[Funland] Bó hoa 20/10

thientruong_bka

Xe hơi
Nhà cháu nghĩ những mợ mà thích khoe hoa hoét 20/10 lên mxh, đa số là những người không thực sự hạnh phúc.

keomutvuive

Xe điện
E cũng đến mệt mỏi với mấy cái ngày nọ ngày kia này,fb ảnh ọt ầm ầm,hoa nọ quà kia,thấy ai ai cũng rầm rộ,mình thì cả đống nợ vào đầu. Fb zalo mxh khiến mình thấy tự ti mệt mỏi quá

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Arabia

Xe tăng
Thì phần lớn phụ nữ đều thế mà cụ, em cũng giống cụ thôi nên mới phải bán than :))
Có gì đâu mà phải bán than cụ ơi. Trước em cũng quan niệm thành tâm, thực sự nghĩ đến nhau là được nhưng vợ em bảo là chỉ thích hình thức bên ngoài, ko cần cái gì chân thành abc xyz này nọ. Tất nhiên em biết ko phải vậy, nếu thật thế ngày xưa bạn ấy đã lấy cái người tặng bạn ấy nghìn bông hồng, chứ lấy con gà như em làm gì. Rõ ràng trong bụng thích thịt gà hơn hoa hồng nếu phải chọn. Nhưng đã nói đến thế thì chiều tí cũng được, làm nhiều lần nó hình thành thói quen thì cụ sẽ ko còn thấy cảm giác muốn bán than nữa. Lúc đầu em cũng cảm thấy hơi miễn cưỡng nhưng bây giờ nó như kiểu đánh răng trước khi ngủ ấy, tự động thực hiện.

Phụ nữ mà, vợ bạn em ngày xưa cũng thế, tiệc cưới đã đặt thiệp cưới đã phát nhưng vẫn ra điều kiện cho bạn em là phải cầu hôn lãng mạn vào, fail là phải làm lại.

Arabia

Xe tăng
Tặng mợ hoa hồng nhiều cánh trong vườn nhà em nè ❌
Cành có 1 bông thôi hả mợ? Nhà em cũng trồng hồng mà chỉ có 1 cây, năm ngoái lưa thưa được có hơn chục bông năm nay nó nở cả trăm bông. Chả hiểu giống hồng gì 1 cành nó ra cả chùm, vợ em đi chọn giống mất mấy tiếng đồng hồ. Em bón phân vợ tỉa cành, nhìn thành quả cũng thích mắt phết.

Nhà có hồng rồi nên trong nhà cắm ly, cũng ổn

starsn

Xe điện
Có gì đâu mà phải bán than cụ ơi. Trước em cũng quan niệm thành tâm, thực sự nghĩ đến nhau là được nhưng vợ em bảo là chỉ thích hình thức bên ngoài, ko cần cái gì chân thành abc xyz này nọ. Tất nhiên em biết ko phải vậy, nếu thật thế ngày xưa bạn ấy đã lấy cái người tặng bạn ấy nghìn bông hồng, chứ lấy con gà như em làm gì. Rõ ràng trong bụng thích thịt gà hơn hoa hồng nếu phải chọn. Nhưng đã nói đến thế thì chiều tí cũng được, làm nhiều lần nó hình thành thói quen thì cụ sẽ ko còn thấy cảm giác muốn bán than nữa. Lúc đầu em cũng cảm thấy hơi miễn cưỡng nhưng bây giờ nó như kiểu đánh răng trước khi ngủ ấy, tự động thực hiện.

Phụ nữ mà, vợ bạn em ngày xưa cũng thế, tiệc cưới đã đặt thiệp cưới đã phát nhưng vẫn ra điều kiện cho bạn em là phải cầu hôn lãng mạn vào, fail là phải làm lại.
Chắc mợ nhà cụ đẹp lắm mới được tặng 1,000 bông hồng. Em đi cưa là chính, may chưa tặng ai 1,000 bông xong bị từ chối :(

20/10 đầu tiên quen nhau, chồng em mua cho em bó hoa hồng, huhu, nhìn qua đã thấy vừa quê vừa héo vừa xấu, cười không nổi. Mấy hôm sau chồng đến chơi thấy hoa lăn lóc góc nhà, cháu em bứt hoa nghịch chơi - từ đấy không bao giờ tặng hoa em nữa :( Em cũng thấy hoa đẹp nhất khi ở trên cây, nên ủng hộ. Đã mua thì mua cho đẹp chứ :(

Mợ nhà cụ trọng hình thức thế chắc sẽ ăn mặc đẹp, chú ý hình thức, cụ được vợ đẹp :) Xh sẽ coi là pn hoàn hảo. Mà có tinh thần đấy thì gd cũng nhiều không khí vui vẻ.

Em là chúa úi xùi nên hay phải nịnh chồng để bù đắp :D nhà em có vườn em tính trồng rau chứ không trồng hoa, may vườn có sẵn tí hoa.

Hoa hồng kia giống gì thế ạ?

cargoman

Xe điện
Một cái ngày hết sức nhảm nhí.

LaziCat

Xe lăn
Cành có 1 bông thôi hả mợ? Nhà em cũng trồng hồng mà chỉ có 1 cây, năm ngoái lưa thưa được có hơn chục bông năm nay nó nở cả trăm bông. Chả hiểu giống hồng gì 1 cành nó ra cả chùm, vợ em đi chọn giống mất mấy tiếng đồng hồ. Em bón phân vợ tỉa cành, nhìn thành quả cũng thích mắt phết.

Nhà có hồng rồi nên trong nhà cắm ly, cũng ổn
Hồng một bông của em là giống hồng ta cổ cụ ạ, nó ra bông thưa và mỗi cành thường là 1 bông. Còn hồng mà mợ nhà cụ chọn kia em nhìn nó giống hoa hồng Anh quốc có tên Ambrigde màu phấn hồng, cụ hỏi mợ nhà giúp em xem có phải k nha :). Loại này nở theo chùm và hương thơm nhẹ nhàng lãng đãng thảo mộc!

Arabia

Xe tăng
Hồng một bông của em là giống hồng ta cổ cụ ạ, nó ra bông thưa và mỗi cành thường là 1 bông. Còn hồng mà mợ nhà cụ chọn kia em nhìn nó giống hoa hồng Anh quốc có tên Ambrigde màu phấn hồng, cụ hỏi mợ nhà giúp em xem có phải k nha :). Loại này nở theo chùm và hương thơm nhẹ nhàng lãng đãng thảo mộc!
Em vừa hỏi rồi. Đúng là hồng Anh quốc nhưng ko phải Ambridge mà là Heritage ạ.

LaziCat

Xe lăn
Em vừa hỏi rồi. Đúng là hồng Anh quốc nhưng ko phải Ambridge mà là Heritage ạ.
Vậy thì hoa này mùi thơm hơn Ambridge nhiều đấy ạ. Nó có tên tiếng Việt rất hay là Tuyết Hương! Em đặc biệt có cảm tình với English rose 😊

ZOOZY

[Tịch thu bằng lái]
Bó hoa thật giá trị

congdanhang3

Xe tải
Hoa em tự mua, tự cắm đây! Nghĩ mà tủi thân :D
Bình hoa của mợ đẹp quá! Mợ mua cái bình ở đâu thế, nếu không phiền mợ chỉ em với ạ?
Em toàn tự mua hoa về cắm, rồi loay hoay hết chụp lại ngắm mất cả buổi. Có lần em còn tự mua đúng ngày sinh nhật của mình. Em cứ đi qua hàng hoa đẹp là không cầm lòng được.
Hoa nhà em đây, em mua trước 20/10 nhưng đến hôm nay vẫn đẹp.

LaziCat

Xe lăn
Bình hoa của mợ đẹp quá! Mợ mua cái bình ở đâu thế, nếu không phiền mợ chỉ em với ạ?
Em toàn tự mua hoa về cắm, rồi loay hoay hết chụp lại ngắm mất cả buổi. Có lần em còn tự mua đúng ngày sinh nhật của mình. Em cứ đi qua hàng hoa đẹp là không cầm lòng được.
Hoa nhà em đây, em mua trước 20/10 nhưng đến hôm nay vẫn đẹp.

View attachment 6600549
Em đặt mua bình gốm vuốt tay của một bạn nhà bên Bát Tràng ngoài HN mợ ạ. Nếu mợ cần em ib số đt zalo bán hàng của bạn ấy cho mợ nhé! Loại gốm vuốt tay này thường là hàng độc, số lượng rất ít và theo mẫu của nhà làm gốm. Em đặt một lúc 4 cái luôn, 1 cái trên với 3 cái còn lại đây ạ :)
Hai cái này để cắm hoa hồng:
IMG_2491 2.jpg

Còn cái này để cắm hoa cúc Tana hoặc cúc hoạ mi:
Bình hoa cúc.jpg

Nhìn hình nhỏ nhỏ xinh xinh thế thôi chứ nó to và khá nặng đấy ạ :). Như cái bình hoa hồng em đã cắm hoa ở còm trước là 50 bông hồng thơm mới vừa đủ :D.

Hoa dơn mà mợ cắm được đều thế kia là giỏi rồi ạ @};-

Chỉnh sửa cuối:

congdanhang3

Xe tải
Em cảm ơn mợ. Mợ cho em xin số điện thoại bạn làm gốm mợ nhé.

LaziCat

Xe lăn

Arabia

Xe tăng
Chắc mợ nhà cụ đẹp lắm mới được tặng 1,000 bông hồng. Em đi cưa là chính, may chưa tặng ai 1,000 bông xong bị từ chối :(

20/10 đầu tiên quen nhau, chồng em mua cho em bó hoa hồng, huhu, nhìn qua đã thấy vừa quê vừa héo vừa xấu, cười không nổi. Mấy hôm sau chồng đến chơi thấy hoa lăn lóc góc nhà, cháu em bứt hoa nghịch chơi - từ đấy không bao giờ tặng hoa em nữa :( Em cũng thấy hoa đẹp nhất khi ở trên cây, nên ủng hộ. Đã mua thì mua cho đẹp chứ :(

Mợ nhà cụ trọng hình thức thế chắc sẽ ăn mặc đẹp, chú ý hình thức, cụ được vợ đẹp :) Xh sẽ coi là pn hoàn hảo. Mà có tinh thần đấy thì gd cũng nhiều không khí vui vẻ.

Em là chúa úi xùi nên hay phải nịnh chồng để bù đắp :D nhà em có vườn em tính trồng rau chứ không trồng hoa, may vườn có sẵn tí hoa.

Hoa hồng kia giống gì thế ạ?
Hehe chủ yếu là độ ưu tiên đến đâu, mợ máu thì đào tạo chồng về mặt thẩm mỹ nhiều lên. Tính em cũng úi xùi và suốt ngày bị vợ chê.
Vợ em thích hình thức nhưng biết nặng nhẹ, biết cái gì cần ưu tiên, bởi vậy bình thường gần như không trang điểm và ăn mặc chỉ cần đủ. Nếu nói riêng nhan sắc vợ em thì chỉ ở tầm ngày xưa đi học hay có trò thi nữ sinh thanh lịch được cử đi, nhưng ko phải người xinh nhất em từng có cơ hội, bạn đấy em thậm chí còn ko dám nhìn nhiều cơ. Dù sao với tiêu chuẩn kết hôn của em nhan sắc thuộc hàng điểm cộng cuối cùng, thực sự ko quá để ý. Chỉ cần trưởng thành, có trách nhiệm và có thể lý giải được suy nghĩ của nhau là đủ, có 3 thứ đấy, là thị Nở em cũng gật.

Như vợ em đúng ra em nghĩ chỉ là rất thích hình thức thôi chứ cũng ko thật sự trọng. Mà thế đã đủ em mấy lần hú vía. Hồi quen nhau em mới có bằng, đã vậy còn là mẫu khỉ vần dưa hấu chưa dám cầm lái, bạn ấy có bằng từ thời sinh viên, em ngồi xe thấy tay lái cứng nên yên tâm giao vô lăng, nào ngờ 1 lần suýt húc vào thành cầu Nhật Tân vì sen nở dưới sông đẹp quá, 1 lần suýt húc vào giải phân cách giữa đường vì Mini Cooper đi được chiều.

Chuyện trồng rau em nghĩ trừ khi đã về hưu, hoặc làm vườn là cái thú giải trí, còn không ra ngoài chợ mua cho nhanh, chăm cây mệt lắm. Hoa thì còn là cái loại mình thích, ko phải lúc nào cũng sẵn ngoài chợ, chứ rau thì ... not worth it.

congagia2016

Xe tăng
Tràn ngập những lời chúc mừng cho cái gọi là ngày phụ nữ Việt Nam. Tổ sư, đ.é.o biết từ đâu lại lòi tói những hỉ sự quái đản như vậy. Đây chỉ là một ngày được người ta chốt hạ, đánh dấu cái việc thành lập một hội đoàn thôi mà, nó na ná như vô vàn các tổ chức chính trị, xã hội và nghề nghiệp khác đã ra đời, tỉ như mỏi trâu trộm chó (6/9), doanh nhân (13/10) hay bát âm (rằm tháng 7), đảng CS (3/2)..., đại loại thế. Nó khác hẳn với ngày của Cha hay no Bra của Tây bương, hòng tôn vinh và tưởng nhớ một ai hay điều gì đó.

Chúng ta không có ngày phụ nữ Việt Nam, mà chỉ có ngày thành lập ra cái hội đó thôi. Nhập nhèm và ăn gian như cái kiểu đánh đồng đất nước, dân tộc với chế độ chính trị là cực kỳ phỉ báng. Đèo mẹ, thơm tho và hay ho chó gì mà tụng ca, như phá mả thế, hả giời?

Quả là một xứ sở Vui Nhộn và thốn vice car lone...!!!

starsn

Xe điện
Hehe chủ yếu là độ ưu tiên đến đâu, mợ máu thì đào tạo chồng về mặt thẩm mỹ nhiều lên. Tính em cũng úi xùi và suốt ngày bị vợ chê.
Vợ em thích hình thức nhưng biết nặng nhẹ, biết cái gì cần ưu tiên, bởi vậy bình thường gần như không trang điểm và ăn mặc chỉ cần đủ. Nếu nói riêng nhan sắc vợ em thì chỉ ở tầm ngày xưa đi học hay có trò thi nữ sinh thanh lịch được cử đi, nhưng ko phải người xinh nhất em từng có cơ hội, bạn đấy em thậm chí còn ko dám nhìn nhiều cơ. Dù sao với tiêu chuẩn kết hôn của em nhan sắc thuộc hàng điểm cộng cuối cùng, thực sự ko quá để ý. Chỉ cần trưởng thành, có trách nhiệm và có thể lý giải được suy nghĩ của nhau là đủ, có 3 thứ đấy, là thị Nở em cũng gật.

Như vợ em đúng ra em nghĩ chỉ là rất thích hình thức thôi chứ cũng ko thật sự trọng. Mà thế đã đủ em mấy lần hú vía. Hồi quen nhau em mới có bằng, đã vậy còn là mẫu khỉ vần dưa hấu chưa dám cầm lái, bạn ấy có bằng từ thời sinh viên, em ngồi xe thấy tay lái cứng nên yên tâm giao vô lăng, nào ngờ 1 lần suýt húc vào thành cầu Nhật Tân vì sen nở dưới sông đẹp quá, 1 lần suýt húc vào giải phân cách giữa đường vì Mini Cooper đi được chiều.

Chuyện trồng rau em nghĩ trừ khi đã về hưu, hoặc làm vườn là cái thú giải trí, còn không ra ngoài chợ mua cho nhanh, chăm cây mệt lắm. Hoa thì còn là cái loại mình thích, ko phải lúc nào cũng sẵn ngoài chợ, chứ rau thì ... not worth it.
Mợ nhà cụ nữ tính dễ thương nhỉ :x Nói thế thôi, có đâm thì tốn tiền tí chứ cũng không chết được :D Nên cuối cùng vẫn là điểm cộng. Mà đàn ông ai không muốn có vợ xinh đẹp đúng không (giả sử các yếu tố khác là không đổi)? Em nghĩ cụ rất may mắn :)

Chồng em chả bao giờ phải mệt đầu với quà, sinh nhật em cũng không cần quà, có khi còn hỏi em muốn đi ăn đâu, khỏi phải nghĩ :) Bù lại dù em có ở nhà, chồng đi làm thì chồng em vẫn dậy nấu cơm sáng, vì em lười dậy sớm. Em nghĩ cả 2 đều cảm thấy cân bằng (hy vọng thế :D).

Em tự tin nhất khi mặc thoải mái. Trang điểm, ăn mặc gò bó, đi giày cao gót làm em mất tự tin :) vì đấy là lúc mình làm cái mình không thích để vừa lòng người khác :)

Em không hay chăm sóc vườn đâu, trồng rau dễ lắm, chỉ mua đất thả hạt xuống là nó lên. Lên thì ăn không lên thì đi mua thôi. Dù sao có đẹp vẫn vui, em đang muốn làm hàng rào hoa hồng leo nên thích ảnh cụ post. Ngại đoạn bắc rào cho hoa, qua mùa đông hy vọng còn nhiệt tình để làm :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tào lao bí đao. Sếp em người Hàn bảo bên đó nó *** có mấy ngày kiểu này, Việt nam tụi mày hình thức thế. E từ lâu rồi cũng chúa ghét mấy cái ngày này, truyền thông cứ đẩy lên. Có vẻ thế giới có ngày gì Việt nam có ngày đó, và Việt nam còn có nhiều ngày mà thế giới ko có giống như ngày này. Nào là 8/3, 14/2 rồi thì Ngày của Cha, Ngày của mẹ rồi thì đến cả ngày Vía Thần Tài… cứ phát rồ mẹ nó lên mấy cái ngày vô bổ lễ nghi trong khi chả tập trung làm việc được.
em cũng giống cụ :)
em ghét quá mấy cái ngày dở hơi này, lãng phí kinh. Dặn chúng nó ko tặng hoa làm gì, ko thì mua túi hoa quả :)
May nv em còn ý tứ mua giỏ quả :)