[Funland] Bộ Công an khởi tố vụ án tại bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

aladanh

Xe tăng
CỤ nói đúng. Em chỉ nói thêm về vấn đề liên kết. em cứ tưởng tượng như thế này nè: Em là GĐ công ty đang bán máy lọc nước cho công ty rất lớn (em ví dụ thôi nhé), khách hàng đến với em đông lắm, ko đủ cung cấp cho khách hàng nữa. Làm kinh doanh thế là sướng

thế bác có biết từ khi có BOT đường xá VN đẹp hơn rất nhiều. Sao nhiều ông vì BOT mà bị tóm thế? Nhân dân họ xỉ vả vậy. Cụ lý luận bảo: dân đến bv la đắt rẻ, ăn đậu phụ ngoài quán nó lấy cắt cổ thì ko than. Em mới nói.
Nếu mọi thứ BV nó làm công khai, minh bạch thì việc éo gì dân nó than phiền. Xã hội hoá xem thằng BMS nó là thằng mẹ nào nó nó đấu thầu 58 bộ mà trúng đến 57 bộ vậy.
học được vài chữ bên Tây đem về chém gió ở VN. Cứ lấy cái ở Tây cắm vô VN. Éo được đâu.
Còn Ông Bs nào sai thì phải chịu tội, ko bảo về được.
Còn nữa, éo phải có máy móc xịn là chữa bệnh được đâu? Ngành y yếu tố con người quan trọng lắm? Chứ tiền mua máy thì thiếu éo gì đội nó mua được? Vin nó thừa tiền mua được hết các Tb y tế trên thế giới này?
Éo iếc gì mà kinh thế cụ. Em chém gió thôi biết gì đâu.

TNLak

Xe điện
Tùy địa chỉ bác ạ.
Ở Q1 với Hoàn Kiếm thi khó sống với 15 củ.
Tôi ở Cầu Giấy, 15 củ tiêu nhòe.:((
Chắc Cụ ko phải thuê nhà, gấu đi làm có thu nhập, 1 nhóc với ko phải chăm sóc các Cụ đúng ko ợ ;))

bungbvt

Xe tăng
CỤ nói đúng. Em chỉ nói thêm về vấn đề liên kết. em cứ tưởng tượng như thế này nè: Em là GĐ công ty đang bán máy lọc nước cho công ty rất lớn (em ví dụ thôi nhé), khách hàng đến với em đông lắm, ko đủ cung cấp cho khách hàng nữa. Làm kinh doanh thế là sướng

thế bác có biết từ khi có BOT đường xá VN đẹp hơn rất nhiều. Sao nhiều ông vì BOT mà bị tóm thế? Nhân dân họ xỉ vả vậy. Cụ lý luận bảo: dân đến bv la đắt rẻ, ăn đậu phụ ngoài quán nó lấy cắt cổ thì ko than. Em mới nói.
Nếu mọi thứ BV nó làm công khai, minh bạch thì việc éo gì dân nó than phiền. Xã hội hoá xem thằng BMS nó là thằng mẹ nào nó nó đấu thầu 58 bộ mà trúng đến 57 bộ vậy.
học được vài chữ bên Tây đem về chém gió ở VN. Cứ lấy cái ở Tây cắm vô VN. Éo được đâu.
Còn Ông Bs nào sai thì phải chịu tội, ko bảo về được.
Còn nữa, éo phải có máy móc xịn là chữa bệnh được đâu? Ngành y yếu tố con người quan trọng lắm? Chứ tiền mua máy thì thiếu éo gì đội nó mua được? Vin nó thừa tiền mua được hết các Tb y tế trên thế giới này?
Em nói rồi mà. Bác nên sũy nghĩ kỹ càng hơn, lằng nghe nhiều hơn. Đấu tranh với cái sai là đúng, em ủng hộ. Nhưng nghuyên nhân của cái sai thì phải đánh giá kỹ, sai chưa chắc đã là sai. Bác đọc về bác Kim Ngọc đi.

aladanh

Xe tăng
Vào thớt này thấy trình đấu tố cao quá! Mình *** lại được. Hehe, chúc mấy vị tự khen mình hiểu tư duy luật mãi bình an.
Mình sợ mấy bạn quá! Mình rút lui he he!
Chúc các bạn mãi niềm tin với công lý của đốt lò. Kekeke
Em thấy bên thớt khởi tố chủ tịch với Đồng Tâm cụ cũng đấu tố anh CC cao lắm mà. Âu cũng là cái liễn thôi!

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn ngoài thì là vậy, nhưng bên trong nó khác đấy bác ạ. Bác nuôi thử 20 quân thì biết ngay mà.
Vâng, các cụ kinh doanh coi y tế như một mảnh đất cần tước đoạt dù đổ máu và nước mắt, những gì thu được từ các HĐ cũng chưa thể so với máu và nước mắt quân tướng đã đổ ra thì ... em hiểu rồi.
Mời các cụ cứ tự nhiên ạ.

Bebon

Xe tăng
Vào thớt này thấy trình đấu tố cao quá! Mình *** lại được. Hehe, chúc mấy vị tự khen mình hiểu tư duy luật mãi bình an.
Mình sợ mấy bạn quá! Mình rút lui he he!
Chúc các bạn mãi niềm tin với công lý của đốt lò. Kekeke
Không hiểu chỗ nào thì hỏi đi cụ, sao phải giấu dốt và dỗi thế?

Minh Sang 2019

Xe tải
Em nói rồi mà. Bác nên sũy nghĩ kỹ càng hơn, lằng nghe nhiều hơn. Đấu tranh với cái sai là đúng, em ủng hộ. Nhưng nghuyên nhân của cái sai thì phải đánh giá kỹ, sai chưa chắc đã là sai. Bác đọc về bác Kim Ngọc đi.
Bác cứ bảo thủ nhỉ? Kim Ngọc ổng hoàn toàn khác với cái này?
CỤ Kim Ngọc là phá rào, khoán chui. Tội sai đường lối phát triển kt.
Còn vụ Bạch Mai ko có chuyện phá rào vì nó đã có cơ chế hẳn hoi, cho ông cơ chế XHH. Nhưng ông ta làm sai. Lợi vụ chức vụ, quyền hạn để làm sai, để tham nhũng. Truy tố trước pháp luật là cái chắc?
Bác cứ cải cố làm gì?

bungbvt

Xe tăng
Còn vụ Bạch Mai ko có chuyện phá rào vì nó đã có cơ chế hẳn hoi, cho ông cơ chế XHH. Nhưng ông ta làm sai. Lợi vụ chức vụ, quyền hạn để làm sai, để tham nhũng. Truy tố trước pháp luật là cái chắc?
Bác cứ cải cố làm gì?
Ồ! Bác xét việc nên nhìn nhận đa chiều. Người ta nói một thì nghĩ một, nói hai nghĩ hai như thế thì cũng nên đừng hăng hái tranh luận thế. Mà bác đã tìm hiểu xem NN đầu tư cho bv công thế nào chưa nhỉ?

Hải Hoà

Xe tăng
Trong này khủng hoảng ngầm ngày càng diễn ra trầm trọng, hồi đó BS dưới tỉnh mới thiếu còn bây giờ ngay cả BV tuyến quận , tuyến trung ương TP cũng đăng tin tuyển dụng càng ngày càng thường xuyên rồi. Chắc nhờ giác ngộ được tư tưởng của mấy ông trẩu nhỏ vô mồm "làm không được thì nghỉ đi" :)) BHYT thì nó không có muốn chi nó cứ đè cổ BV ra đặt luật vô lý, BV thì đè lại nhân viên. Đồng nghiệp em giờ 10 thằng từ cấp cứu bỏ việc ra làm da liễu, tư vấn da, skin care các kiểu vừa nhàn vừa nhẹ, cấp cứu còn lại 2 thằng ráng trụ mà cũng đang học CK1 da liễu. Gánh nặng càng ngày càng áp lực lên người ở lại, chục năm nữa mà cứ tình trạng này duy trì thì sẽ có khủng hoảng xảy ra, lúc đó sẽ biết đá biết vàng. Tưởng có ba cái phong bì lẻ, ba cái đồng tiền bá dơ bá láp xong là được làm cha làm mẹ thiên hạ.
Đặc điểm rất dễ nhận biết là mấy ông cụ trẻ thanh niên, trung niên rất coi thường y tế và đặt đồng tiền lên đầu, nhưng những độ tuổi như người già khi đã trải qua gần hết 1 kiếp người rồi mới biết thế nào là "khấn ma chỉ thầy".
Bác sĩ nhiều người giỏi nhưng không phải ai cũng thông minh đâu, vì thông minh là nó nhảy nghề ngay từ đầu những năm mới ra trường rồi. Em chấp nhận em ngu vì nhà không có vốn liếng gì để kinh doanh thôi. Ráng cày đủ vốn chắc em cũng không hứa em sẽ còn trung thành với nghề này nữa. Lúc cần thì nó gọi là bác, lúc khỏe rồi thì có gì nó lại gọi là đầy tớ tự xưng nhân dân.
Cảm ơn cụ dr.anthony.

sthd

Xe lăn
Bác cứ cải cố làm gì?
bác sĩ không có chuyên môn thẩm định chứng thư đúng hay saai, quy trình thẩm định giá đúng hay sai. cứ đủ hồ sơ theo quy định là kí. thằng nào làm giả, nâng khống thằng ấy chịu. đến cả cơ quan thuế có hàng tỉ công cụ, cơ sở dữ liệu trong tay mà chục năm trời còn chả phát hiện ra, sao bắt bác sĩ phẫu thuật phải có khả năng thẩm định giá?
bs không bảo đối tác làm sai, không biết thằng thẩm định giá sai quy trình... sao gọi là Lợi dụng chức vụ?

nói khơi khơi thì dễ. bắt tội phải căn cứ vào luật

Hải Hoà

Xe tăng
Trong này có cụ Dũng Ốc là làm mảng thiết bị, nói thật nếu minh bạch thì cụ ý nhàn. Nhưng đời đâu có như mơ, cụ ấy mà làm minh bạch thì không bao giờ kiếm được cái hợp đồng nào. Tên GĐ nào tử tế thì không gửi giá, cụ vẫn phải cảm ơn, mà theo em biết, phía BV từ trửơng phòng Vật tư, TCKT, GĐ em chưa thấy trường hợp nào không gửi giá cả, đó là thực tế, cụ Dũng Ốc không chịu, mời ra khỏi cuộc chơi. Do vậy tất cả các BV công từ tuyến huyện trở lên nếu khui ra bằng hết thì theo ngu ý của em ít nhất quá ba phần tư bộ ba : GĐ Bv, TP vật tư ( Dược), TCKT vô là bác Tổng sạch.
Cá nhân em hy vọng đây là cuộc cách mạng trong Y tế công vì nạn tham nhũng trong Y tế công theo cái nhìncủa em là nhức nhốt với vô nhân đạo nhất.

vnposh

Xe điện
bác sĩ không có chuyên môn thẩm định chứng thư đúng hay saai, quy trình thẩm định giá đúng hay sai. cứ đủ hồ sơ theo quy định là kí. thằng nào làm giả, nâng khống thằng ấy chịu. đến cả cơ quan thuế có hàng tỉ công cụ, cơ sở dữ liệu trong tay mà chục năm trời còn chả phát hiện ra, sao bắt bác sĩ phẫu thuật phải có khả năng thẩm định giá?
bs không bảo đối tác làm sai, không biết thằng thẩm định giá sai quy trình... sao gọi là Lợi dụng chức vụ?

nói khơi khơi thì dễ. bắt tội phải căn cứ vào luật
Cụ phải chỉ ra đúng người chịu trách nhiệm vụ việc BM: cựu giám đốc, phó GĐ, kế toán trưởng. Nhà cháu đảm bảo với cụ những người này nằm trong số ít người có quyền lực, có năng lực, có nhận thức, có hiểu biết ở đất nước này, nên không thể nói họ không biết gì.

Các bác sỹ có được họ tham vấn đâu mà cụ quy với chả chụp.

Xét cho cùng, giả định không có sai phạm, đáng lẽ những đồng tiền mà BVBM xứng đáng thu được, bị 1-2 người có quyền lực ở BM chiếm đoạt riêng phải được dùng để đầu tư để nuôi dưỡng nguồn thu hoặc phân phối thu nhập cho các bác sỹ, nhân viên BM. Các bác sỹ là người bị hại do sự sai phạm của lãnh đạo, quản lý của họ. Cụ đừng lôi kéo họ vào vụ việc ở BV BM.

aladanh

Xe tăng

vnposh

Xe điện
Dư này có phải cố tình không cccm: Theo Báo cáo kết quả kiểm toán số 24/BC-KTNN ngày 26/2/2020 về các BV công lập giai đoạn 2016-2020 cho thấy, các trang thiết bị tại BV Bạch Mai bị che mờ về giá trị nhập khẩu, làm ảnh hưởng đến việc xác định giá trị đưa vào liên doanh liên kết
Link đây ạ: https://www.tienphong.vn/phap-luat/he-lo-thu-doan-gian-doi-sai-pham-tai-benh-vien-bach-mai-1716299.tpo
Báo chí đăng nguyên văn ngôn ngữ chuyên ngành kiểm toán nên gây ra sự khó hiểu cho người đọc mà thôi.

vnposh

Xe điện
Là sao hả cụ? em nghĩ báo cáo kiểm toán thì phải đăng nguyên văn chứ ạ?
Che giấu, che mờ,... sự thật, nên kiểm toán phải kiểm tra tính có thật hay không.

BMS và BV BM dùng chứng thư thẩm định để "che mờ" giá trị thực của robot. Kiểm toán "bóc" ra và xác định có đúng như thế không: hóa đơn đâu, các chi phí thực làm tăng giá trị tài sản đâu,...?

PS: "Có thật" cũng là ngôn ngữ kiểm toán.

aladanh

Xe tăng
Che giấu, che mờ,... sự thật, nên kiểm toán phải kiểm tra tính có thật hay không.

BMS và BV BM dùng chứng thư thẩm định để "che mờ" giá trị thực của robot. Kiểm toán "bóc" ra và xác định có đúng như thế không: hóa đơn đâu, các chi phí thực làm tăng giá trị tài sản đâu,...?

PS: "Có thật" cũng là ngôn ngữ kiểm toán.
Không biết đợt này ktnn có đc cung cấp đầy đủ hồ sơ ko hay lại có lý do để ko cung cấp cụ nhỉ?

sthd

Xe lăn
Cụ phải chỉ ra đúng người chịu trách nhiệm vụ việc BM: cựu giám đốc, phó GĐ, kế toán trưởng. Nhà cháu đảm bảo với cụ những người này nằm trong số ít người có quyền lực, có năng lực, có nhận thức, có hiểu biết ở đất nước này, nên không thể nói họ không biết gì.

Các bác sỹ có được họ tham vấn đâu mà cụ quy với chả chụp.

Xét cho cùng, giả định không có sai phạm, đáng lẽ những đồng tiền mà BVBM xứng đáng thu được, bị 1-2 người có quyền lực ở BM chiếm đoạt riêng phải được dùng để đầu tư để nuôi dưỡng nguồn thu hoặc phân phối thu nhập cho các bác sỹ, nhân viên BM. Các bác sỹ là người bị hại do sự sai phạm của lãnh đạo, quản lý của họ. Cụ đừng lôi kéo họ vào vụ việc ở BV BM.
ý em là BS QA, giám đốc bv, không thể biết chứng thư thật hay giả, thẩm định giá đúng hay sai nên bắt ông ấy có vẻ khiên cưỡng

Trạng thái
Thớt đang đóng