[Funland] Bố lạy Thầy

Trẻ con giờ khôn lắm cụ, người lớn có thể không dạy được kiến thức cụ thể trong sách nhưng logic phải đúng không bị cãi lại ngay.
Thầy cô ra cái đề sai ngay từ đầu thì không có quyền bắt bẻ hay đánh giá học sinh ... hay thầy cô nghĩ nhiều và màu mè bay bổng quá. Còn nếu muốn cao siêu thật thì đưa ra cái đề test không lời giải mà vẫn thoải mái tư duy tưởng tượng như Tư bản giãy chết hay ra đấy cụ
Thầy đã phê rõ "xem lại đề tài" nghĩa là thầy cho 2đ về lối tư duy tiêu cực của hs.
Thầy cô luôn dạy dỗ và định hướng để các em nghĩ đến những điều tích cực để giúp các em có đc cs tuơi đẹp, hạnh phúc.
Ở đây hs tự chọn một chủ đề u tối và nhuốm màu chết chóc thì nhận 2đ vẫn còn cao đấy.
Các cụ mợ chỉ nhìn thấy sự logic giữa đề tài và nét bức tranh, nhưng ko nhận ra một tâm hồn u ám và tiêu cực của con trẻ.
Sâu xa hơn đây có thể là biểu hiện của trầm cảm nên luôn nghĩ đến cái chết để giải thoát.

Thầy cô cho điểm thế là đúng!

Sakai Việt Nam

Xe điện
Thế méo nao chữ học sinh lớp 2 lại đẹp thế.

cusao

Xe lăn
Giáo dục của ta yếu kém là do cứ bắt trẻ thơ nhìn con mèo là phải có đôi mắt thủy tinh, lông mượt như nhung.....trong thực tế thì con mèo nhà cậu học sinh nọ thì già yếu, bệnh tật trông như cái giẻ lau nhà......
Chính vì thói khuôn mẫu và giả dối mới có tình trạng; Nhà em nuôi một ông ngoại....

Xe_Fun

Xe tải
Em nghĩ là chế thui

xitruman

Xe buýt
Thầy đã phê rõ "xem lại đề tài" nghĩa là thầy cho 2đ về lối tư duy tiêu cực của hs.
Thầy cô luôn dạy dỗ và định hướng để các em nghĩ đến những điều tích cực để giúp các em có đc cs tuơi đẹp, hạnh phúc.
Ở đây hs tự chọn một chủ đề u tối và nhuốm màu chết chóc thì nhận 2đ vẫn còn cao đấy.
Các cụ mợ chỉ nhìn thấy sự logic giữa đề tài và nét bức tranh, nhưng ko nhận ra một tâm hồn u ám và tiêu cực của con trẻ.
Sâu xa hơn đây có thể là biểu hiện của trầm cảm nên luôn nghĩ đến cái chết để giải thoát.

Thầy cô cho điểm thế là đúng!
Em nghĩ tích cực hay tiêu cực là do mỗi người chứ cụ. Em thấy bức tranh này mang tính chất vui vẻ mà.