[Funland] Bó hoa 20/10

ocean08

Xe điện
Để em che mặt lại giúp Cụ nhé :D
Sao giúp, Mợ nhỉ!
Mà ảnh này post công khai lâu rồi, twenty months too late! Che không có tác dụng gì! =)) :D :))
Những sự phù phiếm, phô trương, coi trọng giá trị vật chất của quà tặng giờ thể hiện ở bó hoa như thế này, hic!

Chỉnh sửa cuối:

kites1

Xe điện
Canada đã bỏ sữa khỏi danh mục thực phẩm nên dùng cho trẻ em rồi đấy cụ.
Như cụ nào nói trên kia, thế thôi cũng k tổ chức SN cho con cái, hình thức thôi mà cụ hehee
Em chẳng theo dõi thông tin về sữa. Bao giờ những thức ăn liên quan, đến sữa, không khuyến khích nữa thì hãy tính. Còn hiện tại, có cho trẻ con uống sữa hay không, phụ thuộc vào chỉ số cân nặng và sự phát triển của riêng con trẻ . Nếu như đủ cân, và chiều cao phát triển bình thường, thì có uống sữa hay không, không quan trọng. Các bé có thể ăn những thứ khác như yogurt, cheese kia mà. Các thức ăn đó, cũng từ sữa mà ra thôi

Chuyện SN, cũng được du nhập vào VN, cho những người có tiền dư, để họ ăn mừng. Rồi trở thành trào lưu đó thôi. Và cũng không phải ai cũng có tiền ăn mừng SN mỗi năm . Các nhà nghèo, chạy ăn mỗi ngày còn lo chưa xong, làm gì để ý đến việc ăn mừng ngày sinh chứ.

Arabia

Xe tăng
Nếu phần lớn phụ nữ cũng suy nghĩ chủ động và tích cực như mấy mợ thì tốt biết mấy. Bản thân em cũng vẫn thỉnh thoảng có hoa, quà cho vợ nhân dịp chẳng có dịp gì, đến các ngày quan trọng như 8/3, 14/2, sinh nhật,...cũng vui vẻ thực hiện nghĩa vụ, nên thêm cái ngày khù khoằm này thấy rất oải :(
Cái này tùy người, như vợ em thì thích mấy cái này nên buộc phải có. Hình thức cũng được, giả vờ cũng được, oải, miễn cưỡng cũng phải làm. Còn ko ấy, sẽ có... im lặng đáng sợ.

dpl

Xe lăn
Em thì thấy nhảm nhí. Quá nhiều ngày hoa hoét: Sinh nhật, ngày cưới, 14/2, 8/3...lại đẻ thêm ra 20/10. Chỉ thấy giá hoa tăng vô tội vạ, lãng phí.
Đến ngày quốc tế không tặng quà vẫn phải tặng nữa là :))

dpl

Xe lăn
Ai có kinh tế dư giả thì mua hoa, còn không có thì đâu cần thiết phải làm theo trào lưu đâu.

Nhà em thì không theo trào lưu nào cả. Ông bà cha me, ngày xưa, họ đâu có tặng bông hoa gì cho nhau đâu, cũng hạnh phúc đến trăm năm đầu bạc đấy thôi. Và họ chỉ mua hoa về cúng kiếng dịp rằm, mùng một hay trong nhà có đám giỗ
Hnay rằm nên ng ta mua hoa nhiều ý mà cụ ;))

kites1

Xe điện
Nếu phần lớn phụ nữ cũng suy nghĩ chủ động và tích cực như mấy mợ thì tốt biết mấy. Bản thân em cũng vẫn thỉnh thoảng có hoa, quà cho vợ nhân dịp chẳng có dịp gì, đến các ngày quan trọng như 8/3, 14/2, sinh nhật,...cũng vui vẻ thực hiện nghĩa vụ, nên thêm cái ngày khù khoằm này thấy rất oải :(
Chỉ là sự ý thức thôi . Chạy theo trend có gì tốt đâu . Điều gì phụ nữ cần nhất. Đó là sự yêu thương thật lòng từ người chồng. Đó mới là điều quan trọng nhất.

LaziCat

Xe lăn
Hôm qua em mới nói, chưa thấy bó hoa tiền đô.
Mấy kiểu hình nầy, giống như kiểu chụp chiếc xe được tặng. Lên hết trên MXH
Hôm nay mợ nhận được nhiều hoa với quà thì up lên đây cho em vui lây với ạ ☺

Thạch Hầu

Xe tải
Cái này tùy người, như vợ em thì thích mấy cái này nên buộc phải có. Hình thức cũng được, giả vờ cũng được, oải, miễn cưỡng cũng phải làm. Còn ko ấy, sẽ có... im lặng đáng sợ.
Thì phần lớn phụ nữ đều thế mà cụ, em cũng giống cụ thôi nên mới phải bán than :))

STElectrics

Xe lăn
Em thì thấy nhảm nhí. Quá nhiều ngày hoa hoét: Sinh nhật, ngày cưới, 14/2, 8/3...lại đẻ thêm ra 20/10. Chỉ thấy giá hoa tăng vô tội vạ, lãng phí.
Hoặc 8/3 hoặc 20/10. Hai ngày trong một năm đúng thật là nhảm nhí chứ chả hay ho gì.

dasaev

Xe buýt
Ngày mỗ, tháng 3 năm 1997, cơ quan mới lắp mạng, mới có địa chỉ email, đuôi hcm.vnn.vn hẳn hoi chứ k phải free email hotmail lìu tìu.
Email cho 1 đối tác nữ bên Thuỵ Điển về công việc nhưng không quên chúc mừng ngày Quốc tế Phụ nữ. Sau mấy tiếng đồng hồ nhận đc thư trả lời về công việc nhưng tịnh không có câu cám ơn.
Cay,....nghĩ vốn tiếng Anh bập bẹ nên đối tác không hiểu chăng?
3 ngày sau đối tác gửi email cám ơn vì lời chúc và thanh minh rằng tụi tao k tổ chức ngày 8/3,... Chỉ mấy nước XHCN cũ thôi...
Ngẫm:
- liền ông mà tôn trọng phụ nữ thì nên tôn trọng 365 ngày trong năm chứ không phải chỉ 1 vài ngày lễ.
- đàn bà cũng đừng vì 1 vài ngày lễ mà đòi quyền lợi. Quyền lợi chính đáng của mình cần phải đc tôn trọng suốt đời chứ không phải mấy món quà, mấy bó hoa up face, zalo...rồi lại ngậm ngùi quanh năm suốt tháng...

ubisapro

Xe trâu
Đàn ông chúng ta có chi. Bình quyền ở đâu :))

Vợ em mà thấy quả ảnh này thì tối nay em mất ngủ.

katenguyen

Xe điện
Em chẳng theo dõi thông tin về sữa. Bao giờ những thức ăn liên quan, đến sữa, không khuyến khích nữa thì hãy tính. Còn hiện tại, có cho trẻ con uống sữa hay không, phụ thuộc vào chỉ số cân nặng và sự phát triển của riêng con trẻ . Nếu như đủ cân, và chiều cao phát triển bình thường, thì có uống sữa hay không, không quan trọng. Các bé có thể ăn những thứ khác như yogurt, cheese kia mà. Các thức ăn đó, cũng từ sữa mà ra thôi

Chuyện SN, cũng được du nhập vào VN, cho những người có tiền dư, để họ ăn mừng. Rồi trở thành trào lưu đó thôi. Và cũng không phải ai cũng có tiền ăn mừng SN mỗi năm . Các nhà nghèo, chạy ăn mỗi ngày còn lo chưa xong, làm gì để ý đến việc ăn mừng ngày sinh chứ.
Thì ngày này ai có tiền thì tổ chức ai k có tiền thì thôi cũng như mọi thứ khác trên đời, nhà ai có tiền mua sữa ngoại, ít tiền Vinamilk k tiền thì cho con uống nước cơm trừ bữa :)
Trên đời này làm gì có mẫu số chung hả cụ?

Khoadag1991

Xe tăng
Cảm ơn mợ đã động viên @};-. Em thích hoa hồng mợ ạ, 1 năm 365 ngày thì cả 365 ngày em đều có hoa hồng, hoa k nằm trong lọ thì nằm ngoài vườn, k nằm ngoài vườn thì nằm trên ban công :D.
Em cắm hoa lung tung ấy mà, chả có concept hay nghệ thuật gì cả đâu ạ :(.
British rose mới chịu ;))

dalink

Xe điện
Thì cũng giúp cho nông dân, người bán hoa… mà cụ.

duongbaoan267

Xe điện
hàng xóm nhà em tặng vợ quả ting ting 99.999.999 post fb đang làm cả xóm chị em ngưỡng mộ