[Funland] Bố mẹ và con rể Đang trong thế khó

duachuot124

Xe máy
Ha ha, sao mợ phải xoắn thế nhỉ, tò mò thế là có hại lắm đấy mợ ạ. Mình sống sao thì bản thân mình biết vậy, lên đây thì chỉ thể hiện quan điểm cá nhân thôi, chứ khoe làm gì, nhiều cụ trên này còn hơn tôi nhiều mà không nói ra, chẳng qua tôi chỉ ngứa mồm nên tham gia chút cho xôm mợ ạ. Mợ cứ hừng hực lên thế tôi ngại, mợ nhé =))
Ồ sao thế chưa gì đã muốn chạy rồi.

Tưởng gì hóa ra chỉ chém mồm cho sướng thôi.

Chúc cụ có thật vô cùng nhiều dịp mang tiền ra thể hiện con rể tốt cho nhà vợ. =))

boy_spott

Xe điện
Cho các cụ vay 2 trăm còn 100 phòng thân

toimuondie

Xe container
Đưa 300 củ cho vợ, nói rõ anh định đầu tư mua đất (em không hiểu đất chỗ nào mà 300 củ mua được nhỉ?), giờ bố mẹ em cần thì em tự xử lý.
Sau đó quên 300 củ này đi, kiếm 300 củ khác.

xukute

Xe tăng
Giống tình cảnh em quá, bố mẹ vợ cứ nhăm nhe mượn tiền trả nợ ngân hàng.
Mà cho mượn thì xác định khó trả vì chẳng thấy cửa làm ra tiền của ông bà ngoại. Mà cầm của mình 10 năm coi như mất nửa tiền.

vios77

Xe buýt
làm ăn thua lỗ mà cụ có tiền k giúp em thấy k ổn. Dù sao cung là bm vợ,Giả sử BM cụ làm ăn thua lỗ hỏi mượng tiền mà vo cụ no k cho thi cụ nghi sao???. tốt nhất cụ nên trao đổi với vo cụ đẻ đưa ra pa tốt nhất

Trục

Xe ba gác
Dễ thôi, cụ cầm 300 sang biếu.

Con gái người ta còn không tiếc gả cho cụ, của một đống tiền, thì cụ tiếc gì cái món đó.
Còn nhà cửa mà Cụ chưa có, thì cụ hỏi mua nửa của ông bà, và nợ số còn lại, người nhà, đi đâu mà thiệt, con gái người ta còn gả cho, thì tiếc gì nửa thửa đất.

Thoải mái đi Cụ trẻ.

Tư Duy

Xe tải
Em có cả gái cả trai mợ ạ, em cứ chém thế để sau này nhỡ con gái em có kén rể cũng phải xem xét. Cái loại con rể mà nhà vợ có việc lại lăn tăn như này thì next luôn cho sớm. Em sống với nhà vợ em luôn làm sao để các cụ nể mình, cụ thể sao thì em chẳng nói làm gì. Tưẹ bản thân chàng rể phải xem xét lấy việc có nên giúp bố mẹ vợ hay không. Vác lên mạng như này chứng tỏ chả coi bố mẹ vợ ra gì. Quá thảm cho nhà nào vớ được loại rể này.
Chủ add lên đây hỏi thì bác nên tôn trọng chủ ad, không nên dùng từ "cái loại con rể,.." dù gì nếu làm công ăn lương hay kinh doanh nhỏ thì tiết kiệm được 300 cũng là to, tiền tích lũy là để đề phòng mọi thứ rủi ro cho cuộc sống: kinh doanh, lo cho sức khỏe vợ, con, lo tương lai cho các con...giàu có thì không nói. Nhưng chủ yếu là cách xử lý tình huống ở đây nếu phải dùng hết 300 để đỡ bố mẹ vợ, vì tiền không phải dễ làm ra, không phải tự nhiên mà có, quan trọng là để bố mẹ vợ biết tính toán kỹ lưỡng hơn trong làm ăn kinh doanh để đỡ phải nhiều lần nợ lần.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt đã viết rõ rồi - Đã từng giúp cho vay rồi cả năm *** trả *** nhắc đến. - Như thớt nói đất có thể chia làm hai được ( giá 6 tỷ ), còn nợ ngân hàng có 300 sao không bán mẹ nó đi trả nợ tiền còn thừa làm ăn tiếp. Thế vay rể 300 xong trả *** còn tí tiền nào nữa thì ngồi ngắm nhà à ? ( bố mẹ vợ chủ thớt không có thu nhập đều ). - Riêng cái việc bảo vay tiền xong cho nửa đất chỉ làm sổ tên của con gái thì bố mẹ vợ thớt cũng thuộc loại cào cấu rồi. - Chỉ có bố mẹ mình mới dang tay giúp mình đến lần thứ 2 hoặc hơn chứ anh, em, bố mẹ vợ, bố mẹ chồng, cô, dì, chú, bác, bạn bè éo ai giúp đến lần thứ 2 đâu. Chém vừa thôi thớt ạ.
Trường hợp này của chủ thớt thì em dự là đang bịa chuyện cho có. Chứ tầm các cụ mà đã có gia sản đến tầm 6 tỷ chả đến lượt thằng con rể thứ bậc thấp teo trong nhà bắng nhắng tham gia, đầu các cụ chả có sỏi trong đó rồi.

Tại em cũng đã gặp trường hợp như này rồi nên ngứa mồm còm vài câu thôi.

Đời em đúc rút lại được hai câu, "Sống sao được vậy", "Trời cho mới được bền lâu, cào cấu gia đình biết được khi nao" nên có những lúc vì giúp 2 bên nội ngoại em không còn đồng nào trong túi nhưng giờ thì nói chung là tạm ổn. Trời cho sẽ được tất cả. Có phúc khác có phần!

Blue Water

Tháo bánh
chào các cụ
e mới lấy vợ dư đc 300 , bố mẹ vợ làm ăn thua lỗ , cầm sổ vay ngân hàng , giờ còn nợ khoảng 300 , mỗi tháng đóng lãi + gốc 9tr ,
nay bố mẹ muốn mượn hết 300 của vk ck em , để rút sổ về nhằm đỡ trả phải trả lãi
1 ) cách đây 3 năm trước e cho vay 50tr làm ăn , sau đó bị thua lỗ nợ ngân hàng mấy trăm ,
giúp thì giúp cho chót , hỏi mượn em thêm 30tr , em đồng ý (tổng nợ 80tr đên hiện tại 3 năm vẫn chưa trả đc đong nào vì vẫn nợ ngân hàng ) 3 năm nay e chưa hề nhắc đến
2 ) Nay hỏi mượn em thêm 300 nửa , xong hứa sang 1 nửa đất cho vợ em ,
3 ) 300 kia em tính mua 1 miếng đất nông nghiệp khoảng 500 ( vay thêm để mua ) trước đó e có 1 miếng đất rồi , nay chuẩn bị mua miếng đất thư 2 thì bị hỏi mượn tiền
4 ) miếng đất kia mặt tiền có giá trị nhưng thật sự em không thích cho lắm , vì của cho sau này muốn mua bán đất đó cũng phải xin phép
chứ ko như đất của mình làm ra thích làm gì làm . ko sợ ai ý kiến
5) điều em lo sợ lỡ chẳng may đưa hết tiền xong bố mẹ vợ cũng im luôn như vụ 80tr kia , thì sẽ ra sao , ko lẽ đòi ko được , lấy lại cũng ko xong , tiền bạc dễ mất lòng ( k phải bố mẹ trong nhà ko tin tưởng , nhưng trên mạng có rất nhiều vụ việc như thế này xảy ra ) trong khi đó lúc cần tiền thì không có

thật sự khó xử , mong các cụ nhiều tuổi cho em lời khuyên , năm nay em còn trẻ người non dạ
Cụ hỗ trợ bố mẹ vợ lãi suất 2 đến 3 năm. Coi như số tiền 300 triệu của cụ gửi ngân hàng lấy lãi suất trả giúp bố mẹ vợ còn gốc ông bà tự trả. Không đồng ý bảo ông bà bán đất mà trả.

drchimnon

Xe tăng
Thế này nhé, bạn em xây nhà trên đất của nhà chồng. Giờ 2 đứa bỏ nhau, nó về nhà nó. Hết chuyện. Vay hay cho vay tùy cụ. Phải tay em, em cho vay luôn, đất thì đừng có mơ.

Haiha0674

Xe điện
Theo em có 2 cách, tuỳ cụ:
1. Biếu 50tr và nói rõ số tiền còn lại đã đặt tiền mua đất, ko dư giả gì để cho mượn. Số tiền 80tr cho vay trc cũng tuyên bố biếu luôn, xoá nợ.
2. Tính thêm 80tr trc và 300 tr mới thành 380tr. Dùng số tiền này mua đứt lô đất bố mẹ vợ hứa, giấy tờ làm luôn. Sang tên, đổi chủ, trước bạ theo quy định. Nếu 380 tr còn thiếu, cụ vay thêm để bù cho đủ. Không nợ nần và nên tuyên bố rõ với cả gia đình.

nguyên tắc: với nhà vợ không cho vay. Nếu có thì biếu, không thì thôi.

duachuot124

Xe máy
Dễ thôi, cụ cầm 300 sang biếu.

Con gái người ta còn không tiếc gả cho cụ, của một đống tiền, thì cụ tiếc gì cái món đó.
Còn nhà cửa mà Cụ chưa có, thì cụ hỏi mua nửa của ông bà, và nợ, người nhà, đi đâu mà thiệt, con gái người ta còn gả cho, thì tiếc gì nửa thửa đất.

Thoải mái đi Cụ trẻ.
Tiền kia thì phải đưa trao tay cầm rồi.

Còn thửa đất mua nợ sau họ đếch chịu bán thì có làm j đc họ đâu trong khi tiền đưa rồi.

Cụ đừng xúi dại.

cụ chủ trẻ : tiền ko phải của tôi nên tôi ko xúi cụ làm này làm kia được gì cả. Nhưng đoán ông bà nhạc cụ sẽ vay thêm nhiều lần nữa trừ dần vào nửa thửa đất mà SẼ CÓ THỂ cho con gái ông bà. Tùy cụ tính toán.

Phichzin

Xe buýt
Định mệnh, nuôi con gái hai chục năm, ăn cháo muối cũng phải hết 15tr/năm. Cho không ông giờ ông lăn tăn ntn đây. Sau này rể em vậy thì giải tán

thanhgamo

Xe container
Ha ha, sao mợ phải xoắn thế nhỉ, tò mò thế là có hại lắm đấy mợ ạ. Mình sống sao thì bản thân mình biết vậy, lên đây thì chỉ thể hiện quan điểm cá nhân thôi, chứ khoe làm gì, nhiều cụ trên này còn hơn tôi nhiều mà không nói ra, chẳng qua tôi chỉ ngứa mồm nên tham gia chút cho xôm mợ ạ. Mợ cứ hừng hực lên thế tôi ngại, mợ nhé =))
Em nhớ không nhầm thì cụ hình như có thớt hỏi đại ý là nhà bố mẹ cụ muốn cho ông em nhưng muốn cụ đứng tên, cụ lăn tăn là lỡ li hôn vợ thì nhà có phải chia cho vợ không.
Ý cụ muốn hỏi là làm thế nào để lỡ li hôn thì vợ cụ không được xơ múi gì đến cái nhà đó.
Ấy, đó là việc với vợ mà cụ còn tính toán chặt chẽ thế kia. Cảm giác con vợ cụ như là của nợ ý, mặc dù nếu vợ là người hiểu biết thì việc đó quá đơn giản.
Trong khi ở thớt này cụ rồng cuốn rồng leo giúp bố vợ hết mức.
Nó mâu thuẫn quá lắm.
Danh ngôn mạng có nói là những ông nói lời đạo đức trên mạng nhiều thường sống như nhồn, em thấy bắt đầu đúng rồi đấy.
Tốt nhất tắt máy, bỏ tay ra khỏi bàn phím đi. Em khuyên.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Ồ sao thế chưa gì đã muốn chạy rồi.

Tưởng gì hóa ra chỉ chém mồm cho sướng thôi.

Chúc cụ có thật vô cùng nhiều dịp mang tiền ra thể hiện con rể tốt cho nhà vợ. =))
He he, em đây mợ, chạy làm gì hả mợ :P ! Em thấy mợ có vẻ kém miếng khó chịu nhể! Quả nnick chủ top nay fmới lập ngày hôm nay, không biết có phải là mợ dùng âm binh hay không thế =)) chủ top không thấy đâu mà mợ cứ vào đối đáp nhem nhẻm ấy, nhể :P

Bxhung

Xe buýt
Năm 2015 em lấy vợ, cưới xong biết bố mẹ vợ nợ 400 triệu em mới bảo vợ là em còn dư một ít đưa bố mẹ trả nợ trước cho đỡ lãi nhưng bố mẹ vợ éo lấy, bảo vẫn trẻ vẫn lo đc. Giờ sau gần 5 năm bố mẹ vợ em cũng trả hết nợ.

Fiesta1910

Xe hơi
50/50 thôi cụ, mình vẫn phải có tiền dắt lưng

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Chủ add lên đây hỏi thì bác nên tôn trọng chủ ad, không nên dùng từ "cái loại con rể,.." dù gì nếu làm công ăn lương hay kinh doanh nhỏ thì tiết kiệm được 300 cũng là to, tiền tích lũy là để đề phòng mọi thứ rủi ro cho cuộc sống: kinh doanh, lo cho sức khỏe vợ, con, lo tương lai cho các con...giàu có thì không nói. Nhưng chủ yếu là cách xử lý tình huống ở đây nếu phải dùng hết 300 để đỡ bố mẹ vợ, vì tiền không phải dễ làm ra, không phải tự nhiên mà có, quan trọng là để bố mẹ vợ biết tính toán kỹ lưỡng hơn trong làm ăn kinh doanh để đỡ phải nhiều lần nợ lần.
Việc lớn trong nhà nên hỏi ý kiến những người có kinh nghiệm, đáng kính và đáng tin cậy. Đem lên đây để dân mạng bàn tán chuyện nhà mình, lấy câu chuyện làm quà thì gọi như vậy còn là tôn trọng lắm rồi cụ nhé.