Bố ơi mình đi đâu thế? - Phiên bản Phú Quốc

vndevil

Xe máy
Happy family :D

tung son

Xe hơi
các lái xe được 100K khi đưa khách vào, bất kể mua hay ko :)

Hoangthanh82

Xe hơi
phú quốc thật là đẹp mà vẫn còn hoang sơ từ giờ đến cuối năm nếu có dịp đi nghỉ chắc chắn em sẽ chọn đây để đến..khám phá.thanks cụ chủ!

Có mỗi vòng, cái vồng quan trọng chả thấy đâu
Em có đấy cụ xem ko, mỗi tội ko public dc.. :))

Cụ đúng là vừa kích thicgs tinh thần lại vừa kích thích thị giác người xem
Cảm ơn cụ.

Hóng kinh nghiệm của cụ, cuối tháng 10 em cũng đi PQ, không biết lúc đấy đã hết mưa chưa nhỉ
Tầm đó bớt rồi cụ ạ

Em vào đi du lịch cùng Cụ chủ :)
Cảm ơn cụ.

Cụ ơi cửa hàng photo copy ở trường dhsư phạm còn đề là "trung tâm nghiên cứu vật liệu giáo dục" thì cái đăng ở PQ vẫn còn là khiêm tốn.
Hoho, có chuyện này à?

Cụ Jo chưa viết tiếp ạ?
Em tiếp đây, mấy hôm lu bu quá giờ sẽ viết cho xong hết.

Em đánh dấu bài của bác với ạ, em cũng đang mong chờ một chuyến đi tới đây.....mà chưa được :((
Cụ đi nhanh đi không PQ sắp loạn dồi. :)

Tks. :)

các lái xe được 100K khi đưa khách vào, bất kể mua hay ko :)
Em cũng đoàn là có xèng mà ko ngờ nhiều thế. Vậy nếu 1 ngày đi 7 điểm thì kiếm khá phết nhỉ.

phú quốc thật là đẹp mà vẫn còn hoang sơ từ giờ đến cuối năm nếu có dịp đi nghỉ chắc chắn em sẽ chọn đây để đến..khám phá.thanks cụ chủ!
:)

Theo tài liệu của nhà tù cũng như những lời kể của các cựu tù Phú Quốc, các tù bình trong thời gian bị giam cầm tại Phú Quốc đã phải chịu trên 45 hình thức phạt, tra tấn dã man như: đóng đinh vào tay, chân, đầu; đốt dây kẽm cháy đỏ đâm vào da thịt, đục răng, trùm bao bố chế nước sôi hoặc đổ lửa than, ném vào chảo nước sôi, thiêu sống, chôn sống…

Và trong vòng 6 năm (từ tháng 6/1967 đến 3/1973), trại giam tù binh Phú Quốc có hơn 4.000 người chết, hàng chục ngàn người bị thương tật tàn phế.

“Chuồng cọp” của trại giam Phú Quốc là chiếc lồng bằng kẽm gai tứ phía, chiều cao không đủ để ngồi, chiều dài nằm không duỗi chân được, mỗi chuồng nhốt một người, nằm tênh hênh ngoài trời. Bị nhốt vào đây là một cực hình vì người tù không thể nằm, ngồi hoặc cử động, mỗi cử động nhỏ là kẽm gai đâm thấu xương.

Cai tù nói ít ai chịu nổi cách giam cầm này trong 24 giờ, nhưng nhiều chiến sĩ đã chịu đựng được hàng tuần, hàng tháng trời mà vẫn không khai báo. Lại có hình thức đóng đinh vào đầu, đóng đinh xuyên gan bàn chân, đóng đinh vào đầu gối... mà những người gan lì nhất nghe qua cũng rùng mình.

Còn đây là chuồng cọp catso - Phòng kỷ luật. Chuồng cọp catso tất cả các cạnh đều bằng sắt, người bị giam vào đây vừa bị nóng, thiếu sáng và chịu cảnh hôi thối khi tù nhân tiêu tiểu tại chỗ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Ảnh đẹp quá, cám ơn cụ, em nghiên cứu để tháng 11 đi.

Nước mắm Phụng Hưng - Phú Quốc - 45 độ đạm.

Thăm quan xong Nhà Tù Phú Quốc, nhà em đi bộ sang bên kia đường thăm cái xưởng sx nước mắm Phụng Hưng, cũng nằm trong kế hoạch. Mới đến cổng đã thấy mùi nước mắm mặn rồi. Cậu lái xe thấy nhà em đi sang cũng chạy xe theo, dù bên nhà tù thăm quan vẫn còn đông người nhà. Chắc sang điểm danh lấy xèng.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ nên đặt vé từ bây giờ cho rẻ. Tầm đó cao điểm khó đặt lắm.
Vé thì em đặt từ hồi tháng 3 rồi ạ :D Chắc em ở cái mini resort cho hạt dẻ mà có bể bơi có vẻ đẹp, cám ơn cụ nhiều!

Vé thì em đặt từ hồi tháng 3 rồi ạ :D Chắc em ở cái mini resort cho hạt dẻ mà có bể bơi có vẻ đẹp, cám ơn cụ nhiều!
Cụ ở chỗ đấy hợp lý, nhà em ai cũng thích chỗ đó.