[Funland] Bỏ cấp phép phổ biến ca khúc trước 1975

Tuan Can

Xe container
Thế là không còn khái niệm nhạc vàng nữa ạ.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ca ngợi lao động, tình yêu nước ko xấu, vấn đề âm nhạc ấu trĩ, lời lẽ cổ động thô thiển thì ko phải nghệ thuật, dùng xong rồi vứt, ko ai quan tâm (trừ khi cưỡng bức phải nghe thì hem tính)
Lời ấu trĩ là do bọn ba que nó nghĩ thế thôi cụ! Mà nói chung bọn ba que nó nghe nhạc sến quen rồi. Cái danh hiệu " sến" này là do bỏn đặt chứ không phải người khác đặt đâu cụ. Mà cái bọn đã nghe nhạc sến quen rồi thì nghe nhạc đẳng cấp cao hơn sao chúng nó thẩm được. Ngay cả cho nó nghe nhạc giao hưởng thì với chúng khác gì vịt nghe sấm.
Trong.xã hội nói chung ở đâu cũng vậy, bọn sến sẩm lúc nào chả đông hơn bọn tinh hoa. Nhưng tinh hoa ít hơn mà đè đầu cái bọn sến xẩm. Nói gì thì nói, đến giờ bọn đỏ nó cũng đè đầu bọn vàng. Bọn vàng ức quá chỉ biết khóc lóc chửi đổng chứ làm vẹo được gì đâu cụ?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ca ngợi lao động, tình yêu nước ko xấu, vấn đề âm nhạc ấu trĩ, lời lẽ cổ động thô thiển thì ko phải nghệ thuật, dùng xong rồi vứt, ko ai quan tâm (trừ khi cưỡng bức phải nghe thì hem tính)
Mà nói chung nói nhạc vàng ủy mị hết cũng không đúng cụ ạ! Cũng có nhiều bài hùng hồn lắm chứ!
Chẳng hạn bài này nè!
Âm điệu rất hùng hồn đó cụ!

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Lời ấu trĩ là do bọn ba que nó nghĩ thế thôi cụ! Mà nói chung bọn ba que nó nghe nhạc sến quen rồi. Cái danh hiệu " sến" này là do bỏn đặt chứ không phải người khác đặt đâu cụ. Mà cái bọn đã nghe nhạc sến quen rồi thì nghe nhạc đẳng cấp cao hơn sao chúng nó thẩm được. Ngay cả cho nó nghe nhạc giao hưởng thì với chúng khác gì vịt nghe sấm.
Trong.xã hội nói chung ở đâu cũng vậy, bọn sến sẩm lúc nào chả đông hơn bọn tinh hoa. Nhưng tinh hoa ít hơn mà đè đầu cái bọn sến xẩm. Nói gì thì nói, đến giờ bọn đỏ nó cũng đè đầu bọn vàng. Bọn vàng ức quá chỉ biết khóc lóc chửi đổng chứ làm vẹo được gì đâu cụ?
Thực chất nhạc đỏ là 1 loại sản phẩm cổ động được viết ra theo đơn đặt hàng của H2O dành cho quần chúng công nông binh, nhưng giờ công nông binh chả ai buồn nghe (trừ khi bị cưỡng bức, phải làm màu ko tính) thì lại phiên thành "cao cấp khó nghe" à? ;))

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thực chất nhạc đỏ là 1 loại sản phẩm cổ động được viết ra theo đơn đặt hàng của H2O dành cho quần chúng công nông binh, nhưng giờ công nông binh chả ai buồn nghe (trừ khi bị cưỡng bức, phải làm màu ko tính) thì lại phiên thành "cao cấp khó nghe" à? ;))
Cụ coi nó như vậy thì tùy cụ thôi!
Em.nghĩ với cụ thì đây mới là âm nhạc đình cao, hehe!

Đầy bài như 2 phai :D Chúng mình 3 đứa với Chín tháng quân trường :D toàn "chúng mình còn có đêm nay, để thương nhớ với đầy" : ))
Lính tráng gì mà "anh rót cho khẻo nhé, kẻo nhầm vào nhà tôi", thế thì bỏ mẹ rồi

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Đùa chứ bên nhạc vàng cũng có mấy bài cỗ vũ tính thần chiến đấu ngon phết đó các cụ.
Chẳng qua thua nên chịu thôi!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Lính tráng gì mà "anh rót cho khẻo nhé, kẻo nhầm vào nhà tôi", thế thì bỏ mẹ rồi
Thì như vậy mới thua đó cụ:
Bên đỏ: pháo anh trên đồi cao nã vào đầu giặc Mỹ.
Bên vàng: Anh rót cho khéo nhé, kẻo nhầm vào nhà tôi
Qua bài hát biết kỹ năng bắn pháo của 2 bên rồi!

Bigmoto

Xe container
Nghe nhạc mà bắt nghe thì đánh bỏ cụ chúng nó đi. Còn một mình thì nại...........nghe. :D
Em trộm nghĩ cụ.....cụng rứa. :))
Chệu, thể loại này nghe nhão hết cả người. Còn thể loại em thích thì toàn phải rình lúc nào có một mình, hàng xóm đi vắng mới dám nghe nếu không muốn ăn gạch :))

Nhin

Xe tải

Ngày xưa em mới chỉ đi học, phải rời xa HN tôi mà đã thấy rưng rưng mỗi lần nghe ra sân bay. Về nước hơn 10 năm và chưa bao giờ có ý định ra nước ngoài sinh sống và làm việc trong khi xung quanh nộp ầm ầm

Dungha

Xe điện
Giờ có cho thoải mái cũng mấy ai nghe. Giới trẻ thì thích rock, rap rồi. Thế hệ già thì tai nghễnh ngãng rồi.

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Bài này nghe rất xúc động, ko biết có được hát ko nhỉ?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Giỏi dở chưa biết, mà họ có tống vào tai toàn dân Mẽo bắt phải nghe hem? ;))
Không biết!, chỉ biết là ba que sáng tác nhạc đỏ cũng ngon phết hén. Còn nhiều bài lém nha! Hehe.! Đi sâu tìm hiểu thấy bọn ba que cũng đỏ phết chứ đâu mỗi chỉ có vàng!

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Giờ có cho thoải mái cũng mấy ai nghe. Giới trẻ thì thích rock, rap rồi. Thế hệ già thì tai nghễnh ngãng rồi.
Sao thấy toàn người trẻ xúm nhau vào hát vậy, khán giả đi xem cũng đông nữa, thu bộn tiền :D

pthk

Xe tăng
Mà nói chung nói nhạc vàng ủy mị hết cũng không đúng cụ ạ! Cũng có nhiều bài hùng hồn lắm chứ!
Chẳng hạn bài này nè!
Âm điệu rất hùng hồn đó cụ!
Thank cụ.
Nhạc và lời hay:D
Cụ cho em nợ rượu nha :D

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Không biết!, chỉ biết là ba que sáng tác nhạc đỏ cũng ngon phết hén. Còn nhiều bài lém nha! Hehe.! Đi sâu tìm hiểu thấy bọn ba que cũng đỏ phết chứ đâu mỗi chỉ có vàng!
Có nghĩa họ có tài thôi, vàng hay đỏ đều hay.