[Funland] Bộ phim ĐRPN 2023 có đáng xem ko ạ?

sắt con

Xe điện
Thấy nói trong phim Trấn Thành vai phụ có vài phút thôi, nhưng lại được lên MV ca nhạc mặc đồ tàu đứng ngay giữa làm nhân vật chính và ông đạo diễn lại còn bảo quần áo trong MV chả liên quan đến phim! Làm như đạo diễn cho phép ai mặc gì thì mặc. Chối thấy ghét !
Nghệ sỹ họ bẩu thì nội dung khác phàm trần bác ơi🤭🤭🤭

Dân miền núi TM

Xe điện

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Lêu lêu, nếu ko có sự lên tiếng của những người đó, giờ đã móc nối đc với các trường học, bắt học sinh, sv đi xem 1 bộ phim treo đầu dê bán thịt chó rồi. :))
Phim nhà nước còn chả bắt được học sinh đi xem, phim tư nhân thì cửa nào làm được như cụ nói hả cụ
Nếu có thể móc nối được với trường học thì VN làm gì có phim ế...

Nên trước khi đưa tin bịa đặt (móc nối) thì cũng nên động n ạ.

Và mấy hôm nay sau khi Cục ĐA đã khẳng định Phim ĐRPN không vấn đề gì và nhiều người đi xem phim về review tích cực nên các trường đã bắt đầu lục tục tổ chức cho học sinh đi xem phim. Nhưng để theo kiểu từng lớp tổ chức chứ không kiểu cả trường mua vé. Trừ Hutech do có cái khoa truyền thông gì đấy nên cho 1000 học sinh đi xem

belo

Xe điện
Các cụ cho em hỏi xuất xứ món lẩu là từ miền Tây hay Thái lan ạ?

hd-vt

Xe container
Các cụ cho em hỏi xuất xứ món lẩu là từ miền Tây hay Thái lan ạ?
Câu hỏi hay hơn là sao trước đây lẩu không hiện diện ở Bắc cụ oi. Về thời tiết có mùa lạnh, lẩu cực hợp. Trong Nam nóng vãi còn ngồi ôm nồi lẩu. Lạ hén. :D

.Bo My

Xe container
Câu hỏi hay hơn là sao trước đây lẩu không hiện diện ở Bắc cụ oi. Về thời tiết có mùa lạnh, lẩu cực hợp. Trong Nam nóng vãi còn ngồi ôm nồi lẩu. Lạ hén. :D
Lẩu là món ăn nấu chung và cũng không tinh tế cầu kỳ lắm, chỉ nhúng nước sôi. Miền Nam xưa dư rau, cá nên dùng còn miền Bắc thì thiếu cả rau lẫn thịt.

Miền Bắc hay thiên về các món cầu kỳ hơn, đòi hỏi trình độ hơn, cần người phục vụ.

Bên Tây thì có món fondue là món ăn tập thể, dùng chung 1 nồi.

hd-vt

Xe container
Lẩu là món ăn nấu chung và cũng không tinh tế cầu kỳ lắm, chỉ nhúng nước sôi. Miền Nam xưa dư rau, cá nên dùng còn miền Bắc thì thiếu cả rau lẫn thịt.

Miền Bắc hay thiên về các món cầu kỳ hơn, đòi hỏi trình độ hơn.
Ngắn gọn là ăn lẩu thì cần cá thịt nhiều hơn. Không phù hợp thời gian khó, chỉ cần ăn no.

Chế biến cầu kỳ cũng một phần món bt cho dễ nuốt hơn, tất nhiên là ngon. Vd rau muống, xào luộc thì bt. Nếu bày vẽ món nộm rau muống làm đúng chuẩn thì ngon cực kỳ.

Hự.

Xe điện
Lẩu mắm ngon nhất mùi mắm và các loại rau mơn mởn, nhiều loại rau :P tên lạ lắm.
Trong tất cả cá và lẩu, thì em không bao giờ ăn cá kèo.
Là do khẩu vị thôi hay con cá đó ko sạch hay ko tốt cho sức khoẻ về mặt đông y hay sao hả cụ. Ngoài HN em thỉnh thoảng ăn quán Bà Sáu Cần Thơ. Ngoài món lẩu còn có cá kèo nướng và cơm cháy chấm kho quẹt cũng ngon.

Ngắn gọn là ăn lẩu thì cần cá thịt nhiều hơn. Không phù hợp thời gian khó, chỉ cần ăn no.

Chế biến cầu kỳ cũng một phần món bt cho dễ nuốt hơn, tất nhiên là ngon. Vd rau muống, xào luộc thì bt. Nếu bày vẽ món nộm rau muống làm đúng chuẩn thì ngon cực kỳ.
Thực phẩm tươi ngon, thì món ăn 50% đã ngon rồi. Xưa kia, trong Nam tôm cá dồi dào, rau cỏ xanh tươi, nên đâu cần gì chế biến cầu kỳ làm gì.

hoaoaihuong

Xe buýt
Trật cụ ơi, trời mưa hay buổi chiều xong việc đồng áng, có cái lẩu nóng đóng vài ly đế là đủ nhức cái nách, rụng lỗ rún, con ra sòn sòn. Đâu màng chi cao lương mỹ vị ông uống bà khen :) .

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Là do khẩu vị thôi hay con cá đó ko sạch hay ko tốt cho sức khoẻ về mặt đông y hay sao hả cụ. Ngoài HN em thỉnh thoảng ăn quán Bà Sáu Cần Thơ. Ngoài món lẩu còn có cá kèo nướng và cơm cháy chấm kho quẹt cũng ngon.
Về thứ đưa lên mồm thì cứ cho là sở thích đi cụ. Em còn thích món hôi rình cơ, món lòng cừu hầm, ngọt lừ, thum thủm mùi..hehe, không thum thủm thì không ngọt mới đểu.

Trật cụ ơi, trời mưa hay buổi chiều xong việc đồng áng, có cái lẩu nóng đóng vài ly đế là đủ nhức cái nách, rụng lỗ rún, con ra sòn sòn. Đâu màng chi cao lương mỹ vị ông uống bà khen :) .
Khung cảnh cụ đưa thì đỉnh òi, em thích nhất ăn nhậu kiểu mộc như thế.
Ý em buổi trưa trong nhà, chục người vây quanh vài cái lẩu, nóng vãi.

hoaoaihuong

Xe buýt
Về thứ đưa lên mồm thì cứ cho là sở thích đi cụ. Em còn thích món hôi rình cơ, món lòng cừu hầm, ngọt lừ, thum thủm mùi..hehe, không thum thủm thì không ngọt mới đểu.
Miền Tây em hay nghe mấy ổng khen “em này coi bộ ngọt nước” . Có liên quan hông cụ? :)) .

Hự.

Xe điện

Khung cảnh cụ đưa thì đỉnh òi, em thích nhất ăn nhậu kiểu mộc như thế.
Ý em buổi trưa trong nhà, chục người vây quanh vài cái lẩu, nóng vãi.
Cá kèo em cũng thích cái vị đắng đắng của nguyên lòng ruột ko mổ của con cá. Tuy nhiên em cũng có chút lăn tăn về việc con cá này nuôi như thế nào, ăn gì. Vì chắc cá đổ mối cho các quán lẩu giờ là nuôi hoàn toàn chứ ko phải cá bắt tự nhiên rồi. Hy vọng ko phải như nuôi cua đồng. Có lần em vô tình được vào chỗ nuôi cua đồng. Từ đó em ko ăn được món lẩu cua đồng nữa.