Bố ơi mình đi đâu thế? - Phiên bản Phú Quốc

Nước mắm có mấy loại, em chịu không biết loại 40 độ đạm và 45 độ đạm thì nó khác nhau thế nào. Nhưng có vẻ mấy loại này được chuộng hơn mấy loại nước mắm có chế biến hoá chất kiểu Chinsu

Chỗ này còn có cả bán đồ chơi cho trẻ em. Công nhận họ rất biết cách khai thác túi tiền của khách hàng. Em có ăn thử bát nước yến trị giá 150K chỗ này. Công nhận đắt tiền có khác, ngon hẳn. :))

Có nhiều thùng nước mắm cả ngàn lít trong nhà sản xuất. Em loay hoay tìm cách trèo lên nhìn vào trong nhưng nhân viên họ từ chối. Em hỏi trong đó có gì thì cậu nhân viên trả lời chỉ có mỗi cá cơm và muối thôi. Nghe có vẻ không hợp lý lắm.

Đây là những vòi nước lấy nước mắm trực tiếp từ trong thùng, chắt trực tiếp luôn vào chai. Mấy bé ngồi chắt nước mắm tuổi từ 15-20, ngồi suốt. Em vào có 20p mà về nhà phải tắm ngay vì hôi rình, chả hiểu mấy em này chịu đựng kiểu gì mà giỏi thế.

Nhìn nước mắm chắt trong thùng ra ngon quá, em lấy trực tiếp luôn một thùng vừa rót, chưa kịp đóng nhãn mác. Lấy xong họ mới niêm phong nắp bình.

Sau đó niêm phong cả thùng rồi lấy thông tin chuyển ra HN. Em chưa ra tới HN thì hàng đã ra tới nơi. Ăn thấy ngon hơn hẳn những loại khác.

Gioangiahung

Xe máy
Nhìn hình ảnh chỉ thấy đau thuơng thôi cụ ạ :(

Cảnh đẹp Bãi Sao.

Hỏi các cụ trên group 5 châu 4 biển thấy cụ nào cũng khen Bãi Sao, thế là em nhất định phải ghé thăm bằng được.

Từ đường chính vào Bãi Sao chỉ 2 km nhưng đường xóc và xấu. Đi mất gần 20p.

Chỗ này có nhiều nhà hàng nghỉ ngơi khác nhau. Tuỳ vào mối quan hệ của lái xe với quán mà họ thả khách vào các quán khác nhau. Chắc tiền cò vẫn 100K / xe như cụ gì vừa nói ở trên.

mrvanhoa90

Xe đạp
chuyến đi thật là tuyệt vời bác ạ , các con sau này lớn chắc sẽ nhớ mãi .

Bãi Sao chính là một trong những bãi biển đẹp nhất của Phú Quốc với cát trắng lấp lánh tại bãi Sao, và được hòa mình vào không khí trong lành do những làn gió mát rượi từ biển khơi thổi vào. Biển Phú Quốc, với làn nước xanh trong màu ngọc bích mát rượi sẽ mang đến những giây phút thư giãn, bình yên. Có lẻ vì thế mà, Bãi Sao là địa điểm du lịch mà các đôi uyên ương hay các gia đình yêu thích không gian riêng tư và yên tĩnh để nghỉ nghơi, thư giãn.

Cát biển ở Bãi Sao không mang màu vàng như biển Nha Trang, hay vàng đậm ngả sang nâu như biển Vũng Tàu, mà là màu trắng tinh và mịn như kem. Bãi Sao nằm gọn trong vòng tay trìu mến của hai dải núi thoai thoải mang đến không gian yên tĩnh và khí hậu trong lành.

Buổi sáng được thong dong đi bộ trên bãi biển ngắm nhìn bình minh hay đón những vạt nắng yếu ớt cuối ngày chiếu rọi xuống bãi Sao sẽ là những khoảnh khắc lắng đọng và bình yên mà bạn muốn lưu giữ. Gió biển ở đây cũng nhẹ nhàng và êm ái, đủ làm cho những ai mệt nhọc có thể nằm ngả lưng trên những chiếc võng đung đưa và dần chìm đắm trong giấc ngủ thiu thiu, không mộng mị.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Nhìn nước mắm chắt trong thùng ra ngon quá, em lấy trực tiếp luôn một thùng vừa rót, chưa kịp đóng nhãn mác. Lấy xong họ mới niêm phong nắp bình.

Sau đó niêm phong cả thùng rồi lấy thông tin chuyển ra HN. Em chưa ra tới HN thì hàng đã ra tới nơi. Ăn thấy ngon hơn hẳn những loại khác.
Hay quá nhỉ. Hay lập hội ship nước mắm PQ ra ăn. Hehe.