mọi người thích ăn cả con nó mới ngon. Em thấy đăng đắng nên toàn bỏ ruột, ăn mỗi cái mình. Nghĩ cũng thiệt thòi ;))